Tác giả Chủ đề: Hà Nội (Đống Đa) - Bà Châu - Nghèo khó, bán rau, nuôi cháu  (Đã xem 16254 lần)

Ngủ rồi tuliptim

Chào cả nhà, do em ghost3010 bận nên có nhờ em up bài hộ em ý.

Hôm 19/08 em cùng chị tuliptim có thăm lại TH của bà Vương Tô Châu.
Hiện nay bà ko còn bán rau nữa mà chuyển qua bán dứa gai ở chợ Ngô Sĩ Liên, lãi được khoảng 1 ngàn đồng một quả. Hai cháu của bà, hiện cháu lớn đang học lớp 9, còn cháu nhỏ đang học lớp 2 mặc dù năm nay đã 11 tuổi (do em phát âm kém nên ở lại lớp). Năm học trước, cháu nhỏ được miễn tiền học và được hỗ trợ cho quần áo sách vở bút, còn cháu lớn không được miễn giảm do đã lên học THCS. Năm nay, cháu nhỏ ko được miễn tiền học nên cần sự trợ giúp của chính quyền và bà sẽ làm đơn xin miễn giảm tiền học cho 2 cháu. Vào đầu năm học, cháu lớn đóng tiền học khoảng 1 triệu.
Sinh hoạt phí hàng tháng hết khoảng 2 triệu đồng.

Trên đây là các thông tin em tìm hiểu được thông qua buổi đi thăm bà Châu, em nghĩ tới thời điểm này bà vẫn có thể tự lo được cho cuộc sống hàng ngày mặc dù cũng hơi khó khăn chút, nếu có thể diễn đàn xem xét CMKTX một khoản giúp các cháu vào năm học mới.
Anh chị em nào hay đi chợ Ngô Sỹ Liên thì qua mua dứa cho bà đắt hàng nhé. Số đt của bà là 01659541518

Ngủ rồi ruacon_xd

• Thành Viên Gắn Kết
  • Rất Tích Cực
  • Thích 11
Nhóm miền bắc sẽ qua thăm hỏi và cập nhập thông tin sớm về hoàn cảnh này ah!

Ngủ rồi nguyễn thị hồng Dung

Anh yugidazai đã viết:

Trích dẫn
yugidazai đã viết:
Mong các bác ở KV Hà Nội có thể đến thăm và cập nhật tình hình hiện tại TH này đc ko ạ? và xem có cần tiếp tục CMTX nữa ko?
 Xin cám ơn ạ

Mong các bạn khu vực này cập nhật giúp ạ. :)

Ngủ rồi yugidazai

yugidazai đã viết:
Trích dẫn
yugidazai đã viết:
Trích dẫn
Mong các bác ở KV Hà Nội có thể đến thăm và cập nhật tình hình hiện tại TH này đc ko ạ? và xem có cần tiếp tục CMTX nữa ko?
Xin cám ơn ạ :)

Ngủ rồi yugidazai

yugidazai đã viết:
Trích dẫn

Ngủ rồi yugidazai

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Cảm ơn thông tin của chị Chichchoe, Vịt cập nhật trong danh sách.

Rất mong các bạn trung chuyển và MTQ CMTX sẽ thông báo trên DD khi ngừng hoặc thay đổi mức CM để tổ TC-Tk có thông tin cập nhật chính xác.

Ngủ rồi chichchoe

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Mình đã hỏi lại Cát biển và Siro thì được biết trường hợp này đã ngừng CMTX từ tháng 4/2012. Trước đó Siro vẫn mua đồ và mang đến cho bà Châu,Siro đã có báo lại trực tiếp cho Cát biển về việc này rồi.

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
@ Khangsiro và nhóm Miền Bắc: Mong các bạn cập nhật tình hình và hiện này bà Châu còn nhận được 300.000đ CMTX từ chị Catbien không? Nếu không còn báo giúp ngừng từ tháng nào để Vịt cập nhật trong danh sách CMTX. Cảm ơn các bạn.

Ngủ rồi Khang Siro

@ Chị Cát: Em chưa hỏi xong tiền học phí & các khoản đóng góp cho nhà trường của cháu Trúc. Em sẽ cố gắng đưa thông tin chính xác & sớm nhất về việc này.
Em đồng ý là người trung chuyển việc ủng hộ tiền của chị tới trường hợp khó khăn của bà Châu. Mỗi tháng, em sẽ có trách nhiệm báo cáo tới chị biết quá trình ủng hộ trong tháng đó.

Trích dẫn
@ Các thành viên khác:
Em xin phép k0 nhận việc trung chuyển ủng hộ của các bác tới trường hợp khó khăn của bà Châu khi chưa có sự đồng ý từ ĐPV, BQT & khi chưa có phương án giúp đỡ. Thân ái !

Ngủ rồi Lason

rausachdonganh đã viết:
Trích dẫn
ngay 27/8 em qua cho ba hung ho 5kg gao bac huong , hang thang cung nhu vay

Nghĩa là mỗi tháng 5 kg gạo hả em ?Cảm ơn em nhiều nhé .

Ngủ rồi rausachdonganh

ngay 27/8 em qua cho ba hung ho 5kg gao bac huong , hang thang cung nhu vay

Ngủ rồi Lason

rausachdonganh đã viết:
Trích dẫn
chao moi nguoi
em co the giup do ba chau va cac chau bang luong thuc dc ko a. xin moi nguoi gop y

Việc này tốt quá rồi em ơi .Cụ thể em định giúp bà cháu cái gì ?Gạo hay dầu ăn..hay gì gì và số lượng bao nhiêu ?Em cho cả nhà cùng biết nhé .Cảm ơn em nhiều .

Ngủ rồi rausachdonganh

chao moi nguoi
em co the giup do ba chau va cac chau bang luong thuc dc ko a. xin moi nguoi gop y

Ngủ rồi catbien

Cám ơn chị pquyen và mọi người.
Do công việc bận nên hôm nay em mới lên diễn đàn cập nhật thông tin.
Em sẽ nhờ Siro trung chuyển tiền CM trường hợp bà Châu.
Catbien.