Tác giả Chủ đề: Long Bình, Long Điền - cụ Nguyễn Thị Liên  (Đã xem 51703 lần)

Ngủ rồi carycon

Trả lời #19 vào: 17-07-2011 16:34:25
Xin chào cả nhà!
Sáng hôm nay nhóm XM Vũng Tàu gồm 3 thành viên là : Mydarlinh, kogilakothe và carycon đã đi xác minh thực tế hoàn cảnh của cụ Nguyễn Thị Liên ở huyện Long Điền tỉnh BRVT.

Cả nhóm đã được thành viên huegiac tích cực dẫn đường và đã đến nhà cụ Liên khoảng 8h30. Khi đến nhà thì thấy cụ đang nấu cháo để ăn (vì chủ nhật nhà chùa không phát cơm từ thiện). Hàng xóm của cụ cũng đến gồm có thêm 3 cụ nữa. Em có tìm hiểu thêm về hoàn cảnh của cụ qua những người hàng xóm và đã xác minh thêm 1 số vấn đề như sau: khoảng sau giải phóng, tức là những năm 1978 thì bà Đoàn Thị Xanh sinh năm 1942 ở Long Đất (nay là Long Điền) có công việc đi lên chợ Vũng Tàu thì thấy rất nhiều người đứng xem 1 bà cụ đã ngất xỉu vì trúng gió, thấy vậy bà bèn đến và đưa người đó về để chăm sóc khoảng 15 năm. Sau đó cô xanh đã xin một miếng đất và nhờ những người hàng xóm tốt bụng cất lên một túp liều cho cụ Liên ở cho đến neay.

Những gì mà thành viên huegiac viết là đúng sự thật, túp lều bà cụ ở rất nhỏ và chứa rất nhiều những vật dụng mà người ta đã vứt đi, cụ mang về và bán ve chai.

Sau đó em và huegiac ra chợ Long Điền và mua cho cụ những vật dụng cần thiết.

Đề xuất của nhóm sau khi xác minh là: Cưu mang thường xuyên cho cụ Liên khoảng 600.000 đ 1 tháng. Nhóm sẽ chịu trách nhiệm hàng tháng mua những vật dụng cần thiết cho cụ ( vì cụ cũng hơi lẩn thẩn nên không giữ tiền được nên hóm sẽ mua các đồ dùng cần thiết cho cụ).

Liều của cụ đã quá mục nát nên nhóm cũng kêu gọi mọi người giúp cho cụ một số bạt để che lại và lợp lại tôn khoảng 900.000đ (Mydarlinh sẽ post ảnh lên sau)

@ Mydrlinh: nhờ bác post hình chụp hồi sáng lên gấp nhé.

Ngủ rồi kogilakothe

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #18 vào: 17-07-2011 10:45:51
Sáng nay nhóm xác minh VT đã đi thăm cụ và đã mua một số đồ cần thiết, bài viết ch tiết và hình ảnh sẽ dc anh caryon up sau

Ngủ rồi dcongvt

Trả lời #17 vào: 17-07-2011 09:46:15
Xin lỗi nhé, tôi không lên mạng thứ 7 nên không nhận được tin nhắn của carrycon. Hi vọng lần sau sẽ được đi xác minh chung

Ngủ rồi huynhnguyen610

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #16 vào: 16-07-2011 19:44:52
em và bạn huegiac xin chân thành cảm ơn các anh chị rất nhiều!

Ngủ rồi lathuvang

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 41
Trả lời #15 vào: 16-07-2011 19:04:18
canthoquetoi đã viết:
Trích dẫn
...@lathuvang : carycon dong y nhan chuyen va` mua qua` cho cu. ...Vay. em la`m phien chi. nghen :) nho*` chi. chuyen dum` em 500k den carycon...
canthoquetoi

@Carycon : chị đã chuyển 500k của Canthoquetoi vào TK em. Em thực phẩm biếu Cụ dùm Canthoquetoi nhé. Cảm ơn em nhiều .

