Tác giả Chủ đề: Bàu Lâm, Xuyên Mộc - Gia đình bác Cúc  (Đã xem 25995 lần)

Lời Yêu Thương

• bạn
Trả lời #104 vào: 01-04-2011 14:32:26
lathuvang đã viết:
Trích dẫn
Lời Yêu Thương đã viết:
Trích dẫn

Với kinh phí 2 triệu là lúc đầu anh Mạnh dự trù làm trong khoảng một tuần nhưng do hiện nay Đoàn viên thanh niên đang bận mùa làm điều nên có thể kéo dài khoảng 10 -15 ngày .
Và cuối cùng vẫn giữ phương án cũ là để con bác Cúc làm với thời gian như trên sẽ trả cho 2500k - 3000k vì lúc đầu nguyện vọng của bác Cúc là như vậy để hạn chế kinh phí . Còn về vấn đề sau này con bác Cúc \\\"kể công\\\" thì các bác khỏi phải lo gì hết , anh em đã làm là phải đảm bảo về mọi mặt . Ngay từ đầu mình thiết nghĩ nếu đã nhận làm thì phải làm thế nào để đảm bảo số tiền mà cả nhà đã giúp đỡ cho bác Cúc cho vừa vì hiện nay giá cả đang tăng từng ngày đồng thời làm hạn chế kinh phí để sau này nếu còn dư sẽ chuyển qua giúp đỡ hoàn cảnh khác hay có thể đề xuất mua sắm thêm gì cho bác Cúc . Điều này không riêng gì mình mà cả anh Mạnh cũng hướng đến điều này .

@Lời Yêu Thương : Rất cảm ơn bạn đã hết lòng lo cho NNMU này nhưng đến ngày hôm nay bạn cũng chưa dứt khoát được kế hoạch chính xác cho dự án này khiến mọi chất vấn càng phức tạp hơn. Bây giờ là đang giai đoạn xây nhà và chất lượng xây nhà cần đặt lên hàng đầu , vấn đề mua sắm tiện nghi cho ngôi nhà sẽ thực hiện sau khi hoàn công NNMU bạn ạ cũng như đừng đan xen kinh phí xây nhà với việc chia sẻ cho các hoàn cảnh khác.

Thì đó . Ngay từ đầu theo nguyện vọng của bác Cúc là để cho con bác làm thì anh em vẫn để cho con bác Cúc làm nhưng anh Kevinhieu lại lo sợ vấn đề \\\"kể công\\\" sau này của người nhưng mình và mọi người đảm bảo là không có chuyện gì xảy ra .
Trích dẫn
Túm lại là không có nhà thầu ngoài nào nhận làm với giá 2M ! và cuối cùng các bạn \\\" bắt bí \\\" chúng tôi phải đồng ý với việc để anh con trai bác Cúc làm nhà này !

Không phải vậy đâu . Mà đây chính là NGUYỆN VỌNG CỦA BÁC CÚC LÚC ĐẦU nên anh em đã để cho con bác Cúc làm .

Ngủ rồi lanrung

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #103 vào: 01-04-2011 14:19:03
KevinHieu đã viết:
Trích dẫn
Túm lại là không có nhà thầu ngoài nào nhận làm với giá 2M ! và cuối cùng các bạn \\\" bắt bí \\\" chúng tôi phải đồng ý với việc để anh con trai bác Cúc làm nhà này !

Một topic bắt đầu với bài giới thiệu có điểm không đúng sự thực và tiếp theo là quá nhiều comment đính chính, giải thích, thanh minh vòng vo này nọ !

Xin lỗi, nhóm Kevin không thích làm việc kiểu này, nhóm xin rút tài trợ xây căn nhà này.

