Tác giả Chủ đề: Thủ Đức - Em Nhị - Sinh viên Khiếm thị - ĐH QG  (Đã xem 28258 lần)

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #155 vào: 06-05-2014 08:21:52
Chào cả nhà!

Chúng ta sẽ xuất quỹ giúp em Nhị 2,940,000đ để đóng học phí học kỳ II này.

Thocon chuyển tới Nhị 2,940,000đ dùm nhé.

Chủ TK: NGUYEN QUANG NHI
Số TK: 0381000350764 VCB chi nhánh Thủ Đức
Số ĐT của em Nhị: 0975089454

Xin cảm ơn sự chung tay của cả nhà.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi yugidazai

Trả lời #154 vào: 23-04-2014 00:32:38
traithuongyeuthuong đã viết:
Trích dẫn
...
Cả nhà ơi, Trường hợp của e Nhị, về việc học phí kỳ 2 năm này của em thế nào ạ? Mong mọi người cho y kien cùng giúp đỡ e Nhị ạ.
Cam on ca nha.

Mong cả nhà giúp em Nhị phần học phí 2.940.000đ:)
Xin cám ơn.

Ngủ rồi traithuongyeuthuong

Trả lời #153 vào: 15-04-2014 11:28:38
yugidazai Đã viết
Mong e Nhị cho biết học phí kì này là bao nhiêu để mọi người biết và giúp e nhé.

Cả nhà ơi, Trường hợp của e Nhị, về việc học phí kỳ 2 năm này của em thế nào ạ? Mong mọi người cho y kien cùng giúp đỡ e Nhị ạ.
Cam on ca nha.

Trả lời #152 vào: 04-04-2014 16:24:34
Chào cả nhà!
E Nhị cho biết e từ hôm tháng 1 đến nay đã nhận đuợc tiền CMTX của nhà mình như sau ạ: Chú Kimbang 600k hỗ trợ internet từ tháng 1-T6. Cô Hkfami 300k (mỗi tháng 100k cmtx). Chị nhatle hỗ trợ đột xuất 500k.
E gửi lời cảm ơn cả nhà đã luôn hỗ trợ và giúp đỡ em trong thời gian qua.
Em Nhị cho biết kỳ hoc phí vừa rồi của em, e đã mượn chị làm trong phòng tài chính – kế hoạch của truờng e để nộp. Và tết vừa rồi về nhà bố mẹ e vay muợn cho e vào trả nợ cho chị vừa rồi. Còn học phí kỳ này của e Nhị là : 2.940.000đ (105k x 28 đơn vị học trình).
Em cho biết đợt này e cũng hơi mệt vì lịch học nhiều, e cũng muốn đăng ký đơn vị học trình nhiều để sớm hoàn thành khoá học, sớm ra truờng đi làm để đỡ đần bố mẹ vì nhà e còn 2 đứa em sau e còn đi học.
Traithuongyeuthuong thấy đuợc e Nhị luôn cố gắng và phấn đấu trong học tập và cuộc sống. Em cũng cố gắng đi làm thêm và tiết kiệm chi tiêu trong cuộc sống.
Chị Trangvittroi đề xuất CMTX e Nhị 400k/tháng Traithương… thấy cũng hợp lý ạ (mà hiện tại e Nhị đuợc CMTX  400k/tháng gồm: 100k của co Hkfami, 200k của Mechichi, 100k hỗ trợ internet của chú Kimbang.).
Mong cả nhà giúp đỡ e trong học phí kỳ 2 này ạ.
Cảm ơn cả nhà

Ngủ rồi yugidazai

Trả lời #151 vào: 23-03-2014 21:34:06
Trích dẫn
...Hai năm học trước nhà e xoay sở tiền đóng học phí cho e. Năm nay do e đi thực tập nên e đã phải dùng số tiền đó vào kỳ đi thực tập vừa rồi, nên hiện giờ e và gia đình ko biết xoay sở thế nào. Số tiền học phí kỳ vừa rồi của e là: 2.730.000đ.

Mong e Nhị cho biết học phí kì này là bao nhiêu để mọi người biết và giúp e nhé :)

Ngủ rồi letuantu

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 34
Trả lời #150 vào: 12-03-2014 10:10:00
loanngyen1202 đã viết:
Trích dẫn

... Cả nhà mình ai có bàn phím cũ không dùng nữa có thể giúp Nhị đỡ phải mua cái mới :)...

letuantu có 1 cái bàn phím cũ, xin gửi cho bạn Nhị, mình sẽ đem qua Quán cơm SG, Nhờ loanngyen1202 chuyển giúp nhé.
Thân!

Gieo niềm tin vào cuộc sống...

