Tác giả Chủ đề: Sài Gòn - Bé Ngọc Hân - Bướu thận - BV Ung Bướu  (Đã xem 885 lần)

Ngủ rồi kim bang

• Mắt thương nhìn cuộc đời!
  • NTCM
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 5
Trả lời #8 vào: 12-09-2012 14:23:16
Xin chào cả nhà!
 Thứ năm tuần trước, 06/9/2012 nhóm gồm loanngyen, dakbla, kim bang vào bệnh viện Ung bướu để xác minh thì được biết bé Ngọc Hân đã mất!

Ngủ rồi yugidazai

Trả lời #7 vào: 26-05-2012 02:22:43
bichhang_ntcm đã viết:
Trích dẫn
Bé khỏe lên nhiều do không có tiền đưa con lên viện.số tiền tạm ứng cho bệnh  viện nữa .

@bichhang_ntcm: bạn muốn nói ý gì mình ko thể hiểu đc. ko biết bạn đã thử đọc những gì mình viết sau khi post chưa?
Yugi thấy rằng đa số bạn viết bài rất ngắn gọn và ko đầu đuôi gì cả. Diễn đàn mình nhiều cô chú, anh chị lớn tuổi, bạn viết như thế sẽ rất khó hiểu (ngay cả mình) và tỏ ra thiếu tôn trọng các cô chú,anh chị. Nếu bạn bận rộn quá, ko có thời gian để ghi đàng hoàng thì hãy ghi khi nào rảnh, chứ ko nên post bài kiểu cho xong như vậy.
Cảm ơn bạn.

Ngủ rồi bichhang_ntcm

Trả lời #6 vào: 25-05-2012 12:41:46
Bé khỏe lên nhiều do không có tiền đưa con lên viện.số tiền tạm ứng cho bệnh  viện nữa .

Ngủ rồi yugidazai

Trả lời #5 vào: 25-05-2012 01:36:02
@bichhang_ntcm: ko biết tình hình bé Hân thế nào rồi, bạn có thể cập nhật cho cả nhà biết đc ko?
Cám ơn bạn.

Ngủ rồi bichhang_ntcm

Trả lời #4 vào: 25-04-2012 16:11:00
Khuya hôn qua ,tiếng điện thoại của em  reo lên : số điện thoại của một phụ huynh trong phòng 01 khoa nội 2 khu b lầu 2 .Bé Ngọc Hân do sk yếu Bác sĩ trả về

Ngủ rồi bichhang_ntcm

Trả lời #3 vào: 20-04-2012 23:47:17
Hôm nay Hằng sốt ko đi được, lịch xác minh sẽ dời vào t2 tuần sau.
Mong cả nhà thông cảm.

Ngủ rồi bichhang_ntcm

Trả lời #2 vào: 20-04-2012 00:06:05
Ngày mai, 4h 20/4/2012, Hằng với Thy sẽ đi xác minh trường hợp của bé Hân.

bich lien

• bạn
Trả lời #1 vào: 19-04-2012 00:09:54
Hôm nay theo 1 người bạn vào thăm bé Phong Lan ở bệnh viện Ung Bướu Tp.HCM, tôi để ý thấy có 1 bé nhỏ xíu đang nằm nghiêng trên giường thở mệt nhọc. Tôi bước qua thăm, nghe ba mẹ bé tâm sự bé bệnh đã 2 năm, trong khi bé mới 2 tuổi.Hai vợ chồng quê ở Hậu Giang, làm thuê làm mướn, có mỗi con gái là Ngoc Hân, từ khi hay tin bé bị bệnh cả 2 bỏ công ăn việc làm theo con lên thành phố.Bước vào ca mổ đầu tiên tại bệnh viện Nhi đồng1, được BHYT trẻ em dưới 6 tuổi chi trả, còn chi phí 2.5tr anh chị phải vay mượn khắp nơi. Chuyển sang bệnh viện Ung Bướu Tp.HCM, trải qua bao lần hoá trị, cộng thêm tiền mua thuốc ngoài khoản mục BH, tiền đi lại...nợ càng thêm chồng chất. Hiện nay bé đã cắt đi 1 quả thận, bụng to không ăn uống được, ngủ cũng khó khăn, đêm phải ngủ ngồi...Anh chị hằng đêm chỉ biết nuốt nước mắt vào lòng, những gì làm được đã cố gắng hết sức với 1 hi vọng mong manh con gái bé nhỏ sẽ hết bệnh, sẽ chạy nhảy tươi cười như bao đứa trẻ khác.
Địa chỉ gia đình nhỏ này : Ấp 7, xà Xà Phiên, huyện Long Mỹ, tỉnh Hậu Giang.
Phòng bệnh ở bệnh viện Ung Bướu: khoa nội 3, phòng 1, khu B, lầu2.
Mong tổ xác minh sớm xem xét hoàn cảnh của bé ,kịp thời giúp đỡ anh chị.
Cám on rất nhiều.