Tác giả Chủ đề: 02 Dã Tượng TP Huế - Anh Hòa - Chạy thận Nhân tạo  (Đã xem 19580 lần)

Ngủ rồi comay_a2n

Trả lời #102 vào: 14-01-2015 17:33:00
Mong cả nhà chung tay giúp đỡ thêm cho gia đình ạ!

Ngủ rồi Lệ Tear

Trả lời #101 vào: 27-12-2014 19:25:30
Một số hình ảnh gửi cả nhà

Let\'s put smile on that face!

Ngủ rồi Lệ Tear

Trả lời #100 vào: 27-12-2014 19:20:53
Chào cả nhà
 Hôm thứ 5 ( 25/12/2014) các thành viên Huế gồm con, chị Doankhanhly, ban Trâm có đến thăm gia đình anh Hòa tại số 2 đường Dã Tượng, Tây Lộc - Huế. Đau lòng trước sự ra đi của con trai mình là anh Hòa cách đây 14 tháng, bà Trần Thị Hoa (sinh năm 1952) tối nào cũng khóc đến sưng cả mắt, hiện tại mắt của bà bị sưng húp, miệng bà bị méo, tai bị lãng, và bà còn bị đau khớp nữa, hiện bà đang điều trị bằng biện pháp châm cứu nhưng vẫn chưa khỏi. Tiền điều trị bệnh của bà đã được trừ bảo hiểm thì còn khoảng 1,5 triệu/tháng.
Hằng ngày, vào buổi chiều bà nấu bánh canh ra chợ bán, mỗi ngày bà bán được khoảng 2kg bột, thu nhập được khoảng 20k-30k/ngày, những ngày trời mưa gió, đau khớp thì bà ở nhà nên thu nhập vào mùa lạnh này thì ngày có ngày không.
 Chồng bà là ông Võ Đình Cư ( 1950), hiện bị tai biến nên ở nhà
 Còn về vợ anh Hòa, chị nhận luông áo dài ở nhà mỗi ngày được khoảng 30k, đứa con của anh Hòa năm nay vào lớp 1, gia đình thuộc hộ nghèo nên không phải đóng tiền học phí, còn các khoản khác vẫn phải đóng bình thường.
 Hàng tháng, gia đình bà nhận được 270k của ông.
 Bà có 1 người con gái hiện đang sống ở sài gòn,cũng có giúp đỡ bà một ít tiền hàng tháng để bà chữa bệnh nên cũng tạm ổn.
 Các thành viên Huế đề xuất CMTX cho gia đình bà để giúp bà trang trải cuộc sống hàng ngày.
Mức đề xuất CMTX: 400k/tháng
 Mong cả nhà chung tay giúp đỡ
 Cám ơn cả nhà!

Let\'s put smile on that face!

Ngủ rồi truonghylan

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #99 vào: 20-12-2014 18:26:39
Chào cả nhà,
  Mình mong các bạn ở Huế quan tâm đến gia đình anh Hòa.Hiện tại cuộc sống gia đình anh gặp rất nhiều khó khăn. Mong nhóm Huế dành chút thời gian ghé thăm. Mình chúc cả nhà cuối tuần vui vẻ.
  Chân thành cám ơn !

Ngủ rồi truonghylan

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #98 vào: 29-05-2014 13:24:50
Chào cả nhà,
      Lâu nay mình bận rộn công việc nên ko có vào diễn đàn. Hôm nay vào mình nhắn vài dòng gửi đến cả nhà và mong nhóm Huế đến thăm gia đình anh Hòa để biết gia cảnh như thế nào. Mình mong nhóm Huế dành chút thời gian ghé thăm. Mình chúc cả nhà một tuần làm việc vui vẻ.
       Chân thành cám ơn.

Ngủ rồi TunTun

Trả lời #97 vào: 18-03-2014 08:36:51
Chào Truonghylan,

Hoàn cảnh gia đình a.Hòa thì thời gian qua theo dõi đôi lúc thông tin khác nhau nên không hiểu thực sự thế nào. Nếu nhóm Huế có thể thì giúp cập nhật thông tin chính xác về gia cảnh để tiện so sánh các hoàn cảnh xem xét ưu tiên hỗ trợ.

Cảm ơn các bạn!

Ngủ rồi truonghylan

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #96 vào: 14-03-2014 06:21:25
Chào cả nhà,
   Chiều qua, mình có ghé thăm gia đình anh Hòa. Hiện tại gia đình anh gặp nhiều khó khăn và cả nhà ai cũng bị bệnh mà nhất là Mẹ anh Hòa là tay chính trong nhà giờ bị tai biến nên lâu nay cũng ko gánh banh canh đi bán được. Mình thấy hoàn cảnh này thật thương tâm. Mình mong nhóm xm ở Huế quan tâm và ghé thăm gia đình anh Hòà.Mẹ anh Hòa mong được các mạnh thường quân, các nhà hảo tâm quan tâm và giúp đỡ.
    Chân thành cám ơn.

Ngủ rồi truonghylan

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #95 vào: 26-02-2014 23:30:32
Chào cả nhà,
     Lâu nay mình bận nên cũng ko vào diễn đàn và nhân tiện đây mình xin gửi ít thông tin về gia cảnh của anh Hòa để mọi người cùng biết. Từ ngày anh Hòa qua đời thì Mẹ anh Hòa đổ bệnh và giờ miệng của Dì bị méo và cũng đang châm cứu và cũng ko có đi bán bánh canh được. Mà Dì là tay chính trong nhà, hiện tại cuộc sống gia đình Di gặp nhiều khó khăn và bệnh tật. Điều Dì mong muốn các nhà hảo tâm, các mạnh thường quân quan tâm và giúp đỡ cho gia đình Dì. Mình mong nhóm Huế dành chút thời gian ghé thăm và biết rõ hơn về gia cảnh của Dì hiện tại. Chúc cả nhà một ngày làm việc vui vẻ.

Ngủ rồi truonghylan

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #94 vào: 13-09-2013 19:21:02
Chào cả nhà,
     Hôm đám anh Hòa mình có đến chia buồn. Mình cám ơn bạn Tun Tun quan tâm và đã giúp đỡ cho anh Hòa trong một năm vừa qua. Mình chúc cả nhà cuối tuần vui vẻ.

Ngủ rồi TunTun

Trả lời #93 vào: 11-09-2013 22:35:47
Giờ mình mới biết tin, nhờ bạn truonghylan nếu có thời gian ghé chia buồn cùng gia đình anh ~

Cảm ơn truonghylan đã giới thiệu, theo dõi và cập nhật thông tin về trường hợp này trong thời gian qua!

Ngủ rồi truonghylan

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #92 vào: 05-09-2013 10:10:18
Chào cả nhà,
      Mình tin cả nhà biết là anh Hòa đã qua đời lúc 1 giờ sáng ngày 4/9/2013.Chúc cả nhà một ngày làm việc vui vẻ.

Ngủ rồi truonghylan

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #91 vào: 30-08-2013 19:12:43
Chào cả nhà,
    Chiều nay mình biết tin là anh Hòa đang nằm ở Bệnh viện TW Huế, khoa chạy thận nhân tạo và được biết anh đã năm hơn 10 ngày rồi. Hiện tại anh Hòa ko còn hóa trị nữa giờ chỉ có chuyền máu mà máu anh Hòa là máu B nên anh phải nằm chờ có máu B mới chuyền với sức khỏe của anh bây giờ ngày một yêu đi.Gia đình anh hiện tại quá vất vả và khó khăn,mẹ anh thì đau suốt mà cũng phải gánh nồi bánh canh đi bán để có tiền lo cho anh và gia đình.Mình thấy hoàn cảnh này quá thương tâm, mình mong nhóm Huế quan tâm và dành chút thời gian ghé thăm gia đình anh Hòa.
    Chúc cả nhà cuối tuần vui vẻ.

Ngủ rồi yugidazai

Trả lời #90 vào: 29-08-2013 21:32:36
yugidazai đã viết:
Trích dẫn
TunTun đã viết:
Trích dẫn
Trường hợp này có các thông tin khác biệt nhưng lâu k thấy tin tức gì, nếu quả thực gđ a Hoà vẫn gặp nhiều khó khăn, mong các bạn ở Huế dành chút tg xác minh lại nhé. Cảm ơn mọi người!

Mong tin từ các thành viên ở Huế ạ :)
Xin cám ơn.

Ngủ rồi yugidazai

Trả lời #89 vào: 04-07-2013 15:00:32
TunTun đã viết:
Trích dẫn
Trường hợp này có các thông tin khác biệt nhưng lâu k thấy tin tức gì, nếu quả thực gđ a Hoà vẫn gặp nhiều khó khăn, mong các bạn ở Huế dành chút tg xác minh lại nhé. Cảm ơn mọi người!

Mong tin từ các thành viên ở Huế ạ :)
Xin cám ơn.

Ngủ rồi TunTun

Trả lời #88 vào: 13-05-2013 19:19:07