Tác giả Chủ đề: Nhắc nhở TV Linhnhi và Groups \\\"CMNV\\\"  (Đã xem 9994 lần)

Ngủ rồi Nhóm_NTCM

• NTCM
  • Tích Cực
  • Thích 44
  • Kết Nối Yêu Thương
Trả lời #21 vào: 09-06-2011 12:31:50
Admin xin chép tặng cả nhà bài \\\"Vẫn có em bên đời\\\" của nhạc sĩ Trịnh Công Sơn để khép chủ đề này lại.

Chúc mọi người thân tâm an lạc, vui vẻ và đừng quên người bên cạnh.

Vẫn có em bên đời
NS: Trịnh Công Sơn.

1. Vẫn thấy bên đời còn có em
Tấm lòng em như lá kia còn xanh
Rừng ơi hãy giữ cho bền nhé
Những cành hoa phai quá không đành

Em đã đến nơi này tựa như cánh én
Dịu dàng trao chút hương hoa mùa xuân
Nhớ gì mà nắng vàng cánh rừng
Thương ai mà sương khuya vội vàng buông
Chiều nay bên trời xao xuyến
Còn em trong từng nhớ thương

2. Vẫn thấy em cười đùa đó đây
Mái nhà năm xưa tóc em còn bay
Gặp nhau giây phút trong đời ấy
Nỗi gì bâng khuâng vướng chân hoài

3. Mỗi vết thương lành, một nỗi vui
Mắt cười mênh mông giữa đôi bàn tay
Dù em khẽ bước không thành tiếng
Cõi đời bao la vẫn ngân dài.

Tin vào Lòng Nhân Ái

Ngủ rồi Xelan90

Trả lời #20 vào: 09-06-2011 12:05:05
Xin phép cả nhà cho tôi mượn đất “tâm sự mỏng” với bạn MinhMan chút xíu
@MinhMan: Cảm ơn bài viết chia sẻ “bức xúc quá” của bạn khá dài, khá hay. Thể hiện sự quan tâm thật tình của bạn đối với topic này đúng không bạn?
Và nếu hiểu thêm một tí xíu nữa thôi thì càng hay hơn. Ở đời ai cũng vốn có niềm hãnh diện tự nhiên & định kiến, nên ít ai chịu người khác lên lớp mình lắm. Có những việc mình làm sai trái mười mươi, nhưng có ai thẳng thừng nói mình sai giữa đám đông như thế này theo phản ứng tự nhiên, thì bằng mọi giá tôi phải bảo vệ ý kiến của tôi thôi. Trừ khi bạn biết “nghệ thuật” tranh luận thì mới thuyết phục được họ & tình cảm chúng ta lại càng xích lại gần nhau hơn. Còn nếu vụng về thì có thể biến bạn thành thù như chơi bạn à!
Những gì cả nhà góp ý xây dựng với LinhNhi có thể theo thời gian bạn ấy sẽ hiểu ra. Bạn ấy còn trẻ, đẹp trai, yêu đời, yêu người lắm bạn à!
Còn việc bạn “xúi”: “neu muon phai xin phai muon khi nao muon khong cho thi moi AN CAP BAN QUYEN nhe chi yeu!!!” Cái này tôi thấy hơi bị tiêu cực nha bạn. Hihihi
Việc bạn đã xin lỗi & viết bài không dấu ngắn ngắn còn chấp nhận được, dài quá tôi hết dám bao che bạn rồi. Hihi. Nếu bạn thích gõ chữ có dấu tôi sẽ trao đổi thêm với bạn ngoài DĐ heng! (Y!M: xelan90)
Thân mến!

LinhNhi

• bạn
Trả lời #19 vào: 09-06-2011 11:43:58
@ minhman : Chi yeu cam on em yeu da chi bao nha. :kiss:  :kiss:  :kiss:

@ bymyside : uhm. thì anh có nói gì đâu mà rào trước thế. Công là vốn tự có, mất chút không sao. Với lại anh chỉ sợ mất tiền thôi.

Bác Mod giúp lock topic cái này hộ em được không ạ?

Ngủ rồi bymyside4

Trả lời #18 vào: 09-06-2011 10:21:21
@ minhman : Linhnhi là 1 bạn trai, và mọi chuyện đã qua lâu lắm rồi. Tốt nhất là không nhắc lại, hay thảo luận gì nữa chị ah.
@LinhNhi : Lỡ anh có đọc bài rồi, thì tham khảo thôi nha, đừng viết gì nữa nha, mất công lắm đấy  :)
Cái gì qua rồi thì để nó qua đi. Hiện tại mới quan trọng  :)
Chúc cả nhà vui vẻ.

LinhNhi

• bạn
Trả lời #17 vào: 09-06-2011 09:19:57
Chao tat ca moi nguoi!                                               truoc het em xin loi moi nguoi vi em khong biet danh dau mong moi nguoi bo qua.                                                                  em la thanh vien moi cua NTCM ,mat du em chua lam tu thien gi trong dd ca,nhung em dang doc toi day thi buc xuc qua,nhin voi 1 khach quan thi em thay chi Linhnhi lam nhu the thi kg dung vi BQT cua NTCM da noi neu nhu chi muon mo cho minh 1 groups rieng thi ho co the giup do chi chia se nhung gi ho biet de giup xa hoi ,nhung chi da thieu lich su cua 1nha hao tam de lam tu thien.neu lich su cua chi khong co thi lam sao co the dung ra to chuc 1 groups tu thien khac cho rieng minh de giup moi nguoi.mac du moi nguoi lam tat ca chi vi giup nhung ngheo kho co don bat hanh.Co the voi suy nghi cua chi bay gio la minh khong lam gi sai trai nen khong tho then voi luong tam.nhung duong doi con dai lam chi a, neu chi biet ke tren nguoi duoi phep lich su cua 1 con nguoi (biet kinh tren nhuong duoi,xin phep hoc hoi dang hoang,nhung di nhien la can phai thong qua chu nhan coi ho co dong y ,va can chi dan gi them de phat huy tai nang cua minh ,de giup it cho xa hoi)thi em nghi chac khong den noi nao.Tat ca chung ta deu muon lam 1 dieu gi do co it co xa hoi thi hay dung chinh TAM,NHAN va BAN LANH THUC SU cua minh .Hay dung dau oc cua minh suy nghi 1 cach tinh te ti de lay niem tin cua moi nguoi thi moi la 1 nguoi lanh dao tot co duong loi CHINH CHAN,TRONG SANG,THANH BACH ,QUAN MINH CHANH DAI nho la co ke tren nguoi duoi,DI THUA VE GUI neu muon phai xin phai muon khi nao muon khong cho thi moi AN CAP BAN QUYEN nhe chi yeu!!!                                        Mong chi som thanh cong qua bai hoc nay ,va lay lai long tin cua THE GIAN de lam 1nguoi lanh dao co UY TIN, TRONG SANG &MINH BACH .tu minh dung len bang chinh doi chan ,ban tay va khoi Oc dung chinh ban linh minh tao ra mong chi som thanh cong qua buoc ngoac nay.Dung day voi cai toi cua minh nhe!!!                                                     Neu nay gio em co noi gi qua loi thi xin cac BAC bo qua cho em nhe. thanks

Ngủ rồi TunTun

Trả lời #16 vào: 07-06-2011 11:03:47
Hi cả nhà,

Mình có đọc topic này và xem cả bên http://groups.google.com/group/ChonMotNiemVui

Mình có vài ý kiến nhỏ:
- Nói Linhnhi \\\"copy và la làng\\\" k hẳn đúng, vì Linhnhi có ghi trên web group về diễn đàn NTCM và kêu gọi mọi người trong nhóm (của Linhnhi) tham gia lập quỹ để giúp đỡ các trường hợp bên NTCM. Mỗi hoàn cảnh Linhnhi đều đưa link bên NTCM vào. Do vậy không thể nói là một DD khác mà coi đây là nhóm của Linhnhi thôi. Mình cho rằng nếu ai có google ra và có vào đọc thì sẽ biết đến NTCM, chứ khó hiểu lầm đc.
- Đơn giản là hãy coi group của Linhnhi là nhóm giống 1 số nhóm trên DD nhưng thay vì các mem trong group của Linhnhi đều tham gia NTCM thì Linhnhi đại diện tham gia. Xin lưu ý là Linhnhi kêu gọi các mem trong group \\\"giúp đỡ các hoàn cảnh bên NTCM\\\"
- Việc Linhnhi sử dụng quy trình và mẫu biểu của NTCM để quản trị nhóm của Linhnhi trong việc tham gia vào hỗ trợ 1 số chương trình và hoàn cảnh tại NTCM theo mình là không ảnh hưởng đến NTCM và cũng dễ dàng vì tương thích với hoạt động của NTCM.
- Kêu gọi những người trước đây chưa làm từ thiện và không quan tâm đến từ thiện không đơn giản chút nào. Mình cũng đã từng kêu gọi bạn mình làm từ thiện với mình nhưng có đứa ok, đứa không nên mình cũng chia sẻ cùng Linhnhi trong việc Linhnhi làm.
- Mỗi người 1 tính cách và 1 cách sống, không phải ai làm từ thiện cũng giống nhau và không phải ai cũng muốn tham gia và ràng buộc vào một tổ chức nào đó nên nếu đưa mục đích thiện nguyện lên trên thì thì mọi người hãy mở lòng với nhau. Mình nghĩ việc Linhnhi đã làm với mục đích tốt, có tác dụng tốt cho NTCM hơn nhiều vấn đề bản quyền ở đây.

