Tác giả Chủ đề: TP HCM - Nồi cháo từ thiện - Bệnh viện Nhân dân Gia Định  (Đã xem 143982 lần)

Ngủ rồi nguyễn thị hồng Dung

Cảm ơn Tiger đã khơi lại vẻ đẹp của “chị hai Gia Định”.
Mọi người nếu ai muốn thử làm “thiếu nữ bên nồi cháo” thì hãy đến 125 Xô Viết Nghệ Tĩnh nhé, sẽ rất vui và thú vị đấy. :)
Khác với không khí nhộn nhịp, bận rộn ở quán cơm 2000 đến với nồi cháo Gia Định mọi người sẽ được “nghỉ ngơi xơi cafe” cùng “chị hai” và cùng nhau bàn về những chuyện vui trong cuộc sống.
Hẹn gặp mọi người vào sáng chủ nhật hàng tuần nhé!

Ngủ rồi Tiger

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Hành trình của chị hai Gia Định hôm nay!

Thiếu nữ bên nồi cháo!

Chia ra hai nồi.

Thiếu nữ quậy cháo!  :ohmy:

Hoàn thành công đoạn nấu.

Một phút ham hố,  :woohoo:

Cùng bê lên taxi.

Rồi bê xuống.

Vào bệnh viện.

Nhìn đường mà đi chứ Gem kia...

Hôm nay mọi người xếp hàng trật tự và đẹp wa.   B)

Những tay múc lụa.   :P

Bệnh nhân bê những phần cháo nóng hổi.  ;)

Ham hố tí mà về nào.  :P   (Khổ!!! Chị hai Gia Định có hai nồi mà thằng Gem ngồi vậy làm bà con cứ tưởng 3 nồi   :laugh: )

Bé này chỉ sợ mất nồi cháo nên đứng canh hoài chờ mọi người đi lấy xe.

Đi 4 bánh, về 2 bánh.

Nghe bà con đồn gần đồn xa chị hai Gia Định bữa nay quá lứa lỡ thì nên nhiều bác đã nỡ lòng li dị (như bác Theanh chẳng hạn) nhưng hôm nay Tiger đi thì thấy chị vẫn còn trẻ lắm... :silly:   :woohoo:  Bởi vậy nên mấy bác gần xa tranh thủ chủ nhật ghé qua nhà chị chơi  :kiss: .
Mấy bác phụ trách chị Ba, chị Tư cho mọi người chiêm ngưỡng chút dung nhan của mấy chị nhé  :laugh: .

Tiger

Ngủ rồi chocohouri

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
ah mình thấy thông tin rồi, xin lỗi vì hỏi trùng. hẹn gặp mọi người nhé :)

Ngủ rồi chocohouri

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
mình là thành viên mới muốn giúp một tay cho nồi cháo, xin hỏi khoảng mấy giờ thì bắt đầu nấu, lúc mình tới địa chỉ trên cứ bấm chuông vào hay sao ạ? Có thể cho mình số đt của một ai đó không ạ, mình xin cám ơn nhiều

Ngủ rồi Blue_Gem_Vt_90

yugidazai đã viết:
Trích dẫn
@Blue_Gem_Vt_90: vay sang CN minh toi phu noi chao voi :)

Em phải sang topic này để trả lời bác cho đúng chủ đề.
Hoan nghênh bác tới nồi cháo. Thời gian và địa điểm chắc bác biết rồi. Chúc bác vui vẻ khj tham gia cháo nhé. :laugh:  :laugh:
Không bjk tuần này mọi người lo cho Trung Thu có quên nồi cháo hem nửa. :lol:  :lol:

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Chào slamdunk2590,

Rất vui bạn tham gia cùng nồi cháo, sáng chủ nhật bạn cứ đến địa chỉ 125 Xô Viết Nghệ Tĩnh, Phường 17, Q. Bình Thạnh, gặp anh Banbe6x nhé. Ah nếu đến mà thấy cửa đóng thì bạn bấm chuông hoặc tự động kéo cửa lên nha, mọi người đang nấu ở trong đó đấy, đừng bỏ về hén. Khoảng 10h kém 20 là sẽ chở cháo đến bệnh viện Nhân Dân Gia Định. Hẹn gặp nhé.

