Tin chung

GIỖ TỔ HÙNG VƯƠNG

Tin chung

GIỖ TỔ HÙNG VƯƠNG

Tác giả Chủ đề: Bàu Lâm, Xuyên Mộc - Gia đình bác Cúc  (Đã xem 25987 lần)

Ngủ rồi lanrung

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #119 vào: 07-04-2011 17:00:18
vâng em đã từng nghĩ đến vấn đề này nhưng hiện tại em ko có máy ảnh (như em đã trình bày ở trên), nhưng em sẽ cố gắng ướm thử mượn xem ai có chụp và gữi lên trong thời gian sớm nhất.
anh đi BRVT thì ghé Vũng Tàu rồi anh em mình gặp nhau trao đổi,sau đó hai anh em cùng lên Xuyên Mộc.
thân

Ngủ rồi lanrung

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #118 vào: 07-04-2011 13:45:15
không biết câu trả lời của em còn có chổ nào chưa rõ ràng hay có vấn đề gì không mà em không nghe ai nói gì cả. Hôm nay đã thứ 5 rồi, em mong nhà mình cho em câu frả lời sớm. kế hoạch đã lên nhưng chưa thực hiện được. em trông chờ vào câu trả lời của nhà mình đó.
thân

Ngủ rồi lanrung

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #117 vào: 06-04-2011 15:50:41
KevinHieu đã viết:
Trích dẫn
Thâm tâm Kevin không muốn quay lại topic này, đã xác định là mình không có duyên với bác Cúc. Vả lại các bạn bên nhóm NamViet phản đối ghê quá, họ biểu anh có giúp thì giúp phần của anh, còn bọn em sẽ không đóng phần của NamViet.

Thực tình còn một số vướng mắc mà mình không muốn đào sâu thêm, nhưng nhiều bạn nhắc tên quá, nhảy mũi hoài nên đành viết ra đây :

1. có ai đã gặp bạn lanrung ngoài đời chưa ? có thành viên uy tín, gạo cội nào của diễn đàn sẵn sàng đứng ra bảo lãnh cho bạn lanrung nhận tiền của diễn đàn để làm vụ này ?

2. bên topic về bác Tuyết, lanrung nói không quen biết gì với địa phương, nhưng tên tuổi của cán bộ địa phương thì rất rành và lại có đăng tấm hình về đoàn thanh niên xã đang trao quà cho bác Tuyết. Sao bạn lanrung lại có tấm hình này để đăng ?
http://www.nguoitoicuumang.com/index.php?option=com_kunena&Itemid=9&func=view&catid=26&id=20028

3. mình hỏi thẳng : bạn lanrung có phải là hoacomay, người viết bài giới thiệu hoàn cảnh bác Cúc không ? tại sao những thắc mắc lúc đầu hỏi hoacomay thì bạn đó không trả lời, mà bạn lanrung lai xuất hiện trả lời thay ?

Mong mọi chuyện sớm rõ ràng trước khi làm tiếp những việc khác ...

Thân,

em xin trả lời những câu hỏi mà anh kevin đang thắc mắc em xin trả lời từu đưới trở lên từ cau 3-1:
Chính xác em là hoacomay, nhưng vì lâu trước đó em không lên diễn đàn, diễn đàn mình lại từ bỏ diễn đàn củ nên em không vào diễn đàn với tên hoacomay được chính vì vậy em phải nhờ đến xuongrong nhưng sau một thời gian xuongrong bảo có nhiều thắc mắc mọi người cần giải thích mà xuongrong không thể trực tiếp làm được, loay hoay mãi cuối cùng em lấy tên là lanrung. em nghĩ mình chẳng có lỗi gì khi lấy một tên mới mà lỗi lớn nhất là em quên không thông báo với cả nhà, chính vì vậy mà anh cũng không thấy hoacomay lâu nay không có mặt trên diễn đàn.nhân đây cũng cho em xin lỗi vì đã gây hiểu lầm không đang có.
        Câu hỏi thứ 2 mà anh hỏi em trước đây làm ở tỉnh Đoàn Bà Rịa - Vũng Tàu, nhân dịp tặng quà cho trẻ em nghèo học giỏi và người già không nơi nương tựa do tỉnh Đoàn tổ chức, do số lượng phải đi nhiều thời gian dừng lại không lâu nên chủ yếu thông tin mà em lấy được là từ bà, người hàng xóm và anh sơn đi cùng. nhìn thấy cảnh thương tâm của bà nên em viết bài và bốt ảnh lên, mọi người thắc mắc nhiều quá nên em phải gọi điện xuống huyện đoàn Xuyên Mộc xin sđt của anh bí thư xã Bàu lâm nhưng họ bảo không có sđt bí thư có sđt phó bí thư là anh Mạnh em xin và nhờ giúp đỡ trong quá trình từ trước tới nay như mọi người đã chứng kiến. Vô tình hay hữu ý anh Sơn là thành viên của diễn đàn sau đó em cũng không biết, mãi đến hôm thứ 7 vừa rồi em mới gặp lại anh sơn thấy quen, chứ thật tình em không biết thật mà.
câu thứ 3: em là người thế nào thì có xuongrong, sunny-ninht,và mấy bạn hay tham gia nấu cháo nồi cháo miền trung biết rõ.
TRên đây là 100% sự thật. Có gì anh chưa rõ em cũng mong mọi người hỏi và nên em trả lời được em sẳn sàng. em mong cả nhà cho ý kiến, và em cũng mong anh kevinhieu có quyết định sớm.