Trường hợp này mình nghĩ chỉ cần Linhnhi và admin trao đổi với nhau và Linhnhi nêu trên web group là nhóm lập ra để giúp đỡ các hoàn cảnh tại NTCM, có sử dụng quy trình biểu mẫu tại NTCM cho thuận tiện trong hoạt động là được. Rất tiếc nếu vì tranh luận trên topic này mà Linhnhi và group không tham gia NTCM hay không tiếp tục hỗ trợ các hoàn cảnh của NTCM như group Linhnhi vẫn làm.

Nhân tiện đây đề nghị mọi người xem lại cách comment vì mình đọc thấy hơi nặng nề. Nhắc nhở và trao đổi nhẹ nhàng sẽ đi vào lòng người hơn.

Thân mến,

Ngủ rồi anhhoang.httyt

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #15 vào: 06-06-2011 14:37:49
Rongreu đã viết:
Trích dẫn
Mình nghĩ bạn Linhnhi nên ngẫm lại mấy điều này:

Theanh đã viết:
Trích dẫn

Không nên Lấy mục đích để biện minh cho phương tiện bạn ạ! Mình làm từ thiện khác với chiếc xe cấp cứu, không thể chạy ngược chiều, lấn làn với chỉ lý do: Tôi đi cứu người mà...

Xây dựng được niềm tin đã khó, giữ được nó lại khó bội lần.

LinhNhi đã viết:
Trích dẫn

-Chúng ta đang ở nước tự do ngôn luận cơ mà, bình quyền là điều ai cũng muốn.

-Đề nghị cuối cùng của em mong anh vui lòng đáp ứng. Khóa topic và ban nick của em và cho nó lặn xuống.

->Ủa, câu chuyện tự bạn gợi ra, rồi kêu khóa là sao? Cho tui tụi ý kiến nữa chứ...? Bạn nói tự do mà...?

LinhNhi đã viết:
Trích dẫn

Không phải ai đi chung trên một con đường đều tin tưởng lẫn nhau. Mà vấn đề đâu có gì to tát. Chỉ là cái quy trình hoạt động. Công thức tốt tại sao không để nhiều người dùng. Mà cứ phải giữ cho riêng mình.

Hoạt động của mọi người đâu phải Kinh Doanh hay Thương mại hóa mà phải quan trọng vấn đề bản quyền.

-> Tôi nghĩ, nếu bạn trao đổi trước thì chẳng ai hẹp hòi hay nhắc nhở bạn cả. Mọi người cũng đã nói sẵn sàng hỗ trợ kia mà? Nhưng bạn cần phải nói trước với mọi người, đó là nguyên tắc NTCM. Vã lại, mọi người cũng chỉ nói là \\\"nhắc nhở\\\", chứ có ai nói \\\"cảnh cáo\\\" nặng nề đâu? Nếu là DD khác, tôi nghĩ từ \\\"cảnh cáo\\\" sẽ được dùng tới!

Bạn nghĩ sao nếu một người nào đó lợi dụng danh nghĩa từ thiện, vào nhà NTCM mang tất cả nội quy, hình ảnh làm một web riêng, sau đó kêu gọi gây quỹ? NTCM có bị liên lụy hay không? Vậy thì đầu tiên muốn dùng bạn phải nói mình là ai? Sử dụng trong mục đích gì? Có cam kết hẳn hoi thì mọi người mới yên tâm được...!

