Tác giả Chủ đề: Cập Nhật Thu Chi Nồi Cháo Huế Năm 2011  (Đã xem 4963 lần)

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Trả lời #15 vào: 04-12-2011 21:42:48
Chị Linhthuc nhờ Vịt nhắn đã nhận được các khoản sau:

- DTH CMTX T12: 500.000đ
- Nhóm Nụ Cười của Nikecrcc CMTX T12: 100.000d

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Trả lời #14 vào: 17-11-2011 09:13:26
Chị Linhthuc nhờ Vịt nhắn đã nhận được các khoản sau:

- Meocon CMTX: 500.000đ
- Mycanh CMTX T10: 100.000đ
- Nina CMKTX: 1.000.000đ

Ngủ rồi giangcoinamtruoc

• Tồn tại hay không tồn tại!
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
Trả lời #13 vào: 17-10-2011 01:09:48
Xuongrong ơi! Tháng vừa qua chưa báo cáo quỹ! Mong tin em sớm để cả nhà theo dõi và cập nhật.Cảm ơn em nhiều!

Ngủ rồi linhthuc

Trả lời #12 vào: 13-10-2011 20:47:06
Qũy đã nhận:
IBVCB.1010110313450001(Kungfuviet)CMTX nồi cháo Huế tháng 10: 500.000đ
Thân.

Ngủ rồi linhthuc

Trả lời #11 vào: 06-10-2011 07:37:43
Quy da nhan :
1. DTH CMTX T10: 500.000d
2. Ickhoa CMTX T10: 500.000d
3. Nikecrr CMTX T10+11: 200.000d
Than.

Ngủ rồi xuong rong

Trả lời #10 vào: 08-09-2011 15:23:34
Chào cả nhà !
Em đã nhận 4 triệu quỹ nồi cháo từ chị linhthuc rồi ạ. Thông báo để cả nhà yên tâm và tiện theo dõi.

Ngủ rồi xuong rong

Trả lời #9 vào: 01-09-2011 11:32:02
trangvitgioi: Em đã bổ sung và sửa lại rồi chị nhé
Nồi cháo Huế vẫn hoạt động bình thường nên cả nhà yên tâm, không nên quá lo lắng. Chuyện chuyển tiền hơi chậm cũng do xuongrong giờ mới cập nhật thông tin. Đã nhiều lần nguyenthy nói với xuongrong về việc chị linhthuc tiếp tục làm thủ quỹ nồi cháo Huế nên XR cũng hiểu. Chỉ có vấn đề là bây giờ chính thức ai làm để thuận tiện cho việc trao đổi và quản lý nối cháo thôi. Riêng với bản thân xuongrong cũng muốn biết để còn kịp kêu réo khi sắp hết tiền. Như thời gian qua, xuongrong cứ đi chợ mà không biết ai là thủ quỹ chính thức.
Chúc cả nhà nghỉ lễ vui vẻ.
Tuần này em đi Qtrij nên nhờ giangcoi và voka đi chợ giúp em hí.

Ngủ rồi nguyenthy

Trả lời #8 vào: 01-09-2011 11:09:53
Chào cả nhà!
Sau gần 2 năm lo cho nồi cháo NTCM tại Huế. Đến bây giờ vì lí do công việc và gia đình nên Nguyenthy đã xin chuyển phần thu chi đi chợ nhờ bạn XR và các bạn thành viên tham gia nồi cháo đảm nhận.
Nguyenthy đã trao đổi với chị Linhthuc và nhờ chị tiếp tục quản lí quỹ của nồi cháo giúp em trong một thời gian đến hết năm 2011, và chị Linh thuc đã đồng ý.
Có lẽ vì bận công việc và phải tập trung tổng kết tiền thu chi chi nồi cháo nên việc chị Linhthuc chuyển tiền đi chợ có phần hơi chậm trễ chúng ta cũng có thể thông cảm được, Nguyenthy cũng đã ứng trước một số tiền riêng của Nguyênthy để XR đi chợ. Nguyenthy đã gặp Và thông báo với XR là từ nay hàng tháng chị Linhthuc sẽ chuyển trực tiếp số tiền đi chợ vào tài khoản của XR để XR thuận tiện hơn trong việc cập nhật chi tiêu cho nồi cháo. Vẫn biết việc chuyển tiền lo cho nồi cháo có thể hơi chậm nhưng hi vọng các bạn cũng thông cảm cho chị Linhthuc, qua điện thoại nói chị với chị, Nguyenthy biết rằng chị rất bận, lại có con nhỏ, lo lắng cho gia đình, thêm nữa dạo này chị Linhthuc lại phải đi công tác thường xuyên nên chúng ta có thể hiểu và thông cảm được mà phải không ạ!
@Chị Trang ơi! Hiện tại Chị Linhthuc vẫn là thủ quỹ của nồi cháo NTCM Huế nên tất cả các khoản tiền ủng hộ cho nồi cháo NTCM ở  Huế vẫn chuyển vào tài khoản của chị LInhthuc chị ạ! Do lí do công việc và gia đình nên tạm thời em chưa thể đảm nhận được công việc này. Em rất cám ơn các anh chị đã tin tưởng em ạ!
Chúc cả nhà luôn vui vẻ, mát mẻ và hạnh phúc ạ!

Ngủ rồi giangcoinamtruoc

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
Trả lời #7 vào: 01-09-2011 05:07:18
Mong mọi người nhanh tay làm việc!
XR ơi! em đt lại thêm lần nữa cho chị Linhthuc nhé!nếu có chi trục trặc phải nhanh chóng báo cho mọi người chứ không thể để lâu hai ba tuần như thế,không tốt cho công việc và cho cả em!thân!

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Trả lời #6 vào: 01-09-2011 01:02:43
Vô Thường đã viết:
Trích dẫn
Theo mình nghĩ nghĩ vướng mắc ở khâu thủ tục hình như hơi lâu, mong các anh chị sớm giải quyết khúc mắc, ít nhất trong tình hình chưa thể chốt quỹ và báo cáo cụ thể, bàn giao công việc được thì cũng nên đảm bảo tạm ứng trước cho thủ quỹ Xuongrong đi chợ

Cảm ơn góp ý chân tình của Vothuong. Vịt đảm bảo với bạn rằng không phải vì bàn giao quỹ chưa xong mà không tạm ứng chi phí nấu cháo. Đến hôm nay chị Linhthuc vẫn giữ quỹ nồi cháo và Nguyenthy là thành viên nhận tiền từ thủ quỹ.

@ Xuongrong: trường hợp thiếu tiền đi chợ, em thông báo ngay với Nguyenthy và chị Linhthuc để quỹ chuyển kịp thời nhé, việc để âm như vậy rất không hay cho cả em và điễn đàn. Em post chi phí đi chợ ngày 31/7 để chị hoàn thành nốt báo cáo tháng 7 nhé. Cảm ơn em vất vả nhiều  :) .

Ngủ rồi Vô Thường

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #5 vào: 31-08-2011 21:44:31
Theo mình nghĩ nghĩ vướng mắc ở khâu thủ tục hình như hơi lâu, mong các anh chị sớm giải quyết khúc mắc, ít nhất trong tình hình chưa thể chốt quỹ và báo cáo cụ thể, bàn giao công việc được thì cũng nên đảm bảo tạm ứng trước cho thủ quỹ đi chợ vì thực ra không phải lúc nào thành viên đi chợ cũng có đủ tiền ngay lúc đó để bù, đây lại là vấn đề tế nhị vì có thể có nhiều người nghĩ vài trăm ngàn thì tạm ứng ra rồi quỹ bù sau không vấn đề gì những thực tế thì cứ lấy tiền này đắp tiền kia, bù qua bù về với nhiều người là khá khó khăn.
Mong vấn đề tài chính của nồi cháo sớm được giải quyết.
Chúc nồi cháo Huế tiếp tục đem những bát cháo ấm áp tình người đến với bệnh nhân

Ngủ rồi giangcoinamtruoc

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
Trả lời #4 vào: 31-08-2011 11:15:40
Mong mọi người cho biết ý kiến sớm để tiện cho công việc của Xuongrong và cho cả nồi cháo vì nếu Xr bận thì các thành viên khac phải đảm nhiệm vai trò của Xr!mà tiền chuyển cho Xr thì báo cáo âm (-) rồi!
Gửi nguyenthi:
Mà sao Nguyeenthi ít lên tiếng thế nhỉ?!!Có chi khó khăn thì báo để mọi người chung tay giải quyết chứ, mong tin sớm từ bạn!trân trọng!

Ngủ rồi xuong rong

Trả lời #3 vào: 31-08-2011 07:36:34
Cảm ơn chị trang đã sửa lại giúp em, có chi chị hướng dẫn cho em với nhé.
Em vừa điện thoại cho nguyenthy, theo như nguyenthy nói thì quỹ nồi cháo huế vẫn do chị linhthuc giữ cho đến hết năm nay. Em điện thoại cho linhthuc nhưng không được. Không biết cụ thể là thế nào đây ạ?

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Trả lời #2 vào: 30-08-2011 23:52:33
Cảm ơn xuongrong đã cập nhật chi tiết các khoản chi của nồi cháo Huế.

Về khoản thu mà em báo cáo, thực tế là khoản tạm ứng thủ quỹ chuyển riêng cho em lo chi phí nồi cháo, rất cần cập nhật. Còn tiền các thành viên, MTQ ủng hộ  mới được xem là khoản thu của nồi cháo, thủ quỹ sẽ cập nhật khoản này, do đó chị đã sửa lại tiêu đề của topic. Báo cáo quỹ cần số tồn đầu tháng và cuối tháng, các khoản ủng hộ và chi phí trong tháng, hiện đang post tại đây. Ngay khi nhận được sao kê từ chị Linhthuc, chị sẽ hướng dẫn em làm báo cáo quỹ nồi cháo Huế tháng 8 nhé.

@ Nguyenthy: sắp sang tháng 9 rồi, em post số TK lên để mọi chuyển tiền cưu mang nồi cháo, chốt sổ với chị Linhthuc từ tháng 8 luôn em nha.

Thân.

Ngủ rồi xuong rong

Trả lời #1 vào: 30-08-2011 16:28:50
Chào cả nhà !
Em gửi cả nhà báo cáo thu chi nồi cháo Huế trong tháng 7 và tháng 8 vừa rồi. Vì trình độ công nghệ còn yếu nên phiền cả nhà chịu khó đọc thông tin từ file đính kèm.
Theo như em biết bắt đầu từ tháng 8, thủ quỹ nồi cháo là nguyên thy, nhưng hình như việc bàn giao chưa hoàn thành phải không a. Xuongrong là người trực tiếp đi chợ và hiện tại chi phí đã âm tiền.
Cũng khá lúng túng trong việc này nên mong cả nhà hướng dẫn thêm. Trong file đính kèm, sheet 1 là thu chi chung và sheet 2 là những mức chi cụ thể, ngoài ra nồi cháo còn có sổ thu chi kèm theo.
Chào cả nhà.