Ngủ rồi KevinHieu

Trả lời #116 vào: 06-04-2011 12:02:10
Thâm tâm Kevin không muốn quay lại topic này, đã xác định là mình không có duyên với bác Cúc. Vả lại các bạn bên nhóm NamViet phản đối ghê quá, họ biểu anh có giúp thì giúp phần của anh, còn bọn em sẽ không đóng phần của NamViet.

Thực tình còn một số vướng mắc mà mình không muốn đào sâu thêm, nhưng nhiều bạn nhắc tên quá, nhảy mũi hoài nên đành viết ra đây :

1. có ai đã gặp bạn lanrung ngoài đời chưa ? có thành viên uy tín, gạo cội nào của diễn đàn sẵn sàng đứng ra bảo lãnh cho bạn lanrung nhận tiền của diễn đàn để làm vụ này ?

2. bên topic về bác Tuyết, lanrung nói không quen biết gì với địa phương, nhưng tên tuổi của cán bộ địa phương thì rất rành và lại có đăng tấm hình về đoàn thanh niên xã đang trao quà cho bác Tuyết. Sao bạn lanrung lại có tấm hình này để đăng ?
http://www.nguoitoicuumang.com/index.php?option=com_kunena&Itemid=9&func=view&catid=26&id=20028

3. mình hỏi thẳng : bạn lanrung có phải là hoacomay, người viết bài giới thiệu hoàn cảnh bác Cúc không ? tại sao những thắc mắc lúc đầu hỏi hoacomay thì bạn đó không trả lời, mà bạn lanrung lai xuất hiện trả lời thay ?

Mong mọi chuyện sớm rõ ràng trước khi làm tiếp những việc khác ...

Thân,

Ngủ rồi mai-am-chung

Trả lời #115 vào: 06-04-2011 11:33:34
Bác KevinHiếu ơI, xin cho MAC mạo muội nóI vài lờI nhé. 

MAC mong bác thông cảm các em út, tụi em ut không có kinh nghiệm trong công việc này, cần bác chỉ dẫn thêm. MAC cũng xin Bác quay lại giúp gđ bác Cúc xây ngôI nhà ước mơ. MAC mong mổI ngôI nhà có thể hoàng thành sớm cho bác Cúc và 3 cháu nhỏ trước mùa mưa năm nay.
MAC nghĩ sau nóI vậy xin bác niệm lòng tha thứ.
Cam on

Ngủ rồi lanrung

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #114 vào: 06-04-2011 07:23:53
Em mong cả nhà cho em câu trả lời sớm để em còn biết để sắp xếp công việc. Đặc biệt em rất mong nhận được câu trả lời từ anh kevinhieu, em rất hiểu tâm trạng của anh kevinhieu nhưng em cũng mong anh cho em một cơ hội, để em có thể làm hết sức mình đồng thời em cũng muốn biết được năng lực mình đến đâu. Em không thấy anh nói gì ngày nào em cũng lên diễn đàn với tâm trạng thấp thỏm. em mong anh và cả nhà giúp đỡ.
em thay mặt gia đình bác Cúc cảm ơn cả nhà nhiều.
lanrung

Ngủ rồi carycon

Trả lời #113 vào: 05-04-2011 18:58:38
Chào cả nhà. Nhưỡng gì mà mọi người đã nói em đã rất hiểu. Rất mong mọi người hợp tác với em.

Ngủ rồi DiepThien

Trả lời #112 vào: 05-04-2011 10:53:37
KevinHieu đã viết:
Trích dẫn

Một topic bắt đầu với bài giới thiệu có điểm không đúng sự thực và tiếp theo là quá nhiều comment đính chính, giải thích, thanh minh vòng vo này nọ !

Xin lỗi, nhóm Kevin không thích làm việc kiểu này, nhóm xin rút tài trợ xây căn nhà này.