Bạn không thể mượn cớ từ thiện, thiện nguyện để làm bất cứ điều gì sai nguyên tắc và pháp luật. Không thể vào một ngôi nhà đẹp, thấy cái giường nệm đẹp của chủ nhân đang xếp xó trong kho rồi lẳng lặng mang về đi cho người nghèo khác. Khi chủ nhân hỏi đến thì: Ủa, anh đâu có dùng đến nó đâu? Thấy đẹp, anh không dùng phí nên tui mang đi cho người ta rồi. Tôi đâu có tham đâu, tui đi giúp người nghèo mà...!

Xin lỗi, tôi đã theo dõi Topic này và không hề muốn ý kiến, nhưng đến lúc này thì thành thật nói với bạn và thành viên của bạn (người nhờ bạn post bài ở trên) rằng: \\\"Vừa copy vừa... la làng!\\\"

Những lời lẽ của bạn và thành viên của bạn (người nhờ bạn post bài ở trên) đưa ra chỉ là trò ngụy biện, không muốn nói là xảo biện!

Với một nền tảng như vậy, tôi nghĩ để xây dựng được niềm tin từ người khác thật khó đó bạn ạ!

Hãy xem những lời chê trách, góp ý hôm nay là bài học, bạn sẽ lớn hơn rất nhiều! Tôi nghĩ đó cũng là một cách giúp mà NTCM dành tặng cho bạn!

Chào bạn. Thân ái và quyết thắng! (Từ này là mượn của bạn đấy, xin phép nhé!)

trước khi chê trách ai đó thì hãy nên nhìn nhận lại bản thân xem mình đã đủ dũng cảm như họ chưa nếu chưa thỳ hãy cứ đứng lặng một chỗ và nhìn sự thay đổi của cuộc sống đi .
Bạn nên mua sách Đắc Nhân Tâm mà đọc . T nghĩ sẽ giúp ích cho bạn và những ai đó có mong muốn trong tương lai làm NHÀ PHÊ BÌNH XÃ HỘI

Ngủ rồi anhhoang.httyt

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #14 vào: 06-06-2011 14:27:52
Linhnhi ở đây giống mình rồi  :):):)
tuy nhiên các bạn ạ trước khi nói họ là thế này thế nọ thì hãy nên nhìn nhận và xem xét lại bản thân mình đã làm được gì cho đời chưa.
Hay thấy người ta chỉ là lấy ý tưởng trên diễn đàn NTCM để việc từ thiện được nhân rộng ra xa thì bắt đầu soi mói , nói là thế này thế nọ.
Bản thân tôi đã là từ thiện thì mọi nguyên tắc đối với tôi nó chỉ là con số 0 tròn trĩnh và mọi quyền lợi cho bản thân tôi thì không bao giờ đề cập đến .
Từ thiện ở đây là phải là làm với cái tâm của mình , linhnhi làm thế này không làm cho NTCM bị mang tiếng , bị truy tố trước pháp luật , bị mang tiếng xấu . mà nó chỉ làm cho NTCM có thêm tiếng thơm thôi .
Mình mong những bạn đã comment hay kể cả là admin hãy suy nghĩ lại trước khi lên tiếng nhận xét hành động và việc làm của một ai đó
Thân !

Ngủ rồi KevinHieu

Trả lời #13 vào: 27-09-2010 18:10:39
nguoithuhaihai đã viết:
Trích dẫn

Nhưng iem là người vốn “tin ở hoa hồng” nên tin rằng, ít bữa sau bác linhnhi sẽ ko còn làm iem thất vọng như hôm nay nữa. :P

Mình phụ bác 22 một tay xì van hạ nhiệt cái hot topic này một chút nhỉ :

Mình có thắc mắc nho nhỏ là tại sao bạn Linhnhi phải mở thêm diễn đàn CMNV nhỉ ? kinh nghiệm 20 năm làm wản lý nhân sự cho mình thấy không có gì phức tạp và chán ngán bằng công tác điều hành \\\" làm dâu trăm họ \\\" và \\\" vác tù và hàng tổng \\\" ... ở diễn đàn NTCM ban wản trị đã xây dựng xong một sân chơi lý tưởng cho mọi thành viên tham gia thì ta cứ việc reg nick vô wậy, ai có sức dùng sức, ai có money thì dùng money ...còn không thì vỗ tay ủng hộ chia vui với các bạn khác làm việc thiện thì cũng là mình làm việc thiện rùi ... mấy vụ điều hành phức tạp kia để Admin và các Mods lo dùm đi ...

Và ở diễn đàn cũng đâu cấm các bạn thành lập nhóm Exoplatform của các bạn ? như mình đây cũng có nhóm \\\"Kevin và đồng bọn\\\", và mình biết còn những nhóm khác như nhóm \\\"sinh viên ĐH Ngọai Thương TP.HCM\\\", nhóm \\\"sinh viên ĐH Mở TP.HCM\\\", nhóm \\\"hâm mộ anh Tiger\\\" và biết đâu sắp tới sẽ có nhóm \\\"những người bạn Doremon của anh gì gì có các nick dài ngoằng Ngôi Sao Chiếu Mệnh ... \\\"

Vậy nhé bạn Linhnhi, mong bạn sau thời gian \\\"nghỉ ngơi\\\" bình tâm trở lại, bạn và những người bạn Exoplatform của bạn sẽ tiếp tục sinh họat dưới mái nhà NTCM, cùng chung tay lan tỏa lòng Nhân Ái với chúng tôi, những kẻ \\\" khùng điên \\\" giống bạn ...

Tái bút : riêng đề tài bị mắng là lũ \\\" khùng, điên, dở hơi biết bơi, chắc là trước làm việc xấu xa bậy bạ nhiều wá nên bây giờ phải chuộc lỗi, chắc lại tư túi gì đây ... \\\" sẽ là một topic hay khác, nhưng không nên viết ở đây để tránh làm loãng tính nghiêm túc của chủ đề chính.

Thân,

Ngủ rồi nguoithuhaihai

Trả lời #12 vào: 27-09-2010 17:04:01
Ui, thấy bác linhnhi nhận ra việc làm ko đúng của mình- “do vồn vã hoàn thiện group nên em đã copy nó từ dd NCTM” (linhnhi viết)
để rồi: “Gửi đến BQT lời xin lỗi chân thành”
nên iem bravo bác linhnhi quá xá.

Vậy mà đọc những gì bác post lên tiếp theo, hic! iem thất vọng quá.

Nhưng iem là người vốn “tin ở hoa hồng” nên tin rằng, ít bữa sau bác linhnhi sẽ ko còn làm iem thất vọng như hôm nay nữa. :P

Ý, nói thêm xíu, bác linhnhi viết:

LinhNhi cũng không biết nick nào đó đã báo cáo như thế nào với anh..”

Hehe, bác linhnhi ui! Thời đại ni, chỉ cần enter một phát là mọi thông tin (đã đưa trên NET) đều hiện ra tuốt tuồn tuột, cần j phải ai báo cáo báo kiếc nhỉ? Mà bác biết đấy, gia đình NTCM có hơn 3.500 thành viên, nghĩa là có hơn 7.000 con mắt. Có động tĩnh j liên quan đến  NTCM mà qua mắt được họ chứ?
“nick nào?”. Trả lời: “nick 3.500”,  :ohmy:

LinhNhi

• bạn
Trả lời #11 vào: 27-09-2010 12:05:22
Mình nghĩ bạn Linhnhi nên ngẫm lại mấy điều này:

Theanh đã viết:
Trích dẫn

Không nên Lấy mục đích để biện minh cho phương tiện bạn ạ! Mình làm từ thiện khác với chiếc xe cấp cứu, không thể chạy ngược chiều, lấn làn với chỉ lý do: Tôi đi cứu người mà...

Xây dựng được niềm tin đã khó, giữ được nó lại khó bội lần.

LinhNhi đã viết:
Trích dẫn

-Chúng ta đang ở nước tự do ngôn luận cơ mà, bình quyền là điều ai cũng muốn.

-Đề nghị cuối cùng của em mong anh vui lòng đáp ứng. Khóa topic và ban nick của em và cho nó lặn xuống.

->Ủa, câu chuyện tự bạn gợi ra, rồi kêu khóa là sao? Cho tui tụi ý kiến nữa chứ...? Bạn nói tự do mà...?

