Tác giả Chủ đề: Nghệ An (Nam Đàn) - Cụ Tư - Gia cảnh khó khăn  (Đã xem 29389 lần)

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #79 vào: 09-10-2019 18:43:08
@Thocon : Em xuất quỹ chuyển tới Alexander 1,500,000đ tiền CMTX cụ Tư trong 3 tháng kể từ tháng 10/2019 dùm nhé.

Xin cảm ơn sự quan tâm của cả nhà.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi Alexander

Trả lời #78 vào: 08-10-2019 15:23:20
Chào cả nhà !

Trong khi chờ có sự chung tay của mọi người chúng ta sẽ tiếp tục xuất quỹ để CMTX cụ Tư 500,000đ/tháng theo như đề xuất của Maitramtg và các bạn khu vực Nghệ An nha các bạn.

Bạn nào đảm nhiệm việc trung chuyển cho đợt CMTX này thì đăng ký dùm nhé.

Thân.
Alexander nhận trung chuyển hoàn cảnh cụ ạ. Con cám ơn sự chung tay của cả nhà.

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #77 vào: 07-10-2019 05:45:10
Chào cả nhà !

Trong khi chờ có sự chung tay của mọi người chúng ta sẽ tiếp tục xuất quỹ để CMTX cụ Tư 500,000đ/tháng theo như đề xuất của Maitramtg và các bạn khu vực Nghệ An nha các bạn.

Bạn nào đảm nhiệm việc trung chuyển cho đợt CMTX này thì đăng ký dùm nhé.

Thân.
« Sửa lần cuối: 07-10-2019 05:49:58 gửi bởi banbe6x »

BS

Ngủ rồi maitramtg

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 12
Trả lời #76 vào: 05-10-2019 18:20:34
Chào cả nhà !

Trường hợp của Cụ Tư tính tới thời điểm hiện tại chưa có bạn nào chung tay đăng ký CM đồng hành cùng gia đình Mai Trâm đề nghị xuất quỹ CM 500.000₫ một tháng theo như đề xuất của các thành viên nghệ An.

Thân ❤️

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #75 vào: 27-09-2019 06:18:38
Con chào cả nhà, Các TV Nghệ An đã có những sai sót  trong vấn đề trung chuyển tới hoàn cảnh. Kính mong BQT và MTQ tiếp tục hỗ trợ giúp đỡ gia đình cụ. TV Nghệ An sẽ rút kinh nghiệm và sẽ theo dõi sát, báo cáo đầy đủ tình hình sức khỏe cũng như cuộc sống của cụ ạ
Con xin cám ơn

Bạn nào chung tay giúp đỡ Gia đình cụ Tư 500,000đ/tháng thì đăng ký dùm nhé.

Thân.

BS

Ngủ rồi Alexander

Trả lời #74 vào: 26-09-2019 08:43:41
Con chào cả nhà, Các TV Nghệ An đã có những sai sót  trong vấn đề trung chuyển tới hoàn cảnh. Kính mong BQT và MTQ tiếp tục hỗ trợ giúp đỡ gia đình cụ. TV Nghệ An sẽ rút kinh nghiệm và sẽ theo dõi sát, báo cáo đầy đủ tình hình sức khỏe cũng như cuộc sống của cụ ạ
Con xin cám ơn

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #73 vào: 20-09-2019 18:56:10
Chào cả nhà
Kính mong mtq và ban quản trị tiếp tục chung tay quan tâm và sẻ chia đến với gđ cụ ạ.

BQT cũng như các thành viên nhiệt huyết luôn quan tâm và khát khao được chia sẻ với mảnh đời bất hạnh, không chỉ trường hợp này mà còn rất nhiều trường hợp khác nữa.
Nhưng đó mới chỉ là điều kiện Cần mà thôi.

Điều kiện Đủ chính là cam kết theo sát các hoàn cảnh cũng như cập nhật đầy đủ và kịp thời thông tin, hình ảnh về việc trao tiền CMTX cũng như tình hình sức khỏe và cuộc sống của hoàn cảnh đang được giúp đỡ.

Thân.

BS

Ngủ rồi Alexander

Trả lời #72 vào: 17-09-2019 11:51:37
Chào cả nhà
Kính mong mtq và ban quản trị tiếp tục chung tay quan tâm và sẻ chia đến với gđ cụ ạ.

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #71 vào: 16-09-2019 04:44:00
Chào cả nhà !

Nhìn hình ảnh thì chúng ta đều thấy rõ đây là một hoàn cảnh rất khó khăn tại địa bàn xã Nam Anh, Nam Đàn, Nghệ An.

Khi cụ Tư mất chiều 28/1/2018 chúng ta cũng đã khẩn cấp giúp đỡ Gia đình làm đám tang cho Cụ.

Việc giúp đỡ cụ Chắt và các chị những tháng ngày sau đó vẫn được tiếp tục cho đến khi các bạn khu vực Nghệ An không trao tiền, Gạo cùng các nhu yếu phẩm đúng với lịch đã công bố trên diễn đàn.