Thân,

Chào các anh các chị trên diễn đàn,

Mình không phải là thành viên tích cực, lại cũng chẳng có vai về gì nhưng luôn tâm niệm \\\"mèo nhỏ bắt chuột nhỏ\\\", làm việc gì cũng chỉ hướng tới đích cuối cùng là giúp người nghèo, mang lại niềm vui cho họ và cũng chính là niềm vui cho mình.

Mình ngưỡng mộ tất cả các bạn tham gia diễn đàn ở điểm dù ít dù nhiều, các anh chị đều xuất phát từ cái tâm. Tuy nhiên người có sức, người có công, người có tiền. Một xã hội đa dạng, trình độ khác nhau, cách trình bày diễn giải cũng khác nhau nên việc để người khác làm / giải thích theo những gì mình mong muốn không phải lúc nào cũng làm được.

Lời Yêu Thương có thể hạn chế về mặt diễn giải khiến mọi người chuyển từ mất kiên nhẫn đến bực mình rồi thất vọng.

KevinHieu từ chỗ nhiệt tâm đến mức không còn kiên nhẫn với những lời giải thích lòng vòng phía trên.

Gặp mặt nói chuyện trực tiếp còn có nhiều điểm không hiểu, huống chi là viết trên diễn đàn!

Mình đoán Lời Yêu Thương còn trẻ, chưa nhiều kinh nghiệm nên dễ sinh tự ái.

Mình cũng đoán KevinHieu là người thông sinh, sắc sảo kinh nghiệm lại có đầu óc phân tích sáng suốt nên không chấp nhận lời giải thích không đi vào trọng tâm.

Mình chắc cả hai bạn đều có tâm với gia đình bà Cúc. Mình còn ngưỡng mộ KevinHieu là một phật tử gương mẫu nữa. Mình không theo đạo gì cả, nhưng tin rằng chữ Nhẫn và chữ Duyên rất cần trong mọi sự.

Bây giờ đã có Lanrung cố gắng tham gia vào giải thích và làm sáng tỏ dần những khúc mắc trên. Các bác nên nghĩ lại vì đối tượng chính của chủ đề này là gia đình bác Cúc chứ chả phải Lời Yêu Thương, lanrung hay KevinHieu.

Nếu nhóm KevinHieu rút đi thì tin chắc sẽ có người khác thay thế. Nhưng, , chữ Duyên mà KevinHieu rất hay sử dụng mới là mấu chốt để mình hy vọng nhóm KevinHieu quay lại với trường hợp giúp bác Cúc xây nên Ngôi Nhà Mơ Ước.

Chúc khỏe,

Ngủ rồi carycon

Trả lời #111 vào: 05-04-2011 09:03:33
pquyen đã viết:
Trích dẫn
Chào cả nhà.

Cám ơn lanrung đã nỗ lực khi thực hiện những công việc khó khăn này trong thời gian thật ngắn.

Mọi việc đã trở nên rõ ràng, như Lanrung đã trình bày ở trên: thiết kế, dự toán công trình (chi phí nguyên vật liệu và chi phí nhân công), kế hoạch thực hiện.

Vậy mời cả nhà xem và có ý kiến.

Thân.

@ Lanrung: Em xem lại phần gạch ống, hình như có gì sai đấy!

Gửi pquyen: Phần gạch ống đúng là 10.000 viên tương đương với 10 thiên như anh Nam đã nói nhưng sai ở giá cả chỉ có 530 đ/1 viên thôi.

Ngủ rồi lanrung

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #110 vào: 04-04-2011 17:09:33
cảm ơn bác pquyen.
em thấy họ ghi gạch ống là 10 thiên mà em ko biết 10 thiên là gì nên em nghĩ đó là 10 nghìn viên. tại em người miền trung nên ko hiểu lắm. nhưng giá thì như vậy đó.

Ngủ rồi pquyen

Trả lời #109 vào: 04-04-2011 17:03:30
Chào cả nhà.

Cám ơn lanrung đã nỗ lực khi thực hiện những công việc khó khăn này trong thời gian thật ngắn.

Mọi việc đã trở nên rõ ràng, như Lanrung đã trình bày ở trên: thiết kế, dự toán công trình (chi phí nguyên vật liệu và chi phí nhân công), kế hoạch thực hiện.

Vậy mời cả nhà xem và có ý kiến.

Thân.

@ Lanrung: Em xem lại phần gạch ống, hình như có gì sai đấy!

Ngủ rồi pquyen

Trả lời #108 vào: 01-04-2011 23:08:00
Chào cả nhà.

Sự việc xảy ra như thế này, tôi nghĩ, chắc có sự hiểu lầm gì đây. Đọc lại hết các trang, Loiyeuthuong không có kế hoạch gì cụ thể và làm sáng tỏ những gì mà mọi người thắc mắc, vì vậy đi đến kết cục thật đáng tiếc!!!

