Tác giả Chủ đề: Tiền Giang - Em Mỹ Lộc - Bị tật ở chân!  (Đã xem 885 lần)

Ngủ rồi nguyennhutphuong_1989

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #10 vào: 13-12-2011 17:11:56
minh cung o gan tien giang ne nhung ma ko co ai di cung minh

Ngủ rồi start2404

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #9 vào: 11-12-2011 20:32:51
start2404 xin đucợ phép cập nhật hình ảnh của chuyến xác minh của chị quyen_omon và hhbee_2510.
Đường vào nhà em Lộc

Em Mỹ Lộc và Dì Bảy

Thân.

Ta lang thang về miền vô định,
Cõi trần ai lắm cảnh đau thương.

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #8 vào: 06-12-2011 22:45:58
Trường hợp này đã đc nhóm Miền Tây xác minh,vậy hiện nay cuộc sống của em đã ổn định.Tuy nhiên mong các bạn thỉnh thoảng có thuận đường thì ghé thăm và động viên em Lộc,bác Samac thỉnh thoảng cập nhật thêm tin tức về em cho cả nhà bt nhé.

Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
Ta có thêm ngày nữa để yêu thương.

Ngủ rồi hhbee_2510

• Rất Tích Cực
  • Thích 0
Trả lời #7 vào: 06-12-2011 22:26:37
Chào cả nhà,
Theo lời chỉ đường của người dân địa phương, 2 chị em quyen_omon và hhbee chạy lòng vòng  tổ 7 ấp Bình, rồi lại có người chỉ hướng khác đến tận tổ…25, lại có người khác chỉ đường lạc qua ấp Thống?! mãi vẫn không tìm được tổ 14 nơi em Lộc cư ngụ. 2 chị em phải nhờ đến sự trợ giúp của chú dung.caibe mới tìm được nhà của em Lộc ở bên kia sông. :laugh:
Lúc nhóm đến nhà thì chỉ có mỗi em Lộc ở nhà, mẹ em đi làm còn em của Lộc thì đi học. Giấy tờ như hộ khẩu, BHYT,… em đều không biết vì do mẹ cất giữ, nên nhóm chỉ thu thập được thông tin bằng cách trò chuyện với em và dì bảy là dì  ruột ở gần nhà. Qua cuộc trò chuyện nhóm được biết:
-   Em Đoàn Nhân Mỹ Lộc hiện đã đi học lại, đang học lớp 6. vì không có tiền nên em nghĩ học 1 năm .sau đó nhà trường kêu em đi học lại và miễn giảm học phí cho cả 2 chị em Sức khỏe của em bình thường trừ 2 chân, bước đi của em khập khiễng do hai chân không đều nhau. Nhóm có hỏi 2 chân của em có bị đau nhức hay gì không thì em nói vẫn bình thường.
-   Đỗ Thị Bé Trang, em của Lộc hiên đang học lớp 7. Người anh đa có gia đình và ở riêng, không giúp đỡ được gì cho gia đình. Mọi gánh nặng sinh hoạt đều do cô Chính, mẹ Lộc gánh vác.
-   Cô Chính hiện đang làm pha chế café cho 1 quán nước ở Vĩnh Long, khoảng 1 hay 2 tuần cô mới về 1 lần. Chủ nơi cô làm việc bao ăn ở, lương 1 tháng được 1,8 triệu. Hằng ngày, Mỹ Lộc nấu cơm điện cho 2 chị em, đồ ăn thì có người bà con hay hàng xóm cho mỗi ngày.
-   Ngôi nhà em hiện ở đã được xây lại khá khang trang trên mảnh đất của một người bà con cho, đã hoàn thành cách nay hơn 1 tháng, chi phí tốn khoảng 30 triệu (thông tin do thầy Phan cung cấp) Ngôi nhà được xây dựng bởi số tiền mà thầy Phan vận động 1 MTQ ủng hộ 15 triệu, còn lại do bà con, hàng xóm góp lại giúp gia đình 3 mẹ con em Lộc.
Nhóm XM đề xuất: chưa cần CM cho TH này vì nhận thấy hiện gia đình em (mẹ Lộc, Lộc và em gái) hiện đã được sống trong 1 căn nhà khá ổn, lương của mẹ em nếu được sử dụng hợp lý thì chi phí sinh hoạt gia đình không có gì khó khăn và hơn nữa là gia đình em có bà con, hàng xóm quan tâm, giúp đỡ,…
Nhờ a samac cập nhật thông tin, có gì bao cho cả nhà hay
Thân

