Tác giả Chủ đề: Nghệ An (Thanh Chương) - Em Thủy - Bệnh tủy sống  (Đã xem 33913 lần)

Ngủ rồi 2Lúa

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #29 vào: 21-03-2011 23:43:05
livetolove25 đã viết:
Trích dẫn
Như thế là không có hi vọng gì sao? Sao thấy buồn thế! Thương em quá!

Vậy chúng ta có thể làm gì để an ủi phần nào cho cháu Thủy đây ?
Xin các bác cho ý kiến !
2Lúa

Ngủ rồi ngọc phương

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #28 vào: 03-03-2011 17:06:53
lâu rùi ko vào diễn dàn..nghe anh loiyeuthuong hôm nấu cháo mới biết đến hoàn cảnh của em....gọi điện cho bác triều mà chị ko biết chúc cả gia đình sao nữa....thui..p tin cuocj sông còn phép màu...
                            đồng hương nghệ an

Ngủ rồi livetolove25

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #27 vào: 03-03-2011 15:52:26
Như thế là không có hi vọng gì sao? Sao thấy buồn thế! Thương em quá!

Ngủ rồi mynhuan_k40n1

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #26 vào: 03-03-2011 15:04:15
Em vừa gọi hỏi thăm tình hình em Thủy nhưng bố em cho biết em vào TP.HCM được hơn 1 tuần nay rồi .Và bác sỹ bảo trường hợp em khó chữa nên gia đình đã cho em ra viện về Gfa Lai điều trị.Thương em quá...

Lời Yêu Thương

• bạn
Trả lời #25 vào: 21-02-2011 21:59:01
lehung73 đã viết:
Trích dẫn
chuonggio đã viết:
Trích dẫn
Chào cả nhà! Hiện nay bố con anh Triều đã vào đến nơi. Bố con anh đang ở bệnh viện chợ rẫy vậy mọi người ở trong đó ai có thời gian thì vào thăm bố con anh với, luôn tiện xác minh luôn nghe! Địa chỉ chủa anh: Phòng 2, lầu 9, khoa thần kinh bệnh viện chợ rẫy, sg! Mọi người đến thăm em với nhé!

Trưa nay lehung đã ghé vào thăm em Thuỷ ở bệnh viện Chợ Rẫy..hiện em chưa có đc chỗ trong phòng nên còn xếp giường nằm ngoài hành lang phòng 2 lầu 9 khoa nội thần kinh.đi cùng em có ba ,mẹ và dượng của em.sức khoẻ của em tương đối tốt.Khi lehung vào thăm thì cũng là lúc rất nhiều người bt chuyện về em cũng ghé thăm rất đông.Em trả lời rất vui vẻ..do mới nhập viện nên tình hình của em vẫn chưa có thêm đc chi tiết gì.gia đình đã nộp tất cả giấy tờ liên quan về em ,sẽ tiếp tục vào thăm và cập nhật tình hình của em cho cả nhà biết.bây giờ chúng ta sẽ chờ tin tức của bác sĩ sau khi khám cho em Thuỷ nhé,cầu mong cho mọi chuyện sẽ suôn sẽ đến với em.Cố lên nhé Thuỷ

A Hùng cập nhật nhanh quá , em đi Tiền Giang về rùi chiều ghé qua bệnh viện chợ Rẫy để xem tình hình thế nào , mới về đến nhà liền thì anh Hùng đã cập nhật rùi  :laugh:  .
Lúc bắt đầu vào SG thì bố của em Thủy gọi điện cho bác sỹ đã nói trước tết là ra tết là đưa em Thủy vào nhưng khi vào đến nơi là 23 giờ đêm sáng nay bố em Thủy gọi cho bác sỹ đó thì máy tò tý te và không bốc máy ?
Nghe bố em Thủy nói là phần sau mông và đầu gối bị lỡ loét và hiện nay bác sỹ đang rửa vết thương . Đồng thời mọi xét nghiệm đã được bác sỹ thực hiện và nay chỉ chờ kết quả
Tội nghiệp em quá gần kết thúc của 12 năm học trò thì lại bị gặp nạn  :(

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #24 vào: 21-02-2011 21:46:44
chuonggio đã viết:
Trích dẫn
Chào cả nhà! Hiện nay bố con anh Triều đã vào đến nơi. Bố con anh đang ở bệnh viện chợ rẫy vậy mọi người ở trong đó ai có thời gian thì vào thăm bố con anh với, luôn tiện xác minh luôn nghe! Địa chỉ chủa anh: Phòng 2, lầu 9, khoa thần kinh bệnh viện chợ rẫy, sg! Mọi người đến thăm em với nhé!

