Tác giả Chủ đề: Sài Gòn - GĐ Chị Hằng - Nghèo Bệnh Tật - Quận 9  (Đã xem 970 lần)

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
  • Mạng là ảo nhưng tình thương yêu là có thật!
Trả lời #12 vào: 02-04-2012 20:33:31
bichhang_ntcm đã viết:
Trích dẫn
hằng đồng ý  :laugh:

Ôi . Có phải bichhang_ntcm là chị Hằng ở q.9 không vậy ? . Rất vui vì chị đã tham gia DD :laugh:

Ngủ rồi bichhang_ntcm

Trả lời #11 vào: 01-04-2012 00:33:06
hằng đồng ý  :laugh:

Ngủ rồi PhaLe

Trả lời #10 vào: 04-03-2012 20:59:15
Chào cả nhà.  
Mấy hôm trước PhaLe, Phanthihue, MyDaling và Suchi có ghé thăm và xác minh trường hợp gia đình chị Hằng
Gia đình chị gồm có 5 người, ở trong căn nhà khoảng 60m2, tuy không rộng nhưng cách bầy chí khá gọn gàng và ngăn nắp, chồng chị hiện đang làm cho một xưởng tôn gần nhà với  mức lương 2000k/tháng, chị thì buổi sáng sau khi lo com nước cho các cháu xong thì chị làm đậu hũ để chuẩn bị chiều đi bán, chị kể ngày nào bán đắt và nhanh hết thì khoảng được trên dưới 100k/ngày, nhưng vì sức khỏe cũng thất thường nên có bữa nào bệnh thì chị phải nghỉ đi bán , cháu lớn năm nay 17 tuổi và đã nghỉ học được một năm, hiện bây giờ cháu mới xin vào phụ nấu bếp ở căng tin khu công nghệ cao được 2 tháng nay, lương mỗi tháng khoảng 1800k/tháng, vì cháu chưa đủ tuổi đi làm nên phải làm ca tối từ 18h00 đến 6h00 sáng hôm sau mới được về. Cháu thứ hai đang học lớp 9 và cháu bị bệnh tim bẩm sinh, nhưng theo chị kể khi bé mới sinh ra chị có đưa tới bệnh viện nhi đồng khám và được các Bác Sĩ cho biết bệnh của cháu không phải dùng thuốc và đến bây giờ sức khỏe cháu vẫn bình thường, tuy sức khỏe không được như các bạn cùng lứa nhưng vẫn giúp mẹ được các việc nhà mỗi khi đi học về, và năm nào chị cũng mua bảo hiểm cho bé nhưng chưa lần nào phải dùng tới, cháu thứ ba hiện đang học lớp 4 là bé gái rất xinh xắn và nhanh nhẹn. Xung quanh gia đình chị ở cũng nhiều bà con và Le còn được biết Mẹ chị làm tổ trưởng tổ dân phố ở khu gia đình chị ở.
Theo PhaLe và nhóm xác minh nhận thấy gia đình chị cũng không đến nỗi khó khăn vì có 3 người cùng làm gia tiền, tuy không nhiều nhưng đủ lo cho một gia đình với 5 người.

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
  • Mạng là ảo nhưng tình thương yêu là có thật!
Trả lời #9 vào: 02-03-2012 21:03:16
My Darling đã viết:
Trích dẫn

Trường hợp gia đình chị Hằng hôm trước chị Nhatle, anh Shuchi và mình cùng với chị phanthihue đã đi XM rùi . Có gì chị Nhatle sẽ viết bài XM lên sau .

Thân

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #8 vào: 02-03-2012 20:54:07
yugidazai đã viết:
Trích dẫn
@chị PhaLe, chị traithuongyeuthuong: ko biết hai chị có thể sắp xếp thời gian xác minh TH chị Hằng đc ko ạ,xin cám ơn :P

@Yugi
trường hợp này My Darling cùng các bạn đã đi xác minh nhưng ko thông báo lại cho cả nhà bt.
chỉ mới đây khi cập nhật thì My Darling mới cho bt là đã xác minh rồi trong topic CLBXMMN .và lehung cũng đã nhắc nhở.
Mong các bạn trong nhóm xác minh nhanh chóng lên bài cho cả nhà bt tình hình của chị Hằng.Thân.

Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
Ta có thêm ngày nữa để yêu thương.