Ngủ rồi hhbee_2510

• Rất Tích Cực
  • Thích 0
Trả lời #6 vào: 05-12-2011 12:21:18
Chào cả nhà, chiều nay chị quyen_omon và hhbee xin đăng ký Xm trường hợp này
Thân

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #5 vào: 28-10-2011 20:12:35
TLC đã viết:
Trích dẫn
Chờ tin từ CLN XMMN.

Cám ơn

giai đoạn cuối năm và cũng là thời kì nhập học của nhiều thành viên CLB cho nên nhiều TH chưa sắp xếp đc thời gian XM.mong cả nhà thông cảm.
sẽ cố gắng XM nhanh các TH này.
các bác miền Tây ơi.có bác nào giúp một tay ko ah.. :(

Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
Ta có thêm ngày nữa để yêu thương.

Ngủ rồi TLC

Trả lời #4 vào: 28-10-2011 11:49:04
Chờ tin từ CLN XMMN.

Cám ơn

Where you begin doesn't matter. Your willingness to start is what counts. ~Rhonda Britten.

Ngủ rồi Tây Đô

Trả lời #3 vào: 19-07-2011 10:56:36
Hi vọng các bạn trong CLB XMMN có thể nhanh chóng XM trường hợp này và đề xuất hướng giúp đỡ thiết thực cho em Lộc. Mong tin từ các bạn ạ.
Thân.

Ngủ rồi TLC

Trả lời #2 vào: 29-06-2011 04:27:04
Có thành viên nào sắp xếp đi xác minh không? Vui lòng cập nhật thông tin.

Where you begin doesn't matter. Your willingness to start is what counts. ~Rhonda Britten.

Ngủ rồi samac

Trả lời #1 vào: 23-06-2011 06:24:47
Em Đỗ Nhân Mỹ Lộc - sinh năm 1998
Mẹ tên Nguyễn Thị Chính - đi làm mướn
Cha đã ly dị, lấy vợ khác
Em còn có 1 người anh trai Đỗ Hoài Nhân, đã nghĩ học, đi làm mướn khắp nơi, và 1 đứa em gái Đỗ Thị Bé Trang sinh năm 1999.

[video]http://www.youtube.com/watch?v=qpBnyiu4Dng[/video]

Chân em Mỹ Lộc hiện đi cà nhắc, do từ nhỏ bị đau khớp, vì nhà nghèo và lại không hiểu biết, nên không đưa đi bác sĩ, lại nghe theo bà con đưa đi trị thuốc nam, thuốc bắc và thậm chí còn trị bằng bùa phép???? Nên đến giờ chân em đi khập khiển luôn - rất tội nghiệp.

Mẹ em hiện giờ, đi làm mướn từ 5h sáng đến 22h đêm, lương khoảng 1,5 triệu lại ít ở nhà, nên giao con cho dì 7 và bà con nuôi phụ, nhà rất nghèo. Lúc trước Mỹ Lộc đi học thì do em gái (Cùng học lớp 6) chở đi, nay ì thu nhập thấp và em gái Mỹ Lộc cũng đau khớp chân, không chở chị nỗi nữa, nên Mỹ lộc đã nghĩ học.

Xin diễn đàn tìm cách giúp đỡ em đi khám bệnh, giúp em đi học lại.

Địa chỉ: Tổ 14 - ấp Bình - Xã Hòa Hưng - Cái Bè - Tiền Giang
Điện thoại: 01678285414 - Chị Chính - Mẹ em Mỹ Lộc