LinhNhi đã viết:
Trích dẫn

Không phải ai đi chung trên một con đường đều tin tưởng lẫn nhau. Mà vấn đề đâu có gì to tát. Chỉ là cái quy trình hoạt động. Công thức tốt tại sao không để nhiều người dùng. Mà cứ phải giữ cho riêng mình.

Hoạt động của mọi người đâu phải Kinh Doanh hay Thương mại hóa mà phải quan trọng vấn đề bản quyền.

-> Tôi nghĩ, nếu bạn trao đổi trước thì chẳng ai hẹp hòi hay nhắc nhở bạn cả. Mọi người cũng đã nói sẵn sàng hỗ trợ kia mà? Nhưng bạn cần phải nói trước với mọi người, đó là nguyên tắc NTCM. Vã lại, mọi người cũng chỉ nói là \\\"nhắc nhở\\\", chứ có ai nói \\\"cảnh cáo\\\" nặng nề đâu? Nếu là DD khác, tôi nghĩ từ \\\"cảnh cáo\\\" sẽ được dùng tới!

Bạn nghĩ sao nếu một người nào đó lợi dụng danh nghĩa từ thiện, vào nhà NTCM mang tất cả nội quy, hình ảnh làm một web riêng, sau đó kêu gọi gây quỹ? NTCM có bị liên lụy hay không? Vậy thì đầu tiên muốn dùng bạn phải nói mình là ai? Sử dụng trong mục đích gì? Có cam kết hẳn hoi thì mọi người mới yên tâm được...!

Bạn không thể mượn cớ từ thiện, thiện nguyện để làm bất cứ điều gì sai nguyên tắc và pháp luật. Không thể vào một ngôi nhà đẹp, thấy cái giường nệm đẹp của chủ nhân đang xếp xó trong kho rồi lẳng lặng mang về đi cho người nghèo khác. Khi chủ nhân hỏi đến thì: Ủa, anh đâu có dùng đến nó đâu? Thấy đẹp, anh không dùng phí nên tui mang đi cho người ta rồi. Tôi đâu có tham đâu, tui đi giúp người nghèo mà...!

Xin lỗi, tôi đã theo dõi Topic này và không hề muốn ý kiến, nhưng đến lúc này thì thành thật nói với bạn và thành viên của bạn (người nhờ bạn post bài ở trên) rằng: \\\"Vừa copy vừa... la làng!\\\"

Những lời lẽ của bạn và thành viên của bạn (người nhờ bạn post bài ở trên) đưa ra chỉ là trò ngụy biện, không muốn nói là xảo biện!

Với một nền tảng như vậy, tôi nghĩ để xây dựng được niềm tin từ người khác thật khó đó bạn ạ!

Hãy xem những lời chê trách, góp ý hôm nay là bài học, bạn sẽ lớn hơn rất nhiều! Tôi nghĩ đó cũng là một cách giúp mà NTCM dành tặng cho bạn!

Chào bạn. Thân ái và quyết thắng! (Từ này là mượn của bạn đấy, xin phép nhé!)

