Tác giả Chủ đề: Thanh Hóa - Nồi cháo từ thiện - Bệnh viện Nhi Thanh Hóa  (Đã xem 47129 lần)

Ngủ rồi qdiso

Xin chào cả nhà!
Hôm qua chủ nhật 27/10 mọi người trong nồi cháo TH lại được cùng nhau xum họp để nấu cháo từ thiện cho bệnh nhân nhi tại BV Nhi Thanh Hoá.
Mọi người đến từ rất sớm 7 giờ sáng đã bắt đầu các công việc để đi vào nấu cháo.
Nồi cháo hôm qua vẫn đầy đủ thịt, bí đỏ, đậu và rau ngót. Do các chị đặt chỗ quen nên khâu an toàn thực phẩm được đảm bảo cao.
Đến 10h là đã di chuyển để chuẩn bị phát cháo. Tuy hôm nay người nhà bệnh nhân có đến nhận cháo lẻ nhiều hơn mọi ngày nhưng khoảng 210 suất cháo vẫn hết.
Sau khi phát cháo xong a e có hỏi thăm một vài người nhà các cháu. Nói chung mọi người đều khen ngon.(Dĩ nhiên là bổ dưỡng rồi!).
Xin cám ơn các mạnh thường quân!
Xin cám ơn các bạn nồi cháo TH và xin cám ơn các bạn tình nguyện viên rất nhiệt tình.
Do post ảnh lỗi nên e chưa post được mong mọi người thông cảm e sẽ post sau.

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Thân chào cả nhà,

Ngày 20/10 vừa qua, ThaiDzuy có cơ hội tham gia nấu và phát cháo cùng nhóm NTCM Thanh Hóa. Thật vui và cảm động vì là ngày nghỉ, ngày của các chị em mà hôm đ1o tất cả mọi người vẫn đến rất sớm, chúc mừng lẫn nhau và bắt tay vào việc để kịp có cháo chín vào lúc 10h.

Hôm nay do dự báo số BN ra viện nhiều hơn các buối trước nên nhóm đã giảm số lượng gạo xuống 5kgs từ 7kgs như mọi tuần. Số lượng hôm đó cũng gần 200 suất cháo.

Cháo được bổ sung thêm rau xanh nên không những thơm, bổ dưỡng mà còn rất dẹp mắt, các cháu bé rất thích.

Sau đây là vài hình ảnh hôm chủ nhật vừa rồi.

Các bạn trẻ không những xinh đẹp mà còn rất nhân hậu:

Bệnh nhân khá đông và trật tự, một số người ra muộn đã không còn cháo:

Vui mừng với thành quả sáng Chủ nhật, hết veo sau chưa đầy 15 phút

Một lần nữa cảm ơn Nhóm NTCM Thanh Hóa.

Thân mến,

Từ đây người biết thương người...

Ngủ rồi Hoa xương rồng

Ngày 30/08/2013 Hoa xương rồng đã nhận được : 2.305.000đ ( Hai triệu ba trăm lẻ năm ngàn đồng chẵn) chi phí cho nồi cháo tại bệnh viện Nhi Thanh Hoá tháng 09/2013.Cảm ơn các anh chị và các bạn rất nhiều.

Ngủ rồi levandinh

nikecrcc đã viết:
Trích dẫn
Mình đăng ký dùm bé Hiền - nhà chị bác sĩ Cúc, CMTX trong vòng 6 tháng cho nồi cháo này, mỗi tháng 100K, bắt đầu từ tháng 9/2013 đến hết tháng 2/2014.

Cảm ơn bạn Nikecrcc,nhờ bạn chuyển lời cảm ơn của nhóm TH tới bé Hiền và gia đình bác sĩ Cúc.
thân ái!

Ngủ rồi nikecrcc

• Rất Tích Cực
  • Thích 0
Mình đăng ký dùm bé Hiền - nhà chị bác sĩ Cúc, CMTX trong vòng 6 tháng cho nồi cháo này, mỗi tháng 100K, bắt đầu từ tháng 9/2013 đến hết tháng 2/2014.