Nếu sau này nhóm xác minh có đề xuất CMTX bác Cúc, Kevin sẽ đăng ký giúp bác 500K / tháng

Thân,

chào cả nhà!
tự nhiên khi nghe tin không xây ngôi nhà mơ ước số 8 lòng em rất buồn và hoang mang, em thấy mọi chuyện xãy ra rất êm đẹp em cứ tưởng nó đi theo chiều hướng tôt nhưng không ngờ càng ngày càng tồi tệ.
Dù em là phận nữ nhi và chưa bao giờ nghĩ đến việc mình sẽ đứng ra nhận làm những việc mà đàn ông làm. Nhưng khi nghe xong tin này em không muốn mang lại thất vọng cho cả nhà cũng như thất vọng đối với bác cúc. Do vậy em đi đến quyết định cả nhà có thể tin tưởng và giao cho em làm điều phối cho ngôi nhà mơ ước số 8 này không.em mong cả nhà chiếu cố lần này thôi. em sẽ cố gắng hết sức mình có thể. em phải đi làm cả tuần thứ bảy chủ nhật em được nghĩ em sẽ cố gắng để cả nhà mình không thất vọng. em mong cả nhà mình giúp. em cảm ơn nhiều
thân

Ngủ rồi Khai Tâm

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #102 vào: 01-04-2011 12:53:13
Đọc lại topic này suốt 12 pages mà cuối cùng tôi cũng không hiểu vấn đề đang đi đâu về đâu.

Thay vì trả lời những thắc mắc của mọi người thì Lời Yêu Thương lại trả lời một cách lòng vòng, không tập trung trọng tâm vào điều gì cả. Cứ như thế, như thế rất nhiều lần và làm cho chính MTQ phải rút lại tài trợ. Tôi hiểu tâm trạng của nhóm Nam Việt lúc này. Thật ra bạn LYT hiểu câu hỏi nhưng tại sao luôn làm cho vấn đề trở nên rắc rối hơn?

Ngủ rồi lathuvang

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 41
Trả lời #101 vào: 01-04-2011 12:14:00
Lời Yêu Thương đã viết:
Trích dẫn

Với kinh phí 2 triệu là lúc đầu anh Mạnh dự trù làm trong khoảng một tuần nhưng do hiện nay Đoàn viên thanh niên đang bận mùa làm điều nên có thể kéo dài khoảng 10 -15 ngày .
Và cuối cùng vẫn giữ phương án cũ là để con bác Cúc làm với thời gian như trên sẽ trả cho 2500k - 3000k vì lúc đầu nguyện vọng của bác Cúc là như vậy để hạn chế kinh phí . Còn về vấn đề sau này con bác Cúc \\\"kể công\\\" thì các bác khỏi phải lo gì hết , anh em đã làm là phải đảm bảo về mọi mặt . Ngay từ đầu mình thiết nghĩ nếu đã nhận làm thì phải làm thế nào để đảm bảo số tiền mà cả nhà đã giúp đỡ cho bác Cúc cho vừa vì hiện nay giá cả đang tăng từng ngày đồng thời làm hạn chế kinh phí để sau này nếu còn dư sẽ chuyển qua giúp đỡ hoàn cảnh khác hay có thể đề xuất mua sắm thêm gì cho bác Cúc . Điều này không riêng gì mình mà cả anh Mạnh cũng hướng đến điều này .

@Lời Yêu Thương : Rất cảm ơn bạn đã hết lòng lo cho NNMU này nhưng đến ngày hôm nay bạn cũng chưa dứt khoát được kế hoạch chính xác cho dự án này khiến mọi chất vấn càng phức tạp hơn. Bây giờ là đang giai đoạn xây nhà và chất lượng xây nhà cần đặt lên hàng đầu , vấn đề mua sắm tiện nghi cho ngôi nhà sẽ thực hiện sau khi hoàn công NNMU bạn ạ cũng như đừng đan xen kinh phí xây nhà với việc chia sẻ cho các hoàn cảnh khác.

Lá thu vàng  không rơi

Ngủ rồi KevinHieu

Trả lời #100 vào: 01-04-2011 12:13:46

Một topic bắt đầu với bài giới thiệu có điểm không đúng sự thực và tiếp theo là quá nhiều comment đính chính, giải thích, thanh minh vòng vo này nọ !

Xin lỗi, nhóm Kevin không thích làm việc kiểu này, nhóm xin rút tài trợ xây căn nhà này.

