Tác giả Chủ đề: Phú Bình, TPHuế - Hai cụ Hạnh Song  (Đã xem 20436 lần)

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Trả lời #31 vào: 04-01-2013 18:04:59
Anh vẫn tiếp tục em ạ. Anh đã chuyển 300k vào ngày 2/1 rồi đó, em kiểm tra nhé.

Thân mến,

Từ đây người biết thương người...

Ngủ rồi nguyenthy

Trả lời #30 vào: 04-01-2013 15:35:14
Xin chào cả nhà!
Thành viên Huế đã chuyển cmtx đến hết tháng 12/2012 đến gia đình cụ Hạnh.
Hiện tại Huế trở lạnh và mưa nhiều nên sức khỏe của cụ Hạnh không được tốt.
Gia đình của cụ hành tháng vẫn nhận được số tiền CMTX 400.000vnđ từ anh Thaidzuy và chị Nike đến hết tháng 12/2012 ạ!. Năm mới 2013 đã qua ạ! Xin cả nhà, anh Thaiduy và chị Nike cho ý kiến về trường hợp cụ Hạnh ạ! :)
Chúc cả nhà luôn ấm áp yêu thương ạ!

Ngủ rồi Sunny_night

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #29 vào: 28-09-2012 21:24:22
Hôm trước khi đi trao quà Trung thu mới biết gia định cụ Hạnh và con cháu đã chuyển đến nơi ở mới - chung cư dành cho người có thu nhập thấp ở gần cầu Bạch Yến (đường Tản Đà), phía Bắc TP Huế. Căn hộ ở tầng 2 với diện tích gần 40m2. Cả nhóm ai cũng mừng cho cụ, cuối cuộc đời cuối cùng cũng được thoát ra khỏi \\\"khu ổ chuột\\\" bền bờ kênh sát cổng thành mà bao nhiêu năm nay gia đình cụ vẫn trú ngụ. Căn nhà được bán cho gia đình với giá 250 triệu đồng, sau khi giải tỏa khu vực mà gia đình ở thì họ có cho 30 triệu đồng được chuyển thẳng về bên chỗ dự án bán nhà, số tiền còn lại gia đình sẽ phải trả trong 30 năm.
Theo lời chị gái con của cụ (em quên mất tên), hiện nay cháu lớn 19 tuổi sau một thời gian đi làm thuê trong miền Nam đã về  nhà lại và chưa xin được việc gì vì cháu ko biết chữ nên xin làm gì cũng rất khó khăn. Cháu thứ hai thì cũng đã nghỉ học từ lâu và đang đi học làm lồng chim. Cháu thứ 3 năm nay học lớp 5, khá ngoan ngoãn, xinh xắn.
Cuộc sống gia đình hàng ngày vẫn phụ thuộc vào thu nhập bấp bênh của chị (khoảng 100.000 đồng/ ngày nếu ko có gì trở ngại). Cụ bà sức khỏe hiện nay vẫn tạm ổn. Gia đình cho biết hàng tháng vẫn nhận tiền đều đặn từ thành viên NGuyenthy.
Một vài hình ảnh mới nhất về gia đình cụ Hạnh:

(Nguyenthy ơi, khi nào trung chuyển thì em cập nhật lên cho mọi người biết đôi chút về cuộc sống gia đình nhé, chứ như lần ni may mà đi trao quà trung thu mới biết cụ đã chuyển nhà  :ohmy: )

“Thở vào thở ra
Là hoa tươi mát, là núi vững vàng,
Nước tĩnh lặng chiếu, không gian thênh thang...\"

Ngủ rồi start2404

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #28 vào: 06-06-2012 23:25:48
start2404 xin đăng giúp hình CMTX tháng 05, 06 và 07 giúp chị Nguyen Thy.

Trân trọng.

Ta lang thang về miền vô định,
Cõi trần ai lắm cảnh đau thương.

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Trả lời #27 vào: 05-06-2012 22:17:34
Cảm ơn Nguyenthy và các bạn. Thaidzuy đã chuyển tiền CMTX tháng 6/2012, nguyenthy kiểm tra nhé.

Chúc vui!

Ngủ rồi nguyenthy

Trả lời #26 vào: 05-06-2012 16:52:52
Chào cả nha!!!
Ngày 1/5/2012, Nhóm bạn và Nguyenthy đã đến thăm và chuyển trước số tiền 1.200.000vnđ CMTX tháng 5, 6, 7/2012 đến gia đình cụ Hạnh ạ!!!
Hiện tại sức khỏe của cụ Bà vẫn khá tốt ạ!!! Cụ rất vui khi gặp mọi người và nhờ nhóm gửi lời hỏi thăm đến cả nhà!!!
Chúc cả nhà luôn sưc khỏe, hạnh phúc và bình yên

Ngủ rồi start2404

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #25 vào: 07-04-2012 23:35:39
Chào cả nhà,
start2404 đăng giúp hình ảnh trao tiền CMTX TH Hai cụ Hạnh Song

Trân trọng.

Ta lang thang về miền vô định,
Cõi trần ai lắm cảnh đau thương.

Ngủ rồi nikecrcc

• Rất Tích Cực
  • Thích 0
Trả lời #24 vào: 06-01-2012 14:19:01
cảm ơn Thy đã cập nhật & giúp chị mua chăn cũng như quà cho cụ Hạnh nhé. Chị vẫn tiếp tục hỗ trợ cụ Hạnh. Chị sẽ cập nhật sớm & chuyển tiền sớm nay mai.