Ngủ rồi laohatien

Trả lời #10 vào: 27-09-2010 11:53:42
Rất buồn khi đọc những lời trên của linhnhi. Mình nghĩ là mọi việc làm, cử chỉ, lời nói, hành động của từng thành viên đều nên dựa trên quy chế ứng xử, quy tắc hoạt động của diễn đàn. Bởi vì những quy chế, quy tắc trên lập ra để mọi người dựa vào đó làm \\\"bản lề\\\" cho các hoạt động của riêng mình.
Ở đây mình cũng không cần thiết phải nhắc lại ý nghĩa của những quy chế, quy tắc ở trên lập ra dể làm gì, nhưng với tấm lòng chân thành, trách nhiệm của thành viên, với tình cảm bấy lâu nay của nồi cháo miền bắc mình xin tâm sự đôi điều với bạn.
Điều đầu tiên, rất tiếc là chúng ta đã ngồi với nhau nhiều nhưng chưa một lần lão và mọi người được biết đến hoạt động ngoài diễn đàn cũng như tâm sự của bạn về hướng xử lý cho các hoạt động mà bạn muốn gây dựng, muốn đóng góp cho xã hội hơn nữa. Giá như linhnhi trao đổi với bọn mình thì chắc đâu phải nhắn nhủ:
\\\" @Gửi các bạn Nồi cháo hà nội: Tôi luôn muốn tham gia cùng các bạn. Và tôi hi vọng các bạn sẽ hiểu và thông cảm cho tôi. Thực sự tôi không muốn xa các bạn. Tôi yêu các bạn nhiều lắm. Hi vọng mọi người vẫn sẽ chào đón tôi khi tôi tới Chùa để nấu cháo cùng các bạn \\\"
Điều thứ hai laohatien muốn linhnhi hãy đặt mình vào vị trí một người muốn làm việc thiện hoàn toàn chưa biết gì đến NTCM, dùng google dạo quanh như bao người khác để tìm việc thiện nào đó cho mình cống hiến, đóng góp cho cuộc sống, cho xã hội, thử xem nếu trên google có tới hai chương trình hoạt động giống hệt nhau nhưng của hai trang web khác nhau, bạn sẽ phải chọn lựa, phải đánh giá, tìm hiểu. Như vậy vô hình chung bạn đã gây phương hại cho chương trình của NTCM trên một phương diện nào đó.
Cuối cùng mong Linhnhi bình tĩnh lại và hãy tự mình đặt ra những câu hỏi và tự tìm câu trẳ lời ở phương diện đối lập thì linhnhi sẽ hiểu và cảm thông hơn. Khóa và ban nick là để linnhi đừng nóng vội mà không kiềm chế post lên những bài gây phương hại cho bản thân bạn và hiệu ứng không tốt cho diễn đàn mà thôi. Hy vọng trong thời gian treo nick linhnhi sẽ hiểu mọi người hơn. Thân!

Ngủ rồi Nhóm_NTCM

• NTCM
  • Tích Cực
  • Thích 44
  • Kết Nối Yêu Thương
Trả lời #9 vào: 27-09-2010 11:27:37
@ All: Admin đã treo nick LinhNhi một tuần.

Tin vào Lòng Nhân Ái

LinhNhi

• bạn
Trả lời #8 vào: 27-09-2010 11:13:48
Trích dẫn

Bài mới đăng của một thành viên CMNV đã làm hỏng giá trị của bài viết của LinhNhi đã đăng trước đó.

Nếu bài viết của em có giá trị thật sự thì em nghĩ người ta có làm gì thì giá trị của nó cũng không thay đổi.

Các anh đã không thích nhận sự xin lỗi thì em cũng không ép.

Chỉ vì thành viên trong nhóm em muốn được nói lên suy nghĩ của mình mà lại cấm sao. Chúng ta đang ở nước tự do ngôn luận cơ mà, bình quyền là điều ai cũng muốn. Chẳng nhẽ cứ vô đây là phải theo cách anh từ A-Z sao. Đành rằng mỗi tổ chức đều có quy định riêng của mình, Nhưng em đã làm gì phương hại đến các anh cơ chứ.

Em không muốn đây trở thành chủ đề hot của DD. Đề nghị cuối cùng của em mong anh vui lòng đáp ứng. Khóa topic và ban nick của em và cho nó lặn xuống.

Thanks !

@Gửi các bạn Nồi cháo hà nội: Tôi luôn muốn tham gia cùng các bạn. Và tôi hi vọng các bạn sẽ hiểu và thông cảm cho tôi. Thực sự tôi không muốn xa các bạn. Tôi yêu các bạn nhiều lắm. Hi vọng mọi người vẫn sẽ chào đón tôi khi tôi tới Chùa để nấu cháo cùng các bạn

Ngủ rồi Nhóm_NTCM

• NTCM
  • Tích Cực
  • Thích 44
  • Kết Nối Yêu Thương
Trả lời #7 vào: 27-09-2010 10:43:48
Chào LinhNhi và mọi người,
Bài mới đăng của một thành viên CMNV đã làm hỏng giá trị của bài viết của LinhNhi đã đăng trước đó.

BQT tôn trọng những ước muốn, hoài bão của LinhNhi và nhóm bạn, đồng thời sẵn sàng chia sẻ kinh nghiệm, kiến thức nếu được yêu cầu giúp đỡ. Tuy nhiên, chúng ta cũng cần phải tuân theo những nguyên tắc làm việc khác nữa.

Thành viên LinhNhi hãy suy nghĩ thật chín chắn trước khi đăng bài. Admin sẽ xử lý khi cần thiết.
Thân.

Tin vào Lòng Nhân Ái