Tác giả Chủ đề: Hà Nội (Đống Đa) - Bà Châu - Nghèo khó, bán rau, nuôi cháu  (Đã xem 16256 lần)

Ngủ rồi Lason

Cảm ơn Catbien nhiều nhé .
  Siro à .Em xem tiền học của cháu thế nào .Nếu phải đóng tiền mình đóng luôn cho trường được không em?Hè hè -chị lại ...hành em rồi ...lúc nào chị đền việc khác nhé . :P

Ngủ rồi pquyen

catbien đã viết:
Trích dẫn
Chào mọi người.
Em đã thông báo bên nồi cháo miền Bắc là xin phép dừng đóng góp 300.000đ/tháng bắt đầu từ tháng 7/2011. Số tiền từ tháng 7 - tháng 12/2011 là 300.000đ/tháng trong 6 tháng em sẽ chuyển sang CM trường hợp bà Vương Tô Châu ở chợ Ngô Sĩ Liên. Trước mắt 600.000đ của 2 tháng 7, 8 em sẽ chuyển cho ban điều phối hay như thế nào ạ? Em có thể nhờ Siro đại diện không?
Em cám ơn.
Catbien

Hoàn toàn được, bạn Catbien à!

Vậy bạn Catbien dừng đóng góp NC MB từ 7/2011.

Bạn sẽ CMTX bà Châu 300.000/tháng/6 tháng, từ 7/2011. Bạn không cần chuyển vào quĩ. Bạn nhờ Siro đại diện để trung chuyển cho bà Châu hàng tháng hay 2 tháng/lần.

Tổ KT-TK cập nhật nhé!

Thân.

Ngủ rồi Lason

Chà ,vậy là bé được đi học rồi .Không biết tiền học hành của bé thế  nào Siro ??Em có hỏi được chuyện này không ?

Ngủ rồi Khang Siro

Em cập nhật tin mới :
- Trường Tiểu học CS Lý Thường Kiệt đã nhận cháu Trúc vào học lớp 1.
Ngày 12/8, cháu sẽ tới trường tập trung bắt đầu nhận lớp.

Ngủ rồi catbien

Chào mọi người.
Em đã thông báo bên nồi cháo miền Bắc là xin phép dừng đóng góp 300.000đ/tháng bắt đầu từ tháng 7/2011. Số tiền từ tháng 7 - tháng 12/2011 là 300.000đ/tháng trong 6 tháng em sẽ chuyển sang CM trường hợp bà Vương Tô Châu ở chợ Ngô Sĩ Liên. Trước mắt 600.000đ của 2 tháng 7, 8 em sẽ chuyển cho ban điều phối hay như thế nào ạ? Em có thể nhờ Siro đại diện không?
Em cám ơn.
Catbien

Ngủ rồi Lason

Không biết em bé đã được đi học chưa ?Siro ơi!Em đâu rồi ???

Ngủ rồi makenlu

Bà bảo đứa lớn học giỏi lắm toàn học sinh giỏi thôi nên chưa cần kèm thêm  :( có j để bà hỏi lại xem em nó có học ko rồi báo lại  :(  em tạm thời thất nghiệp rồi chị ạh

Ngủ rồi Lason

Chà ,nếu vậy thì tốt quá rồi .Siro ơi ,thỉnh thoảng em ghé qua đó nhé .Cảm ơn thông tin của em nhiều .

Ngủ rồi Khang Siro

Em cập nhật tin mới ah :
- Khoảng thời gian gần đây, đích thân cô Chủ tịch UBND phường Văn Miếu đang chuẩn bị hồ sơ xin học lớp 1 cho cháu Trúc ở trường Tiểu học CS Lý Thường Kiệt (thuộc địa bàn phường Văn Miếu)
Nhưng do trái tuyến & cháu Trúc k0 có giấy khai sinh.
Nên bên Phòng Lao động thương binh & Xã hội phường Văn Miếu đang kết hợp với UBND phường Khâm Thiên (nơi bà Châu đăng ký Hộ khẩu TT)làm giấy khai sinh cho cháu & các thủ tục cần thiết khác. Các bác cũng nói kinh phí làm thủ tục hồ sơ cho cháu Trúc đi học, các bác sẽ lo toàn bộ.

Ngủ rồi Lason

makenlu đã viết:
Trích dẫn
Dạo này e đang bận thi nên chưa qua gặp bà để hỏi về tình hình học tập của 2 nhóc đc  :( ai có thời gian qua thăm bà thì hỏi dùm e với ạh  :)  e cảm ơn  :)

Việc này em cố gắng sắp xếp lịch với các cháu ,mỗi tuần đến giúp 1 hoặc 2 buổi học (giống như làm gia sư vậy ).Bé lớn thì ôn lại kiến thức cũ ,bé nhỏ thì cho tập viết,tập đọc (vì bé chưa được đi học ).Em rủ thêm cô bạn gái nào thì càng tốt  :P .Cảm ơn em nhiều .
 Cuối tuần này Lason bận ,nếu bạn nào rẽ qua chỗ mấy bà cháu thì hỏi giúp Lason xem việc xin học cho cháu bé thế nào nhé .Nếu bà đã xin mà vì lí do nào đó không được thì mình sẽ nhờ can thiệp vậy .Thời gian này các trường đang tuyển sinh nên rất mong nhận được tin sớm từ các bạn .

Ngủ rồi makenlu

Dạo này e đang bận thi nên chưa qua gặp bà để hỏi về tình hình học tập của 2 nhóc đc  :( ai có thời gian qua thăm bà thì hỏi dùm e với ạh  :)  e cảm ơn  :)

Ngủ rồi makenlu

1 phong cách post bài rất đặc biệt  :P e đọc bài của a mà hoa mắt chóng mặt quá  :( a ko hỏi về việc 2 đứa nhóc học thế nào hộ e ạh  :(

Ngủ rồi rausachdonganh

chieu hom qua rausach da den cho NGO SI LIEN gap
 ba Chau thay hang cua ba rat so sai va it chi vai mo rau muong may
 qua muong it ca chua va mung toi rau day ... Hoi ba sao ko mua nhieu hang ban cho phong phu ba bao ko co von .Nhung khi dat van cap hang gia goc
cho ba ban nhung ba tu choi . Hoi ly do ba bao hang ban dc it ko muon phien

Ngủ rồi Lason

OK !Hay quá .Vậy việc bán rau của bà giao cho Rausach nhé .Còn việc kèm các cháu học giao cho Makenlu.Tiện thể trong lúc đến giúp các cháu học Makenlu để ý xem ba bà cháu sinh hoạt thế nào nhé .Lason sẽ nhờ người xem cái vụ xin học cho cháu thế nào ?Các bạn cũng để ý thêm nhé .Chúc cả nhà 1 ngày hạnh phúc .

Ngủ rồi makenlu

Ai gọi sinh viên đó có sinh viên  :P Em nè em nè chị  :)
Thứ 7 phát cháo xong e bận rồi nên anh rausach trao đổi với cụ đi rồi có j ae mình bàn nhé  :) e thì rảnh sáng thứ 2 4 6 cn  :) Kèm 2 nhóc 1 lúc cũng đc cho tiện vì chương trình học cũng nhẹ mà  :)