Tác giả Chủ đề: Hải Dương (Thanh Miện) - Hai cháu Trình, Hồng - Mồ côi học giỏi  (Đã xem 31304 lần)

Ngủ rồi ruacon_xd

• Thành Viên Gắn Kết
  • Rất Tích Cực
  • Thích 11
Cảm ơn chị Linh Amy đã đồng hành cùng các em trong suốt thời gian vừa qua!
Mong các thành viên miền bắc sắp xếp thời gian ghé thăm các em và cập nhật tình hình giúp cả nhà và đề xuất giúp đỡ phù hợp ạ.
Cảm ơn cả nhà!

The following users thanked this post: phuclehuu

Ngủ rồi Linh Amy

Dear cả nhà,
Em nhận cưu mang trường hợp 2 cháu Trinh - HỒng với mức 200n/ tháng từ 01/2015 đến nay, do điều kiện công việc của em không có thời gian theo dõi trường hợp này, nên em xin dừng cưu mang 2 cháu từ tháng 5/2016. Hy vọng các anh chị ở NTCM có sự thu xếp cưu mang cho gia đình 2 cháu từ tháng 5/2015 ạ.
Em cám ơn.

The following users thanked this post: phuclehuu

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Linh Amy đã viết:
Trích dẫn
... em xin cưu mang thêm 200n/tháng từ tháng 01/2015 - 12/2015.

Cùng với Mycanh giúp đỡ hai cháu ở mức 500n/ tháng ạ.

...

Tổ TK-KT cập nhật dùm.

Xin cảm ơn sự chung tay của Linh Amy đối với hoàn cảnh 2 cháu Trinh & Hồng.

Cảm ơn sự quan tâm của cả nhà.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi ruacon_xd

• Thành Viên Gắn Kết
  • Rất Tích Cực
  • Thích 11
Linh Amy đã viết:
Trích dẫn
Chị Hạnh cập nhập giúp em, em xin cưu mang thêm 200n/tháng từ tháng 01/2015 - 12/2015.

Em sẽ chuyển vào đầu mỗi tháng cho gia đình.

Em cám ơn.

Thật mừng vì các em đã có thêm một khoản để  chi tiêu hàng tháng.
Cảm ơn chị Linh Amy đã nhận giúp đỡ hai em trong thời gian tới.
Mong tổ điều phối duyệt ạ!
Thân!

Ngủ rồi Linh Amy

Chị Hạnh cập nhập giúp em, em xin cưu mang thêm 200n/tháng từ tháng 01/2015 - 12/2015.

Em sẽ chuyển vào đầu mỗi tháng cho gia đình.

Em cám ơn.

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
mycanh đã viết:
Trích dẫn
...
mycanh đăng ký tiếp tục cưu mang cho TH này 300k/tháng trong 1 năm kể từ tháng 11/2014. Vui lòng cho biết thông tin chuyển tiền.
...

Tổ TK-KT cập nhật dùm.

Xin cảm ơn Mycanh nhiều.

Thân.

BS

Ngủ rồi mycanh

Cảm ơn Haybanglong đã cập nhật thông tin chi tiết về 2 cháu, mycanh sẽ chuyển từng tháng một vào tài khoản chị Kiều để 2 cháu dễ quản lý chi tiêu.

Thân.

Dẫu thắng ngàn quân giặc
Không bằng thắng bản thân
Thắng mình là chiến thắng
Oanh liệt nhất thế gian.

(Kinh Pháp Cú số 103)

Ngủ rồi haybanglong

Thay mặt 2 cháu, HBL cám ơn bạn MyCanh vẫn tiếp sức cho 2 cháu trên con đường học tập.

HBL vừa gọi cho cháu Trình, 2 cháu đầu năm vừa rồi đóng các khoản học phí hơn 4T nhưng cháu cũng chịu, không biết là những khoản cụ thể nào. Cháu có nói là Cháu đang giữ thẻ ATM của chị Kiều[/b] nên bạn MyCanh vẫn gửi tiền vào TK sau:

Mai Thị Kiều
TK 024704060148005
NH Quốc tế VIB chi nhánh huyện Bình Giang, tỉnh Hải Dương
.

Vì 2 cháu còn nhỏ mà bây giờ tự quản lý tiền thì HBL sợ chưa biết cách chi tiêu rải ra từng tháng hợp lý nên MyCanh cố gắng gửi theo từng tháng. Nếu bạn quá bận, không có thời gian chuyển lắt nhắt như vậy thì HBL sẽ chuyển giúp.

Thân!

Ngủ rồi mycanh

Chào cả nhà,

mycanh đăng ký tiếp tục cưu mang cho TH này 300k/tháng trong 1 năm kể từ tháng 11/2014. Vui lòng cho biết thông tin chuyển tiền.