Trưa nay lehung đã ghé vào thăm em Thuỷ ở bệnh viện Chợ Rẫy..hiện em chưa có đc chỗ trong phòng nên còn xếp giường nằm ngoài hành lang phòng 2 lầu 9 khoa nội thần kinh.đi cùng em có ba ,mẹ và dượng của em.sức khoẻ của em tương đối tốt.Khi lehung vào thăm thì cũng là lúc rất nhiều người bt chuyện về em cũng ghé thăm rất đông.Em trả lời rất vui vẻ..do mới nhập viện nên tình hình của em vẫn chưa có thêm đc chi tiết gì.gia đình đã nộp tất cả giấy tờ liên quan về em ,sẽ tiếp tục vào thăm và cập nhật tình hình của em cho cả nhà biết.bây giờ chúng ta sẽ chờ tin tức của bác sĩ sau khi khám cho em Thuỷ nhé,cầu mong cho mọi chuyện sẽ suôn sẽ đến với em.Cố lên nhé Thuỷ

Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
Ta có thêm ngày nữa để yêu thương.

Ngủ rồi chuonggio

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #23 vào: 21-02-2011 13:10:02

Ngủ rồi lanrung

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #22 vào: 21-02-2011 08:00:23
Chắc hôm nay ba con Thủy đã vào đến sài gòn,Em biết ở Sài Gòn chi phí cho mọi việc rất đắt đỏi chính vì vậy. Em rất mong nhà mình có Anh chị nào ở gần nơi mà em chữa bệnh có thể giúp đỡ hai ba con chổ ăn ở. Tạo điều kiện thuận lợi hơn cho việc chữa trị bệnh.
thân

Ngủ rồi xuong rong

Trả lời #21 vào: 19-02-2011 22:32:17
Chào cả nhà !!
Đọc lại trường hợp này thấy thật đáng thương. Mấy lần chuonggio gọi điện tâm sự về em ấy nhưng không biết làm thế nào. May mà ở Thanh Chương còn có chuonggio cắm chốt, hi vọng bạn sẽ tham gia nhiều hơn nữa. Riêng đối với trường hơp em Thủy, xuong rong không có điều kiện để tham gia xác minh, nhưng thông qua chuonggio và một số người bạn cũng biết được tình trạng sức khỏe và hoàn cảnh gia đình của em. Mong rằng vào Sài Gòn em sẽ có cơ hội chữa bệnh tốt hơn với sự giúp đở từ nhiều người thiện tâm trong đó có gia đình NTCM.

Lời Yêu Thương

• bạn
Trả lời #20 vào: 17-02-2011 15:07:03
chuonggio đã viết:
Trích dẫn
Cả nhà ơi! Chiều hôm qua mình đã đến thăm em Thủy và gia đình.
 Thật không thể tưởng tượng được cô bé 17 tuổi lại phải oằn mình chịu đựng những cơn đau khủng khiếp đến vậy. Em đã từng được đưa ra bệnh viện Hà Nội để chữa trị nhưng bác sỹ chẩn đoán em bị chảy máu tủy sống, một căn bệnh rất khó chữa nên đã 2 năm trôi qua mà căn bệnh của em vẫn không thuyên giảm. Hiện nay đôi chân của em đã bị tê liệt hoàn toàn, phần dưới hai bàn chân bị lóc ra từng mảng, phần sau do em nằm quá nhiều nên cũng bị lở loét, nơi vết thương nước mô chảy ra trông rất tội nghiệp.Khi tôi đến, em đang cố sức để trở mình nhưng không tài nào trở được.
Thanh Chương đang bước vào vụ cấy nhưng gia đình vẫn phải ở nhà trông em, mọi công việc đồng áng nhờ vào sự giúp đõ của làng xóm. Anh chị đang chuẩn bị cho cuộc hành trình đưa em vào Sài Gòn chữa trị. Khi gặp tôi anh Lâm Văn Triều, bố của em Thủy cho biết khoảng sau rằm này sẽ đưa em đi với hy vọng đội ngũ bác sỹ ở Sài Gòn sẽ sớm giúp em khỏi bệnh.
Đây là trường hợp rất thương tâm mong cả nhà hãy ra tay cứu giúp.
Mình đã có sđt của bố em Thủy nên khi nào gia đình đưa em ấy vào Sài Gòn mình sẽ liên lạc với gđ và thông báo địa chỉ cho mọi người sau!
Cảm ơn cả nhà nhiều!