Lá thu vàng  không rơi

Ngủ rồi opla

Trả lời #14 vào: 16-07-2011 18:55:58
Nhóm anh em VT phản ứng thật nhanh sau bài giới thiệu của thành viên huegiac. Với món quà của canthoquetoi, bà cụ sẽ rất vui đây.

Mến chúc anh em có chuyến đi xác minh tốt đẹp.

Ngủ rồi kogilakothe

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #13 vào: 16-07-2011 17:56:06
uh khoảng 7h hơn mình gọi nha

Ngủ rồi carycon

Trả lời #12 vào: 16-07-2011 17:54:02
kogilakothe đã viết:
Trích dẫn
mai có ai ở Vt đi ko cho mình đi cùng tại mình ko bít chỗ với lại đến cùng 1 lúc cho dễ
.
Minh cung dang o thanh pho vung tau, ban lien he so dt: 0908013241, mai minh cung di

Ngủ rồi kogilakothe

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #11 vào: 16-07-2011 17:50:31
mai có ai ở Vt đi ko cho mình đi cùng tại mình ko bít chỗ với lại đến cùng 1 lúc cho dễ

Ngủ rồi canthoquetoi

Trả lời #10 vào: 16-07-2011 15:43:09
Hello cary con ....cam on carycon nhieu nhé . Mình sẻ nhờ chị lá chuyển cho carycon 500k và tuỳ carycon giúp nhé ....có thể mua gạo cho bà , 1 ít thít heo để bà có thể kho khô ăn ....cam ơn carycon rat nhieu
thân mến,

@lathuvang : carycon dong y nhan chuyen va` mua qua` cho cu. ...Vay. em la`m phien chi. nghen :) nho*` chi. chuyen dum` em 500k den carycon
thank you chi. nhieu
love,
canthoquetoi

Ngủ rồi carycon

Trả lời #9 vào: 16-07-2011 15:34:40
To bác canthoquetoi!
Em đã đọc rất kỹ bài viết, ngày mai em sẽ mua 1 ít vật dụng hàng ngày cho bà như : dầu gió, đường sữa và ít gạo cho bà.

Ngủ rồi canthoquetoi

Trả lời #8 vào: 16-07-2011 15:28:30
Hello carycon,
cám ơn bạn đả có lòng đến vói cụ . Mình nghỉ như mấy lần truóc nhóm XM có mua nhửng thứ cần thiet hằng ngày đó carycon. chẳng hạn như nuớc mắm, dầu , đuờng, bột ngọt và gạo .....
Nêu\\\' có thể thì tốt , còn không thì mình chờ quyết định sau khi xác minh nhé carycon
chúc bạn cuối tuần vui vẻ
thân mến

Ngủ rồi carycon

Trả lời #7 vào: 16-07-2011 15:21:13
To bác canthoquetoi!
Ngày mai nhóm xác minh của chúng em sẽ xem xet và xác minh hoàn cảnh này. Cá nhân em mặc dù cũng đang khó khăn nhưng em xin biếu cụ 100k để cụ thích mua gì thì mua ( vì nếu mua quà cho cụ em sợ cụ không vừa ý.
Chúc bác cuối tuần vui.

Ngủ rồi canthoquetoi

Trả lời #6 vào: 16-07-2011 14:41:23
Hello các bạn ,
Thấy hoàn cảnh của bà thật xót lòng quá , Nếu CN này các bạn có đi thăm bà và xác minh thì cho mua chút đỉnh quà biếu bà dùm mình đuợc không vậy ? Mình không biết có kịp không đó , vì bây giờ bên VN là chiều Thứ bảy rồi ...Giúp dùm mình nghen mình sẻ nhờ chị lá chuyển dùm đến bạn
@lathuvang : chị lá ơi , em nhờ chị chuyển 500k làm quà đến với bà dùm em nghen chị
Cám ơn chị nhiều lắm
Cám ơn các bạn thật nhiều
Trân trọng,

canthoquetoi

Ngủ rồi huynhnguyen610

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #5 vào: 16-07-2011 12:22:46
đây là hình ảnh của cụ và chiếc lều lụp xụp của mình: