Tác giả Chủ đề: Đồng Nai (Định Quán) - Bà Hốt - Cần hỗ trợ mai táng  (Đã xem 9405 lần)

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
  • Mạng là ảo nhưng tình thương yêu là có thật!
trangvitgioi đã viết:
Trích dẫn
Hiện nay phí chuyển tiền bưu điện tăng gấp đôi, Vịt chuyển 800k từ Sài Gòn đến Bến Tre mất 24.000đ, mà từ Hà Nội thì còn mắc nhiều nữa.Vì vậy Vịt chuyển giùm thủ quỹ Penguin (Viethuong nhờ quỹ chuyển giúp) và xin chuyển 2 tháng/ lần do bưu điện chỉ làm việc trong giờ hành chính, ra ngoài hơi bất tiện. Anh Viethuong và tổ ĐP ý kiến nha.

Hôm qua có ghé thăm gia đình bà Hốt . Nghe chị Đào nói là đã nhận được 1000k và đã trao lại cho bà Hốt . Bà cảm ơn cả nhà rất nhiều .
Sau đây là hình ảnh :

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
trangvitgioi đã viết:
Trích dẫn
Hiện nay phí chuyển tiền bưu điện tăng gấp đôi, Vịt chuyển 800k từ Sài Gòn đến Bến Tre mất 24.000đ, mà từ Hà Nội thì còn mắc nhiều nữa.Vì vậy Vịt chuyển giùm thủ quỹ Penguin (Viethuong nhờ quỹ chuyển giúp) và xin chuyển 2 tháng/ lần do bưu điện chỉ làm việc trong giờ hành chính, ra ngoài hơi bất tiện. Anh Viethuong và tổ ĐP ý kiến nha.

Do địa bàn ở Định Quán xa xôi và ít thành viên nên việc chuyển tiền của cả nhà để giúp bà Hốt hơi bất tiện . Để từ từ mình và bác y tinh tìm thành viên trung chuyển .

Ngủ rồi viethuong

Chào Trang,

viethuong đồng ý việc bạn gửi tiền 2 tháng / lần (hay mấy tháng cũng đc, miễn HC đừng bị thiếu hụt là ok )

Cảm ơn.

Ngủ rồi love_noborder

banbe6x đã viết:

love_noborder đã viết:
Trích dẫn
...mình phụ giúp cái khoản 20 kg gạo loại 10k/ ký vậy, trong 5 tháng , từ tháng 2 đến tháng 6/2013, dù sao cũng làm ngắn bớt cái danh sách dài ngoằn này
Tiền xin được trích từ thông tin đưuòng dẫn bên dưới
http://nguoitoicuumang.com/index.php?option=com_kunena&Itemid=9&func=view&catid=10&id=63697

...[/quote]

Tổ TK-KT cập nhật dùm.
[/quote]

Chào BQT,
Love_noborder đăng ký tăng thời gian CMTX trường hợp này lên 10 tháng, từ tháng 2 --> tháng 11/2013 thay vì đến hết tháng 6/2013 như thông tin trên.
Thông tin đường dẫn: http://www.nguoitoicuumang.com/index.php?option=com_kunena&Itemid=9&func=view&catid=36&id=5609&limit=15&limitstart=30#66958
Mong BQT duyệt giúp. Phiền chị Vịt gộp với CMTX của anh Viethuong chuyển luôn một lần đến cụ Hốt cho tiện
Thân ái,

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
My Darling đã viết:
Trích dẫn
Xin cảm ơn  cả nhà đã quan tâm giúp đỡ cho bà Hốt . Sau khi biết được khu vực này phải đi xa hơn 10 cây số mới có ngân hàng và ở khu vực này xa nên ít thành viên , sau đó mình cũng có trao đổi với bác Y Tinh nên chỉ có 1 phương án là gửi qua bưu điện mà nguời nhận tiền là chị Đào là con gái của bà Hốt . Sau đây là địa chỉ :
Trích dẫn
Luơng Thị Đào Ấp 1 - Xã Phú Ngọc - Huyện Định Quán - Tỉnh Đồng Nai . Số điện thọai : 01668522586

Nhờ các bạn chuyển tiền CMTX tới gia đình Cụ Hốt qua đường bưu điện theo thông tin của chị Đào dùm nhé.

Xin cảm ơn cả nhà.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi DTam

Theo ý DTam , gửi tiền qua bưu điện cho chị Đào nhận cũng giống như mở tài khoản Ngân hàng thôi . Vì bà có thể không đủ sức khỏe và minh mẫn để tự đi nhận tiển về thì người chủ tk vẫn là chị Đào . Nhà ở có địa chỉ cụ thể và số phone thì bưu điện sẽ chuyển, khg cần lo ngại .

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Xin cảm ơn  cả nhà đã quan tâm giúp đỡ cho bà Hốt . Sau khi biết được khu vực này phải đi xa hơn 10 cây số mới có ngân hàng và ở khu vực này xa nên ít thành viên , sau đó mình cũng có trao đổi với bác Y Tinh nên chỉ có 1 phương án là gửi qua bưu điện mà nguời nhận tiền là chị Đào là con gái của bà Hốt . Sau đây là địa chỉ :
Trích dẫn
Luơng Thị Đào Ấp 1 - Xã Phú Ngọc - Huyện Định Quán - Tỉnh Đồng Nai . [hide]Số điện thọai : 01668522586[/hide]

Van Huynh

• bạn
Chào cả nhà

Hiện nay mình rất quan tâm tình cảnh của bà Hốt và mong muốn được giúp đỡ , vì mình ở nước ngoài nên không thể trực tiếp được , cũng như bạn Đỗ Quyên mong các bạn hướng dẫn người nhà của bà Hốt mở tài khoản để thuận tiện cho việc chuyển tiền hoặc có địa chỉ cụ thể để những thành viên như mình tiện việc chuyển tiền trực tiếp cho người nhà bà Hốt. Xin chân thành cám ơn các bạn.

Van Huynh

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
banbe6x đã viết:
Trích dẫn

Cảm ơn Viethuong và Love_noborder đã chung tay CMTX gia đình Cụ Hốt.
Nhờ MyDarling cho biết các chuyển tiền CMTX cũng như một số số điện thoại liên lạc với người thân của Cụ Hốt.
Thân.

Cảm ơn cả nhà đã chung tay giúp đỡ cho bà Hốt . Mình cũng đang tìm nguời trung chuyển , vài hôm nữa sẽ cập nhật .
Gửi bác banbe6x : Số điện thọai của con bà Hốt và bác Minh tổ trưởng đã được cập nhật ở trên rùi .

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
yugidazai đã viết:
Trích dẫn
viethuong đã viết:
Trích dẫn
viethuong xin đ/k CMTX t/h này 300k/thg trong 6thg 2 - 7/2013 và nay mai sẽ gửi tiền cho Pen để nhờ chuyển giùm như thường lệ.

love_noborder đã viết:
Trích dẫn
...mình phụ giúp cái khoản 20 kg gạo loại 10k/ ký vậy, trong 5 tháng , từ tháng 2 đến tháng 6/2013, dù sao cũng làm ngắn bớt cái danh sách dài ngoằn này
http://nguoitoicuumang.com/index.php?option=com_kunena&Itemid=9&func=view&catid=10&id=63697

...

Tổ TK-KT cập nhật dùm.

Cảm ơn Viethuong và Love_noborder đã chung tay CMTX gia đình Cụ Hốt.

Nhờ MyDarling cho biết các chuyển tiền CMTX cũng như một số số điện thoại liên lạc với người thân của Cụ Hốt.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Cảm ơn cả nhà đã chung tay giúp đỡ cho bà Hốt . Về CMTX thì đang tìm cách chuyển tiền cho bà Hốt và sẽ cập nhật sau . Còn về CMKTX thì cả nhà có thể chuyển qua cho mình hoặc cho bác Y Tinh . Có gì cuối tuần này mình sẽ đi Định Quán rùi trao trực tiếp cho bà luôn .

Ngủ rồi yugidazai

viethuong đã viết:
Trích dẫn
viethuong xin đ/k CMTX t/h này 300k/thg trong 6thg 2 - 7/2013 và nay mai sẽ gửi tiền cho Pen để nhờ chuyển giùm như thường lệ.

love_noborder đã viết:
Trích dẫn

love_noborder đã viết:
Trích dẫn
...Cho love_noborder gửi tạm vào quỹ 3 triệu, nhờ DĐ giữ giúp và điều phối CM khi cần.
...
Thông tin chuyển tiền:
Trans. Date, Time  23/01/2013 00:20:19  
Order Number  2301130119280001  
Credit Account  0021002259202  Số tiền ghi có
Credit Amount  3,000,000 VND  
Beneficiary Name  TRAN THAI SON  
Details of Payment  LOVE_NOBORDER TAM GUI VAO QUY NTCM, DE CUU MANG KHI CAN

Nhờ TĐP duyệt ạ ^^
Xin cám ơn.

Ngủ rồi Đỗ Quyên

Trích dẫn
Đỗ Quyên đã viết:
Trích dẫn
Trích dẫn

...
14.Định Quán - Bà Hốt già yếu sống với con gái mù --> đề xuất 300k/tháng + 20kg gạo
http://www.nguoitoicuumang.com/index.php?option=com_kunena&Itemid=9&func=view&catid=17&id=63741
...

Q CMKTX... 500K.

TV Quyen_omon sẽ chuyển giúp.

Nay có bác vietthương và bác Love_noborder CMTX cho gia đình bác Hốt, Q muốn chuyển khoản CMKTX này đến cho TH 16:

http://www.nguoitoicuumang.com/index.php?option=com_kunena&Itemid=9&func=view&catid=18&id=64294#64375

Như vậy cũng hợp lý chứ ạ ?

Hãy cố gắng học hỏi và tiến bộ dù chậm chạp.

Ngủ rồi viethuong

Thân