Tác giả Chủ đề: Hậu Mỹ Phú, Cái Bè - Gia đình bác Phan Văn Lập  (Đã xem 1611 lần)

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #24 vào: 03-02-2011 13:35:42
lehung xin đc post những tấm ảnh ghé thăm nhà bác Lâp vừa qua..

nhóm ghé thăm và sự có mặt của chính quyền địa phương

ngoài số tiền giúp trả nợ,còn một khoảng CMKTX giúp gia đình ăn tết

bác 6x trao số tiền của MTQ giúp gia đình trả nộ

nhóm đến trực tiếp và trả nợ số tiền VLXD mà gia đình còn thiếu.

cô chủ cửa hàng tốt bụng gửi tặng gia đình lixì tiền tết

:)

Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
Ta có thêm ngày nữa để yêu thương.

Ngủ rồi k87yeng

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #23 vào: 03-02-2011 10:49:46
Chào cả nhà,

Trong ngày 27 Tết vừa rồi nhân chuyến đi miền Tây cuối cùng của năm cũ, nhóm gồm bác 6x, anh Lehug73, Yugi và Ken đã tới nhà bác Lập đây cùng với số tiền 6tr3 các bác gom góp tặng gd trả nợ. Với sự có mặt của bác Mười kìa và bác Cẩm UBMT, anh út đã nhận số tiền 6tr3. Thông qua bác 6x, cô Thanh bán thịt cũng gửi 200.000 tặng gd mua chút đồ đón Tết. Sau đó mấy anh em cùng anh út và bác Mười ra cửa hàng Vật liệu xây dựng gửi tiền mà gd còn nợ khi xây mộ cho bác Lập, số tiền nợ là 2.294.000, nhưng chị chủ quán cũng biết hoàn cảnh gd và đã tặng lại gần 300.00 coi như quà Tết cho gd và chỉ nhận lại 2 triệu. Số tiền nợ 4 triệu còn lại bác Mười và bác Cẩm sẽ thay mặt gd gửi lại những ai đã cho mượn trước đó (để mua áo quan). Gd, bác Mười, bác Cẩm chân thành cảm ơn sự giúp đỡ của cả nhà.

Cảm ơn sự giúp đỡ của chị Nike, anh Thaidzuy, anh Sonnynhan, anh Monkeyvn, chị Vitcon702 và bạn, cảm ơn sự giúp đỡ tận tâm của 2 bác đối với gd bác Lập, cảm ơn chị chủ cửa hàng tốt bụng. Cảm ơn cuộc đời đâu đó vẫn luôn hiện hữu lòng thương yêu. Thế là từ nay gd sẽ không còn lo lắng về món nợ, hy vọng cuộc sống gd sẽ ngày một khấm khá và tốt đẹp hơn, mong cho 2 đứa nhỏ sẽ không phải nằm ngủ chơ vơ trong căn nhà trống trải như thế này nữa.

@Lehung73: Anh2 post hình lên giùm em nhé. :) Tks anh.

Ngủ rồi penguin

Trả lời #22 vào: 06-01-2011 05:47:26
Quỹ đã chuyển 6.300.000VND cho anh Lehung73 qua tài khoản anh Banbe6x. Còn 500.000VND anh Lehung73 đã ứng trước, quỹ chuyển sang chương trình CMX Tịnh Biên theo yêu cầu của anh.
Thân.

Ngủ rồi pquyen

Trả lời #21 vào: 05-01-2011 00:22:07
Chào cả nhà.

Giúp gia đình bác Lập trả nợ có các bác Nike & Thaidzuy 500k, Monkeyvn 300k, Vitcon & bạn 5.000k, Sonnynhan 500k. TC 6.300.000.

Vậy pen em chuyển cho Lehung 6.300.000 để giúp gia đình bác lập.

và chuyển trả 500.000 cho lehung đã ứng trước.

Thân.

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Trả lời #20 vào: 04-01-2011 23:14:47
yugidazai đã viết:
Trích dẫn
Yugi mong các bác BQT nhắc thủ quỹ gửi tiền a Lehung đã ứng trước CMKTX cho con bác Lập làm cơm cúng luôn ạ :P

Sonnynhan đã viết:
Trích dẫn
Mong BQT sớm cấp \\\"giấy phép thông hành\\\" cho trường hợp này ạh!

Cảm ơn Yugi. Các bác tổ điều phối sẽ duyệt chuyển trả anh Lehung73 500k.

Dear All,

Vịt muốn chia sẻ với các bạn một tí. Để đưa ra một quyết định giúp đỡ phù hợp cho các hoàn cảnh khó khăn, các bác tổ điều phối cần thời gian đọc bài kỹ hơn, xem xét và cân nhắc vì thực tế là không có một tiêu chuẩn hay quy định nào chính xác đối với hoàn cảnh khó khăn và nghèo cả, mỗi nhà mỗi cảnh, Sử dụng hiệu quả những ủng hộ, đóng góp của các thành viên cũng là một trong những mục tiêu của DĐ. Chúng ta đã và đang thực hiện khá tốt trong hơn 3 năm qua, các bạn có thể thấy điều này thông qua các hoàn cảnh được giúp đỡ và số lượng thành viên chung sức tăng lên từng ngày. Vịt không thuộc tổ điều phối, song cũng phần nào hiểu được \\\"đau não\\\" của các bác tổ này. Vịt mong các bạn cùng thông cảm nếu quyết định nào đó chưa được  đưa ra nhanh chóng, kịp thời. Chúng ta cùng nhau theo dõi, nhắc nhở nhé. Thanks all.

