Tác giả Chủ đề: Hà Nội (Đan Phượng) - NNMU14 - Chị Hoa nuôi con thiểu năng  (Đã xem 30039 lần)

Ngủ rồi bymyside4

Chào cả nhà
Bymyside xin góp 300k cho anh chị, mong rằng ngôi nhà mơ ước sớm hoàn thành. Bymyside sẽ chuyển khoản cho Pen, nhờ anh Pen kiểm tra giùm nha( :) cảm ơn anh)
Chúc cả nhà sức khoẻ
Thân

Ngủ rồi tuliptim

Chào cả nhà, hôm thứ 7 em đã nhận 500k của bạn Duonganopen ủng hộ xây nhà chị Hoa, em đã chuyển vào Tk của Pen rồi ạ.
Pen check hộ chị nhé,

Ngủ rồi tuliptim

Duonganopen đã viết:
Trích dẫn
Em trai chị Chích Chòe đóng góp thêm xô vữa cho NNMU14 của chị Hoa Đan Phượng 500k. Chiều thứ 7 này em qua nồi cháo gửi Phương Anh nha.
Chúc cả nhà nhiều sức khỏe.  :)  :)  :)

Ok, hẹn gặp bạn ở Chùa ngày mai nhá :P

Ngủ rồi banron

Ngôi Nhà Mơ Ước số 14 đang dần dần được xây lên... đọc tường thuật của mọi người mà lòng vui sướng.

Xin chúc mừng và cám ơn cả nhà.

Ngủ rồi Lason

Cảm ơn sự chung tay của các bạn thật nhiều.Ngày mai nhóm NTCM MB lại lên đường đến với NNMU 14.Ngày mai sẽ trát tường nên hy vọng bọn mình sẽ không bị nắng như hôm trước nữa...
 Vâng,hôm đó sau 1 tiếng đồng hồ nghỉ ngơi,ăn uống,chúng tôi lại hồ hởi bắt tay vào làm...

Anh chủ nhà cũng hăng hái giúp một tay sau khi bảo chúng tôi là \\\"dở hơi mà làm giờ này\\\".

Mấy anh chàng vận chuyển cũng bị chúng tôi lôi kéo

Tôi và Tuyliptim tranh thủ làm thủ tục giấy tờ

Bàn giao tiền

Trong khi đó hai chàng trai trẻ và HồngChi đã nhanh nhẹn pha trà chanh...

Gạch đã xếp xong,chúng tôi tranh thủ chụp ảnh lưu niệm

Chào nhé-hẹn gặp lại ngày mai...hy vọng trời không nắng cũng không mưa,Hy vọng ngày mai trời sẽ đẹp như NNMU 14 của NTCM chúng ta.

Ngủ rồi Duonganopen

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Em trai chị Chích Chòe đóng góp thêm xô vữa cho NNMU14 của chị Hoa Đan Phượng 500k. Chiều thứ 7 này em qua nồi cháo gửi Phương Anh nha.
Chúc cả nhà nhiều sức khỏe.  :)  :)  :)

Ngủ rồi linhan2012

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Em vừa chuyển vào TK cho Pen thêm 400k rồi chị nhé:

Số tiền chuyển khoản    400,000 VND
Số tiền bằng chữ    Bốn trăm ngàn đồng
Tài khoản ghi có    0021002259202
Tên chủ tài khoản ghi có    TRAN THAI SON
Nội dung chuyển tiền    Nguyen THu Hang va Dao Anh THu ung ho NNMU 14 Hoa Dan Phuong
Phí    Phí người chuyển trả
Số tiền phí    0 VND
Số lệnh giao dịch    2504130103954001
Thời gian    Ngày 25 tháng 04 năm 2013 09:12:45
Giao dịch chuyển khoản thành công!
Cảm ơn Quý khách đã sử dụng dịch vụ của Vietcombank!

Ngủ rồi Lason

Lason đã chuyển tiền đến TK Pen =em check giúp chị nhé.

22/04/2013   VNCK - 0036108   -   2,300,000.00    IBVCB.2204130059930002.Minhna 500,Tuntun 300,Ximdinh và Tieudongta 1000,Linhan500.