Bạn Lanrung xung phong nhận lãnh trách nhiệm nặng nề này. Một số vấn đề bạn cần làm rõ ràng: Bản vẽ, dự toán công trình (vật liệu xây dựng, công thợ...) và tìm hiểu thêm các vấn đề mà các bạn thắc mắc.

Sau khi có kế hoạch cụ thể của bạn Lanrung, tôi hy vọng nhóm của bác Kenvinhieu sẽ suy nghĩ lại.

Với bạn loiyeuthuong, mong bạn bình tâm, đây là một kinh nghiệm đáng quí để bạn tham khảo khi tham gia làm việc nhóm và làm việc độc lập.

Thân.

Ngủ rồi lanrung

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #107 vào: 01-04-2011 15:13:06
[Nếu LYT có dịp gặp gỡ người con trai của bác Cúc, bạn thử hỏi dò xem :
- một là sao trước giờ anh hay người chị gái không đón bác Cúc và 3 cháu ngoại vô ở chung ? ăn thì tốn chứ ở đâu có tốn mấy ... xem ảnh trả lời sao ?
- hai là giờ có người giúp xây nhà cho bác Cúc và anh đứng ra nhận thầu xây, anh và chị gái nhà bên có ủng hộ thêm để xây cho mẹ căn nhà đàng hoàng tử tế hơn không?
- VẤn đề kinh phí nhân công cụ thể? nhà thầu sẽ xây dựng ngôi nhà là ai và sẽ thực thi kế hoạch như thế nào?
em nghĩ đây là vấn đề mà nhà mình quan tâm nhiều nhất,gây ra nhiều hiểu nhầm nhất, nếu chưa làm rõ vấn đề này thì ngôi nhà mơ ước thứ 8 sẽ ko đem lai kết quả. Ngày mai thứ 7 em được nghĩ em sẽ trực tiếp hỏi và trả lời cả nhà vào sáng thứ 2 đầu tuần.
Nhưng theo em biết sơ qua thì phi nhân công không như lời yêu thương nói , bây giờ giá cả đều lên mọi thứ đều đắt đỏi, họ tính theo m2 x 220k như vậy cũng phải đến 10tr. Do vậy em cũng mong cả nhà cho em ý kiến nếu được ngày mai em bắt xe bus lên đường.

Ngủ rồi bymyside4

Trả lời #106 vào: 01-04-2011 15:04:43
chào cả nhà
Theo dõi Topic này đã lâu mà không dám ý kiến vì biết mình không thể giúp được gì nhiều .Hôm nay lại thấy ngôi nhà có thể bị gián đoạn vì có 1 số vấn đề  .Mong các anh các chị hay nghĩ lại để có thể tiếp tục giúp đỡ gia đình bác Cúc xây nhà ah
@anh KevinHieu : anh ơi ,bây giờ có Chị Lanrung làm điều phối rồi ,anh có thế rút quyết định không ? Em biết anh chỉ nói đùa với cả nhà thôi ,hôm nay ngày cá tháng 4 mà  :laugh: . Mong anh nghĩ lại ...

Lời Yêu Thương

• bạn
Trả lời #105 vào: 01-04-2011 14:46:55
KevinHieu đã viết:
Trích dẫn
Túm lại là không có nhà thầu ngoài nào nhận làm với giá 2M ! và cuối cùng các bạn \\\" bắt bí \\\" chúng tôi phải đồng ý với việc để anh con trai bác Cúc làm nhà này !

Một topic bắt đầu với bài giới thiệu có điểm không đúng sự thực và tiếp theo là quá nhiều comment đính chính, giải thích, thanh minh vòng vo này nọ !

Xin lỗi, nhóm Kevin không thích làm việc kiểu này, nhóm xin rút tài trợ xây căn nhà này.

Nếu sau này nhóm xác minh có đề xuất CMTX bác Cúc, Kevin sẽ đăng ký giúp bác 500K / tháng

Thân,

Với lại ngay từ đầu mình chỉ cập nhật sơ qua rồi sau này sẽ cập nhật chi tiết vì mới chỉ bắt đầu , vậy mà các bác chưa gì đã thắc mắc này thắc mắc nọ,nguyên tắc của mình làm việc đều muốn sự minh bạch rõ ràng .
Mình tham gia diễn đàn chủ yếu là góp một phần nhỏ giúp đỡ những hoàn cảnh khó khăn , vậy mà ...
Gửi cả nhà ! vậy thì từ hôm nay mình xin không nhận nhiệm vụ này nữa . Và bài viết này là bài viết cuối cùng của mình khi tham gia diễn đàn này nữa .