Tác giả Chủ đề: Thanh Giang Thanh Chương - Gia đình Cụ Giản-Bệnh tật & Nghèo khó  (Đã xem 14768 lần)

Ngủ rồi getdown_sky

Hình ảnh trao quà CMX cho GĐ cụ Giản

Ngủ rồi yugidazai

banbe6x đã viết:
Trích dẫn
...Nhờ các bạn ngoài Vinh thông báo tới gia đình Quế dùm cũng như xin giúp bản sao kê TK Ngân hàng của Quế từ tháng 7/2012 đến nay dùm. Cảm ơn các bạn.

Mong các anh chị đến thăm cụ Giản cho biết thêm thông tin như chú 6x đã nói và cụ có nhận đc CMTX đầy đù ko ạ?
Xin cám ơn :)

Ngủ rồi mongthuynavy

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
Chào cả nhà.
Ngày 3-2-2013 Mongthuynavy đã cùng anh dungphan72,anh lemic và 2 bạn nưa ở Nghệ An đã đến thăm và trao quà CMX cho gia đình cụ Giản.
Dạo này anh Quế đã đi làm trở lại bình thường mặc dù tay bị dị ứng xi măng thì vẫn chưa thôi hẳn.
Phần quà 100k gồm :1 chai dầu ăn (34k),1 gói mì chính (19k),1 gói đường (12k),1 gói kẹo dainamai (22k),1 gói kẹo oishi (5k)và một gói bánh quy (8k),và một phong bì 100k(trong đó anh dungphan ủng hộn thêm 50k)
Hình ảnh sẽ được anh getdow cập nhật sau.
Em xin cảm ơn cả nhà nhiều

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
trangvitgioi đã viết:
Trích dẫn
Trong lúc có quá nhiều hoàn cảnh cần được CMTX, Vịt đã đề xuất với thành viên Viethuong xin chuyển 3.000.000đ CMTX ông Sa bà Liên, HCM (đã chuyển vào quỹ) sang CM 500.000đ/tháng cụ Giản trong vòng 6 tháng. Nhờ tổ ĐP duyệt ạ.
...

Viethuong sẽ CMTX gia đình Cụ Giản 500,000đ/tháng trogn thời gian 6 tháng bắt đầu từ tháng 1/2013.

Nhờ Pen chuyển tiền giúp Viethuong theo thông tin TK của em Quế :

- Số tài khoản: 3615.205.048.720
- Chủ tài khoản: Lâm Văn Quế
- Ngân hàng: Nông nghiệp & PTNT CN H. Thanh Chương, T. Nghệ An.

Tổ TK-KT cập nhật dùm.

Nhờ các bạn ngoài Vinh thông báo tới gia đình Quế dùm cũng như xin giúp bản sao kê TK Ngân hàng của Quế từ tháng 7/2012 đến nay dùm. Cảm ơn các bạn.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi getdown_sky

trangvitgioi đã viết:
Trích dẫn
trangvitgioi đã viết:
Trích dẫn
Trong lúc có quá nhiều hoàn cảnh cần được CMTX, Vịt đã đề xuất với thành viên Viethuong xin chuyển 3.000.000đ CMTX ông Sa bà Liên, HCM (đã chuyển vào quỹ) sang CM 500.000đ/tháng cụ Giản trong vòng 6 tháng. Nhờ tổ ĐP duyệt ạ.
@ Getdown_sky: Em hướng dẫn Quế mở TK giúp nha. Thanks em.

Các bạn Nghệ An cập nhật thông tin để quỹ chuyển tiền CMTX của anh Viethuong nữa nhé. Thanks.

@trangvitgioi: chị ơi anh Quế đã có tài khoản rồi ạ!

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
trangvitgioi đã viết:
Trích dẫn

Các bạn Nghệ An cập nhật thông tin để quỹ chuyển tiền CMTX của anh Viethuong nữa nhé. Thanks.

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8

Ngủ rồi getdown_sky

Buổi sáng ngày 29/11/2012 getdown, mongthuynavy, thuhuong có tới thăm hoàn cảnh GĐ cụ Giản ở xã Thanh Giang- Thanh Chương- Nghệ An.
Trao đổi với anh Quế getdown đc biết anh đã nhận được khoản CMKTX từ Chị Bn_le, anh QUế gửi lời cảm ơn tới chị!
getdown cũng được biết trước khi nhận được tiền CMKTX từ chị Bn_le thì anh Quế có nhận được 10.000.000vnd từ một mạnh thường quân dấu tên. Toàn bộ số tiền trên anh dành cho chữa bệnh cho mẹ lấy thuốc thang hàng tháng mà chi trả một ít trong cuộc sống. Hiện tại sức khỏe mẹ anh Quế ổn hơn nên có thể đi lại và làm việc lặt vặt nhưng đợt vừa rồi anh Quế có đi làm hồ( thợ trộn vữa) bị dị ứng nên nghỉ để điều trị(tiêm và kết hợp uống thuôc) nên gia đình cũng không có thu nhập, hai người dì ruột của anh sức khỏe yếu nên cũng không phụ thêm được gì. Còn nhìn vào mấy sào ruộng mất mùa thì chắc ra năm gia đình anh phải đong gạo sớm! Mong các MTQ chung tay giúp đỡ CMTX cho hoàn cảnh này.
Hình ảnh cập nhật:

Ngủ rồi penguin

banbe6x đã viết:
Trích dẫn
penguin đã viết:
Trích dẫn
Penguin đã chuyển 1.984.000VND tiền CMKTX của chị Bn_le vào quỹ. Các bác Tổ điều phối vui lòng cho ý kiến để quỹ thực hiện chuyển tiền.
Xin cảm ơn!

Pen chuyển 1,980,000đ cho em Quế dùm nhé .

Thân.

Có lẽ bác 6x có nhầm lẫn chút xíu: Bạn Bn_le ủng hộ 1.984.000VND nhưng bác điều phối có 1.980.000VND.
Quỹ đã chuyển 1.984.000VND vào tài khoản em Quế theo thông tin trên VNexpress:
- Số tài khoản: 3615.205.048.720
- Chủ tài khoản: Lâm Văn Quế
- Ngân hàng: Nông nghiệp & PTNT CN H. Thanh Chương, T. Nghệ An.

Ngủ rồi yugidazai

@chú 6x ơi, vậy khoản tiền trên là CMKTX hay CMTX vậy chú? vì nhóm xác minh có đề xuất 700k/tháng, nếu đây là khoản CMKTX thì Yugi sẽ thêm TH gd cụ Giản vào danh sách cần CMTX luôn ạ :)

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
penguin đã viết:
Trích dẫn
Penguin đã chuyển 1.984.000VND tiền CMKTX của chị Bn_le vào quỹ. Các bác Tổ điều phối vui lòng cho ý kiến để quỹ thực hiện chuyển tiền.
Xin cảm ơn!

Pen chuyển 1,980,000đ cho em Quế dùm nhé .

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi penguin

Xin cảm ơn!

Ngủ rồi bn_le

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
nếu bạn ko thể gửi từng tháng thì có thể nhờ thành viên nào đó gửi giùm, sau đó sẽ cập nhật lên DD ạ! <===BN đã chuyển tiền nhờ bác Pen chuyển đã lâu, bây giờ chỉ ngồi chờ bác í cập nhật thôi ạ.
Cám ơn mọi người.
Thân

Ngủ rồi Sunny_night

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
TH này xét hoàn cảnh gia đình ko còn nợ nần gì (trước đây có nợ nhưng đã được xã hội giúp đỡ nên đã trả được), mẹ anh Quế mặc dù bệnh nặng nhưng cũng ko có cơ hội chữa trị khỏi hẳn... Cái gia đình cần là một sự hỗ trợ hàng tháng đều đặn để giúp phần nào khỏi cảnh ngặt nghèo vì miếng cơm manh áo, nên nhóm xác minh đã đề xuất CMTX.
@ Bn_le: Tiền vào nhà khó như gió vào nhà trống, mà sức của DD chúng ta ko thể giúp họ thoát hẳn cảnh nghèo, chỉ mong sẽ san sẻ được phần nào những khó khăn họ đang gánh chịu nên tùy từng TH sẽ xác định nên CMKTX (gửi tiền 1 lần) hay CMTX (gửi từng tháng). Mong bạn cho ý kiến của cá nhân bạn, nếu bạn ko thể gửi từng tháng thì có thể nhờ thành viên nào đó gửi giùm, sau đó sẽ cập nhật lên DD ạ!

“Thở vào thở ra
Là hoa tươi mát, là núi vững vàng,
Nước tĩnh lặng chiếu, không gian thênh thang...\"

Ngủ rồi yugidazai

bn_le đã viết:
Trích dẫn
Nếu như chia nhỏ để gởi hàng tháng thì tốt như thế nào với việc chuyển luôn 1 lần để họ có thể xoay sở ???.

@bn_le: Chào bác, CMKTX 1 lần để họ có cái xoay sở cũng tốt, còn khi CMTX gửi hàng tháng thì đc cái lợi là người trung chuyển có thể cập nhật tình hình của người đc giúp đỡ cho mọi người biết và có hướng điều chỉnh hợp lí nếu cần thiết.
Mỗi cái đều có cái lợi riêng, nhưng theo Yugi thấy đề xuất chia nhỏ để CMTX của bác phuclehuu hợp lí đấy ạ :), mong bác bn_le cho ý kiến để TDP duyệt luôn :)
p/s: nếu CMTX, xin hỏi bác bn_le luôn là bác sẽ đăng kí CMTX bao lâu luôn ạ :P, theo như bác đăng kí ban đầu 100$ thì có lẽ tương đương với 3 tháng (theo như mức đề xuất 700k/tháng của nhóm xác minh)
Cám ơn mọi người.