Tác giả Chủ đề: Lệ Tiến, Sơn Tiến, Hương Sơn - Chị Miên- Tai nạn cần sự giúp đỡ  (Đã xem 3064 lần)

Ngủ rồi Lắng nghe lòng bạn

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Chào cả nhà!
Tuần vừa rồi nhóm Hà Tĩnh đã đến thăm và xác minh hoàn cảnh chị Miên, xã Sơn Tiến- Huong Sơn- Hà Tĩnh.
Qua tìm hiểu được biết chị bị ngã xe đạp nên bị chấn thương đốt sống cổ, liệt tứ chi không hoàn toàn đụng giật phù tuỷ cổ hiện tại phải nằm một chổ mọi sinh hoạt do cô con gái lấy chồng làng bên về lo. Được biết năm 2015 chị phải cắt nửa lá gan trái, hiện tại có một biếu ở cổ rất to nhưng chưa có tiền mổ. Năm 2010 khi hội chữ thập đỏ xây tặng căn nhà tình nghĩa cho chị thì xã đã cắt hộ nghèo nên cũng không có bảo hiểm.
Với chi phí ước tính 70- 80 triệu để mổ và tiền thuốc mà hiện tại trong nhà chẳng có gì có giá trị để bán. Trong khi chị đang nợ ngân hàng 60 triệu cho việc chữa bệnh trước đây.   [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]   [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]   [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]   [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
@Thocon : Em chuyển tới Lắng nghe lòng bạn 1,000,000đ tiền CMKTX chị Miên của TLC dùm nhé.

Xin cảm ơn sự quan tâm của cả nhà.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi Lắng nghe lòng bạn

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Tuần tới nhóm Hà Tĩnh thu xếp thời gian lên Hương Sơn thăm và xác minh hoàn cảnh chi Miên.
Lắng nghe lòng bạn sẽ nhận trung chuyển tiền CMKTX cho chị
Tên tk: Nguyễn Quốc Hùng
Stk: 0201000684263
Tại Vietcombank Hà Tĩnh

Ngủ rồi TLC

TLC xin gọi lại TH lên, mong các bạn sắp xếp thăm hỏi và cập nhật cho dd.

Cám ơn

Where you begin doesn't matter. Your willingness to start is what counts. ~Rhonda Britten.

Ngủ rồi -TrườngGiang-

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 6
Các bạn Hà Tĩnh lưu ý giúp để xác minh hoàn cảnh này nhé. Có TLC CMKTX 1 triệu đồng nên khi nào đi xác minh, các bạn thông báo và nhận trung chuyển luôn nhé. ..

Sức mạnh tinh thần và vẻ đẹp tâm hồn cao cả thường tỏa ánh hào quang có thể lấn át, đè bẹp những kẻ to xác, những tâm hồn hèn hạ

Ngủ rồi TLC

Chào cả nhà,

TLC xin giúp CMKTX 1tr. Có bạn nào đi thăm xác minh thì chuyển tiền giúp nhé. Cám ơn

@Trangvitgioi, em ơi, nhờ em chuyển tiến giúp anh. Thanks

Where you begin doesn't matter. Your willingness to start is what counts. ~Rhonda Britten.

Ngủ rồi trieuandaikin

Chị là Trần Thị Miên, 59 tuổi. Trú tại xóm Lệ Tiến, Sơn Tiến, Hương Sơn, Hà Tĩnh.
Cuộc đời chị sinh ra trong hoàn cảnh gia đình rất khó khăn. Khi chị xây dựng gia đình thì chồng lại  mất sớm. Một mình chị nuôi 3 đứa con gái. Những tưởng cuộc sống của chị sẽ ấm no hạnh phúc hơn khi Hội Chữ thập đỏ xây tặng cho mẹ con chị ngôi nhà tình thương vào năm 2010. Vậy mà mọi khó khăn bất hạnh cứ dồn dập đổ lên cuộc đời chị.  Năm 2015 chị đã phải phẫu thuật cắt bỏ nửa lá gan trái. Sau lần ấy sức khỏe của chị giảm đi rất nhiều. Cả gia tài chị chị nuôi được con bò đã phải bán đi và vay 60 triệu đồng ngân hàng để chữa bệnh. Hơn nữa, bản thân chị còn đang mang trong mình căn bệnh bướu cổ. Cách đây 5 ngày trên đường đi ra chợ bán mớ rau đong gạo , chị đã bị choáng và đã ngã xe.
Hiện tại tình trạng chị tương đối nặng. Chị ban đầu điều trị tại bệnh viện Đa Khoa Nghệ An. Các bác sỹ ở đây đã yêu cầu phải mổ gắn xương đốt sống cổ, bị dịch tụy, thoát vị địa đệm phần cổ. Nếu không mổ có thể chị sẽ bị tê liệt cả chân tay. Chị lại không có bảo hiểm y tế nên chi phí phẫu thuật là 80 triệu là rất lớn đối với chị. Giờ chi phí như vậy thì không biết lấy đâu ra. Hiện tại Chị đã được chuyển qua tại bệnh viện y học cổ truyền để bớt chi phí gánh nặng hàng ngày cho người thân.
Điện thoại 0398276044  Nguyễn Thị ngọc anh ( Em dâu chị Miên), xóm tân mỹ, thanh lâm, thanh chương, Nghệ An.
Rất mong các bạn TNV có thể đến xác minh và giúp đỡ trường hơp này.

[ Tập tin đính kèm không tồn tại ]   [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]   [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]