Tác giả Chủ đề: LỜI HAY Ý ĐẸP  (Đã xem 1636 lần)

Ngủ rồi nguoihatinh.net

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #2 vào: 03-01-2012 14:25:20
Ðôi khi trong cuộc sống, có lúc bạn cảm thấy bạn nhớ ai đó đến nỗi muốn chạy đến và ôm

chầm lấy họ. Mong rằng bạn sẽ luôn mơ thấy họ. Hãy mơ những gì bạn muốn, đi đến

nơi nào  mà bạn thích, hãy làm những gì bạn thích vì bạn chỉ có một cuộc sống và một cơ hội

để làm tất cả trong cuộc đời.

Mong rằng bạn luôn có đủ hạnh phúc để vui vẻ, đủ thử thách để

mạnh  mẽ hơn, đủ nỗi buồn để bạn trưởng thành hơn và đủ tiền để mua quà cho bạn bè.

Ngủ rồi caycaudua45@yahoo.com.vn

Trả lời #1 vào: 02-01-2012 20:40:38
1 Những gì chúng ta làm cho bản thân thì sẽ mất đi,nhưng những gì chúng ta đã làm cho người khác thì sẽ tồn tại mãi mãi
2 Bạn hãy tin rằng mình không có hạnh phúc này sẽ được bù đắp bởi nhưng hạnh phúc khác.Chỉ cần bạn mạnh mẽ lạc quan quyết tâm sống và sống tốt hạnh phúc sẽ đến
3 Hãy bước đi chúng ta sẽ thấy con đường
4 Khắc phục khó khăn phía trước ắt sẽ có phép lạ
5 Nếu 1 ngày nào bạn cũng sống như thể đó là ngày tận thế của mình đến 1 lúc nào đó bạn sẽ đúng
6 Nhận ơn giọt nước phải trả bằng cả suối nguồn
7 Cỏ cây có lúc tươi lúc khô,người đời có lúc vui lúc buồn
8 Nếu thượng đế đã trao cho chúng ta sinh mệnh thì chúng ta cũng nên trân trọng trước khi thần chết đến gõ cửa
9 Số phận cuộc sống là do con người làm chủ và hoàn toàn có thể thay đổi số phận bằng hành động và ý chí của mình
10 Khi 1 cánh cửa đóng lại thì luôn luôn có những cánh cửa khác mở ra đang chờ đón bạn
11 Trong 14 điều răn dạy của phật điều thứ 8 dạy rằng đang khâm phục nhất của đời người là vươn lên sau khi ngã
12 Dù xây 9 bậc phù đồ Không bằng làm phúc cứu cho 1 người
13 Không có ngày mai nào không kết thúc , không có sự đau khổ nào là không có lối ra
14 Non cao cũng có đường trèo , đường dù hiểm nghèo cũng có lối đi
15 Càng sống trong cuộc đời này tôi càng nhận ra rằng điều duy nhất đáng để sống và hy sinh là làm cho người khác hạnh phúc
16 Hãy luôn đặt mình vào vị trí người khác , nếu điều đó làm tổn thương bạn thì nó cũng sẽ làm tôn thương người khác
17 Ông trời không tuyệt đường con người chỉ cần còn sống là còn hy vọng
18 Làm người cũng giống như lái xe phải luôn nhìn về phía trước
SUU TAM