Ngủ rồi yugidazai

Trả lời #19 vào: 04-01-2011 21:35:14
Thật là tốt quá, Yugi không ngờ các bác nhanh đến vậy, cám ơn mọi người rất nhiều, vậy là linh hồn bác Lập sẽ được an nghỉ nơi chín suối rồi ạ...
k87yeng đã viết:
Trích dẫn
Sau khi hội ý với bác 6x, anh Lehung có thay mặt DĐ ta gửi tặng gđ 500.000 để gđ làm cơm cúng, số tiền ấy rất kịp thời, bác Lập dưới suối vàng cũng yên lòng khi con mình không phải đi vay tiền để làm cho bác bữa cơm đàng hoàng.

Dạ, Yugi mong các bác BQT nhắc thủ quỹ gửi tiền a Lehung đã ứng trước CMKTX cho con bác Lập làm cơm cúng luôn ạ :P

Ngủ rồi Sonnynhan

Trả lời #18 vào: 04-01-2011 19:26:12
Mong BQT sớm cấp \\\"giấy phép thông hành\\\" cho trường hợp này ạh!

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #17 vào: 04-01-2011 11:37:02
Không thể nói gì hơn nữa.phản ứng quá nhanh và tuyệt vời của các bác làm Lehung  muốn rơi nước mắt rồi nè,thật là một tin vui cho gia đình bác Lập,mong là ở nơi xa nào đó bác cũng ấm áp cõi lòng với tình nghĩa của những người lạ mà hoá thành thân..
Tổ điều phối ơi,số tiền giúp gia đình bác Lập đã đủ.mong chờ ý kiến cuối cùng của các bác..thanks

Ngủ rồi monkeyvn

Trả lời #16 vào: 04-01-2011 07:59:22
Cảm ơn cả nhà nhiều lắm. \\\"Chỉ có thể là NTCM\\\" - Câu này là anh của Monkeyvn nói

Chúc cả nhà sức khỏe.

Thân,

Ngủ rồi k87yeng

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #15 vào: 04-01-2011 07:13:41
Sáng mở máy lên là có tin vui...

Thay mặt gd bác Lập, 2 bác hàng xóm Mười kía, bác Cẩm và mấy anh em đi xác minh, em xin chân thành cảm ơn sự giúp đỡ rất nhanh chóng và kịp thời của tất cả các anh các chị.

Bác Lập dưới suối vàng đã có thể mỉm cười...

Một lần nữa em xin chân thành cảm ơn. :)

Ngủ rồi Sonnynhan

Trả lời #14 vào: 04-01-2011 07:06:35
Chào cả nhà !
Cho Sonnynhan mạn phép tổng kết CMKTX cho gia đình bác Lập :
-NikeCRCC & Thaidzuy  : 500k
-Monkeyvn : 300k
-vitcon và bạn : 250USD - tương đương 5 triệu
Còn thiếu 500k, sonnynhan đăng ký luôn phần này,.
Hy vọng rằng vong hồn bác Lập sẽ được mĩm cười.
Thân !

Ngủ rồi vitcon702

Trả lời #13 vào: 04-01-2011 04:24:35
Vitcon xin dang ky ung ho 100 usd va nhom ban cua vitcon ung ho them 150 usd vay tong cong la 250 usd vay nho thanh vien cua DD ta thay mat moi nguoi trao dum so tien nay den gd de ho tra bot phan no con thieu . Thanks

Ngủ rồi monkeyvn

Trả lời #12 vào: 03-01-2011 23:57:52
Đúng là đọc bài xác minh xong, mình thật sự thấy day dứt như anh mình đã nói \\\"đọc bài bác Lập xong, day dứt không ngủ được\\\". Monkeyvn xin góp 300.000VND cho nhà bác Lập, mong mọi người đóng góp một ít để số nợ được hoàn trả và để linh hồn bác được thanh thản.

Thân,

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Trả lời #11 vào: 03-01-2011 23:05:54
Đọc bài xác minh của các bạn mà ứa nước mắt. Người đã lìa trần nhưng linh hồn còn quanh quẩn đâu đây vì những món nợ cho phần hậu sự!

Số tiền gia đình bác Lập còn nợ là 6,300,000 VND (tiền mua áo quan và cát sỏi xây mộ)

NikeCRCC & Thaidzuy xin được cùng với cả nhà NTCM chúng ta giúp 500,000 VND, mong mỗi người một chút để giúp cho bác Lập được mỉm cười dưới suối vàng.

Kính mong,

Từ đây người biết thương người...

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #10 vào: 03-01-2011 22:25:24
Những hình ảnh về gia đình bác Lập xin gửi tới cả nhà.