Ngủ rồi yugidazai

Trả lời #7 vào: 02-03-2012 20:49:53
MyDarling đã viết:
Trích dẫn
Trường hợp gia đình chị Hằng hôm trước chị Nhatle, anh Shuchi và mình cùng với chị phanthihue đã đi XM rùi . Có gì chị Nhatle sẽ viết bài XM lên sau .

Nhờ a MyDarling nhắc chị Nhatle dành chút thời gian cập nhật thông tin xác minh với ạ :)
cám ơn anh.
Thân.

Ngủ rồi PhaLe

Trả lời #6 vào: 09-01-2012 00:05:15
Chào cả nhà! PhaLe sẽ nhận xác minh trường hợp này, nhưng phải để sau tết nguyên đán PhaLe mới đi được. Vậy mọng mọi người đợi tin từ Le nha.

linh_gau

• bạn
Trả lời #5 vào: 06-01-2012 13:19:50
Làm sao để em có thể tham gia trực tiếp các hoạt động thực tế của diễn đàn, em ở hóc môn cũng hơi xa thành phố nhưng em rất muốn tham gia.

Ngủ rồi kiepngheo

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #4 vào: 06-01-2012 13:12:03
mình hay về quận 9, vì ngày xưa mình học quận 9. tuần nào cũng về chới hết. mình muốn tham gia ClB xác minh miền nam mà không biết làm thế nào? mình tham gia với được không?

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #3 vào: 01-01-2012 20:11:07
xulanhphanlan đã viết:
Trích dẫn
Mong CLB XM Miền Nam dành chút thời gian. XM tìm phương án giúp đỡ cho gđ Chị Hằng. trước tết âm lịch này đc kg ạh. Thanks All

Thân

Khu vực này thì phải nhờ sự trợ giúp của hai người đẹp Phale và traithuongyeuthuong rồi.ko bt các bạn có thể XM cho cả nhà bt tin đc ko ? :)

Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
Ta có thêm ngày nữa để yêu thương.

Ngủ rồi xulanhphanlan

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 101
Trả lời #2 vào: 01-01-2012 19:46:07
Mong CLB XM Miền Nam dành chút thời gian. XM tìm phương án giúp đỡ cho gđ Chị Hằng. trước tết âm lịch này đc kg ạh. Thanks All

Thân

Ngủ rồi phanthihue

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #1 vào: 01-01-2012 17:20:20
Nhà có 2  vợ chồng và  3  đứa con , Dì tên  Hằng chồng  dì  phụ thợ  hồ, bị  bệnh  men  gan cao còn  dì thì bị bệnh  viêm cổ  tử  cung  nặng dì  vẫn   hằng  ngày  gánh  tàu  hủ  đi  bán  khắp  nơi ,  1h chiều bắt đầu đi  đến  tối  mới  về, buổi  sáng thức  dậy  sớm  để  lo  cơm  nước , các con  đi học  dì cũng  ko có  tiền  đóng  học  phí, đứa con trai  đầu  17 tuổi  học  lớp  10  phải  nghỉ  học vì  ko  có tiền  đóng học , còn  chồng  dì  đang  bị  bệnh  men  cao cũng  không có  tiền  nằm  viện  điều trị, một  gánh  tàu hủ của dì cũng  chẳng  lời  là  bao  nhiêu , cũng  chỉ  đủ  bữa ăn  hằng  ngày  còn  các  chi  phí  khác  thì dì  ko  thể , thật  khó cho  dì  ,  nhiều  lúc  phải  vay  mượn  khắp  nơi. Trong  nhà chỉ  có  một  chiếc  xe  máy    các con  chị  ko có  xe đạp để  mà  đi một  mình  dì  phải  đưa  rước các  con , rồi đi  chợ,  buổi trưa  thì  đón  các con  về, các con dì  ko  ở  bán  trú  vì  ko  có tiền  đóng  vì  vậy  hằng  ngày  phải  canh  giờ  giấc  để  đón  các  con,nhà  dì cũng có sổ  hộ  nghèo  nhưng  cũng  phải  đóng tiền học  như các  học sinh  bình thường,
Căn  nhà  thì  không có  cửa  xung  quanh  ngôi  nhà thì  toàn  chắp  vá
hiện  tại chồng bị  bệnh, các  con đi học , dì  bị bệnh phụ khoa  nặng , dì  cũng  đành  bất  lực gánh  tàu  hủ  của dì  ko  thể  chi trả  hết  được
Địa Chỉ nhà Dì Hằng. 1 đường 12C phường  long thạnh  mỹ , Dì kg  có số điện thoại để liên lạc

Huế có  chụp  hình của  dì , gánh  tàu hủ của dì  hằng