Nếu sau này nhóm xác minh có đề xuất CMTX bác Cúc, Kevin sẽ đăng ký giúp bác 500K / tháng

Thân,

Lời Yêu Thương

• bạn
Trả lời #99 vào: 01-04-2011 12:11:19
Chào LYT, mình có 1 thắc mắc là sao bạn không trả lời vào trọng tâm câu hỏi nhỉ ? Bạn trích dẫn câu hỏi rồi trả lời vòng vòng làm rốt cuộc mình chẳng hiểu bạn muốn nói gì hết  :(

Lời Yêu Thương

• bạn
Trả lời #98 vào: 01-04-2011 11:40:16
KevinHieu đã viết:
Trích dẫn
Lời Yêu Thương đã viết:
Trích dẫn
Vì đây là vấn đề của diễn đàn nên sẽ thống nhất ý kiến chung tất cả mọi người vì bác 6x vừa là trong tổ xác minh vừa là BQT nên chờ ý kiến của bác nay bác 6x đã có ý kiến nên sẽ thuê nhân công ngoài với kinh phí khoảng là 2 triệu .

Phiền bạn LYT cung cấp số điện thọai của anh chủ thầu xây dựng nhận làm ngôi nhà này với giá 2M để chúng tôi gọi điện cám ơn và để trao đổi thêm một số việc. Có thể chúng tôi sẽ nhờ cậy ảnh cho một số dự án xây nhà tình thương khác trong khu vực lân cận.

Thực tâm chúng tôi rất trân trọng những nhà thầu có tấm lòng hảo tâm đã chấp nhận bỏ thời gian công sức tiền bạc để giúp xây những ngôi nhà tình thương với giá nhân công chỉ bằng 1/5 thị trường.

Thân,

Ngủ rồi KevinHieu

Trả lời #97 vào: 01-04-2011 10:41:05
Lời Yêu Thương đã viết:
Trích dẫn
Vì đây là vấn đề của diễn đàn nên sẽ thống nhất ý kiến chung tất cả mọi người vì bác 6x vừa là trong tổ xác minh vừa là BQT nên chờ ý kiến của bác nay bác 6x đã có ý kiến nên sẽ thuê nhân công ngoài với kinh phí khoảng là 2 triệu .

Phiền bạn LYT cung cấp số điện thọai của anh chủ thầu xây dựng nhận làm ngôi nhà này với giá 2M để chúng tôi gọi điện cám ơn và để trao đổi thêm một số việc. Có thể chúng tôi sẽ nhờ cậy ảnh cho một số dự án xây nhà tình thương khác trong khu vực lân cận.

Thực tâm chúng tôi rất trân trọng những nhà thầu có tấm lòng hảo tâm đã chấp nhận bỏ thời gian công sức tiền bạc để giúp xây những ngôi nhà tình thương với giá nhân công chỉ bằng 1/5 thị trường.

Thân,

Lời Yêu Thương

• bạn
Trả lời #96 vào: 31-03-2011 23:30:06
pquyen đã viết:
Trích dẫn
Chào cả nhà.

Như vậy tổng chi phí của dự án này khoảng 25tr. Chi phí phát sinh, nếu có,  khoảng 10%.

Bạn loiyeuthuong cần ứng trước 5tr để mua một số vật liệu xây dựng. Nhưng bạn xem lại, khi nào khởi công thì mua trước cho gần đủ theo dự trù vì giá cả tăng từng ngày.

Khi thực hiện công trình, các bạn chụp hình từng giai đoạn để cập nhật cho cả nhà theo dõi nhé!

Việc gắn biển kỷ niệm, chúng ta bàn luôn nhé! Theo tôi nên gắn.

Thân.

Chủ nhật tuần này họp toàn bộ anh cùng nguời xây dựng và có cả bác Cúc rồi định ngày nào khởi công thì mình sẽ cập nhật bác Pquyen ạ .
Về biển kỷ niệm thì theo mình cũng nên gắn bác Pquyen ạ . Mình định lấy thế này thì cả nhà cho ý kiến nha . Vì ngôi nhà mơ uớc của mình hình như là số 9 ( thấy bác xelan90 ) đề cập trên nên mình nghĩ sẽ lấy tên sau đuợc không ạ .
Trích dẫn
Ngôi nhà mơ uớc số 9
www.nguoitoicuumang.com

Cả nhà cho ý kiến nha .

