Tác giả Chủ đề: Nghệ An (Hưng Nguyên) - Em Hải - Mồ côi  (Đã xem 6473 lần)

Ngủ rồi Alexander

Trả lời #18 vào: 24-06-2018 15:24:15
Alexander xin cập nhật hình ảnh trao nhu yếu phẩm tháng 6 cho cả nhà.
Anh trai của em Hải vừa bị tai nạn nhẹ : bị trầy xước da, chân hơi đau và gần khỏi rồi. Em Hải là học sinh tiên tiến của lớp .
 Và nhu yếu phẩm tháng 6 gồm:
-10kg gạo
-1l nước mắm
-1l dầu ăn
-1kg đường
-500g muối và số tiền 400.000 đồng
 [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]   [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]

Ngủ rồi Thành Mẫn

Trả lời #17 vào: 09-05-2018 19:06:20
Một lần nữa tụi em xin cảm ơn chị yeuthuongvn đã cưu mang cho hoàn cảnh em Hải hai tháng 4,5 ạ . Kính mong sự quan tâm của cả nhà đến với hoàn cảnh đáng thương của hai anh em Hải , mong là sẽ có nhiều sự chung tay giúp thêm cho hoàn cảnh các em trong những tháng tiếp theo ạ .

Nguyện đem bàn tay ấm
Giúp đỡ người khó khăn
Lòng ao ước một điều
Mong người người hạnh phúc ...

Ngủ rồi Alexander

Trả lời #16 vào: 28-04-2018 06:57:30
Chào cả nhà,
Alexander, con xin cập nhật một số hình ảnh trao quà CMTX của h/c em Hải ạ
CMTX tháng 4 gồm:
-10 kg gạo
- 1l nước mắm
-500 g muối
-1 gói xúp
-1 kg đường
Và 400.000 đồng
 [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]

Ngủ rồi Thành Mẫn

Trả lời #15 vào: 24-04-2018 22:16:59
Dạ , đúng rồi chị ạ . Em đã nhận được 800.000 tiền CMTX 2 tháng cho em Hải rồi , em cảm ơn ạ . Em sẽ sắp xếp các thành viên Nghệ An sớm lên thăm và trao quà CMTX cho em í ạ . Em cảm ơn chị nhiều .

Nguyện đem bàn tay ấm
Giúp đỡ người khó khăn
Lòng ao ước một điều

The following users thanked this post: maitramtg

Ngủ rồi yeuthuongvn

Trả lời #14 vào: 24-04-2018 22:16:13
Yeuthuongvn đã chuyển tiền 800k cho Thành Mẫn nhờ trung chuyển cho em Hải rồi nhé. Xin cảm ơn.

The following users thanked this post: maitramtg

Ngủ rồi -TrườngGiang-

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 6
Trả lời #13 vào: 24-04-2018 16:46:29
yeuthuongvn viết:
Mã nguồn: [Chọn]
Cảm ơn Thành Mẫn nhé. Cho chị hỏi tài khoản của em là Trần Khánh Ly đúng không em?

Đúng rùi đó Yeuthuongvn

Sức mạnh tinh thần và vẻ đẹp tâm hồn cao cả thường tỏa ánh hào quang có thể lấn át, đè bẹp những kẻ to xác, những tâm hồn hèn hạ

Ngủ rồi yeuthuongvn

Trả lời #12 vào: 24-04-2018 15:02:35
Cảm ơn Thành Mẫn nhé. Cho chị hỏi tài khoản của em là Trần Khánh Ly đúng không em?

Ngủ rồi Thành Mẫn

Trả lời #11 vào: 24-04-2018 13:25:17
Dạ , con cảm ơn bác yêu thương Vn ạ , con và các thành viên sẽ nhận trách nhiệm về việc trung chuyển tiền CMTX , gạo và nhu yếu phẩm cho hoàn cảnh em Hải , tụi con sẽ cập nhật hình ảnh để báo cáo bác và ban quản trị biết ạ . Con cảm ơn rất nhiều .

Nguyện đem bàn tay ấm
Giúp đỡ người khó khăn
Lòng ao ước một điều

Ngủ rồi -TrườngGiang-

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 6
Trả lời #10 vào: 24-04-2018 07:45:21
Nhóm Nghệ An vui lòng cho biết thành viên nhận trung chuyển để TG nhắn số tài khoản cho Yeuthuongvn.

Cảm ơn Yeuthuongvn đã chung tay cùng em Hải

Sức mạnh tinh thần và vẻ đẹp tâm hồn cao cả thường tỏa ánh hào quang có thể lấn át, đè bẹp những kẻ to xác, những tâm hồn hèn hạ

Ngủ rồi yeuthuongvn

Trả lời #9 vào: 24-04-2018 01:46:36
Truoc mat, yeuthuongvn xin duoc chung tay CMTX em Hai 400k/thang, cho 2 thang 4-5/2018 (hoac 5&6/2018, tuy cac ban quyet dinh).
Xin cho minh TK chuyen tien ah.
Cam on moi nguoi.

Ngủ rồi -TrườngGiang-

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 6
Trả lời #8 vào: 23-04-2018 21:59:10
Thành Mẫn đã viết:
Mã nguồn: [Chọn]
Tụi em xin đề xuất giúp cho hoàn cảnh em í hàng tháng như sau: 10 kg gạo , nhu yếu phẩm tuỳ thuộc quán cơm gửi ra, và 400.000 đồng mỗi tháng ạ để giúp hai anh em có tiền ăn ạ .

