Tác giả Chủ đề: Đại Trạch, Bố Trạch - Anh Lê Văn Hóa  (Đã xem 50399 lần)

Ngủ rồi Hoa_XelanQB

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #93 vào: 09-08-2013 16:08:17
dfaay mẹ va chi gai xe lan

Ngủ rồi Hoa_XelanQB

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #92 vào: 09-08-2013 16:08:16
dfaay mẹ va chi gai xe lan

Ngủ rồi Hoa_XelanQB

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #91 vào: 09-08-2013 16:03:27
xin chao ca nha ntcm  
Hôm trươc  co a mydaling  ntcm về quê co ghe thăm hoa_xelan,thât la vui  a e bây lâu chi qua dt hnay moi  gap măt ,nhung vao chơi găp trơi mưa dâm cả ngày nên rât tiêc ko đưa a đi chơi phong nha đc , chỉ dao vao tp đồng hới ,nhât lệ ,
Vân đề hoan cảnh mydaling đả câp nhât ,cuoc song gd mh thi co khá hơn  truoc chut it ,vi điều kiên nên xe lan ko giup dc me nên me già va chi gai ra o riêng
từ khi mẹ trần thi Lử  và chi gai ra ở trông nhà của bà Cô [o ]đả mât nhà tình nghỉa nhưng đên nay đả xuống câp, chị gai buổi sáng xin ăn ở chợ đại trạch buôi chiêu về giup cho xelan nâu rau lơn ,nên cuôc sông đang rât kho khăn, 2 con đang tuoi ăn hoc đua lơn lop 10 va be lop 5 , xe lanthinh thoảng co làm hàng nêu súc khoẻ tôt thi đi bán Rao ,lam hang dc 1 thang là đi ban ,hiên tai xe lan dang benh do lở loet benh củ do ngôi nhiêu ,nen hon 10 ngay co hang mà ko đi bán dc ,bên web thi đả hêt han ,nên mong diên đàn hô trợ cho xelan là 200k/năm ,
mong dien dan xem xet giup đở,xin cam on nhiêu duoi đây la ngôi nhà bà cô nay chi va me đang ở

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
  • Mạng là ảo nhưng tình thương yêu là có thật!
Trả lời #90 vào: 07-08-2013 18:20:52
Vừa qua mình về quê và có vào Quảng Bình ghé thăm anh Hóa . Dù anh Hóa bị khuyết tật nhưng hiện giờ anh sống với vợ và hai con nhỏ , anh cũng có một chị gái cũng bị khuyết tật nhưng theo mình thấy chị gái của anh Hóa hình như không ở cùng anh Hóa , mình cũng chưa gặp mẹ của anh Hóa .
Thiết nghĩ cuộc sống của anh Hóa hiện tại cũng tạm ổn , dù anh Hóa thỉnh thoảng làm hàng hóa bán cũng tạm được và người vợ còn làm vài sào ruộng , đối với ở nông thôn như vậy cũng tạm ổn .
COn gái đầu của anh hiện học lớp 10 và còn hai năm nữa . Mong cả nhà theo dõi và sau này giúp thêm cho anh Hóa .Mình cũng nghĩ như bạn Lam Nhi là mình nên giúp anh khâu quảng bá sản phẩm của anh để anh tiêu thụ được nhiều sản phẩm .
Vừa qua mình có làm một trang web www.sanphamnguoikhuyettat.com nhưng phiên bản free và tên miền do anh Hóa mua một năm qua là 250k . Tới đây mình sẽ làm lại cho anh Hóa 1 web khác với host mua , host này mình sẽ ủng hộ anh Hóa nhưng nay do tên miền hết hạn nên mình mong cả nhà giúp cho anh Hóa một tên miền với một năm là 200k .

Ngủ rồi dragonfly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #89 vào: 19-02-2013 15:09:23
dra và các bạn cùng đi tái xác minh vẫn giữ nguyên mức CMTX là 400k/tháng (300k tiền mua bỉm và bao xông tiểu, 100k lo thuốc thang thêm khi đau ốm), còn số tiền a Hóa kiếm đc từ sức lao động của a lo thêm khi đau nặng và chung tay với vợ lo cho gia đình (con cái đi học, mẹ già và chị gái đang đi ăn xin). Thanks all
thân,

Ngủ rồi banron

Trả lời #88 vào: 12-02-2013 20:34:06
Chào cả nhà,

Diễn đàn mình tôn trọng tất cả ý kiến đóng góp của mọi người, BQT sẽ cân nhắc và quyết định. Có vài nguyên tắc như sau:

- Ý kiến của nhóm đi xác minh (hoặc tái xác minh) được coi trọng nhất
- Ý kiến của các thành viên khác sẽ được quan tâm, nhất là nếu có thông tin mới

Thanks cả nhà.