Ngủ rồi pquyen

Trả lời #95 vào: 31-03-2011 08:50:50
Chào cả nhà.

Như vậy tổng chi phí của dự án này khoảng 25tr. Chi phí phát sinh, nếu có,  khoảng 10%.

Bạn loiyeuthuong cần ứng trước 5tr để mua một số vật liệu xây dựng. Nhưng bạn xem lại, khi nào khởi công thì mua trước cho gần đủ theo dự trù vì giá cả tăng từng ngày.

Khi thực hiện công trình, các bạn chụp hình từng giai đoạn để cập nhật cho cả nhà theo dõi nhé!

Việc gắn biển kỷ niệm, chúng ta bàn luôn nhé! Theo tôi nên gắn.

Thân.

Ngủ rồi lanrung

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #94 vào: 31-03-2011 08:36:05
Chào anh Lời Yêu Thương!
Em có việc nhờ anh đây nếu anh rãnh hay dành một chút thời gian ghé Vũng Tàu chở em đi tham gia với nhé! Em bị mất xe rồi ma tình hình không mượn được xe ai. Anh trả lời em sớm để em sắp xếp nhé! cảm ơn

Lời Yêu Thương

• bạn
Trả lời #93 vào: 30-03-2011 07:28:14
*** Trưa ngày chủ nhật tuần này sẽ họp với Đoàn viên xã cùng góp công sức xây dựng với nhà thầu và gia đình bác Cúc .

Ngủ rồi penguin

Trả lời #92 vào: 30-03-2011 02:49:15
Quỹ đã nhận được các khoản ủng hộ NNMU cho GĐ bác Cúc từ Vitcon702 (1.000.000VND) và Nguahoang (50.000VND).
Thân.

Lời Yêu Thương

• bạn
Trả lời #91 vào: 29-03-2011 23:04:30
banbe6x đã viết:
Trích dẫn
Lời Yêu Thương đã viết:
Trích dẫn
....
Vâng . Những điều bác 6x nói là đúng nhưng những điều trên nhằm trả lời những thắc mắc của bác Kevin mà thôi chứ đâu có nói lòng vòng như bác kevin đã nói ở trên ....

6x hiểu bạn muốn làm những điều tốt nhất cho bác Cúc và các cháu nhưng yếu tố minh bạch của diễn đàn luôn được coi trọng hàng đầu và cách trả lời này của bạn cũng chưa đi thẳng vào vấn đề .

Em biết là phải minh bạch rồi , mấy chuyện này ban đầu chưa muốn đề cập chi tiết chỉ đề cập sơ qua còn sau này có chứng từ đầy đủ là ok vì khi làm xong mình mới thanh toán đầy đủ kinh phí mà . Mình nghĩ đã đến lúc STOP chuyện này rùi  :laugh: để lo chuyện tiếp nè .
*** Xin thông báo luôn đầu tháng 4 sẽ có một cuộc họp tại Bàu Lâm giữa những Đoàn viên tham gia giúp đỡ , người xây dựng cùng bác Cúc để chuẩn bị khởi công , chi tiết ngày nào sẽ cập nhật sau . Anh chị em nào lúc đầu đăng kí giúp đỡ ngày công có thể tham gia hoặc anh chị em nào đang ở tại BRVT là thành viên của diễn đàn thì tham gia vì các bác ở SG xa nên em sẽ đại diện luôn . Mọi chi tiết xin được Update liên tục . Thân

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #90 vào: 29-03-2011 22:56:52
Lời Yêu Thương đã viết:
Trích dẫn
....
Vâng . Những điều bác 6x nói là đúng nhưng những điều trên nhằm trả lời những thắc mắc của bác Kevin mà thôi chứ đâu có nói lòng vòng như bác kevin đã nói ở trên ....

6x hiểu bạn muốn làm những điều tốt nhất cho bác Cúc và các cháu nhưng yếu tố minh bạch của diễn đàn luôn được coi trọng hàng đầu và cách trả lời này của bạn cũng chưa đi thẳng vào vấn đề .

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS