Tác giả Chủ đề: Duy Trung, Duy Xuyên - Gia đình Anh Mót K gan  (Đã xem 15905 lần)

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Trả lời #23 vào: 04-06-2010 00:52:20
Quỹ đã chuyển 3.600.000đ vào Tk anh Mgocthao, bao gồm:
- Ductri KTX:2.000.000đ
- Vitcon KTX: 500.000đ
- Chị Phúc: 500.000đ
- CMTX T6 của ductri: 600.000đ.
Anh Mgocthao kiểm tra và chuyển đến gia đình ah Mót giúp nhé. Cảm ơn anh nhiều.

Ngủ rồi ductri

Trả lời #22 vào: 03-06-2010 06:19:54
Cám ơn bác Mgocthao đã vạch ra những hướng đi rõ ràng giúp các cháu con anh Mót. Với hoàn cảnh xa xôi, ductri không biết làm gì hơn. Mọi việc của các cháu trong tương lai có lẽ cậy nhờ ở tình yêu thương, sự trông nom gia đình bác Mgocthao và các cô giáo. Việc học hành của các cháu trong tương lai không biết sẽ như thế nào vì còn phụ thuộc ở năng khiếu và khả năng của các cháu. Nhưng ductri cảm thấy yên tâm vì với sự bảo bọc của gia đình bác và các cô giáo, các cháu nhất định sẽ là những con người tốt. Xin cảm ơn các bác và các cô.
Ductri đã nhờ chị Thocon chuyển tiền đến gia đình anh Mót.

Ngủ rồi lathuvang

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 41
Trả lời #21 vào: 02-06-2010 12:25:32
vitcon702 đã viết:
Trích dẫn
Vitconxx nho chi lathuvang trung chuyen 1trieu cho truong hop nay dum Vitcon. Thanks

Sáng nay Lá đã chuyển 1.000.000 đ vào TK Thocon

Lá thu vàng  không rơi

Ngủ rồi mgocthao

Trả lời #20 vào: 01-06-2010 20:50:49
Mgocthao xin có kế hoạch giúp đỡ gia đình anh Mốt sau khi NTCM có kế hoạch tài trợ như sau :
_ Hướng tương lai :
  + Tiếp tục cho bé Thảo và bé Thương đi học
  + Bé Thành vì học lực quá kém nên có 2 hướng đi:
     1. Học dự thính lớp 9
     2. Học bổ túc lớp 10
  Nếu học lại lớp 9 sẽ do 2 gíáo viên phụ trách ôn luyện 1 năm để thi lại :
    - Cô Phạm Thị Ngọc Thuý trường Chu Văn An . SĐT : 01687313122
    - Cô Nguyễn Thị Minh Hoa trường Duy Trung . SĐT : 0982076681
_ Sử dụng tiền :
   + Số tiền 3tr CMKTX đùng để dự trữ trong việc học và lúc ốm đau
   + Số tiền CMTX 600k/tháng dùng để sinh hoạt ăn uống
          _ Hằng tháng sẽ mua gạo, dầu, mắm , gia vi. vào đầu tháng    
          _ Số tiền còn lại sẽ chia đều cho 4 tuần. Hằng tuần cô Hoa sẽ giao lại cho gia đình để lo cho bữa cơm trong ngày.
_ Phương tiện đi lại cô Thuý tặng cho em Thành 1 chiếc xe đạp mới
_ Sách vở,áo quần đầu năm học cô Hoa sẽ chu cấp
_ Vì điều kiện các em không có người thân và ở rất xa Trung Tâm Huyện nên Mgocthao sẽ lắp 1 địên thoại không dây cho các em để tiện việc liên lạc( không tốn phí hằng tháng)số đt sẻ công báo sau khi lắp đặt
_ Theo dõi và giúp đỡ cuộc sống của các em
   + Hằng tuần cô Thuý và cô Hoa sẽ đến để kiểm tra và có kế hoạch tuần đến
   + Hằng tháng gia đình gia đình Mgocthao và các cô Thúy & cô Hoa sẽ đến để có kế hoạch trong tháng
 Trên đây là kế hoạch cụ thể để giúp cho gia đình anh Mót, mong các bạn bổ sung vào kế hoạch để các em nhỏ có một tương lai tốt đẹp
 Mgocthao và các cộng tác viên của NTCM chân thành cảm ơn các bạn đã quan tâm đến gia đình anh Mót

Ngủ rồi la toi

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #19 vào: 01-06-2010 14:03:33
truong hop nay dien dan co the mo mot tai khoan tiet kiem cho cac chau duoc kg a,vi nhu chung ta da nhin thay cai hoi ket cua su viec (vi anh Mot da bi k gan)nen la toi mong dd pha le tao khoan rieng cho cac chau de nhung khoan dong gop khac chung ta dua vao tai khoan nay de danh cho cac chau khi cac chau con qua nho ma nguoi than thi kg con ai.Neu duoc vay toi thay chung ta da lam duoc buoc tiep theo mang tinh ben vung va lau dai hon cho cac chau.ngo hau giup cac chau tiep tuc den truong cho den luc co the tu luc duoc,Rat mong phan hoi tu BQT.

Ngủ rồi vitcon702

Trả lời #18 vào: 01-06-2010 00:41:39
Vitconxx nho chi lathuvang trung chuyen 1trieu cho truong hop nay dum Vitcon. Thanks

Ngủ rồi ductri

Trả lời #17 vào: 31-05-2010 17:07:11
Cảm ơn bác Latoi đã khen tặng. ductri là người rất mới nên noi theo gương của các bác, các anh chị đi trước mà thôi. Thực tâm ductri rất ngưỡng mộ tấm lòng của tất cả mọi người trong diễn đàn mình. Ductri mong có thể đỡ được một chút nào sự khó khăn và nỗi buồn của những gia đình có hoàn cảnh khó khăn như anh Mót đây. Hy vọng các em có thể tiếp tục sống khoẻ ăn học tốt.
Ductri sẽ cưu mang 600ngàn/1 tháng bắt đầu từ tháng 6 như bác nguoithuhaihai đã xác minh và đề nghị.  Với số đó là tạm ổn cho gia đình anh Mót phải không ạ ? Ductri đang chuyển tiền, khi nào nhận được chị Thỏ sẽ chuyển đến anh Mót. Chúc tất cả các bác, các anh chị trong diễn đàn mình luôn vui khoẻ.

Ngủ rồi laohatien

Trả lời #16 vào: 31-05-2010 15:43:00
\\\"Vitcon ung ho CMKTX them cho gd anh 500k va chi Phuc ban cua Vitcon ung ho 500k , ductri trước mắt muốn đăng kí CMKTX cho gia đình anh Mót 2triệu\\\"
Trường hợp này đã được CMKTX là 3.000.000đ không biết là đã được giải ngân chưa ạ.
Trường hợp này quả là khó khăn và đáng thương, Bác ductri đã nhận CMTX gia đình này và bác có thể nói rõ mức CMTX của bác là bao nhiêu được không ạ.
Và 1 điều nữa là kế hoạch chuyển tiền CMTX từ bác ductri tới gia đình anh Mot như thế nào?
Nhân tiện cám ơn các bác NTCM miền trung đâ mang tới cho gia đình a mot một niềm vui mới ạ. Cám ơn bác ductri đã nhanh tay CMTX trường hợp này.

Ngủ rồi la toi

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #15 vào: 31-05-2010 11:58:42
bac ductri qua la le tay,bac da nhan cmtx cho truong hop nay latoi xin cam on bac
vua mo may de kiem tra da nhan duoc tin nay,that vui vi cac chau co duoc su tro giup can thiet

Ngủ rồi ductri

Trả lời #14 vào: 31-05-2010 02:25:05
Cám ơn bác nguoithuhaihai. Vậy ductri xin được cưu mang thường xuyên cho gia đình anh Mót nha.

Ngủ rồi nguoithuhaihai

Trả lời #13 vào: 31-05-2010 00:41:11
Chái bếp nhà anh Mót:

Ngủ rồi nguoithuhaihai

Trả lời #12 vào: 31-05-2010 00:38:40
Những vật có giá trị nhất trong nhà anh Mót

Ngủ rồi nguoithuhaihai

Trả lời #11 vào: 31-05-2010 00:34:50
Cháu lớn Nguyễn Thanh Thành, lớp 9 và em út Nguyễn Thị Thanh Thương, lớp 4 vừa vác củi về thì gặp nhóm NTCMMTrung cũng vừa đến

Ngủ rồi nguoithuhaihai

Trả lời #10 vào: 31-05-2010 00:31:05
anh Mót với vết mổ vào tháng 5-2010

Ngủ rồi nguoithuhaihai

Trả lời #9 vào: 31-05-2010 00:26:45
Chiều 30-5, nhóm NTCM MTrung đã đến thăm, xác minh gia đình aMót.
Hoàn cảnh: Đúng như những gì thành viên mgocthao đã giới thiệu

-Nơi anh Mót ở khá xa Quốc lộ 1A, thuộc Thôn 2, xã Duy Trung, huyện Duy Xuyên, Quảng Nam.
Căn nhà cấp 4, tường xây, lợp tôn, diện tích 4x8 mét vuông, do Hội đồng hương Duy Xuyên vận động, quyên góp, xây tặng, đưa vào sử dụng năm 2008
-Anh Mót sinh 1967, quê Duy Xuyên, vợ Nguyễn Thị Qúy (đã mất), quê Bình Sơn, Quảng Ngãi.
-3 con gồm
Nguyễn Thanh Thành-lớp 9
Nguyễn Thị Thanh Thảo-lớp 7
Nguyễn Thị Thanh Thương-lớp 4 (cuối năm học 2009-2010 Thương đạt HSTT)
Nhà ở ngay chân núi, hàng ngày các cháu theo mọi người lên núi nhặt củi khô về dùng, và mang một ít ra chợ bán mua gạo
-Ông bà nội các cháu đã qua đời khi a Mót-con trai độc nhất, còn nhỏ
Ông ngoại cũng đã đi xa. Bà ngoại các cháu còn sống nhưng đã hơn 80 tuổi, trú tại Đăk Lăk. Hiện, anh Mót có một người anh trai con bác ruột, sống cùng thôn, rất thương em và cháu, nhưng kinh tế còn nghèo
-Trong nhà, 3 vật dụng có giá trị nhất là chiếc tivi (đã cũ), một nồi cơm điện và một chiếc quạt máy-2 thứ này còn mới, có vẻ như ai mới tặng.
-aMót bị bệnh K gan, nhà không ruộng vườn, được xác định là hộ nghèo của địa phương, bà con quyến thuộc ít ỏi nên đối với gia đình a Mót, NTCM có thể cưu mang thường xuyên hàng tháng.
Mức đề nghị CMTX 600.000 đồng/tháng