Ngủ rồi nguyễn thị hồng Dung

Trả lời #87 vào: 12-02-2013 16:34:59
Chào cả nhà!

Đọc topic này Dung có vài suy nghĩ: Việc đề xuất giảm mức CMTX là dựa trên tình hình thực tế cuộc sống của hoàn cảnh đang được giúp đỡ. Trong hoàn cảnh này, các bạn nhóm Quảng Trị và Quảng Bình đã đi thăm và trao quà Cây mùa xuân và xét thấy gia đình anh Hóa vẫn còn khó khăn nên đề xuất giữ nguyên mức CMTX.  Qua những gì anh Hóa bộc bạch ở trên và thực tiễn về thị trường hàng hóa mỹ nghệ thì Dung nghĩ đề xuất của các bạn nhóm Quảng Trị và Quảng Bình là hợp lý. Với tình hình hiện nay, chi phí ăn uống hằng ngày của một gia đình cũng không phải là số tiền nhỏ. Thỉnh thoảng có đơn đặc hàng lên đến số tiền triệu nhưng như đã nói chỉ là thỉnh thoảng thôi, có thể gia đình sẽ có dư chút ít nhưng vào những lúc hàng hóa bán không chạy, những khi đau ốm bệnh tật thì có để mà tiêu. Dung nghĩ đó cũng là điều hợp lý cho mỗi gia đình.

Về vấn đề bán hàng hóa, những sản phẩm của anh làm ra rất đẹp nhưng người làm ra sản phẩm đẹp chưa hẳn là người có đầu óc kinh doanh tốt, mỗi người đều có năng khiếu của riêng mình. Việc sản phẩm của mình bán chạy có người thợ nào mà không muốn. Nhìn vào những hình ảnh, Dung thấy các sản phẩm của anh cũng rất đa dạng, phong phú có những sản phẩm mang tính thực tiễn nhưng cũng có những sản phẩm mang tính chiêm ngưỡng là chính. Thời gian qua các bạn thành viên của DĐ mình đã giúp đỡ anh rất nhiều trong việc bán hàng hóa. Dung nghĩ qua năm mới mọi người dành chút ít thời gian tìm hiểu để cho anh những ý tưởng hay giúp anh có thêm thông tin về những nơi đặt hàng chẳng hạn. Như thế, có thể tình hình bán hàng của anh sẽ ổn định hơn.

Bạn lamnhi thân mến, Dung nghĩ rằng khoản CMTX của mạnh thường quân hay nói rộng hơn là của DĐ mình không đơn giản chỉ là một số tiền giúp về vật chất mà qua đó tất cả mọi người đều mong muốn đó là nguồn động viên tinh thần, sự chia sẻ một phần nào đó đối với những hoàn cảnh khó khăn. Những hoàn cảnh khó khăn sẽ cảm nhận được rằng mình không phải là người kém may mắn nhất, mình vẫn được mọi người quan tâm, yêu thương và động viên giúp đỡ. Đó mới chính là sức mạnh của lòng nhân ái, và khi nó đã được lan toả, đã khiến những người khó khăn cảm nhận được sự chân thành của chúng ta thì họ sẽ đủ mạnh để vượt qua chính mình.

Mong rằng cả nhà sẽ có quyết định cho hoàn cảnh này. Nhân dịp năm mới Dung chúc cả nhà thật nhiều sức khỏe, An khang thịnh vượng. Chúc gia đình anh Hóa làm ăn phát đạt và gặp nhiều may mắn.

Thân mến!