Cảm ơn bạn đã có những thông tin từ chính diễn đàn của mình . Hôm kia mình cũng gọi điện cho gia đình Thủy và nghe nói 18 âm lịch tức chủ nhật tuần này là gia đình Thủy sẽ đưa vào SG . Thân

Ngủ rồi livetolove25

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #19 vào: 17-02-2011 14:58:09
Mình cũng định đi mấy lần nhưng chưa có thời gian! Chắc hôm nào hẹn mấy anh chị em mình cùng đến thăm em Thủy xem tình hình thế nào được không cả nhà?

Ngủ rồi chuonggio

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #18 vào: 17-02-2011 14:48:08
Cả nhà ơi! Chiều hôm qua mình đã đến thăm em Thủy và gia đình.
 Thật không thể tưởng tượng được cô bé 17 tuổi lại phải oằn mình chịu đựng những cơn đau khủng khiếp đến vậy. Em đã từng được đưa ra bệnh viện Hà Nội để chữa trị nhưng bác sỹ chẩn đoán em bị chảy máu tủy sống, một căn bệnh rất khó chữa nên đã 2 năm trôi qua mà căn bệnh của em vẫn không thuyên giảm. Hiện nay đôi chân của em đã bị tê liệt hoàn toàn, phần dưới hai bàn chân bị lóc ra từng mảng, phần sau do em nằm quá nhiều nên cũng bị lở loét, nơi vết thương nước mô chảy ra trông rất tội nghiệp.Khi tôi đến, em đang cố sức để trở mình nhưng không tài nào trở được.
Thanh Chương đang bước vào vụ cấy nhưng gia đình vẫn phải ở nhà trông em, mọi công việc đồng áng nhờ vào sự giúp đõ của làng xóm. Anh chị đang chuẩn bị cho cuộc hành trình đưa em vào Sài Gòn chữa trị. Khi gặp tôi anh Lâm Văn Triều, bố của em Thủy cho biết khoảng sau rằm này sẽ đưa em đi với hy vọng đội ngũ bác sỹ ở Sài Gòn sẽ sớm giúp em khỏi bệnh.
Đây là trường hợp rất thương tâm mong cả nhà hãy ra tay cứu giúp.
Mình đã có sđt của bố em Thủy nên khi nào gia đình đưa em ấy vào Sài Gòn mình sẽ liên lạc với gđ và thông báo địa chỉ cho mọi người sau!
Cảm ơn cả nhà nhiều!

Ngủ rồi chuonggio

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #17 vào: 16-02-2011 09:19:33
Lau lam roi minh khong len dien dan nen khong biet co truong hop o Thanh Chuong. Hien nay minh dang o Thanh Chuong nen chieu nay minh se di xac minh truong hop cua em Thuy. Nhung do dieu kien hoan canh nen co the minh se khong co anh de post len duoc. Toi nay minh se dua bai len. Ca nha cho nhe!

Lời Yêu Thương

• bạn
Trả lời #16 vào: 15-02-2011 12:38:31
lanrung đã viết:
Trích dẫn
em thấy mọi người nói cũng hợp lý. Nhà mình để cho chuonggio đi xác minh sơ bộ những điều cần thiết rồi vấn đề còn lại khi vào Sài Gòn xác minh thêm như thế vừa chặt chẻ lại có hiệu quả. Đó là ý kiến của riêng em, xin cả nhà cho thêm ý kiến và trả lời sớm giúp em vì em nghĩ thời gian ko còn nhiều nữa.
Thân

Vậy thì chị lanrung nói thành viên chuonggio đi xác minh liền đi vì trong tuần này là gia đình Thủy sẽ đưa Thủy vào Sài Gòn đó . Thân

Ngủ rồi lanrung

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #15 vào: 15-02-2011 10:09:14
em thấy mọi người nói cũng hợp lý. Nhà mình để cho chuonggio đi xác minh sơ bộ những điều cần thiết rồi vấn đề còn lại khi vào Sài Gòn xác minh thêm như thế vừa chặt chẻ lại có hiệu quả. Đó là ý kiến của riêng em, xin cả nhà cho thêm ý kiến và trả lời sớm giúp em vì em nghĩ thời gian ko còn nhiều nữa.
Thân