Tác giả Chủ đề: Tam Đại, Phú Ninh - Gia đình Thời & Tới.  (Đã xem 18082 lần)

Ngủ rồi giangcoinamtruoc

• Tồn tại hay không tồn tại!
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
Trả lời #41 vào: 10-10-2011 11:47:37
Dạ! em đi học nên chưa chụp được! tối ni đi học em sẽ ghé qua bổ sung!
Cảm ơn anh 0707 đã nhắc kịp thời!

Ngủ rồi gietthoigian0707

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #40 vào: 10-10-2011 11:12:27
slim và giangcoi:bổ sung thêm hình ảnh hóa đơn mua xe đạp nữa 2 em ah

Ngủ rồi slim

• Tích Cực
  • **
  • Thích 0
Trả lời #39 vào: 10-10-2011 10:45:05
@ Cụ Ú: em có mặt  :P

Biên lai thu tiền học phí của em Thời:

Ghé phòng trọ thăm 2 chị em

Đi mua xe đạp

Ngủ rồi giangcoinamtruoc

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
Trả lời #38 vào: 09-10-2011 06:27:54
Hôm qua ngày ngày 08/10/2011
Giangcoi, anh 0707 và conmaitimnhau đã đến thăm hai chị em và nhận thấy hoàn cảnh khó khăn của hai chị em rất cần một chiếc xe đạp để đi học.Theo sự Hỗ trợ từ anh XLPL, giangcoi cùng các thành viên Huế đã mua chiếc xe đạp mới cho em trị giá: 1400.000đ
Sáng nay đi nấu cháo em sẽ đem hóa đơn theo và cùng với hình ảnh xe đạp(lại phải nhờ anh slim rồi! :laugh: )
Cảm ơn cả nhà chung tay giúp đỡ kịp thời đến hoàn cảnh hai chị em!
Gửi anh XLPL: Em hoàn thành nhiệm vụ rồi nhé!Tiền em tạm ứng trước từ anh 0707.Nghe anh 0707 bảo lãi suất bây giờ cao lắm anh ạ!Nếu quy ra nước thì mệt lắm!hihi! :cheer:  :laugh:  :woohoo:

Ngủ rồi ilaymyloveonyou_0102

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #37 vào: 05-10-2011 12:09:27
Chào cả nhà!
Sáng nay em đã lên trường nhập học cho em Thời, mọi thủ tục đã hoàn tất xong, chiều nay em Thời bắt đầu đi học. Nhưng chiều nay em cũng đi học nên tạm thời em sẽ nhờ bạn dẫn em Thời đến trường buổi đầu tiên chứ em Thời chưa biết trường học.
Về việc xe đạp thì hiện giờ em đang mượn tạm xe của nhà cô chú chủ trọ để em Thời đi học. Theo như thời khóa biểu của em Thời thì hầu hết em Thời học vào buổi chiều ( trùng với lịch học của em ) nên có lẽ hai chị em không thể dùng chung 1 chiếc xe đạp được.
Cảm ơn mọi người đã luôn theo dõi và quan tâm đến 2 chị em em.
      Bé Tới!

Ngủ rồi giangcoinamtruoc

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
Trả lời #36 vào: 05-10-2011 08:24:00
Cảm ơn anh xulanhphanlan đã quan tâm đến hoàn cảnh hai em!Thứ sáu này giangcoi cùng các thành viên ở Huế thăm hai em và sẽ làm theo đề xuất của anh T.Em  nhận theo dõi hoàn cảnh này thường xuyên và thông báo tin tức sớm cho cả nhà.
(Khi nào rảnh ra Huế lại chuyến nữa anh T hí! Các cô hát ca Huế hôm qua có gọi điện thoại cho em nói: \\\"Nhớ cái anh chi mà nói giọng Miền Nam quá chừng đi, Anh nớ chu đáo quá! Ai anh cũng tặng hoa hết,Người mô dễ thương dễ nhớ rứa hè!\\\") :P  :laugh:

Ngủ rồi xulanhphanlan

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 101
Trả lời #35 vào: 05-10-2011 03:37:24
ilaymyloveonyou_0102 đã viết: ở trang 2

Em rất cảm ơn vì mọi người đã quan tâm đến hoàn cảnh của chị em em,hiện nay em Thời rất muốn được đi học và đang rất cần sự giúp đỡ của mọi người.Bây giờ em đang học tại trường cao đẳng sư phạm thừa thiên huế và đang ở trọ tại đường Duy Tân, nếu em Thời được đi học em Thời sẽ ở trọ chung với em tuy trường hơi xa nhưng em Thời có thể ở trọ chung với em và đạp xe đến trường được.Vì hoàn cảnh gia đình khó khăn nên 2 chị em sẽ cố gắng tiết kiệm để đỡ bớt chi phí. Nhưng em chỉ có 1 chiếc xe đạp e sợ 2 chị em sẽ trùng lịch học nên ko thể dùng chung 1 chiếc xe được.
Chỉ còn vài ngày nữa là hết hạn nộp hồ sơ của em Thời em rất mong các cô bác anh chị trong diễn đàn giúp đỡ để 2 chị em em được tiếp tục đến trường quote]

Chào mừng ilayonyou_0102 đến với DD NTCM. xin chức mừng 2 em đã cố gắng vượt lên nghịch cảnh để đến trường mua con chữ cho cuộc sống mai sau được tốt đẹp hơn
Nay em đã là 1 TV of DD NTCM rồi.anh nghĩ là em nên vào DD xác nhận cho mọi biết.sau khi em nhận được tiền CM từ DD. để mọi biết mà an tâm,là tiền kg bị thất lạc.và tránh được những gì đã xảy ra trong thời gian qua như em đã biết !