Ngủ rồi lamnhi

Trả lời #86 vào: 12-02-2013 13:16:45
a nói vậy thì e cũng ko biết nói gì nhiều .
E chỉ muốn nói 1 điều :
A là người có chí , đã tự tìm tòi, làm việc , tạo ra sản phẩm để kiếm tiền ,giờ sản phẩm chưa bán được nhiều , a có nghĩ đến việc cải tiến sản phẩm sao cho tính ứng dụng cao hơn để bán được nhiều hơn và làm chủ bản thân hay cứ chờ đợi CMTX mà đánh mất khả năng của mình , vài trăm k 1 tháng hiện giờ với a là nhiều nhưng khi a dành tâm sức cải tiến sản phẩm tốt hơn , khi đã được thị trường chấp nhận a ko chỉ làm chủ bản thân có khi còn làm chủ đc 1 doanh nghiệp và tạo đk cho nhiều ng khó khăn như a việc làm , e nghĩ a cũng mơ ước như vậy khi mở gian hàng online cho sản phẩm của a , mọi ng chỉ giúp a đc chút vật chất , người duy nhất gúp đc a phát triển và làm chủ là bản thân anh , e thấy tiếc khi những sp a làm ra chưa đến đc với ng tiêu dùng vì nó thiếu 1 chút thực tiễn , người duy nhất giúp đc những sản phẩm của a ra đc thị trường và đc thị trường đón nhận là anh , mọi ng chỉ là cầu nối .
Mong a có thể phát triển bản thân để phát triển đc sp và làm chủ 1 thương hiệu của riêng mình .

Ngủ rồi Hoa_XelanQB

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #85 vào: 05-02-2013 09:25:09
chào cả nhà ntcm.
rất vui vi đc moi người quan  chia sẻ vơi hoa_xelăn ,thuc lòng từ khi đc sự  quan tâm chia sẻ của ntcm cuôc sông xelan đả có bớt chut khó khăn hơn trươc ,và sự quan tâm đó là động lưc rât to lơn để xelan cô găng làm đc nhửng gi là có ich cho gia đình và xả hôi,tàn mà ko phế ,tuy nhiên sức khoẻ mh ko đc tôt ,ngươi bi liêt 2/3 người nên moi sự sinh cái nhân hoat rât khó khăn,và tốn kem ,ôm đau thường xuyên ,do viêm phổi và viem đường tiet liệu ,và loet ,ko thể ngồi đc nhiều .1 tháng chỉ làm 15 đên 20 ngày thôi , có khi làm hang ra 5,6 tháng thì bán đc vai cai ,đầu ra chưa có như lamnhi đả lây môt sô dạo cac cửa hàng luu niêm trên hà nôi đả biêt ,củng ko bán đc , sản phâm xelan củng là nhờ dd mua ủng hộ tình thương ủng hộ cho thêm đc chut it ,,như lamnhi ,hoahongxanh ,và hoai bao,1 năm trên ntcm xe lăn củng ban đc khoảng 2,5triêu[môtnăm],hang làm ra rồi bỏ tủ chơi ,khi sưc khoẻ tôt ,xelan đi bán rao cho cac e hoc sinh 1 năm chi 2 lần ,mang tinh chât dao luu  ko đáng là bao ,chủ yeu dao luu vơi bạn bè ,  trung binh 1thang 200 đên 300 k thôi ,mh còn chi gái 52 t ko có chồng  củng bi liêt 2 chân đang phải đi xin ăn hàng ngày ở chợ đai trạch ,buồi chiều chi ơ nhà giup xelăn quet don công viêc ở nhà ,mẹ già 85 tuôi ,mẹ gần 1 năm nay mẹ đi ơ nhà a vài ngay ròi lai về  ,2 con mh đang tuôi ăn hoc ,vơ lam ruong khi rảnh  thi phụ nề ,noi chung cs co giam chut it ,đăc biêt mh lac quan yêu đơi  hơn .
xin chân thành cảm ơn cả nhà nhiều .
chao thân ái .

Ngủ rồi dragonfly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #84 vào: 05-02-2013 06:20:44
lamnhi đã viết:
Trích dẫn
trung bình 1 tháng a làm đc 200k như bạn nói chưa chính xác đâu,vì mình theo dõi riêng mình và 1 vài bạn trên dd mua giúp sản phẩm của a mỗi ng cũng phải tiền triệu , chưa tính những sản phẩm a bán nhỏ lẻ , mình biết hc a còn khó khăn nhưng có nhiều hc còn khó khăn hơn rất nhiều lần , mong mọi ng góp ý .Còn mình thấy ,a Hóa là ng có nghị lực biết vươn lên và đã có khả năng kiếm tiền , , a đã có cần câu ,đã tự câu đc cá chỉ là chưa nhiều , chúng ta nên giúp a tiêu thụ sản phẩm , chúng ta vân CMTX , chỉ là bớt 1 chút để cm thêm đc những hc khác cũng khó khăn ko kém thôi ạ