Ngừng và gián đoạn việc CMTX một hoàn cảnh rất khó khăn là nỗi đau của tất cả những ai luôn muốn giúp đỡ những cảnh đời bất hạnh quanh mình.

Xuka Hiền bận việc gia đình thì nhiệm vụ của chúng ta, những bạn ở khu vực Nghệ An phải tìm ra giải pháp để hỗ trợ việc trao tiền, Gạo cùng các nhu yếu phẩm tới mấy mẹ con cụ Chắt.

Tình yêu thương của chúng ta luôn có thể chuyển đổi thành Tiền, Gạo cùng các nhu yếu phẩm để giúp đỡ những mảnh đời khốn khó và đây là khẳng định của BQT nhóm từ thiện NTCM các bạn nhé. 

Thân.

BS

Ngủ rồi Alexander

Trả lời #70 vào: 15-09-2019 11:08:48
Hôm nay Xuka Hiền tv của Nghệ An sau thời gian sinh em bé đã sắp xếp để tới nhà thăm cụ Chắt , vẫn ngôi nhà lạnh lẽo , cụ Chắt với dáng người khắc khổ gầy ốm với hai người con tàn tật da bọc xương nhìn lại thấy càng buồn hơn . Xuka Hiền đã trao tháng Cưu mang thường xuyên cho cụ , ngoài ra còn mua thêm một số nhu yếu phẩm thiết yếu để trao cho gia đình cụ như nước mắm , mì chính bột nêm v.v...
Vẫn là những câu hỏi thân thuộc , cụ dạo này có khoẻ không ? Bệnh tuổi già có thường xuyên tái phát không rồi cũng động viên cụ cố gắng giữ gìn sức khoẻ để còn lo cho những người con tàn tật . Một người phụ nữ với gương mặt gầy gò đôi mắt trũng sâu đôi tay da bọc lấy xương sao thấy xót xa quá cho thân phận của một người vợ một người mẹ với một gia đình chồng đau con ốm , tật nguyền . Cả cuộc đời vất cả cực nhọc đến giờ tuổi về già cũng chưa một ngày được an nhàn tấm thân . Đã trao xong cưu mang những tháng mà Nghệ An đã nhận để trao đến gia đình cụ , kính mong ban quản trị xem xét duyệt cưu mang giúp đỡ gia đình cụ trong những tháng tới . Hiện tại công việc của Xuka Hiền đã ổn định em bé cũng đã lớn hơn một xíu nên Xuka Hiền sẽ nhận nhiệm vụ trao cưu mang cho hoàn cảnh cụ Chắt nên sẽ không bị gián đoạn . Kính mong ban quản trị xem xét để cưu mang tiếp hoàn cảnh gia đình Cụ Chắt . Con xin cập nhật hình ảnh trao cưu mang vừa rồi cho gđ cụ .
« Sửa lần cuối: 17-09-2019 11:13:19 gửi bởi Alexander »

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #69 vào: 16-05-2019 22:26:07
Con xin bổ sung sốlượng nhu yếu phẩm trao cho gia đình cụ Tư 2 tháng gồm:
-20Kg gạo
-500g muối
-1 gói xúp
-1l nước mắm
Và 1.000.000 đ

Đây là khoản CMTX của tháng mấy, năm nào vậy các bạn ?

Thân.

BS

Ngủ rồi Alexander

Trả lời #68 vào: 16-05-2019 22:07:12
Con xin bổ sung sốlượng nhu yếu phẩm trao cho gia đình cụ Tư 2 tháng gồm:
-20Kg gạo
-500g muối
-1 gói xúp
-1l nước mắm
Và 1.000.000 đ

Ngủ rồi Trungkienbeo@gmail.com

Trả lời #67 vào: 04-04-2019 07:32:18
Cụ Tư đã nhận tiền CMTX 1.500k đội đã lên trao luôn 2 tháng 1.000.000đ tiền mặt và nhu yếu phẩm . Còn lại 500k còn lại đội sẽ sắp xếp lên thăm gđ cụ và trao trong thời gian tới ạ.

Ngủ rồi maitramtg

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 12
Trả lời #66 vào: 01-04-2019 20:47:27
Chào cả nhà !

các bạn Nghệ An ơi trường hợp của cụ Tư gia cảnh khó khăn.giờ thế nào rồi mong các bạn thu xếp thời gian thăm hỏi cập nhật thông tin hình ảnh để cả nhà cùng ngắm được.

xin cảm ơn Thân !

Ngủ rồi maitramtg

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 12
Trả lời #65 vào: 11-03-2019 15:53:17
Chào cả nhà !

Nam anh:Nam Đàn: Cụ Tư gia cảnh khó khăn Đã hơn một tháng rồi không có thông tin gì về Cụ không biết sức khỏe của Cụ thể nào.nhờ các bạn khu vực Nghệ An sắp xếp thời gian tới thăm hỏi xem  Cụ như thế nào và cập nhật thông tin cho cả nhà cùng nắm được.

xin cảm ơn Thân !
« Sửa lần cuối: 12-03-2019 06:25:34 gửi bởi maitramtg »

The following users thanked this post: banbe6x, Sẻ Chia