Tác giả Chủ đề: Lớp học tình thương  (Đã xem 1921 lần)

A.Q

• bạn
Trả lời #4 vào: 13-08-2011 19:41:38
Cảm ơn anh! Em mong là các anh chị ở NTCM tại Vinh- Nghệ An sẽ cùng bọn em tìm đến với những gia đình có hoàn cảnh khó khăn, đặc biệt là những trẻ em lang thang cơ nhỡ.

Ngủ rồi Theanh

Trả lời #3 vào: 13-08-2011 10:29:26
A.Q đã viết:
Trích dẫn

Hiện tại bọn em đã triển khai trên phường Cửa Nam của TP.Vinh, và trong thời gian tới sẽ triển khai trên 24 phường, xã còn lại của TP.

Em muốn viết bài viết này là mong kêu gọi những tấm lòng hảo tâm của các anh chị trên khắp mọi miền và nhất là các anh chị tại Vinh.

Sau đây là một vài thông tin của bọn em về dự án \\\"Lớp học tình thương\\\"

Dự án lớp học tình thương

Các hoàn cảnh khó khăn trên P. Cửa Nam- Vinh

Chào bạn AQ!
Chúng tôi rất vui mừng khi được biết ý tưởng tốt đẹp của các bạn. Mong rằng dự án này sẽ sớm thành công và phát triển hơn.

NTCM xin có mấy trao đổi thêm:
-Nguyên tắc của NTCM khi giúp một hòan cảnh hoặc dự án đều theo quy trình: Giới thiệu -> Xác minh -> Hỗ trợ.
Bạn xem thêm ở đây để hiểu hơn nguyên tắc của NTCM: click here

-Tôi đã vào link bạn dẫn nhưng vẫn không thấy được một dự án rõ ràng, mà đó chỉ là những bàn thảo qua một topic trên DD của bạn.

-Sắp tới các bạn dự tính triển khai dự án trên 24 xã, điều này e rằng quá sức với NTCM.

Mong các bạn ở Hà Tĩnh, Nghệ An tìm hiểu thêm dự án này giúp DD.

Chúc AQ và nhóm của bạn thành công với dự án của mình!
Cảm ơn, chúc cả nhà cuối tuần vui vẻ!

A.Q

• bạn
Trả lời #2 vào: 13-08-2011 07:39:18
rang khong co ai ca hay

A.Q

• bạn
Trả lời #1 vào: 10-08-2011 09:07:27
Em xin tự giới thiệu em là Nguyễn Ngọc Anh, em đang là sinh viên năm thứ nhất của Đh Vinh và đồng thời là chủ nhiệm của CLB Tình nguyện Thành Vinh- một tổ chức tình nguyện phi chính phủ và hoạt động độc lập, với sự giới thiệu của một thành viên trong CLb mà em mới biết về diễn đàn minh.

CLB bọn em đang hoạt động trong các lĩnh vực vì môi trường, vì cộng đồng và giáo dục nữa.

CÁc anh chị có thể tìm hiểu bọn em qua

CLb Tình nguyện Thành Vinh

Hiện tại bọn em đang hoạt động tại thành phố Vinh với dự án xây dựng một lớp học tình thương tại Vinh. Đối tượng là các trẻ em lang thang cơ nhỡ và các em có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn các phường xã. Hiện tại bọn em đã triển khai trên phường Cửa Nam của TP.Vinh, và trong thời gian tới sẽ triển khai trên 24 phường, xã còn lại của TP.

Em muốn viết bài viết này là mong kêu gọi những tấm lòng hảo tâm của các anh chị trên khắp mọi miền và nhất là các anh chị tại Vinh.

Sau đây là một vài thông tin của bọn em về dự án \\\"Lớp học tình thương\\\"

Dự án lớp học tình thương

Các hoàn cảnh khó khăn trên P. Cửa Nam- Vinh

Mọi chi tiết và ủng hộ của mọi người có thể thông qua:  01693219550, Yahoo: happy_boy_1821992 hoặc email: anh.vinhuni@gmail.com