Tác giả Chủ đề: Nghệ An - Hai anh em Khánh , Văn mồ côi cha mẹ  (Đã xem 1187 lần)

Ngủ rồi Trần Quốc Hương

• Super Mode
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #4 vào: 24-09-2019 11:22:20
Chào cả nhà, hai anh em Khánh và Văn TV Nghệ An đã đến xác minh và chúng con được biết hai anh em đã nhận được sự giúp đỡ của rất nhiều MTQ nên chúng con xin phép dành lại sự giúp đỡ của diễn đàn cho những hc khác còn chưa được giúp đỡ ạ .
Cám ơn cả nhà

Cảm ơn Alexander và các bạn khu vực Nghệ An rất nhiều
Chúc các bạn nhìu sức khỏe , cùng lan tỏa lòng nhân ái

Thân .

Ngủ rồi Alexander

Trả lời #3 vào: 24-09-2019 08:39:12
Chào cả nhà, hai anh em Khánh và Văn TV Nghệ An đã đến xác minh và chúng con được biết hai anh em đã nhận được sự giúp đỡ của rất nhiều MTQ nên chúng con xin phép dành lại sự giúp đỡ của diễn đàn cho những hc khác còn chưa được giúp đỡ ạ .
Cám ơn cả nhà

Ngủ rồi DucTai

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 3
Trả lời #2 vào: 16-07-2019 09:52:01
Mong các bạn TNV ở Nghệ An sớm xác mình hoàn cảnh này! Cảm ơn Alexander đã chia sẻ thông tin của hai em nhỏ thật tội nghiệp!
« Sửa lần cuối: 17-07-2019 18:44:46 gửi bởi DucTai »

Ngủ rồi Alexander

Trả lời #1 vào: 15-07-2019 13:55:12
Chào cả nhà, Alexander xin giới thiệu hoàn cảnh Cháu Nguyễn Văn Khánh 6 tuổi và cháu Nguyễn Văn Văn 3 tuổi ở xóm 13, xã Hồng Long, huyện Nam Đàn, tỉnh Nghệ An mồ côi cả cha lẫn mẹ!
Bố bỏ 3 mẹ con Khánh và Văn, 3 mẹ con về ở nhờ trong nhà của ông bà ngoại.Ông bà ngoại tuổi đã cao sức khỏe yếu, đau ốm thường xuyên không có khả năng lao động.  Người mẹ một mình nuôi 2 anh em, nhưng thương thay cách đây vài tháng mẹ các cháu phát hiện mắc bệnh hiểm nghèo ở giai đoạn cuối. Ông bà đã chạy vạy khắp nơi  vay tiền điều trị cho con . Hết lần này lượt khác điều trị ,  nợ lại chồng nợ. Sau ngày mẹ mất, anh em, làng xóm thấy hai bé không chịu ăn, chịu ngủ sức khỏe các cháu giảm sút động viên ông bà đưa hai cháu đi khám sức khỏe thì đau đớn khi mà bác sĩ phát hiện cháu Nguyễn Văn Văn 3 tuổi cũng mắc bệnh hiểm nghèo giống mẹ.
Hoàn cảnh các cháu quá đáng thương anh em họ hàng, làng xóm đã chung tay ủng hộ giúp đỡ hai cháu nhưng cũng chỉ bữa ăn qua ngày. Ông bà vừa vay tiền điều trị cho con giờ lại thuốc thang cho cháu Văn; anh thì đã đến tuổi vào lớp 1.
Mong các TV Nghệ An xác minh và hỗ trợ giúp đỡ hai cháu