Âu Dương Kỳ Nhi

• bạn
DANH SÁCH ĐĂNG KÝ ỦNG HỘ NNMU14[/b

Tổng số tiền đăng ký ủng hộ đến ngày 23/4/2013 là 46.400.000 đồng

Tổng chi phí quỹ cần chuẩn bị ( đã bao gồm 10% dự phòng): 62,216,000 đồng

Vậy, còn thiếu 15.816.000 đồng

Chi tiết trong file đính kèm

Mong các anh chị và các bạn ủng hộ thêm cho NNMU của chị Hoa. Ủng hộ bằng tiền mặt, vui lòng chuyển khoản vào quỹ diễn đàn tại địa chỉ:

Số tài khoản: 0021002259202.

- Tên tài khoản: Trần Thái Sơn

- Ngân hàng TMCP Ngoại thương VN - CN Hà Nội (Vietcombank Hà Nội).

- Email: thaison245@gmail.com

Cảm ơn sự ủng hộ tinh thần và vật chất của các anh, chị và các bạn!

Ngủ rồi tuliptim

Tepty đã viết:
Trích dẫn
Lason ơi, đc 1 triệu tiền công thơ cơ ah? Vậy phải tranh thủ nhân sự của nồi cháo đi chị. Hihi  chuyến tới cho em góp 1 ngày công nhá :)

Chị Tepty ới ời, 17 người mới đc tính là 9 công đấy chị à, nghĩa là 2 người làm mới đc bác thợ cả bác ý tính cho là 1 công đấy. Hôm tới chị \\\"góp\\\" 2 người à chị  ;) ?

Ngủ rồi Tepty

Lason ơi, đc 1 triệu tiền công thơ cơ ah? Vậy phải tranh thủ nhân sự của nồi cháo đi chị. Hihi  chuyến tới cho em góp 1 ngày công nhá :)

Ngủ rồi Minhna

@Chị Lason: kế hoạch 30/4 có đến làm chuyến nữa ko chị?

Ngủ rồi Lason

Để mang lại một chút niềm vui cho người khác,và cho chính bản thân mình,thực sự là không dễ-nhất là ở cái chốn Hà Thành đầy rắc rối,cám dỗ,người khôn của khó,đất trật người đông...Cá nhân Lason luôn tự hào về các bạn- những thành viên đã sánh vai cùng NTCM trong suốt những năm qua.Cảm ơn các bạn thật nhiều.Có nói bao nhiêu cũng không bao giờ là đủ cho những gì các bạn đã và đang làm...
 Vâng,ngày hôm đó trời nắng,nóng-cái nắng gay gắt của nắng mới đầu hè...Hơn hai mươi người chúng tôi đã cùng nhau bươn ra đường...trong lúc vội vã,bé Lam Anh nhà Gaumeoyeu đã bị ngã và phải đi khâu mấy mũi vào trán,nên 5 người trong gia đình Gaumeoyeu đã không cùng tham gia với chúng tôi được.Vậy là còn lại 17 người.Do sự cố nên chúng tôi đến muộn hơn so với dự định.Hơn 10 giờ công việc mới được bắt đầu

.Đến 12 giờ trưa thì 3 xe gạch đã được xếp gọn gàng trong lòng nhà,

gác xép cũng được đổ bê tông xong, mọi người hô hào nhau nghỉ tay ăn cơm.

Chúng tôi thì lục đục bỏ mì ra để nấu.Auduongkinhi đã nhanh chóng đi chợ mua thêm ít thịt và rau.Bếp đã được nổi lên

Mỗi người một chân một tay

Xong rrồi cả nhà ơi,ăn thôi..

Có cả món tráng miệng nè

Anh chàng Tuntun đến muộn nộp phạt kem mút

Một chút chuyện trò...

Một chút đùa vui...

Một chút nghỉ ngơi...

Một chút làm duyên..

Tất cả gói tròn trong vòng một tiếng.