Hôm trước mấy anh em dra ra thăm hỏi chuyện thì a. Hóa chia sẽ như vậy. Đúng 1 lần nếu có người đặt hàng thì lên tới tiền triệu, nhưng trừ chi phí mua vật liệu, theo chị lamnhi a Hóa nhận được bao nhiêu??? Cái này để a.Hóa vô trả lời cho rõ ràng, rồi đề xuất CM tiếp như thế nào
thân,

Ngủ rồi love_noborder

Trả lời #83 vào: 04-02-2013 12:47:40
Mình vote cho bạn lamnhi một phiếu.
Chúng ta nên quảng cáo sản phẩm giúp anh ấy . Đây cũng là một hình thức cưu mang mà có hiệu quả hơn cưu mang gấp nhiều lần. Như vậy rất tốt cho anh, tiện cả đôi bề.

Ngủ rồi lamnhi

Trả lời #82 vào: 04-02-2013 12:10:53
trung bình 1 tháng a làm đc 200k như bạn nói chưa chính xác đâu , vì mình theo dõi riêng mình và 1 vài bạn trên dd mua giúp sản phẩm của a mỗi ng cũng phải tiền triệu , chưa tính những sản phẩm a bán nhỏ lẻ , mình biết hc a còn khó khăn nhưng có nhiều hc còn khó khăn hơn rất nhiều lần , mong mọi ng góp ý .Còn mình thấy ,a Hóa là ng có nghị lực biết vươn lên và đã có khả năng kiếm tiền , , a đã có cần câu ,đã tự câu đc cá chỉ là chưa nhiều , chúng ta nên giúp a tiêu thụ sản phẩm , chúng ta vân XMTX , chỉ là bớt 1 chút để cm thêm đc những hc khác cũng khó khăn ko kém thôi ạ

Ngủ rồi dragonfly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #81 vào: 04-02-2013 05:07:04
yugidazai đã viết:
Trích dẫn
Yugi cũng đồng tình cùng bác lamnhi.
Nhờ dragonfly xem xét lại xem nên giảm mức CMTX bao nhiêu cho phù hợp nhé, thanks e :)

Đúng là a Hóa có kiếm thêm thu nhập từ các sản phẩm của mình, nhưng ko được thường xuyên, cứ 2-3 ngày mới làm đc 1 sản phẩm đơn giản và nếu anh khỏe. Còn có sản phẩm làm đến 10 ngày nửa tháng, thậm chí cả tháng. Sản phẩm đơn giản thì 20-30k, còn phức tạp như Chùa Một Cột, bến Nhà Rồng.... thì 100k hoặc hơn. Nhưng những sản phẩm này thì lâu lâu mới có người đặt mua, còn mấy sản phẩm 20-30k thì có đc hơn.

Trung bình 1 tháng a làm được khoảng 200k, nhưng đóng bỉm  và bao xong tiểu của a ít nhất 300k tháng, chưa kể những phát sinh khác.
Như vậy, theo dra mức CMTX nên giữ nguyên để anh Hóa lo vệ sinh và phụ giúp vợ lo cho cả gia đình,
thân,

Ngủ rồi yugidazai

Trả lời #80 vào: 01-02-2013 19:00:25
Yugi cũng đồng tình cùng bác lamnhi.
Nhờ dragonfly xem xét lại xem nên giảm mức CMTX bao nhiêu cho phù hợp nhé, thanks e :)

Ngủ rồi lamnhi

Trả lời #79 vào: 01-02-2013 09:15:53
e có theo dõi t.h của a hóa , không thường xuyên nhưng cũng khá nhiều , thấy sản phẩm của a được các bạn mua ủng hộ và giúp bán  , vẫn cmtx nhưng có thể giảm xuống 1 chút vì e thấy cuộc sống của a giờ tốt hơn rồi vì tự làm ra đc sp, bán được, dù chưa \\\"nhiều\\\" nhưng vẫn ra tiền trong khi đó dd mình còn nhiều t.h khó khăn hơn cần được quan tâm .