Ngủ rồi loanngyen1202

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 22
Trả lời #149 vào: 12-03-2014 08:41:05
Chào cả nhà,
Chiều hôm qua Loan và bạn messi có ghé thăm và mang màn hình máy tính do anh của bạn messi giúp Nhị (vì hôm trước Loan có gọi điện hỏi thì Nhị nói màn hình máy tính bị hư).
Sau một hồi vật lộn sửa chữa máy tính và nhờ hỗ trợ của các bạn khác, cuối cùng cũng nhờ được một bạn sửa giúp máy tính cho Nhị  :laugh:  :laugh:. Sau khi sửa xong, máy hoạt động tốt, chỉ có cái bàn phím là bị hư không dùng được. Cả nhà mình ai có bàn phím cũ không dùng nữa có thể giúp Nhị đỡ phải mua cái mới :) .
Nhị gửi lời cảm ơn đến cả nhà trong thời gian qua đã luôn quan tâm và giúp đỡ Nhị. Cảm ơn anh của bạn messi nhé ^^.
Hình ảnh màn hình máy tính mới

Thân!

Người với người sống để yêu nhau !

Ngủ rồi kim bang

• Mắt thương nhìn cuộc đời!
  • NTCM
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 5
Trả lời #148 vào: 02-03-2014 18:52:08
Mình vừa chuyển 600.000đ tiền hỗ trợ internet cho em Nhị từ tháng 1-6/2014, cảm ơn Vịt đã nhắc.
 Tài khoản trích nợ  0071004608335  
Số dư tài khoản trích nợ hiện tại  
Số tiền chuyển khoản  600,000 VND  
Số tiền bằng chữ  Sáu trăm ngàn đồng  
Tài khoản ghi có  0381000350764  
Tên chủ tài khoản ghi có  NGUYEN QUANG NHI  
Nội dung chuyển tiền  ho tro tien internet thang 1-6/2014  
Phí  Phí người chuyển trả  
Số tiền phí  3,300 VND  
Số lệnh giao dịch  0203140807715001  
Thời gian  Ngày 02 tháng 03 năm 2014 18:44:23  
Giao dịch chuyển khoản thành công!
Cảm ơn Quý khách đã sử dụng dịch vụ của Vietcombank!

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Trả lời #147 vào: 02-03-2014 00:45:52
Điểm đầu tiên Phale và Vịt đến thăm hôm nay là em Nhị, Nhị thường đi học và làm nên đã hẹn em trước đó.

Khá ấn tượng Nhị tự tin và độc lập. Nhị dạy thêm ở Đồng Nai, tháng 700.000đ, em tự bắt xe buýt đến đó. Ngoài ra đang học thêm Anh Văn và tập trung học tốt ngoại ngữ này chuẩn bị ra trường sang năm, học phí 8.800.000đ và em còn đang nợ.Em cố gắng tiết kiệm ăn uống mỗi tháng 500.000đ, còn lại chi tiêu và học phí. Tính chất ngành học công tác xã hội nên Nhị đi khá nhiều cả Hồ Chí Minh và các tỉnh khác, có lẽ nhờ đó giúp em dạn dĩ và tự tin. Em mong ra trường tìm được việc ở quê.

Máy tính của em vẫn chưa dùng được,  bạn nào biết tin học và gần Thủ Đức giúp Nhị với nha.

Nhị và 2 em nữa đang học đại học & trường nghề, em út học lớp 12. Với gia đình bình thường nuôi 3 con học xa vốn khó khăn, gia đình thuần nông như Nhị thêm phần vất vả. Vịt đề xuất tiếp tục cmtx 400.000đ.

@ Mechichi, kimbang, hkfami: tháng 12 đến nay Nhị chưa nhận được cmtx, nhờ mọi người kiểm tra lại giùm nhé. Vịt cảm ơn.
hkfami đã viết:
Trích dẫn
hkfami tiếp tục nhờ Start chuyển CMTX 100k/tháng đến em Nhi trong 6 tháng tới -từ tháng 1 đến tháng 6/2014).Thân mến

Ngủ rồi hkfami

Trả lời #146 vào: 22-01-2014 09:49:57
hkfami tiếp tục nhờ Start chuyển CMTX 100k/tháng đến em Nhi trong 6 tháng tới -từ tháng 1 đến tháng 6/2014).
Thân mến

Ngủ rồi nhatle

Trả lời #145 vào: 20-01-2014 15:34:20
Nhatle xin giúp cháu Nhị 500k , sẽ chuyển đến tk của Nhị trong tuần này.
   Mong cháu học hành thật tốt.