Cảm ơn cả nhà.

Dẫu thắng ngàn quân giặc
Không bằng thắng bản thân
Thắng mình là chiến thắng
Oanh liệt nhất thế gian.

(Kinh Pháp Cú số 103)

Ngủ rồi ruacon_xd

• Thành Viên Gắn Kết
  • Rất Tích Cực
  • Thích 11
mycanh đã viết:
Trích dẫn
mycanh sẽ tiếp tục CMTX 300k/tháng cho 2 cháu trong vòng 1 năm kể từ tháng 11/2013.

Như vậy thời gian đăng ký CMTX hai em của chị Mycanh đã hết. Không biết chị có tiếp tục cưu mang hai em nữa không.
Cảm ơn chị, chúc chị sức khỏe :)

Ngủ rồi haybanglong

Chào cả nhà!

Vì hc 2 cháu nhỏ, ở riêng với nhau nên mọi sự giúp đỡ của các bạn đều phải thông qua TK của họ hàng, sau đó các cháu cần thì lây về tiêu dần. Do hc này thay đổi TK nhận tiền nhiều lần ( từ chị Quê, tới chị Kiều, và nay là chị Hảo , người thôn quê có lúc họ chưa quen sử dụng tài khoản mà các cháu lại nhỏ, không biết ghi chép xem mình đã nhận tiền chi tiêu ra sao nên các cháu thông tin về việc nhận được sự giúp đỡ của các bạn có lúc không chính xác . HBL đã đọc kỹ lại toàn bộ toppic này và toppic Cập nhật chuyển tiền CMTX, và đã gọi điện hỏi cháu Trình cũng như Linh Amy. HBL xin được thống kê chính xác tiền đã chuyển giúp 2 cháu như sau:

Thực tế các bạn đã chuyển giúp 2 cháu như sau:
  +  Tháng 4 - 8/2012: của Tre xanh 300K/T;      thành tiền: 1.500K
  +  Tháng 9/2012 đến 4/2013: của Tre xanh 300K/T;  thành tiền: 2.400đ.  Của Mycanh 100K/T;  thành tiền:800K
  + Tháng 5/2013 đến 8/2013: của My canh 100K/T;  thành tiền 400K
   + Tháng 9 + 10 không có ai giúp đỡ.
   + Tháng 11/2013 đến 10/2014: của Mycanh 300K/T; thành tiền 3.600K
Riêng bạn Linh Amy có đăng ký CMTX nhưng sơ xuất quên.
Tổng cộng số tiền các cháu phải nhận được đến 31/8/2014 là: 8.700K

Chi tiết hơn nữa là: Tre xanh đưa trực tiếp bằng TM: 1.500K. Chuyển vào TK chị Quê: 600K.  Vào TK chị Kiều: 1.800K.
Mycanh: chuyển vào TK chị Quê: 1.200K; vào TK chị Kiều: 3.600K.
Tổng 2 bạn là 8.700K.

- Vì cháu Trình sinh ngày 01/3/1997 nên đến hết tháng 02/2015 mới tròn 18 tuổi. Do vậy hiện nay 2 cháu vẫn được nhận trợ cấp 180K/ 1 cháu. Đến tháng 3/2015 thì sẽ chỉ còn trợ cấp của cháu Hồng thôi ạ.
Tuy các cháu cũng được miễn giảm 1 số khoản đóng góp đầu năm nhưng năm học trước cháu Trình vẫn còn phải đóng gần 3.000K nữa. HBL có hỏi kỹ nhưng cháu không nhớ rõ là những CP nào.
HBL đã dặn cháu năm nay ghi chép cụ thể các khoản phải đóng để các cô chú còn tư vấn xin miễn giảm được thêm khoản nào nữa không và nếu khó khăn quá thì các cô chú còn giúp tiếp. Thật tội cho 2 cháu còn nhỏ quá, cháu lớn lại là con trai nên sự chu đáo tỉ mẩn, già dặn khó bằng con gái; nếu ở các gia đình bình thường khác thì có lẽ còn ngố lắm.

HBL rất mong các bạn tiếp tục giúp đỡ để cháu Trình học xong lớp 12 và học lấy 01 cái nghề đi làm nuôi được em thì mới là ổn ạ  :P

@ Mycanh: vô cùng cám ơn bạn vì luôn cập nhật các khoản tiền đã CM rất rõ ràng, chi tiết, kịp thời. :)

Thân!

Ngủ rồi Linh Amy

Em là Linh đã nhận cưu mang 2 cháu với mức 100n mỗi tháng từ tháng 11/2013.
Đó là bài viết cũng như trường hợp đầu tiên trong diễn đàn em muốn nhận cưu mang nên em còn nhiều bỡ ngỡ và sai sót, cụ thể là sau khi đăng bài và đợi chờ các anh chị ở tổ KT đồng ý cho em nhận cưu mang hơi lâu, nên em cũng bị quên mất trường hợp này ạ.

Đợt đó em chưa hiểu cách sử dụng forum cũng như quy trình lẽ ra đăng ký một cái là có thể tiến hành cưu mang luôn, rồi các anh chị trong tổ KT sẽ có xác nhận sau. Em xin nhận lỗi sâu sắc và mong các anh chị trên diễn đàn thông cảm giúp em.

Hiện em đang cưu mang 3 cháu mồ côi ở Kim Bảng, Hà Nam từ tháng 12/2013 đến nay, thì trường hợp này em vẫn thường xuyên hỏi thăm và chuyển tiền đầy đủ hàng tháng.

Còn trường hợp của 2 cháu Trình và Hồng, em xin xác nhận chuyển 400n vào tài khoản của chị Hảo cưu mang các cháu t9 -> t12 vì hiện tài chính em chưa cân đối được nên không thể chuyển một lúc tiền cưu mang các cháu từ tháng 11/2013 đến bây giờ được ạ.

Còn sang năm bắt đầu đợt cưu mang mới thì em cùng chồng sẽ xin đăng kí sau ạ.

Em cám ơn các anh các chị ạ.

Ngủ rồi ruacon_xd

• Thành Viên Gắn Kết
  • Rất Tích Cực
  • Thích 11
Em có điện trao đổi với em Trình thì biết được như sau ạ:
Từ lâu rồi cô Hảo phải đi làm thuê ở trên thành phố,nên ít khi về sang thăm hai em được. Em trình nay đã sắp lên lớp 12, em Hồng thì sắp vào lớp 8. Em Trình khoe là em Hồng dạo này khỏe, béo lắm :laugh:  còn đưucọ giấy khen nữa, nhưng em thì không được :(.Em báo là vẫn nhận được tiềm CM hàng tháng 400k của chị Mycanh và chị Linh amy, tiền thì con của bác giữ, khi nào em cần việc gì thì mới đến lấy.
Hiện tại thì tình hình hai em vẫn ổn định, chỉ có sắp tới khi vào năm học sẽ cần một khoản tiền đóng học phí, xây dựng, mua sách vở... do em Trình cuối cấp nên khỏan này chắc sẽ nhiều hơn các năm trước. Em sẽ theo dõi và thời điểm các em vào năm học nhà mình sẽ cân nhắc giúp các em phù hợp ạ!
Nghe tin về hai em mà thật vui.
nhà mình có thể liên lạc với em Trình theo SĐT:0966634445
Xin cảm ơn cả nhà!
Thân!

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Linh Amy đã viết:
Trích dẫn
... em xin đăng kí cưu mang trường hợp này thêm 100n/ tháng đến hết 2014 ạ. Bắt đầu chuyển tiền từ tháng 11 được không ạ?

Tổ TK-KT cập nhật dùm.

Cảm ơn Linh Amy đã chung tay giúp 2 cháu từ tháng 11/2013.

Bạn chuyển tiền theo thông tin dưới dùm nhé:
ruacon_xd đã viết:
Trích dẫn
... chị Kiều không muốn nhà mình gửi tiền CM các em vào tài khoản của chị ấy nữa, nên từ tháng sau các bác chuyển tiền CM vào tài khoản của cô Hảo để cô dễ rút tiền cho hai em ah!
Trích dẫn

sô tk: 46010002488021
chủ tk: Hoàng Thị Hảo
Ngân hàng đầu tư và phát triển việt nam chi nhánh thành phố Hải Dương.

...

Thông tin về 2 cháu cả nhà có thể liên lạc với cô Hảo theo số điện thoại của: 0987321425.

Xin cảm ơn sự chung tay của cả nhà.

Thân.

BS

Ngủ rồi ruacon_xd

• Thành Viên Gắn Kết
  • Rất Tích Cực
  • Thích 11
mycanh đã viết:
Trích dẫn
mycanh đã chuyển tiền CMTX tháng 11/2013 cho các TH sau:
3.   Hai Dương – Hai cháu mồ côi học giỏi: 300k qua TK chị Mai Thị Kiều.

Em xin lỗi vì chị Mycanh đã chuyển tiền CM rồi mà em không cập nhật kịp. Vì chị Kiều không muốn nhà mình gửi tiền CM các em vào tài khoản của chị ấy nữa, nên từ tháng sau các bác chuyển tiền CM vào tài khoản của cô Hảo để cô dễ rút tiền cho hai em ah!
Trích dẫn

sô tk: 46010002488021
chủ tk: Hoàng Thị Hảo
Ngân hàng đầu tư và phát triển việt nam chi nhánh thành phố Hải Dương.

Chúc cả nhà sức khỏe!