Chúc năm mới an lành & hạnh phúc nhé!

Ngủ rồi nguyenthy

Trả lời #23 vào: 06-01-2012 12:35:04
Dạ, thay mặt gia đình cụ Hạnh em cám ơn anh, chị Nikeccrc và cả nhà ạ!!!
Năm mới Tết đến nên em hỏi thăm lại các MTQ để xác định lại đó anh nà!!! :laugh:
Chúc cả nhà nhiều niềm vui ạ!!! :P

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Trả lời #22 vào: 06-01-2012 11:47:12
@Nguyenthy:

Anh vẫn tiếp tục mà. Anh đã chuyển 300k tháng 1/2012 vào ngày 31/12/2011 đó em.

Để anh hỏi NikeCRCC xem sao nhé.

Cảm ơn em.

Thân,

Ngủ rồi nguyenthy

Trả lời #21 vào: 06-01-2012 10:56:25
Anh Thaiduy & chi Nikecrcc ui!!!:P
Năm mới 2012 đến rùi, hoàn cảnh gia đình Cụ Hạnh vẫn còn rất khó khăn và cần đến sự quan tâm của các anh chị và cả nhà NTCM lắm lắm, gia đình cụ Hạnh xin đợi quyết đinh của BQT, MTQ, các anh chị trong việc CMTX năm 2012 ạ!!!
Kính chúc các anh chị năm mới Tấn Tài Tấn Lộc, Vạn Sự Như Ý, Sức Khỏe Dồi Dào để luôn đồng hành cùng NTCM ạ!!! :)

Ngủ rồi nguyenthy

Trả lời #20 vào: 10-12-2011 14:59:16
Em chào cả nhà!!!
Em cám ơn chị Sunny đã cập nhật sớm thông tin giúp em ạ!!! Dạo này công việc em cũng khá bận nên viêc điện thoại và cập nhật hơi lạc hậu chút chút ạ :P . Dạ hàng tháng gia Cụ Hạnh vẫn nhận đầy đủ số tiền CMTX và tình hình sức khỏe của Cụ vẫn tốt ạ!!!
Hôm vừa rùi, khi cùng các bạn đến chuyển trước số tiền CMTX THÁNG 12/2011 cho Cụ Hạnh rất vui và cám ơn cả nhà nhiều lắm. Cụ bà có vài dịp nói chuyện điện thoại với anh Thaiduy, nên vừa rùi khi nghe cụ nhắc đến Nguyenthy có điện thoại đến anh Thaiduyz để anh nói chuyện hỏi thăm cụ để cụ được vui nhưng mà không liên lạc được nên lại chuyển qua điện thoại cho chị Nike. Nhìn thấy cuộc nói chuyện thân thiện giữa các thành viên NTCM dù ở bất kỳ đâu trên mọi miền đất nước và những trường hợp CMTX hay CMKTX, đã có 1 lần hay chưa bao giờ gặp mặt thật ý nghĩa, và ấm áp. Mùa đông ở Huế buồn và lạnh lắm lắm, hôm đến chuyển tiền CMTX đến gia đình Cụ Hạnh trời mưa to và rét nhưng ai cũng cảm nhận một hạnh phúc, hạnh phúc khi được làm thành viên của NTCM và ấm áp khi được là cầu nối đem hơi ấm nhân ái của NTCM đến với những cảnh đời còn bất hạnh.
@ Chị Nike ơi! 550K chị gửi các thành viên mua áo ấm và chăn cho Cụ Hạnh các thành viên Huế đã hoàn thành rùi chị ạ!!! Cám ơn chị nhìu lắm ạ!!!  
Chúc cả nhà một mùa đông không lạnh ạ!!! :P

Ngủ rồi Sunny_night

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #19 vào: 02-12-2011 15:58:02
Nguyenthy dạo này đang vừa đi làm vừa chuẩn bị làm đề tài luận văn nên khá bận. Hôm trước em có gặp thì thấy Thy nói Thy vẫn trung chuyển đều đặn đến các TH.
Mong Nguyenthy bớt chút thời gian cập nhật tình hình các TH mà mình trung chuyển. Nếu quá bận em có thể nhờ các thành viên khác trung chuyển và cập nhật giùm để cả nhà năm rõ thông tin.

“Thở vào thở ra
Là hoa tươi mát, là núi vững vàng,
Nước tĩnh lặng chiếu, không gian thênh thang...\"

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Trả lời #18 vào: 02-12-2011 14:20:45
@ Các bạn Huế:

Hàng tháng Thaidzuy vẫn chuyển 300k tới tài khoản NguyenThy nhưng gần đây không liên lạc được với NguyenThy cả gọi điện lẫn nhắn tin. Không biết có chuyện gì với Thy không? Hy vọng Thy vẫn tranh thủ ghé trao tiền CMTX cho cụ Hạnh Song.

Các bạn ghé nhà Thy xem sao nhé. Cảm ơn các bạn.

Thân,

Ngủ rồi giangcoinamtruoc

• Tồn tại hay không tồn tại!
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
Trả lời #17 vào: 18-11-2011 07:20:20
Không biết trường hợp này  bà có được khỏe không!
Mong thành viên trung chuyển Nguyenthi cập nhật cho cả nhà vài thông tin nhé!
Thứ bảy này các thành viên sẽ đi thăm lại các trường hợp đang được giúp đỡ và trung chuyển, nếu có chi khó khăn Nguyenthi liên lạc với nhóm !
Cảm ơn em nhiều!