Có thành viên nào chung tay giúp đỡ em Hải không ah?

Ngủ rồi Thành Mẫn

Trả lời #7 vào: 21-04-2018 11:47:44
Dạ , sau khi tụi em bàn bạc thì tụi em xin đề xuất Cưu mang thường xuyên hoàn cảnh của em Hải ạ .

Tụi em xin đề xuất giúp cho hoàn cảnh em í hàng tháng như sau: 10 kg gạo , nhu yếu phẩm tuỳ thuộc quán cơm gửi ra, và 400.000 đồng mỗi tháng ạ để giúp hai anh em có tiền ăn ạ .

Hiện tại bà mới mất tình cảnh hai anh em quá khó khăn nên tạm thời em Hải vẫn phải ăn cơm ở trường dưới sự giúp đỡ của nhà trường và các thầy cô giáo trong trường .

Tình cảnh rất đáng thương nên kính mong ban quản trị và các mạnh thường quân chung tay giúp đỡ ạ . Mỗi người một chút , lá lành đùm lá rách hãy giúp đỡ cho hoàn cảnh em í ạ .

Nguyện đem bàn tay ấm
Giúp đỡ người khó khăn
Lòng ao ước một điều

Ngủ rồi -TrườngGiang-

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 6
Trả lời #6 vào: 21-04-2018 10:09:28
Nhóm Nghệ An vui lòng cho biết đề xuất giúp đỡ cụ thể hai em như thế nào ah./.

Ngủ rồi -TrườngGiang-

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 6
Trả lời #5 vào: 21-04-2018 10:04:54
TG đăng ảnh giúp Thành Mẫn:

Ngủ rồi Thành Mẫn

Trả lời #4 vào: 21-04-2018 09:49:01
Chào cả nhà ạ , hoàn cảnh em Hải các thành viên tại Nghệ An đã đi xác minh Em Ngọc Hải, sinh năm 2008.
Quê quán: Thạch Ngàn, Con Cuông, Nghệ An.
Hiện trú quán tại Xóm 2B, xã Hưng Đạo, huyện Hưng Nguyên, tỉnh Nghệ An.
Hiện là học sinh lớp 4C trường tiểu học Hưng Đạo, huyện Hưng Nguyên, tỉnh Nghệ An.
Theo thông tin xác minh từ những người dân sống cùng xóm các thành viên đã tìm hiểu và biết được về được hoàn cảnh gia đình em Hải như sau:
Mẹ em Hải bị căn bệnh hiểm nghèo (ung thư), gia đình rất khó khăn không có tiền để chạy chữa nên đã phải bán đi phần vườn để có tiền chữa trị nhưng vì căn bệnh đã bước sang giai đoạn cuối nên không chữa trị được và mẹ em hiện đã qua đời , chỉ còn lại căn nhà nhỏ hẹp bố con em và bà sống ở đó . Một năm sau, bố em cũng đau yếu, bệnh tật và cũng đi theo mẹ em . Khi đó, nhà chỉ còn lại người bà đã già yếu 85 tuổi, đau nằm một chỗ. Khi bố em mất đi, anh trai em phải nghỉ học để kiếm tiền trang trải cho gia đình, cũng may có hàng xóm cũng tốt thương cho hoàn cảnh ba bà cháu nên người cho bó rau người cho cân gạo , bà cháu sống nhờ vào bát cháo, bát cơm của hàng xóm láng giềng nên cũng qua được cái đói hàng ngày .  Gia đình em chuyển từ miền núi xuống nên không có ai là anh em thân thích ở Hưng Nguyên hết . Buồn là ba bà cháu sống với nhau cũng không được bao lâu rồi bà em Hải cũng qua đời đến nay đã được 6 tháng. Toàn bộ số tiền mai táng đều được hàng xóm, láng giềng quyên góp giúp đỡ .
Hiện nay, hai anh em sống với nhau trong căn nhà nhỏ, trong nhà chỉ còn một chiếc giường bố mẹ để lại, đến cái chăn ấm cũng không có để đắp. Trong mùa đông giá rét, hàng xóm cho cái chăn cũ để hai anh em đắp tạm. Gia đình hai anh em chỉ sống qua ngày với những giúp đỡ của bà con hàng xóm và một phần nhỏ của trường Tiểu học Hưng Đạo (như sách vở, quần áo…). Hoàn cảnh của hai anh em rất đáng thương nhưng chưa có trợ cấp nào của xã hội nên rất cần sự giúp đỡ của các nhà hảo tâm .
Lúc bố mẹ và bà em còn sống vốn dĩ gia đình thuộc diện hộ nghèo bền vững , rất khó khăn rồi . Nay cả ba người lớn trong gia đình đều mất cả . Chỉ còn lại hai anh em , bữa đói bữa no . Hoàn cảnh hiện tại vô cùng khó khăn nên kính mong sự chung tay giúp đỡ của cả nhà , để hai đứa trẻ mồ côi không bị đói nữa , và em Hải vẫn còn một cơ hội tiếp tục được tới trường nhưng bao bạn bè cùng lứa .
Rất khẩn thiết kính mong sự giúp đỡ , mong ban quản trị quan tâm xem xét . Giúp cho hoàn cảnh em Hải ạ .

Nguyện đem bàn tay ấm
Giúp đỡ người khó khăn
Lòng ao ước một điều