@ Gietthoigian kg kg thấy. Giang ù + Slim. xin 3 anh Giai đọc qua phần bài mà ilaymyloveonyou_0102 viết ở trên có đúng và chính xác như thế kg ? nếu xác minh đúng như lời 0102 em nói ở trên 2 chị em chì có 1 chiếc xe để đạp đến trường. thì Xlpl xin thay mặt Pà Chủ Hãng Xe VịtCon702 tặng cho 2 em chiếc xe đạp để có mà đến trường cho kịp giờ học.Tiền Trảm Hậu Tấu luôn đi Huy nhé,( nếu cảm thấy ok )sau khi có con số nhất định như 0707 là ok.mong thông tin từ các bạn.Thanks All

Thân

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #34 vào: 04-10-2011 20:39:38
Chào cả nhà!
Chiều nay em đã nhận được tiền CMKTX ( 1.134.000đ ) và CMTX ( 600.000đ ) từ anh NNHAI. Em thật sự rất vui và cảm ơn anh NNHAI và mọi người rất nhiều.
Em Thời đã ra huế, ngày mai em sẽ lên trường nhập học. Hai chị em em hứa sẽ cố gắng học tập thật tốt để không phụ lòng mọi người đã giúp đỡ và cưu mang.
Chúc cả nhà mình luôn mạnh khỏe.
Cảm ơn cả nhà nhiều!

Ngủ rồi Sunny_night

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #33 vào: 04-10-2011 16:11:09
That vui vi hai em Thoi va Toi luon nhan duoc su quan tam cua ca nha nhu vay. Vua roi di nau chao co gap em Toi - em rat de thuong. Chuc hai chi em hoc tot va dong hanh cung Nguoitoicuumang (xin loi ca nha vi ko go duoc tieng Viet)

“Thở vào thở ra
Là hoa tươi mát, là núi vững vàng,
Nước tĩnh lặng chiếu, không gian thênh thang...\"

Ngủ rồi NNHAI

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #32 vào: 04-10-2011 15:56:35
Chào cả nhà & Mr.Slim,

Cám ơn bạn đã nhiệt tình, mình đã chuyển vào TK của em Tới trưa nay.
số tiền gồm 1.134.000 và khoảng CMTX Tháng 9+10: 600k (Tổng cộng là 1.734.000 vnd).

Chúc các bạn, Slim và hai em Thời-Tới khỏe và lo hoc tập nhé.

NNHAI

Ngủ rồi slim

• Tích Cực
  • **
  • Thích 0
Trả lời #31 vào: 04-10-2011 12:14:04
@ Giangcoi: ok, Slim sẽ chuyển trong chiều hôm nay.
@ NNHAI: Slim xin mạo muội ứng trước số tiền mà anh đã đăng ký giúp đỡ em Thời để em kịp nhập học trong ngày mai: 1.134.000đ.

Ngủ rồi giangcoinamtruoc

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
Trả lời #30 vào: 04-10-2011 11:29:35
Theo như thông tin của em Tới thì chỉ mới nhận được trong tài khoản 1000.000đ.Nhưng ngày mai là hết hạn rồi!
giangcoi đã ở xa nên không về kịp!trường hợp này đành nhờ các thành viên còn lại ở thành phố Huế tạm ứng giúp em Thời cho kịp nhập học.Anh slim ơi!anh mô rùi??? đành phải nhờ anh thu xếp cho trường hợp này với nhé!Mong tin anh! :)

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #29 vào: 03-10-2011 18:43:27
Chào cả nhà!
Ngày hôm nay em đi học cả ngày nên bây giờ mới tranh thủ ra mạng để báo tin cho cả nhà.
Em đã nhận được 1 triệu vào tài khoản.
Cảm ơn chị vitcon và cả nhà rất nhiều.
Chúc cả nhà đầu tuần vui vẻ, mọi việc đều suông sẻ.

Ngủ rồi slim

• Tích Cực
  • **
  • Thích 0
Trả lời #28 vào: 03-10-2011 09:40:32
Hình ảnh em Tới lần đầu tham gia nồi cháo Huế:

Tới tham gia chuẩn bị củ quả: (em đứng lom khom đó)

Và thu dọn \\\"chiến trường\\\": (em ngồi bên phải)

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #27 vào: 02-10-2011 21:01:10
Em cảm ơn các anh chị,cô bác đã chung tay giúp đỡ để chị em em được tiếp tục đến trường. Vì điều kiện khó khăn nên em không lên mạng để cập nhập thông tin thường xuyên được.Em sẽ kiểm tra tài khoản và báo lại cho cả nhà sau.Chúc cả nhà cuối tuần vui vẻ.
Cảm ơn mọi người nhiều!