Tác giả Chủ đề: Thanh Hoá (Nông Cống) - Bé Hiếu - Bệnh máu trắng  (Đã xem 7209 lần)

Oca99

• bạn
Trả lời #1 vào: 03-06-2017 12:49:52
Em xin phép cả nhà để đăng về hoàn cảnh bé Hiếu Ba tuổi rưỡi bệnh máu trắng ạ.
Bé Hiếu hiện 3 tuổi rưỡi. Trước đây, bố mẹ bé vào Nam làm thuê có mang bé theo cùng. Về sau khi mẹ bé bỏ 2 bố con – tới giờ vẫn không có liên lạc gì của mẹ bé – bố mang bé về gửi nhờ ông bà nội, còn mình thì vẫn tiếp tục đi làm. Từ năm ngoái tới nay, Hiếu phát bệnh và được chạy chữa tại viện Huyết Học Truyền Máu Trung Ương. Bố nghỉ làm đi chăm Hiếu. Khoảng 1 tháng bé được về nhà vài ngày.
Ông bà nội Hiếu có 3 người con. Bác cả hiện sống ở Hà Nội, nhưng hoàn cảnh cũng có điều khó nói. Bác lớn tuổi và hiếm muộn. Nên mọi thu nhập đều gom góp chạy chữa. Nhiều lần tưởng đã có kết quả nhưng cuối cùng vẫn quay về mốc ban đầu và lần gần đây nhất cách đây 2 tháng. Còn bác hai sống ở quê thì kinh tế gia đình không khá giả. Phía họ hàng, các bác cũng đã lượt đi, lượt lại hỗ trợ cho bố con Hiếu trong thời gian trị bệnh.
Ông bà Hiếu đã ngoài 60 vẫn lao động, nguồn thu chính chỉ từ vài sào ruộng, vườn và đàn vịt. Đây là nguồn chính ông bà vẫn bòn nhặt để hỗ trợ bé chữa bệnh. Bà mắt kém đã từng mổ mắt vài lần. Gia tài nhà bé giờ có vài gian nhà cấp 4 và vài khoản nợ phải trả lãi (Nợ làm nhà, nợ vay mượn chữa cho bé. Em chưa xác nhận cụ thể được số nợ bao nhiêu ạ).
Đây là hoàn cảnh nhà bé Hiếu em được nghe kể lại từ một người quen hay mua trứng vịt của bà Hiếu.
Mong cả nhà xác minh và giúp đỡ ạ.
Bé Hiếu tên đầy đủ là Lê Trọng Hiếu
Bố Hiếu tên là Lê Trọng Sơn Sinh năm 1985 Số điện thoại 0965 359 246
Nhà bé ở thôn Thanh Hà – Trung Chính – Nông Cống – Thanh Hóa
Mẹ bé ở Lang Chánh – Ngọc Lặc – Thanh Hóa. Hiện tại vẫn không rõ mẹ bé ở đâu.