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #144 vào: 18-01-2014 06:05:39
Trích dẫn
Cả nhà thân mến!
Mấy hôm trước em Nhị có gọi điện cho traithuongyeuthuong cho biết tình hình của em… Traithuongyeuthuong thấy thương e mà không biết làm sao nên đành viết lên đây nhờ cả nhà mình giúp đỡ và cho ý kiến ạ.
E Nhị năm nay đang học năm thứ 3 ngành công tác xã hội, tại trường ĐH Khoa học xã hội và nhân văn thuộc ĐHQGTPHCM. D D mình đã giúp đỡ e Nhị được hơn 2 năm, hiện tại hàng tháng e Nhị được CMTX 400k/tháng (gồm 200k của mechichi. 100k của cô Hkfami và 100k hỗ trợ internet của chú kimbang). Thời gian này e Nhị cho biết e vừa đi thực tập ở Bến Tre về lại trường để thi học kỳ. Hai năm học trước nhà e xoay sở tiền đóng học phí cho e. Năm nay do e đi thực tập nên e đã phải dùng số tiền đó vào kỳ đi thực tập vừa rồi, nên hiện giờ e và gia đình ko biết xoay sở thế nào. Số tiền học phí kỳ vừa rồi của e là: 2.730.000đ. E Nhị là sinh viên khiếm thị nhưng e luôn phấn đấu học tập và có ý chí tiến thủ trong cuộc sống. Trong những năm học qua e luôn phấn đấu học tập đạt kết quả tốt và tham gia vào các phong trào của hội người mù TP HCM. E còn tham gia các cuộc thi sáng tác truyện và đạt giải cao.
Mong cả nhà có ý kiến và giúp đỡ e Nhị ạ. Cảm ơn cả nhà nhiều.
Chúc nhà mình đón năm mới nhiều niềm vui và hạnh phúc ạ. :kiss:  :kiss:  :kiss:

Cám ơn. Traithuong...anh kimbang va thongpc luôn sát cánh cùng em Nhị .
Hiện tình hình học tập của em theo kết quả traithuong cho bt em đã rất cố gắng ,vì hoàn cảnh khách quan nên lần này em và gia đình ko thể lo đc hoc phí.Mong cả nhà cho ý kiến và giúp em vượt qua lúc gian nan  để em tiếp tục yên tâm  học hành.
Thân.

Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
Ta có thêm ngày nữa để yêu thương.

Ngủ rồi thongpc

Trả lời #143 vào: 16-01-2014 12:29:42
thongpc không còn ở trên SG, cho nên chuyện máy tính các em SV cũng không thể theo sát được, mấy tháng vừa rồi em Nhị thực ra là có đóng tiền mạng nhưng không xài được do máy của em thongpc đã thay đồ khác nhưng chưa ai ráp hay kiểm tra lại dùm do quá trình di chuyển, đã gọi khá nhiều thành viên nhưng không ai để tâm, vui lòng giúp dùm em ấy

Trả lời #142 vào: 31-12-2013 11:05:38
Ah, e Nhị cho biết tháng 12 này e mới nhận được cmtx hàng tháng hỗ trợ internet của chú kimbang. Còn tiền cmtx của Mechichi và cô Hkfami e chưa nhận được. hihi.
Để giúp đỡ e Nhị có tiền đóng học phí traithuongyeuthuong không có nhiều xin hỗ trợ e 200k ạ.

Trả lời #141 vào: 31-12-2013 11:00:54
Cả nhà thân mến!
Mấy hôm trước em Nhị có gọi điện cho traithuongyeuthuong cho biết tình hình của em… Traithuongyeuthuong thấy thương e mà không biết làm sao nên đành viết lên đây nhờ cả nhà mình giúp đỡ và cho ý kiến ạ.
E Nhị năm nay đang học năm thứ 3 ngành công tác xã hội, tại trường ĐH Khoa học xã hội và nhân văn thuộc ĐHQGTPHCM. D D mình đã giúp đỡ e Nhị được hơn 2 năm, hiện tại hàng tháng e Nhị được CMTX 400k/tháng (gồm 200k của mechichi. 100k của cô Hkfami và 100k hỗ trợ internet của chú kimbang). Thời gian này e Nhị cho biết e vừa đi thực tập ở Bến Tre về lại trường để thi học kỳ. Hai năm học trước nhà e xoay sở tiền đóng học phí cho e. Năm nay do e đi thực tập nên e đã phải dùng số tiền đó vào kỳ đi thực tập vừa rồi, nên hiện giờ e và gia đình ko biết xoay sở thế nào. Số tiền học phí kỳ vừa rồi của e là: 2.730.000đ. E Nhị là sinh viên khiếm thị nhưng e luôn phấn đấu học tập và có ý chí tiến thủ trong cuộc sống. Trong những năm học qua e luôn phấn đấu học tập đạt kết quả tốt và tham gia vào các phong trào của hội người mù TP HCM. E còn tham gia các cuộc thi sáng tác truyện và đạt giải cao.
Mong cả nhà có ý kiến và giúp đỡ e Nhị ạ. Cảm ơn cả nhà nhiều.
Chúc nhà mình đón năm mới nhiều niềm vui và hạnh phúc ạ. :kiss:  :kiss:  :kiss: