Tin chung

GIỖ TỔ HÙNG VƯƠNG

Tin chung

GIỖ TỔ HÙNG VƯƠNG

Tác giả Chủ đề: Phú Thọ, Quế Sơn - Gia đình anh Trương Văn Thân tai biến.  (Đã xem 19252 lần)

Ngủ rồi Franko

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Em lại kéo trừơng hợp này ra.
Anh hay chị Fullmoon ơi, Bichthuy trả lời vậy được chưa hay phải xác minh lại? Hồi trứơc BQT đã duyệt vì có tiền (hứa) của bác 2Lúa, giờ xin dùng quỹ thì phải xác minh kỹ hơn sao ạ?

Ngủ rồi bichthuy_md

• Tâm bất biến giữa dòng đời vạn biến
  • Thành Viên Gắn Kết
  • Rất Tích Cực
  • Thích 1
@ Fullmooon :

- Chị Hường mong muốn được vay 5tr chứ không phải 3tr
- Mặt hàng bán : bánh, kẹo, bột giặt, nước rửa chén, ... (tạp hóa nhỏ)
- Địa điểm : tại nhà (trước đây đã từng bán)
- Thành viên theo dõi : Nhóm xác minh hoàn cảnh này.
...

Thân!

-----
Tâm bình thế giới bình
Tâm an gia đạo an

Ngủ rồi fullmoon_107

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
Chào các Bác...!!!
các Bác trả lời giùm em mấy câu hỏi ah..!!
_ Chị bán những sản phẩm gì với số tiền 3tr?
_ Địa điểm tại đâu, như thế nào?
_ Thành viên nào ở miền Trung sẽ theo dõi, hướng dẫn cho chị?
.....
Không phải dd khó khăn trong việc xuất quỹ giúp đỡ hoàn cảnh nhưng tiền quỹ cũng là tiền mồ hôi nước mắt của anh em nên cần có sự rõ ràng và hợp lý.
Thân...

Ngủ rồi Franko

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Như vậy đã có đèn xanh cho kế họach vay 5 triệu và đã có số tiền 23.080.000đ trong quỹ HB rồi, diễn đàn có quyết định được chưa hay tiếp tục chờ 2Lúa nữa ạ?

Ngủ rồi bichthuy_md

• Thành Viên Gắn Kết
  • Rất Tích Cực
  • Thích 1
fullmoon_107 đã viết :
Trích dẫn
cần có kế hoạch vay vốn, tính khả thi và cách hoàn vốn. Không thể quyết định cho vay khi chưa biết kế hoạch rõ ràng như thế.
Mong bạn lưu ý...!!

Chào cả nhà,
Nói đến chuyện xin vay HB của hoàn cảnh này thì kế hoạch bichthuy_md cũng đã từng trình bày rồi ạ

Trích dẫn
Em đã thăm hỏi và thông tin đến chị Hường về vấn đề vay HeartBank mà bác 2Lua giúp. Chị Hường rất mong được vay để tái đầu tư quầy tạp hóa nhỏ (nay đã không còn gì), để có thể kiếm thêm thu nhập lo cho 2 con.
Mục đích sử dụng vốn : Mở quầy tạp hóa nhỏ (Trước đây gia đình đã từng kinh doanh, nhưng vì tai họa ập đến bất ngờ nên tất cả đều đã bán sạch, chỉ còn mỗi cái tủ)
Phương án hoàn vốn : 3 đến 5 tháng đầu tiên chị Hường xin chưa hoàn vốn, sau đó sẽ trả dần mỗi tháng 200.000đ.

Và cũng đã được sự chấp thuận của BQT

bác banbe6x đã viết :

Trích dẫn
Đèn xanh đã được bác P.Quyen bật lên ở cuối trang 2 rồi .
Hiện giờ chúng ta chỉ còn chờ sự chuyển tiền của bác 2Lúa để thực hiện dự án này mà thôi .
Mong các bác thông cảm vì bài viết trôi khá nhanh nên có thể bác 2Lúa chưa kịp coi diễn biến của topic này .

Đồng thời đèn xanh từ bác pquyen cũng đã được bật :
bác pquyen đã viết :

Trích dẫn
@ Bác 2lua: Đã có kế hoạch sử dụng và hoàn vốn vay HB của gia đình chị Thân - Hường và có Bichthuy theo dõi. Vậy bác có thể giải ngân để giúp gia đình này.(pquyen)

Nhưng chỉ vì bác 2Lúa không cập nhật thông tin đã đăng ký giúp đỡ nên mọi việc mới bị dừng lại. Rất mong cả nhà xem xét để giúp gia đình anh Thân được đứng vững trong cuộc sống ạ. Cảm ơn và chúc cả nhà vui.

Thân ái!

-----
Tâm bình thế giới bình
Tâm an gia đạo an

Ngủ rồi lathuvang

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 41
Lá đã liên lạc được với chị Hường, anh Thân đang đến Bệnh viện để điều trị  phục hồi chức năng , anh ăn uống tốt (Thật bức rức khi chuyển chậm nên Lá phải phạt mình bằng cách gọi điện liên tục và bây giờ thì nhẹ lòng rồi  :) )

Lá thu vàng  không rơi

Ngủ rồi lathuvang

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 41
Hôm nay Lathuvang đã trung chuyển 600k CMTX tháng 9+10/2011 của Vitcon702 đến TK chị Hường . Thành thật xin lỗi gđ , danh sách trung chuyển của Lá bị sót tr hợp này nên đã chuyển chậm. Lá đã điện thoại cho chị Hường nhưng ko liên lạc được. Mong bạn nào liên lạc được nhắn cho chị dùm Lá nhé. Cảm ơn nhiều. Ngày nay Lá cũng sẽ cố gắng liên lạc lại .

Lá thu vàng  không rơi

Ngủ rồi Franko

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
FullMoon : Câu hỏi của em là \\\"BQT và các anh chị cho quyết định được  vay hay chưa được vay\\\" từ heartbank, vì em thấy trừơng hợp này cũng khá lâu rồi.
Em xin lỗi đã hỏi không rõ để anh chị hiểu nhầm. Cảm ơn anh chị đã hướng dẫn. Vậy là chúng ta chờ các anh chị QNam đến nói cho gia đình biết thủ tục: có kế hoạch vay vốn, tính khả thi và cách hoàn vốn. Đúng không ạ?

Em định nói ít - nhưng ngắn gọn quá lại không đủ nghĩa, híc híc. Em sẽ tập luyện từ từ.

Ngủ rồi fullmoon_107

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
Chào bạn Franko...!!!
Bài viết trước mình đã nêu rõ vấn đề, cần có kế hoạch vay vốn, tính khả thi và cách hoàn vốn. Không thể quyết định cho vay khi chưa biết kế hoạch rõ ràng như thế.
Mong bạn lưu ý...!!

Ngủ rồi Franko

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Em thấy có trừơng hợp này, BQT và các anh chị cho quyết định được chưa ạ!
Em chép lại đề nghị của bác Kimbang :
\\\"Được biết quỹ HB đang còn tồn 23.080.000đ ( theo báo cáo quỹ CMKTX năm 2011 do Tepty đăng ngày 03/8/2011 tại topic thống kê cưu mang )

www.nguoitoicuumang.com/index.php?option...mitstart=15#forumtop

Nên chăng ta trích quỹ cho gia đình vay?Mong ý kiến của BQT\\\"

Ngủ rồi fullmoon_107

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
bichthuy_md đã viết:
Trích dẫn

3. CMKTX : 5.000.000đ (Giúp chị Hường kinh doanh tạp hóa nhỏ tại nhà để có thêm thu nhập trả nợ những khoản chị đã vay lo cho anh Thân trong thời gian vừa qua) _ Chị Hường hiện tại đang kinh doanh nhưng hàng hóa đã không còn gì.

pquyen đã viết:
Trích dẫn

- CT Heart Bank: Bác 2lua cho vay 5.000.000. Đề nghị bạn Bichthuy tìm hiểu kỹ vấn đề này (tính khả thi, kế hoạch sử dụng và trả vốn...).
Thân.

Các Bác miền Trung và cả nhà cho thêm ý kiến về vấn đề vay heartbank của gia đình chú Thân.

Ngủ rồi kim bang

• Mắt thương nhìn cuộc đời!
  • NTCM
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 5
Xin chào cả nhà!
 Đọc lại hết topic này thấy mừng lo lẫn lộn!
 Mừng: gia đình đựơc nhà mình quan tâm giúp đỡ kịp thời, hai cháu vẫn được đến trường.
 Lo :liệu chị Hường đủ sức xoay sở với người chồng bệnh tật và hai con ăn học?
 Đã có ý kiến đề xuất cho gia đình vay HB, cả nhà đã đồng thuận nhưng còn chờ MTQ đóng góp.
 Được biết quỹ HB đang còn tồn 23.080.000đ ( theo báo cáo quỹ CMKTX năm 2011 do Tepty đăng ngày 03/8/2011 tại topic thống kê cưu mang )
 http://www.nguoitoicuumang.com/index.php?option=com_kunena&Itemid=9&func=view&catid=19&id=26790&limit=15&limitstart=15#forumtop
 Nên chăng ta trích quỹ cho gia đình vay? Mong ý kiến của BQT
 Thân ái!

Đang duyệt phuclehuu

• Lười Ăn - Chăm tán gái!
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1800
  • Lười ăn, chăm tán gái!
Gia đình đã nhận được khoản CMKTX 2.000.000 đ từ thủ quỹ diễn đàn.

Chuyển lời cảm ơn của gia đình cô Hường đến tất cả mọi người. Bé Hằng và cu Hoài đã vững chân đến trường trong năm học mới.

Anh Thân đã có thể nghe và hiểu, Vẫn chưa nói được, chỉ ú ớ để mọi người đoán ý. Anh đã có thể ngồi một tý khi có người đỡ.

Cầu mong anh chóng bình phục.

Thông tin cả nhà rõ. Thân mến.

Bước dài _ Không vội vã!

Ngủ rồi bichthuy_md

• Thành Viên Gắn Kết
  • Rất Tích Cực
  • Thích 1
Bichthuy_md vừa gọi điện hỏi thăm cô Hường xong, được biết bé Hằng đã chuẩn bị nhập học, cần lắm những khoản phí đầu năm, nặng trĩu nỗi lo của người mẹ trẻ...

Cô Hường gửi lời cảm ơn rối rít cả nhà khi biết đến khoản CMKTX sẽ được giúp đỡ. Vậy, để sớm bớt đi những lo toan vất vả của cô, và kịp giúp cháu nhẹ bước đến trường, bichthuy_md mong khoản CMKTX này đến nhanh với gia đình cô ạ.

Cảm ơn và chúc cả nhà luôn vui. Thân !

-----
Tâm bình thế giới bình
Tâm an gia đạo an

Ngủ rồi bichthuy_md

• Thành Viên Gắn Kết
  • Rất Tích Cực
  • Thích 1
@chị Lason : Em gửi chị hình của bé Hằng

-----
Tâm bình thế giới bình