Vâng sau một tiếng nghỉ ngơi ăn uống,trêu trọc nhau...chúng tôi lại hò nhau đứng dậy bắt đầu công việc...Ra đến sân,thấy trời nắng quá,tôi nói tất cả nghỉ tiếp đến 2 giờ hãy làm,cho đỡ nắng.Nhưng,các bạn hăng hái tìm mũ nón ra đội rồi bảo nhau làm tiếp để tranh thủ còn về sớm kẻo chồng nhớ,con mong,người yêu đợi....Đến bây giờ tôi cũng mới nhớ ra,con mình cũng đang thi mà chưa làm xong đề cương.Trên đường đi Hùng cũng tâm sự đang làm đồ án nhưng thấy các bạn đi nên cũng chẳng lòng dạ nào ngồi nhà,nên đành đi rồi về sớm còn làm tiếp...còn những bạn khác chúng tôi chẳng có thời gian mà buôn chuyện nên cùng không biết rõ lí do... nhưng nhìn cái vẻ nôn nóng của các bạn để làm việc còn nóng hơn cả cái nắng giữa trưa hè thì tôi cũng phần nào hiểu được các bạn đang bận như thế nào....
 17 con người tuy chẳng là được bao nhiêu việc,nhưng bác thợ cả cũng hứa trả công cho nhóm 1 triệu.Đến nơi thấy hoàn cảnh gia đình Hoa như vậy.Minhna cũng móc túi góp thêm 500k.Linhan góp 500k.Chị Ximdinh 500.Tieuđongta góp 500k.Tuntun góp 300k.Tất cả số tiền trên Lason đã nhận và chuyển sang TK Pen...Cảm ơn các bạn thật nhiều.Công việc chưa kết thúc,nhưng Lason xin phép để ngày sau viết tiếp để các bạn còn vào bình luận chơi cho vui topic nhé.....chúc các bạn một tuần mới vui vẻ và hạnh phúc.

Ngủ rồi giangcoinamtruoc

• Tồn tại hay không tồn tại!
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
My Darling đã viết:
Trích dẫn
Thật là mừng là ngôi nhà số 14 đã được khởi công . Trong khi đó cũng được các bạn tình nguyện ở miền Bắc góp sức .

Người mặc áo khoác là ai vậy nhỉ ? Ở miền bắc rét lắm hả các bạn ? Nhìn bạn ấy làm mà giống làm cảnh quá  :laugh:  :laugh:

Em bây giờ mới xong công việc nên lò dò trở lại Diễn Đàn.
Khâm phục các Cô  và các Bác Miền Bắc!
Trách anh My Darling phát biểu lung tung!
Mong cả nhà chung tay Cho ngôi nhà 14!

Ngủ rồi makenlu

Phải đến 1 năm nay bây h mới sờ vào diễn đàn. 1 trong những lí do mình ko vào diễn đàn nữa mà chuyển hẳn qua FB nồi cháo là vì có những người chỉ biết ngồi nhìn qua máy tính rồi phán linh tinh như bạn đấy bạn mydarling ạh. Những người bỏ cả 1 ngày nghỉ để đi làm những việc này mà bạn nói những lời như thế đc thì mình cũng ko nghĩ ra đc là bạn tham gia vào diễn đàn này với lí do j. Kể cả có đùa thì bạn cũng đang đùa quá đáng thiếu suy nghĩ đấy bạn ạh. Chị ý có mặc áo đại hàn ( theo cách nói của dân miền Bắc chỉ những chiếc áo mặc trong những ngày cực rét - mình phải giải thích cho bạn đỡ mất công google search nhé ) thì cũng đâu ảnh hưởng đến việc chị ý bỏ công bỏ sức bỏ cả thời gian ra để đi thế này. Còn nếu bạn nghĩ chị ý làm cảnh thì bạn nên khoanh tròn dấu đỏ vừa to vừa đậm vào cái bạn đang đứng bên phải của ảnh ý. Vì ít ra trong ảnh còn thấy chị ý đang cầm gạch, đang làm việc. Còn bạn đấy trong ảnh có thấy làm j đâu. Mình ko muốn gây mất đoàn kết nên bạn hãy nghĩ đây là những lời góp ý để rút kinh nghiệm nhé