Tác giả Chủ đề: Phú Thọ, Quế Sơn - Gia đình anh Trương Văn Thân tai biến.  (Đã xem 19290 lần)

Ngủ rồi phuclehuu

• Lười Ăn - Chăm tán gái!
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1800
  • Lười ăn, chăm tán gái!
Bác 2lúa lâu nay bận gì không thấy online nhỉ?.

Kế hoạch vay vốn HB và hoàn trả đã rõ. Hiện chị Hường đang rất mong chờ khoản này để tái tạo thu nhập. Mong cả nhà quan tâm.

Thân mến!

Bước dài _ Không vội vã!

Ngủ rồi bichthuy_md

• Tâm bất biến giữa dòng đời vạn biến
  • Thành Viên Gắn Kết
  • Rất Tích Cực
  • Thích 1
Vâng, em vừa thông báo đến cô Hường về khoản CMKTX : 1tr của cả nhà. Cô Hường gửi lời cảm ơn rất nhiều đến cả nhà ạ.
Cảm ơn và chúc cả nhà vui. Thân !

-----
Tâm bình thế giới bình
Tâm an gia đạo an

Ngủ rồi penguin

Quỹ đã chuyển 1 triệu CMKTX vào tài khoản chị Hường, vợ anh Thân. Nhờ Bichthuy_md thông báo cho gia đình. Cảm ơn em!

Ngủ rồi pquyen

@ Bác 2lua: Đã có kế hoạch sử dụng và hoàn vốn vay HB của gia đình chị Thân - Hường và có Bichthuy theo dõi. Vậy bác có thể giải ngân để giúp gia đình này.

Thân.

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
NamViet đã viết:
Trích dẫn
...
Xin hỏi tổ điều phối lý do trì hoãn cả tháng nay việc cho vay HB cho gia đình anh chị Thân - Hường ? khi trường hợp này đã hội tụ đủ các điều kiện cần thiết là người cho vay ( bạn 2 Lúa ), phương án sử dụng vốn vay và hoàn trả tiền vay ( chị Hường đã trình bầy ), người theo dõi và trung chuyển ( bạn bichthuy_md ) ...

Đèn xanh đã được bác P.Quyen bật lên ở cuối trang 2 rồi .
Hiện giờ chúng ta chỉ còn chờ sự chuyển tiền của bác 2Lúa để thực hiện dự án này mà thôi .
Mong các bác thông cảm vì bài viết trôi khá nhanh nên có thể bác 2Lúa chưa kịp coi diễn biến của topic này .
Thân .

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi NamViet

NamViet vừa hoàn tất việc chuyển tiền CMTX tháng 5 cho chị Hường vợ anh Thân và có thông báo cho anh chị biết để đi rút. Khi được hỏi về khoản vay 5M thì nhóm không biết trả lời sao ...

Xin hỏi tổ điều phối lý do trì hoãn cả tháng nay việc cho vay HB cho gia đình anh chị Thân - Hường ? khi trường hợp này đã hội tụ đủ các điều kiện cần thiết là người cho vay ( bạn 2 Lúa ), phương án sử dụng vốn vay và hoàn trả tiền vay ( chị Hường đã trình bầy ), người theo dõi và trung chuyển ( bạn bichthuy_md ) ...

Thân ái !

Ngủ rồi mhrau

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Chao ca nha, mhrau se di cung bichthuy_md sau khi co lenh dieu phoi tu BQT.Cam on va chuc ca nha vui. Than!

P/S : Mong ca nha thong cam vi may mhrau bi loi tieng viet.

Ngủ rồi bichthuy_md

• Thành Viên Gắn Kết
  • Rất Tích Cực
  • Thích 1
Chào cả nhà,

Chị Hường (vợ anh Thân) gửi lời cảm ơn đến nhà ta và chị HieuNhan rất nhiều, chị thông tin cho bichthuy là đã nhận được 500k (CMTX T4) do chị HieuNhan giúp rồi ạ.

Nhân đây, em cũng mong BQT xem xét đến nguyện vọng vay vốn của gia đình anh Thân để gia đình anh sớm bớt đi phần vất vả khó nhọc ạ. Cảm ơn và chúc cả nhà vui. Thân !

-----
Tâm bình thế giới bình
Tâm an gia đạo an

Ngủ rồi KevinHieu

Chào cả nhà,

BichThuy vừa cập nhật số TK của chị Hường vợ anh Thân là :

Tên TK : Nguyễn Thị Hường
Số TK: 0106-678-029
NH Đông Á - Quảng Nam
DĐ : 0905.806.151
Người theo dõi : BichThuy - DĐ 0903.487.036

Bà xã Kevin ( aka HieuNhan ) sẽ chuyển tiền CMTX tháng 4 vào ngày 18.4 ( thứ hai tuần sau ). Qua tháng 5 sẽ chuyển vào khoảng ngày 10 cùng với các trường hợp khác

Thân,

Ngủ rồi bichthuy_md

• Thành Viên Gắn Kết
  • Rất Tích Cực
  • Thích 1
Thưa cả nhà,

Em đã thăm hỏi và thông tin đến chị Hường về vấn đề vay HeartBank mà bác 2Lua giúp. Chị Hường rất mong được vay để tái đầu tư quầy tạp hóa nhỏ (nay đã không còn gì), để có thể kiếm thêm thu nhập lo cho 2 con.
Mục đích sử dụng vốn : Mở quầy tạp hóa nhỏ (Trước đây gia đình đã từng kinh doanh, nhưng vì tai họa ập đến bất ngờ nên tất cả đều đã bán sạch, chỉ còn mỗi cái tủ)
Phương án hoàn vốn : 3 đến 5 tháng đầu tiên chị Hường xin chưa hoàn vốn, sau đó sẽ trả dần mỗi tháng 200.000đ.
Về vấn đề trung chuyển : Em có thể nhận được, nhưng rất mong có bác nào đi cùng ạ.

-----
Tâm bình thế giới bình
Tâm an gia đạo an

Ngủ rồi pquyen

Chào cả nhà.

Thoạt nhìn hình, ai cũng nhận thấy đây là ngôi nhà gạch \\\"3 gian, 2 chái\\\" (một chái có lẽ bị khuất!?), chủ nhân phải thuộc loại khá giả. Thế nhưng họ đang phải đối đầu với hoàn cảnh bất hạnh: trụ cột gia đình đang lâm bệnh nặng, gia đình đang ở trong tình trạng túng quẫn. Đúng là \\\"bần cùng đột xuất\\\"!

Trong hoàn cảnh ngặt nghèo như vậy, chúng ta giúp được gia đình này đến đâu thì giúp:

- CMKTX: Chúng ta trích quĩ 1.000.000, trước mắt để giải quyết phần nào cho gia đình. Việc đóng học phí sẽ xem lại khi chuẩn bị vào năm học mới.

- CMTX: có bà xã bác kenvinhieu (hieunhan) giúp 500.000/tháng/6tháng (tạm tính), từ tháng 4/2011.

- CT Heart Bank: Bác 2lua cho vay 5.000.000. Đề nghị bạn Bichthuy tìm hiểu kỹ vấn đề này (tính khả thi, kế hoạch sử dụng và trả vốn...).

Bạn nào sẽ nhận tiền trung chuyển tháng đầu tiên, xin báo để Tổ điều phối chuyển?

Tổ KT-TK cập nhật nhé!

Thân.

Ngủ rồi bichthuy_md

• Thành Viên Gắn Kết
  • Rất Tích Cực
  • Thích 1
Thưa anh KevinHieu,
Trong trường hợp NTCM giúp đỡ gia đình, trước hết lần đầu tiên thì nhóm xác minh Miền Trung sẽ đến trao tiền trực tiếp, sau đó sẽ hướng dẫn gia đình lập thẻ ATM để nhận trực tiếp như các trường hợp khác ạ.
Còn số điện thoại để thuận lợi cho tổ theo dõi thăm hỏi thì em có đây ạ
- Chị Nguyễn Thị Hường : 0905 806 151 (vợ anh Thân)
Cảm ơn anh và chị aka HieuNhan đã quan tâm đến gia đình anh Thân rất nhiều. Chúc anh và chị nhiều sức khỏe. Thân !

Thưa bác 2Lúa,
Cảm ơn bác rất nhiều đã chung tay với gia đình anh Thân, bichthuy_md sẽ giải thích và mang niềm vui này đến với gia đình anh thật sớm. Cảm ơn và chúc bác nhiều sức khỏe. Thân !

-----
Tâm bình thế giới bình
Tâm an gia đạo an

Ngủ rồi phuclehuu

• Lười Ăn - Chăm tán gái!
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1800
  • Lười ăn, chăm tán gái!
Trích dẫn
Nguyên tắc diễn đàn thì thông tin cần thu thập từ nhiều nguồn (từ chính đối tượng, từ hàng xóm, từ chính quyền địa phương ... ). Kinh nghiệm của Kevin là chụp hình sổ hộ nghèo hay BHYT có chữ đầu BT (Bảo Trợ) hay HN (Hộ Nghèo) vì gặp được mấy ông bà cán bộ ấp, xã khó lắm, những giấy tờ đó là bằng chứng xác thực nhất mà chính quyền cấp cho đối tượng. Dĩ nhiên các giấy tờ này phải còn thời hạn.

Đây là trường hợp \\\"đột ngột bần cùng\\\" nên chưa được đưa vào diện hộ nghèo của địa phương. Nhóm xác minh đã hỏi và được biết:
Theo thông tin từ gia đình: Khi làm đơn xin thì đã qua đợt xét diện hộ nghèo nên đợt sau mới được cứu xét.

Theo thông tin từ người dân: Đây là căn nhà nằm rất sâu trong làng, nên để đến được nhóm đã phải dừng hỏi rất nhiều người dân mới được chỉ đến tận nơi (phải nhờ người dẫn đường). Sau sự nhiệt tình của bà con là sự xót thương cho hoàn cảnh đột ngột bần cùng này. Theo thông tin nắm được thì: gạo còn có chơ tiền mắm muối phải chạy vạy hàng ngày, chừ có ai mần ra tiền mô! (nguyên văn).

Có một tờ giấy xác minh hộ nghèo để miễn giảm học phí nhưng tờ có dấu đã đem nộp cho nhà trường 2 em, chỉ còn tờ ghi sai. Nhóm có chụp lại nhưng không đưa lên vì thiếu cơ sở. Riêng điều này chúng ta sẽ cố gắng bổ sung trong lần thăm tới.

Chị bichthuy_md có giữ số liên lạc gia đình. Chị online thì đưa lên cho cả nhà biết nhé!
Thân mến!

Bước dài _ Không vội vã!

Ngủ rồi 2Lúa

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
bichthuy_md đã viết:
Trích dẫn
Tiếp tục theo ................................CUT.....................
3. CMKTX : 5.000.000đ (Giúp chị Hường kinh doanh tạp hóa nhỏ tại nhà để có thêm thu nhập trả nợ những khoản chị đã vay lo cho anh Thân trong thời gian vừa qua) _ Chị Hường hiện tại đang kinh doanh nhưng hàng hóa đã không còn gì.

Gia đình anh Thân hiện tại đang rất khó khăn, nên rất mong sự chung tay giúp đỡ của cả nhà ạ.

P/S : Bác PLH ơi, post hình lên giúp bác nhé. Thân!

Mình đề nghị chị Thân vay vốn Heart Bank - NH từ thiện ?
Nếu các bác trong bqt của Heart Bank - Ngân Hàng từ thiện đồng ý thì mình sẻ hổ trợ tr/h này!
2Lúa

Ngủ rồi KevinHieu

Cám ơn các bạn đã có bài xác minh chi tiết. Tuy nhiên, các bạn xem có thể bổ xung thêm một vài thông tin nữa được không :

- Nguyên tắc diễn đàn thì thông tin cần thu thập từ nhiều nguồn (từ chính đối tượng, từ hàng xóm, từ chính quyền địa phương ... ). Kinh nghiệm của Kevin là chụp hình sổ hộ nghèo hay BHYT có chữ đầu BT (Bảo Trợ) hay HN (Hộ Nghèo) vì gặp được mấy ông bà cán bộ ấp, xã khó lắm, những giấy tờ đó là bằng chứng xác thực nhất mà chính quyền cấp cho đối tượng. Dĩ nhiên các giấy tờ này phải còn thời hạn.
Xin tham khảo thêm : http://www.nguoitoicuumang.com/index.php?option=com_kunena&Itemid=9&func=view&catid=17&id=8008

- Trong trường hợp NTCM giúp đỡ gia đình, cách thức chuyển tiền cho họ ntn ? các bạn có lấy được số ĐT của họ để tổ theo dõi sau này alo thăm hỏi và cập nhật thông tin ?

Bà xã Kevin ( aka HieuNhan ) đăng ký giúp gia đình anh Thân 500K / tháng, từ tháng 4/2011

Thân,