Cảm ơn các bạn ở Thanh Hóa đã giúp thực hiện chương trình này.

Ngủ rồi lathuvang

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 41
gaumevidai đã viết:
Trích dẫn
Lá kiểm tra giúp chị tiền ủng hộ 300k đã về đến tài khoản chưa em nhé

@Chị gaumevidai : Lá đã nhận và đã cập nhật theo đường link dưới đây :
http://nguoitoicuumang.com/index.php?option=com_kunena&Itemid=9&func=view&catid=10&id=69493#71262
Thân,

Lá thu vàng  không rơi

Ngủ rồi gaumevidai

Lá kiểm tra giúp chị tiền ủng hộ 300k đã về đến tài khoản chưa em nhé

Ngủ rồi win1978

Chào cả nhà.
 Hôm qua ngày 28/7/2013 nồi cháo viện nhi Thanh Hóa đã rất thành công, nhóm Thanh Hóa đã thay đổi nguyên liệu gồm Thịt, đậu, bí đỏ, mồng tơi
Hương vị nồi cháo thơm và đẹp mắt. nồi cháo phát ra 220-250 xuất. Xin cám ơn sự ủng hộ của mọi người

Ngủ rồi lathuvang

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 41
tminhnguyen đã viết:
Trích dẫn
Chào cả nhà,
tminhnguyen xin CMKTX 5 triệu và đã gửi tiền hôm nay vào t/k của Nguyễn Thanh Điệp...

@tminhnguyen : Lathuvang đã nhận 5,000,000đ của bạn ủng hộ Nồi cháo Thanh Hóa. Xin cảm ơn.

Lá thu vàng  không rơi

Ngủ rồi lathuvang

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 41
Âu Dương Kỳ Nhi đã viết:
Trích dẫn
KN đăng ký CMTX 100k/tháng. Đã chuyển 12 tháng = 1.200.000 đồng vào tài khoản của thủ quỹ Nồi cháo Thanh Hóa.
Tks!

Hi Âu Dương Kỳ Nhi !
Vậy ADKN là em hử. Ngày 17/7/13, chị đã nhận 1,200,000đ CMTX 12 tháng Nồi cháo Thanh Hóa của ADKN. Chân thành cảm ơn sự ủng hộ của em.
Thân,

Lá thu vàng  không rơi

Âu Dương Kỳ Nhi

• bạn
KN đăng ký CMTX 100k/tháng. Đã chuyển 12 tháng = 1.200.000 đồng vào tài khoản của thủ quỹ Nồi cháo Thanh Hóa.

Tks!

Ngủ rồi tminhnguyen

Chào cả nhà,

tminhnguyen xin CMKTX 5 triệu và đã gửi tiền hôm nay vào t/k của Nguyễn Thanh Điệp.Xin chu

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Buổi thứ 3 mọi cái có vẻ chuyên nghiệp hơn rồi. Chúc mừng nhóm bạn NTCM Thanh Hoá nhé!

Thân mến,

Từ đây người biết thương người...

Ngủ rồi levandinh

chào cả nhà , gửi cả nhà một số hình ảnh buổi phát cháo thứ 3 tại Bệnh Viện Nhi Thanh Hóa.

cảm ơn cả nhà!
thân ái!

Ngủ rồi levandinh

chào cả nhà! tuần tứ 2 nấu cháo mọi việc đều suôn sẻ cả, về khâu chế biến thực phẩm do chưa chuẩn bị được bàn chế biến nên tuần vừa rồi để đảm bảo nhóm thanh hóa đã sơ chế tại nhà, số suất cháo phát ra đã đạt được theo đúng dự kiến 250 - 260 suất.
hình ảnh e xin phép được cập nhật sau ạ.
@ chị hoa xương rồng : hôm chủ nhật có một bác ( bác không cho biết tên ) ủng hộ nồi cháo mình 50.000đ hiện anh Qdiso đang giữ ạ.
thân ái!