LBQ_DN

• bạn
mọi người mình là thành viên mới, mình muốn giúp sức, mình có thể tham gia cũng mọi người vào chủ nhật này ko?
khi mình tới địa điểm này làm sao để liên lạc với cả nhóm?
>0< thank mọi người nhiều lắm. thật sự mình rất muốn tham gia cùng.

LBQ_DN

• bạn
mọi người mình là thành viên mới, mình muốn giúp sức, mình có thể tham gia cũng mọi người vào chủ nhật này ko?
khi mình tới địa điểm này làm sao để liên lạc với cả nhóm?
>0< thank mọi người nhiều lắm. thật sự mình rất muốn tham gia cùng.

LBQ_DN

• bạn
Ái chà thấy người xếp hàng ở nồi cháo cũng đông và có vẻ đông hơn ở quán cơm nhà mình trên tivi nhỉ?  :ohmy:

Ngủ rồi Blue_Gem_Vt_90

Blue_Gem xin update tí thông tin về tình hình phát cháo ngày 29 tháng 8. Có lẽ ngày chủ nhật ấy là kỉ lục khi số lượng người nhận cháo tăng đột biến gần gấp đôi ngày thường khj dòng người  phải xếp thành 3 hàng dài chứ không phải 2 hàng vừa vừa như ngày thường. Theo đồng hồ của mình thì đúng 10 giờ 5 phút là nồi cháo hết veo. (nhưng mà hình như phát trước 10 giờ 1 tí, nhưng thế cũng là kỉ lục rùj) :laugh:  :laugh:
Hình ảnh có lẽ sẽ nói lên tất cả:

Ngủ rồi kinghack49

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Kinghack49 nhận lệnh . sẻ có mặt đúng giờ . mong anh giúp đỡ nhiều để em có thể hoạt động tốt hơn , Thân chào

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
ngọc phương đã viết:
Trích dẫn
ở THU ĐỨC thì số điện thoại mấy ạ [img/]

Điểm nấu cháo cho BV Đa khoa Thủ đức và thời gian nấu mời ngọc phương coi tại đây

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi vicuocsongnhanloai

• Rất Tích Cực
  • Thích 0
Đường Lê Văn Chí đó bạn,gần công ty may Việt Thắng. Địa điểm là bệnh vện đa khoa Thủ Đức.
Thân!

Ngủ rồi ngọc phương

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
ở THU ĐỨC thì số điện thoại mấy ạ [img/]

Ngủ rồi lathuvang

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 41
kinghack49 đã viết:
Trích dẫn
em xin 1 xuất vào hoạt động này , đựơc không ạ . anh chị có thể cho em biết địa điểm tập trung ,sdt ngừơi phụ trách , em mong là mình có thể đống góp 1 chút công sức , xin cảm ơn BQT

@kinghack49: hoan nghênh bạn đến với gia đình NTCM , đặc biệt là nồi cháo miền Nam. Thông tin bạn cần đây :
 Nồi cháo hoạt động mỗi Chủ Nhật hàng tuần.
- Địa điểm nấu cháo :
 * Từ 6h --->9h30 tại 125 Xô Viết Nghệ Tĩnh - P17 - Quận Bình Thạnh (Shop Nhịp Sống Trẻ), khi đến bạn cứ bấm chuông.
- Địa điểm phát cháo :
 * Từ 10h tại Bệnh viện Nhân Dân Gia Định ( số 1 Nơ Trang Long - Quận Bình Thạnh).
  Sau khi phát cháo xong trở lại địa điểm nấu cháo để làm đẹp các em nồi  :P.
- Số Đt người Phụ trách (Banbe6x) : 0916 092 600
 Rất mong sự chung tay của bạn. Chúc bạn vui khoẻ.

Lá thu vàng  không rơi