Tác giả Chủ đề: Hà Nam (Thanh Liêm) - Chị Luyện - Bệnh tật, nghèo khó  (Đã xem 6519 lần)

Ngủ rồi haybanglong

Trả lời #12 vào: 11-12-2010 21:29:19
Chào cả nhà!
   Chiều nay chờ Kỷ Nhi phát cháo ở VD xong, mình và Kỷ Nhi đã lên phòng bệnh thăm lại trường hợp chị Luyện ở Hà Nam. Chị Luyện đã được mổ tim hôm 30/11/2010; đáng lẽ đã ra viện nhưng vì khả năng máu đông còn kém nên tuần sau mới ra. Nói chung ca mổ thành công, phải thay động mạch chủ nhưng sức khỏe phục hồi khá tốt, tuy nhiên căn bệnh này phải luôn làm việc nhẹ nhàng, chăm sóc sức khỏe tốt thì mới duy trì lâu được. Chúng mình hỏi thăm, động viên, chia sẻ 1 lúc rồi mình gửi chị 200.000đ gọi là chút quà thăm hỏi.Mình cũng nói sơ qua để chị hiểu khả năng của DD và chúc chị mau khỏe,còn người thì còn của, công nợ trả dần.Có lẽ trường hợp này chúng ta cũng chỉ quan tâm theo dõi được đến vậy phải không các bạn.

Ngủ rồi Comoi

Trả lời #11 vào: 30-11-2010 16:34:54
pquyen đã viết:
Trích dẫn
Pen em chuyển trả 1.000.000 cho bác comoi đã ứng trước cho chị Luyện.

Thân.

Comoi đã nhận được 1.000.000 vnđ Pen chuyển. Cảm ơn Pen nhé!

.

Ngủ rồi pquyen

Trả lời #10 vào: 25-11-2010 10:34:08
Pen em chuyển trả 1.000.000 cho bác comoi đã ứng trước cho chị Luyện.

Thân.

Ngủ rồi laohatien

Thêm một lần haybanglong và laohatien cùng comoi quay trở lại thăm chị Luyện.
Gặp chị, nói chuyện, hỏi thăm, cũng thấy là khó. Khó ở chỗ ai lâm bệnh, mổ xẻ, ốm đau, xa nhà đều khổ cả. Chị thì bên ngoại lo được phần lớn, bên nội lo được phần chút đỉnh, chẳng biết đâu ngoài câu chuyện của chị, nói thế không phải nghi ngờ, nhưng để vay được 80 triệu thì chắc cũng chẳng đến nỗi nào. Chị Luyện bị bệnh tim nhưng để đề phòng, mức phí tổn đóng cao hơn để khi mổ ra mà van tim hỏng thì phải thay nên mức chi phí mới cần như vậy. Chị cũng biết mua bảo hiểm y tế mặc dù chưa đi làm ở đâu, bảo hiểm y tế mới mua nên chắc chỉ được chi chả một phần (mới mua năm đầu tiênm, từ tháng 4-2010)
Túm lại nhóm đi tới quyết định trường hợp này tặng quà CMKTX và tiếp tục theo dõi.

Được phép của bác banbe6x, haybanglong tặng quà CMKTX 1.000.000đ cho chị Luyện.
@tổ điều phối; chi chuyển  cho comoi khoản tạm ứng này nhé.

Ngủ rồi haybanglong

Trưa nay đi xác minh trường hợp chị Luyện như sau: ( hỏi qua bệnh nhân và người nhà )
 - Tên là: Phạm Thị Luyện, sinh năm 1970. Hiện đang ở nhà chồng tại: xóm 7 - Xã Liêm Tuyền - huyện Thanh Liêm - Hà Nam.
- Năm 33 tuổi lấy chồng ( sinh năm 1957, trước đây có đi bộ đội nhưng hiện nay không có chế độ gì ). Sinh con trai đầu lòng đươc 1 tuổi thì cháu mất ( cảm ốm không rõ nguyên nhân lắm vì lúc đó chị Luyện đang nằm ốm tại bệnh viên, không có mặt lúc cháu mất ). Sau đó Năm 2006 sinh cháu trai thứ hai, hiện cháu 4 tuổi bình thường.
 - Sức khỏe của chồng rất yếu, hay phải khám bệnh, truyền nước... không có khả năng lao động.
- Lúc trẻ thì Luyện khoẻ mạnh, nhưng một năm nay thì ốm yếu, phát hiện ra bệnh tim. Bác sỹ chẩn đoán: Phồng và hở động mạch chủ; phải mổ mở để thay van tim, nếu không mổ sẽ đến lúc chỗ phồng bị vỡ thì rất nguy hiểm đến tính mạng. Chi phí mổ phải đặt ở BV là 100triệu; gia đình đã lo vay mượn được 80T, hiện còn thiếu 20T; Bác sỹ hẹn ngày mai nếu có máy thở thì sẽ mổ nhưng gia đình chưa có tiền đặt nốt số còn lại.
- Gia đình chồng có 3 anh em trai và 2 em gái, kinh tế cũng khó khăn.
 - Gia đình bên Luyện có 4 chị em gái và 1 em trai út; cũng đã cố lo cho Luyện nhưng chưa đủ. BV chỉ bán cho 1 lít máu còn gia đình phải tự lo 1 lít nên hôm nay có đông đủ anh em bên nhà Luyện ra để chờ lấy máu.
 - Đây là gia đình theo Đạo nên lúc mình đến họ cứ tưởng là sơ ở Hà Nội đến. Hình như người giới thiệu là theo đạo thì phải. Tôi mới có 1 chút là 200.000dd để làm quà cho Luyện.
 -Nhìn thể trạng thì không yếu lắm nhưng bệnh nguy hiểm bởi vì không biết nó vỡ lúc nào.
- Mình không chụp được ảnh, Lão hà tiện sẽ làm việc đó sau. Chờ ý kiến của các bạn và Ban QT.

Ngủ rồi Haibara82

Đang định chạy vào VĐ xác minh TH của chị Luyện thì may quá đọc thấy bài của laohatien. Bác vào đấy rồi thì e ko cần đi nữa. Cảm ơn bác nhé.

Ngủ rồi Comoi

laohatien đã viết:
Trích dẫn
17h hơn một chút các bạn nhé, laohatien đón con về xong sẽ chạy lên đó cùng các bác. Chờ ở cổng 1C phủ doãn nhé.

Em đi với nhé, lâu không gặp Lão...(nhớ quá :kiss: )

.

Ngủ rồi laohatien

17h hơn một chút các bạn nhé, laohatien đón con về xong sẽ chạy lên đó cùng các bác. Chờ ở cổng 1C phủ doãn nhé.
@BQT và tổ điều phối: xét duyệt 1.000.000đ CMKTX cho trường hợp này với ạ.
@haybanglong:Vào inbox check số phone của lão nhé

Ngủ rồi Haibara82

Thế hay là chiều nay mình với bạn đi với nhau.
Nhưng mình chỉ đi đc tầm 3h thôi vì sau đó phải đi đón con.
Cơ bản là vì mình chưa đi xác minh bao giờ nên ko biết cần làm gì.
Đã qua bên topic gì để đọc các thông tin cần hỏi khi đi xác minh rồi mà vẫn chưa chắc.
Có thành viên gạo cội thu xếp chiều nay đi đc ko ạ?
haybanglong đã viết:
Trích dẫn
Mình sẽ đi ngay bây giờ. Sau khi tìm hiểu sơ qua và biết chính xác địa chỉ cư trú mình sẽ thông qua địa phương để tìm hiểu hoàn cảnh thêm. Hết giờ làm mình sẽ tìm hiểu kỹ hơn, nhưng ĐT của mình không chụp được ảnh và mình cũng không biét đưa ảnh lên. Linh Nhi hay Chích Choè, có ai đi với mình lúc 17h chiều nay không

Ngủ rồi haybanglong

Mình sẽ đi ngay bây giờ. Sau khi tìm hiểu sơ qua và biết chính xác địa chỉ cư trú mình sẽ thông qua địa phương để tìm hiểu hoàn cảnh thêm. Hết giờ làm mình sẽ tìm hiểu kỹ hơn, nhưng ĐT của mình không chụp được ảnh và mình cũng không biét đưa ảnh lên. Linh Nhi hay Chích Choè, có ai đi với mình lúc 17h chiều nay không

Ngủ rồi mtung123

rất mong cả nhà có ai thu xếp được thời gian trong ngày mai, 23-11 qua thăm chị Luyện ở khoa Tim mạch, tầng 3, bệnh viện VĐ, vì hình như nếu thứ 4 này không thu xếp đủ tiền thì ko thể tiến hành phẫu thuật, cuộc sống của chị sẽ bị đe dọa.
Chị sinh năm 1970, chồng bị nhiễm chất độc da cam. Đứa con đầu của chị đẻ ra 1 thời gian bị chết do bị ảnh hưởng di chứng từ bố. đứa con thứ 2 bây giờ mới 1 tuổi, không biết có mạnh khỏe được không.
Gia đình chị rất nghèo và khó khăn, chồng chị hình như cũng mất khả năng lao động vì bị chất độc.
 Chị Luyện là lao động chính nuôi gia đình, bây giờ bị hẹp động mạch chủ, bắt buộc phải phẫu thuật tim nếu không sẽ không qua khỏi.
 chi phí cho cuộc phẫu thuật là 100 triệu đồng,nhà chị dù bán hết gia sản rồi vay mượn chắc cũng chưa đủ nên rất mong được giúp đỡ.hi vọng mỗi người một ít sẽ giúp cứu chị qua khỏi đợt nguy hiểm này.
 sự sống của chị lúc này đang rất mong manh, hi vọng sẽ được mọi người cùng xác minh và hỗ trợ.
xin cảm ơn.

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Thành viên mtung123 nhờ Thaiduy đăng thông tin do bạn ấy đang ở vùng xa, nhờ cả nhà xác minh giùm:

Chị Phạm Thị Luyện, quê Hà Nam bị bệnh tim phải phẫu thuật tim vào thứ Tư này.

Hoàn cảnh gia đình rất nghèo.

Hiện chị đang nằm tại Khoa Tim, tầng 3, BV Việt Đức HN.

Mẹ chị Luyện hiện đang chăm sóc chị ấy, các bạn có thể liên lạc bà Kha: 01694170035.

Mong cả nhà thu xếp thời gian ạ.

Thân,

Từ đây người biết thương người...