Tác giả Chủ đề: Huế - Nồi Cháo từ thiện - Bệnh viện Thành phố Huế  (Đã xem 121279 lần)

Ngủ rồi nguoithuhaihai

Còn Nam-Vương-Cháo vẫn miệt mài với công việc

Ngủ rồi nguoithuhaihai

Nắng nóng vẫn ko làm Hoa-khôi-cháo nản lòng!

Ngủ rồi nguoithuhaihai

Chủ nhật vừa rồi, ghé thăm Nồi cháo Huế, thấy thương các bạn quá!
Miền Trung nắng đổ lửa, các bạn phải chế biến, nấu, quậy cháo trong chái bếp nhỏ, dưới mái tôn thấp lè tè. Thời tiết 39oC + lửa bếp gas pha thêm ko ít độ nóng. Ai cũng đầm đìa mồ hôi. Nhưng, vẫn tay làm thoăn thoắt. Vậy mà, nửa chừng...hết gas. Fone nhà cung cấp mang đến thì...roan kết nối của bình ko hợp. Đổi được thì...ko đủ tiền để trả cho nhà cung cấp (SV mà :(  ). Hic! Phải fone cầu cứu chủ soái. Ngthy đang...coi thi phải gửi đồng nghiệp, tức tốc đến xử lý tình huống và lại vèo trở lại Hội đồng coi thi, hihi.
Vậy mà đến giờ hẹn phát cháo tại BV vẫn ko làm bệnh nhân buồn lòng. Các bạn ở nồi cháo Huế...giỏi thật đấy. (Nên nhớ, dịp Hè, nhân sự khan hiếm, có lúc chỉ có 4 bạn liu hiu...)
Thật siêu!

Ngủ rồi Sunny_night

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Hi. Sorry cả nhà. Nồi cháo Huế thương vẫn hoạt động rất đều đặn vào các ngày CN hàng tuần tại Kim Long và luôn luôn đắt khách. Các bạn thành viên chủ chốt hầu như ko tuần nào vắng mặt. Nhưng về nhân lực thì hè đến cũng có thể gọi là hơi vắng vẻ một chút, nên hy vọng các thành viên ở Huế sẽ cố gắng đảm bào được nguồn nhân lực cho nồi cháo.
Và chào đón tất cả các thành viên DD đến với Huế thương, thăm nồi cháo Huế. CN này đi nấu cháo sẽ cố gắng kiếm máy ảnh chụp vài pô.
Thân! Chúc cả nhà vui vẻ!

“Thở vào thở ra
Là hoa tươi mát, là núi vững vàng,
Nước tĩnh lặng chiếu, không gian thênh thang...\"

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Lâu nay không thấy các bạn cập nhật nồi cháo Huế thế nào nhỉ?

Thaidzuy chuyển giùm Tanmai97 tiền CMTX nồi cháo Huế 300k cho 3 tháng 6,7 & 8/2010 vô TK Thủ quỹ Linhthuc ngày 9/6/2010. Bạn kiểm tra và xác nhận nhé.

Thân,

Từ đây người biết thương người...

Ngủ rồi Sunny_night

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Ngày 12/04/2009, Nồi cháo Huế sau một thời gian chuẩn bị chu đáo với những thành viên chủ chốt đầu tiên là TanBac, Badman, Nguyenthy, Xuongrong thì đã chính thức khai trương.

Bài viết của Nguyenthy: (12/04)
\\\"Chào cả nhà! Thế là sau một thời gian chờ đợi nồi cháo miền Trung đã được khai trương thành công vào sáng chủ nhật này tại bệnh viện thành phố Huế ạ! Nồi cháo đã được tất cả các y bác sĩ và bệnh nhân của bệnh viện ủng hộ và rất quan tâm. Nồi cháo được chuẩn bị từ tờ mờ sáng, khoảng 9h30\\\' là hoàn thành và được vận chuyển đến bệnh viện bằng xe xích lô. Địa điểm nấu cháo được đóng tại số nhà 22/7/8 Phú Mộng-Kim Long/ Huế, ở ngay sau lưng bệnh viện, nơi nấu cháo rất thuận tiện rộng rãi và khá tiện nghi, đây là nhà của cậu học trò em vẫn thường dạy thêm, khi nghe qua kế hoạch nồi cháo từ thiện của nguoitoicuumang tất cả thành viên trong gia đình điều ủng hộ và hứa sẽ cho nhóm thổi cháo được định cư dài dài ở đây. Ngoài ra dì Đặng Thị Thanh Nga cùng gia đình sẽ ủng hộ cho nồi cháo 400.000 VND/ tháng. Em sẽ đưa cho dì số tài khoản của chị BacTan để dì trực tiếp chuyển tiền ạ!

Nhờ nhân lực \\\"hùng hậu\\\" khoảng chừng hơn 20 bạn sinh viên đến góp sức nên việc nấu cháo và phát cháo được diễn ra suôn sẻ hơn cả sự mong đợi.

Nồi cháo bao gồm 70 suất được bắt đầu phát lúc 10h sáng và đến chừng 11h trưa là kết thúc. Với tiêu chí tất cả bệnh nhân điều được cháo nên ngoài việc đứng tại chỗ để phát thì chúng em còn đem cháo đến tận phòng cho các cô chú không đủ sức khỏe đến nhận. Nghe những lời động viên và những câu hỏi thăm của các y bác sĩ và bệnh nhân \\\"Chủ nhật tuần sau vẫn phát chứ cháu?\\\", \\\"Cháo nấu cũng ngon lắm\\\" làm bọn em ai cũng vui và thấy hạnh phúc lắm! Nếu cả nhà có ai có điều kiện đến Huế thì xin mời ghé thăm nồi cháo miền Trung nha!Hihihi! Những bức ảnh xoay quanh nồi cháo miền Trung sẽ được anh \\\"good\\\"man và chị BacTan post lên sau ạ! Chúc cả nhà cuối tuần zui zẻ và đầu tuần suôn sẻ nha!

“Thở vào thở ra
Là hoa tươi mát, là núi vững vàng,
Nước tĩnh lặng chiếu, không gian thênh thang...\"

Ngủ rồi lathuvang

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 41
@Linhthuc : hôm nay Lathuvang đã trung chuyển 200.000đ CMTX tháng 4,5/2010 của DTam vào TK Linh thuc ( từ TK ...9414 ).

Lá thu vàng  không rơi

Ngủ rồi phattaitam

Các bạn miền Trung ơi, cập nhật thông tin về nồi cháo tại Huế đi.

Ngủ rồi opla

Chào cả nhà,

Theo tinh thần buổi offline nho nhỏ với các thành viên tại Hồ Chí Minh. Tuần vừa rồi thocon đi công tác, xong việc trưa Chủ Nhật tranh thủ chạy một vòng xác minh một vài trường hợp ở Huế.

Qua tìm hiểu tình hình giữa Bệnh Viện Trung Ương Huế và Bệnh Viện Thành Phố Huế, thocon thấy bệnh nhân nghèo tại bệnh viện Thành Phố Huế rất cần được sự giúp đỡ. Để xúc tiến việc nấu cháo dinh dưỡng tặng các bệnh nhân nghèo tại đó, thocon gặp và trao đổi với BS. Hùng là Trưởng Khoa Sản tại BV, Sau khi nghe Thocon nói về mục đích của nhóm mình, BS. Hùng rất ủng hộ và sự nhiệt tình của BS.Hùng thấy rõ khi thocon nói về chương trình nồi cháo (Thocon nói chi tiết theo sự hướng dẫn của bác banbe6x nồi cháo Miền Nam đã làm cũng như về cách lưu mẫu như thế nào...).

Không gặp được Giám Đốc Bệnh Viện để bàn chi tiết, thocon nhờ sự giúp đỡ của BS. Hùng trao đổi thông tin lại với Giám Đốc BV và nhận được sự đồng ý nhiệt tình của GĐ Bệnh Viện vào sáng hôm qua.

Chúng ta đã quá quen thuộc với hình ảnh và hoạt động hàng tuần của 2 nồi cháo Miền Bắc và Miền Nam rồi, còn nồi cháo Miền Trung tại Huế thì sao? Thocon xin tạm dừng tường thuật để nhường cho BacTan hôm nay ra Huế gặp các thành viên bàn bạc phân công nhân sự.

Vậy các bạn ơi, các bạn hãy cùng đóng góp ý kiến nhé.

Thân chào

Thocon Ngày gửi: 24-03-2009 Lúc 08:02