Tác giả Chủ đề: Quảng Nam- tân SV Lý Chấn Phương xin được tiếp sức đến trường  (Đã xem 6751 lần)

Ngủ rồi nguoithuhaihai

Cháu Phương cũng rất mong các cô chú diễn đàn yêu thương xem xét hỗ trợ cháu cho chuyến học tập dã ngoại sắp đến:
Tổng cộng sẽ nộp: 4.950.000đồng (chia làm 2 đợt. Đợt I: 2.500.000đ, hạn nộp đến 30-2-2019; Đợt II: 2.450.000đ, hạn nộp đến 20-3-2019)
« Sửa lần cuối: 13-02-2019 22:28:15 gửi bởi nguoithuhaihai »

The following users thanked this post: banbe6x, Bơ Làng, -TrườngGiang-, Sẻ Chia

Ngủ rồi nguoithuhaihai

Cháu Phương báo cáo số tiền các cô chúc giúp đỡ đã được cháu nộp cho nhà trường:

The following users thanked this post: banbe6x, YeuThuong, Sẻ Chia

Ngủ rồi nguoithuhaihai

Cám ơn bác Thocon đã chuyển. Chúc bác luôn tươi trẻ, chân cứng đá mềm cùng NTCM :)
  [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]

The following users thanked this post: banbe6x

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
@Thocon !

Em chuyển tới bác Nguoithuhaihai 3,850,000đ tiền hỗ trợ học phí cháu Lý Chấn Phương của Lu_Lak, Là ngọc và Canthoquetoi dùm nhé.

Xin cảm ơn sự chung tay của cả nhà.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi nguoithuhaihai

Thưa cả nhà.
Do các nhà tài trợ Lu Lak, La_ngoc, Canthoquetoi đã chốt hạ số tiền 3.850.000đ và Tết nguyên đán cũng đã cận kề nên 22 đã ứng đủ 3.850.000đ để giao cháu Phương nộp Học phí đúng hạn; đồng thời nhân dịp Xuân Kỷ Hơi, 22 đã mang tặng gia đình Lý Chấn vào món thực phẩm (gạo, mắm, mứt, bánh, trà...)
Cha cháu Phương và các cháu, gửi lời cám ơn sâu sắc đến quý MTQ & chúc các MTQ, chúc DD năm mới nhiều thắng lợi mới!  [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]

Ngủ rồi nguoithuhaihai

-Cám ơn bác Canthoquetoi đã nhanh tay hỗ trợ
-Cháu Phương cũng báo cáo kêt quả học tập vừa qua, điểm môn đều đạt yêu cầu (trong khi lớp có nhiều bạn phải thi lại môn thì Phương nhờ cố gắng học tập nên ko phải nợ môn nào)
Các điểm số lần lượt là: 7.0 - 8.0 - 7.0 - 5.0 - 5.4 - 6.5 & 5.0 (click vào hình bên dưới)

[ Tập tin đính kèm không tồn tại ]   [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]   [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]   [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]   [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]   [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]   [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]

Ngủ rồi lathuvang

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 41
Trích dẫn của: \"nguoithuhaihai\" post=108756
@phuclehuu: Cám ơn bác đã góp ý chính xác. Do vội nên 22 đã ko thông tin rõ ràng. Ngoài học phí, nhà trường sẽ tổ chức thực tập ngoài địa phương nữa bác ạ. Nhưng đó chỉ mới là chủ trương, đến nay, chưa có thông báo cụ thể

@lathuvang, Luk Lak, La_ngoc: Xin cám ơn các ACE đã quan tâm tài trợ sự học cho cháu Phương

Xin được nói rõ thêm như sau: Cháu Lý Chấn Phương hiện đang theo học hệ Cao đẳng, nên mức đóng học phí phải là 3.850.000đ/HK
Do 2 thành viên Luk Lak và La_ngọc đã ủng hộ 3.350.000đồng ( 1.350k + 2.000k ) nên còn cần thêm 500.000đ nữa. Mong nhà mình giúp đỡ.

Canthoquetoi tiếp sức 500,000 đ  còn thiếu. Đã chuyển TK thocon .

Lá thu vàng  không rơi

Ngủ rồi lathuvang

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 41
Lathuvang đã chuyển TK Thocon 2,000,000đ của La_ngoc.

Lá thu vàng  không rơi

Ngủ rồi nguoithuhaihai

@phuclehuu: Cám ơn bác đã góp ý chính xác. Do vội nên 22 đã ko thông tin rõ ràng. Ngoài học phí, nhà trường sẽ tổ chức thực tập ngoài địa phương nữa bác ạ. Nhưng đó chỉ mới là chủ trương, đến nay, chưa có thông báo cụ thể

@lathuvang, Luk Lak, La_ngoc: Xin cám ơn các ACE đã quan tâm tài trợ sự học cho cháu Phương

Xin được nói rõ thêm như sau: Cháu Lý Chấn Phương hiện đang theo học hệ Cao đẳng, nên mức đóng học phí phải là 3.850.000đ/HK
Do 2 thành viên Luk Lak và La_ngọc đã ủng hộ 3.350.000đồng ( 1.350k + 2.000k ) nên còn cần thêm 500.000đ nữa. Mong nhà mình giúp đỡ.

Ngủ rồi lathuvang

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 41
Chào cả nhà !
- Luk Lak nhờ lathuvang đăng ký ủng hộ em Phương 1,350,000₫ đóng tiền học phí Học kỳ 2 và đã chuyển TK thocon .

- La_ngoc cũng góp 2,000,000₫ cho Học kỳ 2. LTV sẽ chuyển khoản khi nhận được tiền.
Chúc em đạt thành tích tốt trong học tập.

Lá thu vàng  không rơi

Ngủ rồi phuclehuu

• Lười Ăn - Chăm tán gái!
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1800
  • Lười ăn, chăm tán gái!
Mức kêu gọi lần này cho cháu là bao nhiêu ạ. Vì em thấy trên văn bản gồm hai khoản .
Và có kêu gọi gì thêm ngoài mức học phí ạ
Anh Hai vui lòng gõ rõ để mọi người tiếp cận tốt và nhanh hơn ạ.
Xin cảm ơn.

Bước dài _ Không vội vã!

Ngủ rồi nguoithuhaihai

Chào cả nhà!
Được sự giúp đỡ của DD NTCM, trực tiếp là các bác Lathuvang, La_ngoc, Michel Du và Luk La,   cháu Phương đã nỗ lực học tập & đã xong HK1. Tuy bên giáo vụ chưa có thông báo kết quả học tập nhưng về phía Văn phòng trường, đã có thông báo nộp học phí HK2. Vậy nên, rất mong các bác  [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]  tiếp tục quan tâm hỗ trợ. Khi nhà trường thông báo kqua HK1, 22 sẽ kịp báo cáo lên DD để cả nhà được biết.               TM Gia đình cháu Lý Chân Phương xin cám ơn cả nhà.

Ngủ rồi nguoithuhaihai

22 đã TM DĐ thông báo để SV LCPhuong biết tình cảm của DD dành cho cháu. Và đã trao nốt số tiền còn lại tận tay. Cháu & gia đình gửi lời cám ơn đến các cô chú, các bác :)  [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Chúng ta sẽ thực hiện theo đề xuất của bác 22  các bạn nhé !

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi nguoithuhaihai

Báo cáo các bác! Vừa qua, iem đã cùng tân SV Lý Chấn Phương đến trường CĐ Du lịch Đà Nẵng để Ph làm thủ tục nhập học
Nhà trường đã thu các khoản đầu năm tổng cộng 4.875.000đồng (bốn triệu tám trăm bảy lăm ngàn đồng). Thừa 656.775 đồng là do thẻ Bảo hiểm Y tế đang sử dụng còn hiệu lực, ko phải nộp.
Số tiền thừa này (hơn 600 ngàn đồng), 22 đề nghị cho cháu để cháu đăngký học 1 khóa học lái xe mô tô. Vì khi cùng đi với cháu mới biết cháu đi đc xe mô tô mà chưa có giấy phép lái xe, trong khi GPLX là rất cần với 1 thanh niên như Ph. Rất mong các bác quan tâm.

Qua trao đổi, cháu Ph rất mừng khi đc cả nhà tiếp sức đến trường trong khi gia đình ko đủ điều kiện. Cháu bày tỏ quyết tâm học để có đc kiến thức cho 1 nghề phù hợp, ra trường có thể đi làm giúp   [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]   [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]   [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]   [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]  gia đình nhất là còn 2 em mà 1 trong đó bị bệnh, tâm thần ko bình thường. Cháu cũng hứa sẽ vừa đi học vừa đi làm để có thể tự trang trải chi phí sinh hoạt-Một suy nghĩ rất đáng trân trọng.
Chúng ta cùng chúc cho cháu siêng năng, chuyên cần, học giỏi cả nhà nhé.