Tác giả Chủ đề: Hậu Giang - Chị Xuân - Bệnh Tim - H. Long Mỹ  (Đã xem 16421 lần)

Ngủ rồi khoaimonluoc

Trả lời #7 vào: 03-09-2012 18:17:48
Chị Lathuvang than men!

Em sẽ gửi vào TK vietcombank cho chị luôn. Nhưng vì hệ thống gửi tiền đòi hỏi phải có địa chỉ của người nhận nên em sẽ điền thêm địa chỉ nơi chị làm việc.

Cám ơn chị rất nhiều vì đã giúp em trung chuyển.

The following users thanked this post: naydjrueng

Ngủ rồi lathuvang

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 41
Trả lời #6 vào: 03-09-2012 17:24:47
khoaimonluoc đã viết:
Trích dẫn
Hi! Cả nhà
... KHoai sẽ chuyển vào TK của chị Lathuvang và lấy địa chỉ của quán cơm 2000 SG nhé. Nhờ chị Lathuvang chuyển 1 triệu cho HC này dùm Khoaimonluoc và phần còn lại sẽ ủng hộ cho quán cơm 2000 Cần Thơ.
Cám ơn chị Lathuvang

Hi Khoaimonluoc !
Chị sẽ trung chuyển dùm em, nhưng để địa chỉ ở quán cơm chị sẽ ko nhận đc vì chị đi làm đến tối mới về, em vui lòng gửi theo địa chỉ nơi chị làm việc :
145-147 Xuân Hồng - P12 - Quận Tân Bình - TPHCM.
Cảm ơn em.

Lá thu vàng  không rơi

Ngủ rồi khoaimonluoc

Trả lời #5 vào: 03-09-2012 16:47:07
Hi! Cả nhà

Khoai xin loi trong viec cham tre chuyen tien cho thu quy Pen HC nay.

Nhưng cái hệ thống gửi tiền bên Úc lại đòi hỏi địa chỉ của người nhận nên KHoai sẽ chuyển vào TK của chị Lathuvang và lấy địa chỉ của quán cơm 2000 SG nhé. Nhờ chị Lathuvang chuyển 1 triệu cho HC này dùm Khoaimonluoc và phần còn lại sẽ ủng hộ cho quán cơm 2000 Cần Thơ.

Cám ơn chị Lathuvang

Ngủ rồi yugidazai

Trả lời #4 vào: 30-08-2012 19:07:06
120tr quả là số tiền quá sức đối với dd,mong là cô Xuân sẽ chống chọi lại đc bệnh tật và cùng chú nuôi dạy bé.
Hy vọng các bác nào biết về chương trình mổ tim miễn phí có thể giới thiệu cho cô Xuân với ạ.
@khoaimonluoc: Cám ơn bác đã nhanh tay giúp sức. phần CMKTX sẻ chuyển về a Pen để TĐP duyệt sau đó sẽ chuyển cho cô Xuân sau :)
Mong cả nhà tiếp sức phần CMTX 400k/tháng :)
Xin cảm ơn.

Ngủ rồi khoaimonluoc

Trả lời #3 vào: 30-08-2012 17:42:55
Chào cả nhà!

Khoaimonluoc xin CMKTX HC này nhé. Mong muốn được giúp anh chị Xuân một phần nhỏ để lo cho bé Ngân vào năm học mới.

Xin BQT có ý kiến về cách trung chuyển. Khoai sẽ gửi vào TK của Pen hay cho bạn nào ở gần đó nhờ bạn trung chuyển giùm ?

Ngủ rồi kingcong_196

Trả lời #2 vào: 30-08-2012 16:28:41
Chào cả nhà.
Hôm qua có dịp đi ngang qua Hậu Giang cùng một người bạn  chị Q.omon có đt nhờ kingcong Xm TH của Cô Xuân,  Xin lỗi cả nhà đi Xm mà ko báo trước.
Gia đình của cô Xuân có 3 người : Cô Tên Trần Thị Thanh Xuân năm nay 47t.
Chú tên: Trần Văn Lến năm nay 54t.
Con cô bé tên là: Trần Thị Kim Ngân 9t.học sinh giỏi 3 năm liền.
-   7 năm trước khi cô Xuân chưa bị bệnh thì chú đi dạy giáo. Cô ở nhà giữ con hang xóm kêu gì làm nấy cuộc sống ko dư dả nhưng cũng đủ ăn đủ mặc, nhưng từ khi cô bệnh thì mọi gánh nặng đều đè lên đôi vai của chú,chú đã xin nghĩ dạy  lãnh lương hưu 1 lần để lo tiền chửa trị cho cô nhưng số tiền đó ko thấm vào đâu với căn bệnh hở van tim 2 lá,3 lá thông liên nhĩ.
Công việc hiện nay của chú là ai kêu gì làm nấy mỗi ngày được 50k tới 70k, mà công việc bấp bênh ngày có ngày không vì thế, với  số tiền ít ỏi đó vừa để mua thuốc cho cô vừa lo cho gđ nhỏ của 3 người cộng thêm căn bệnh yếu phổi và đau bao tử  của chú.
Gđ có sổ hộ nghèo + BHYT. cách đây 4 bữa khi kingcong ghé vào có nghe chú nói là mới vừa từ BV ở SG về,lúc 4h sáng thì cô lên cơn đau tim vì thế gđ  chuyển cô lên bệnh viện huyện Long Mỹ, sau đó được chuyển lên SG luôn,  mỗi lần  đi khám bệnh  như vậy là hết khoảng 2 triệu đó là chi phí khá tốn đối với gđ hiện nay.Và theo lời kể của chú và cô thì bác sĩ khuyên phẫu thuật nhưng chi phí rất tốn kém lên tới 120 triệu/ ca, nhưng với kinh  tế gđ thì tiền lo sinh hoạt hằng ngày cộng thêm tiền thuốc cho cả cô và chú và bé gái đi học còn chưa đủ nữa, nên gđ phải chấp nhận sống qua ngày với căn bệnh đang mang trong mình. Bên cạnh đó, gđ đang nợ nhà nước 12triệu đồng mà gđ đã vay mượn để trả tiền thuốc cho cô trong suốt thời gian qua.
Hiện nay, cô chú đang sống trong căn nhà mới đc nhà nước tặng năm 2011 vì sau một cơn bão đã làm sập nát căn nhà cũ. Bé gái con của cô chú mới bước vào năm học mới vì thế tiền sách vở, cặp bút, quần áo, và tiền học phí cho bé là một nỗi lo âu với gia đình.
Vì thế nên nhóm Xm có đề xuất như sau.
-   CMTX cho gđ mỗi tháng 400k.
-   CMKTX 1 triệu để gđ có tiền mua tập sách, quần áo và đóng tiền học phí cho bé Ngân.
-   Mong gia đình minh chung tay giúp đỡ.

Sổ hộ nghèo của gđ.

Ngôi nhà gđ đang sống.

Giay chuẩn đoán bệnh.

Cô Xuân.

góc bếp của gđ
Xin lỗi cả nhà vì đi bất ngờ nên ko đem theo máy chụp hình, chụp bằng đt hơi mờ mong cả nhà thông cảm.

Thân mến!.

[...Yêu thương từ trái tim...]

toailmhg12

• bạn
Trả lời #1 vào: 01-06-2012 15:11:50
TRẦN THỊ THANH XUÂN (47 tuổi). Địa chỉ: ấp 6 xã Thuận Hưng_Huyện Long Mỹ_ Tỉnh Hậu Giang.
 Hiện nay bệnh hở van tim 2 lá, 3 lá thông liên nhỉ đã 7 năm. Bệnh càng ngày càng nặng, mất khả năng lao động và đã không còn khả năng  điều trị. Nhà nghèo không có ruộng vườn để sinh sống. Người chồng đã quá tuổi lao động,  đi làm thuê kiếm sống nhưng lúc có lúc không. Nay thêm bệnh đau dạ dày, viêm đại tràng không còn khả năng lao động. Mỗi tháng thu nhập chỉ khoảng 1 triệu đồng lúc có lúc không vả lại còn phải nuôi một đứa con nhỏ 7 tuổi đang học lớp 2. Vì vậy phải vay mượn bên ngoài để có tiền uống thuốc và có khi cấp cứu ở bệnh viện.
   Mong các nhà hảo tâm giúp đỡ cho tôi điều trị mau lành bệnh để có sức khỏe nuôi con tôi. Xin chân thành cảm ơn.
     SĐT: 01692963083
                                        Số nhà :132_ấp 6_xã Thuận Hưng_
                                         Huyện Long Mỹ_Hậu Giang
 Đường chợ Long Mỹ đi xuống Cầu Trắng_ Thuận Hưng. Qua Cầu Trắng rẽ trái vào khoảng 400m, hỏi nhà Tư Lến.