Tác giả Chủ đề: Giao Thừa Ấm 2012  (Đã xem 12505 lần)

Ngủ rồi Meokitty

Trả lời #11 vào: 04-01-2012 10:54:42
@Ha4ever : Cảm ơn sự ủng hộ của bạn. Bạn vui lòng cho thông tin liên lạc để có gì sẽ liên lạc với bạn nhé

Ngủ rồi Ha4ever

• Tích Cực
  • **
  • Thích 0
Trả lời #10 vào: 04-01-2012 08:29:42
Cả nhà ơi dịp cuối năm mình được suất mua nước tương, nước mắm, mì gói của công ty với giá rất tốt. Em nghĩ đây cũng là những thứ nhu yếu phẩm trong gia đình nên tặng những trường hợp CMTX thì cũng được (còn TH người vô gia cư thì chắc không nên), không biết ý cả nhà thế nào? Nếu cả nhà đồng ý mình xin tặng một phần (vì năng lực có hạn), phần còn lại sẽ mua giùm chương trình.
Mong mọi người đừng nghĩ em quảng cáo hay bán hàng giùm công ty mà tội em nhé!

Ngủ rồi Ha4ever

• Tích Cực
  • **
  • Thích 0
Trả lời #9 vào: 03-01-2012 18:14:08
Năm nay cho mình tham gia cả công lẫn của nhé! Sẽ theo dõi topic này thường xuyên!
Cám ơn,

Ngủ rồi nikecrcc

• Rất Tích Cực
  • Thích 0
Trả lời #8 vào: 03-01-2012 16:19:51
cảm ơn Meokitty nhé, đang định vào mở topic, thấy bạn Meokity đã giúp \\\"hoàn thành tâm nguyện\\\" nên chị mừng quá :-)

Mở hàng cho chương trình năm nay, nikecrcc & nhóm bạn đăng ký ủng hộ 20 bao lì xì (xem như là hiện vật), sẽ \\\"tập kết quà\\\" vào chiều giao thừa lúc ra quân :-)

Ngủ rồi Meokitty

Trả lời #7 vào: 02-01-2012 13:11:39
Khong Thay ai ban bac gi ve chuong trinh nay nen em mang phep keo topic Len de ca nha cung Theo doi ah

Ngủ rồi Meokitty

Trả lời #6 vào: 27-12-2011 13:53:23
@Dang Yen : em vui lòng để lại thông tin liên lạc cho mọi người biết rồi sẽ liên lạc với em sớm nhất nhé. Tks.

Ngủ rồi Meokitty

Trả lời #5 vào: 27-12-2011 13:42:24
Em hoàn toàng ủng hộ bác 6X. Chúng ta sẽ tách ra làm 2 topic cho tiện theo dõi. Em xin đổi topic này thành \\\" Giao Thừa Ấm 2012\\\" các bác nhé.

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #4 vào: 26-12-2011 07:32:07
Chào cả nhà !
Cây mùa xuân và Giao thừa ấm cho người vô gia cư là 2 chương trình thường niên của chúng ta nên cần tách làm 2 topic để mọi người tiện theo dõi hơn .
6x có đề cử hoạt động Cây mua xuân 2012 cho khu vực TP. Hồ Chí Minh theo link dưới đây để mọi người cho ý kiến : http://www.nguoitoicuumang.com/index.php?option=com_kunena&Itemid=9&func=view&catid=15&id=40857#40857
Thân mến .

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Dang Yen

• bạn
Trả lời #3 vào: 24-12-2011 21:41:13
Em la thanh vien moi, em muon dang ki tham Gia \\\"Giao thua am 2012\\\" thi em bat dau tu dau va lien lac voi leader nao a?
Mong Anh/Chi huong dan.
Thanks,
Dang Yen.

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
  • Mạng là ảo nhưng tình thương yêu là có thật!
Trả lời #2 vào: 23-12-2011 17:24:54
Mình cũng nhất trí chương trình CMX như bạn Meokitty đề xuất nhưng ở phần CMX riêng lẻ như tặng quà cho hoàn cảnh đang CMTX thì mình có thể tùy vào từng hoàn cảnh để chuẩn bị những phần quà cho phù hợp .
Ngoài ra cho mình hỏi cả nhà tý , những hoàn cảnh đã ngưng CMTX thì năm nay mình có tặng quà nữa không không ạ ? Thân

Ngủ rồi Meokitty

Trả lời #1 vào: 23-12-2011 17:07:26
Hôm đã là 23/12 chỉ còn khoàng 3 tuần nữa là tới tết âm lịch. Thời gian sẽ qua nhanh nếu chúng ta không nhanh tay chuẩn bị một ít quà cho những TH CMTX & người vô gia cư để cùng đón một mùa xuân mới hạnh phúc, ấm áp. Meokitty xin mạo muội mớ topic để cả nhà cùng góp ý và xây dựng cho CT nhé.

1. CMX MN :

Cũng như mọi năm NTCM MN sẽ chuẩn bị những phần quà cho các TH CMTX và Meokitty đề xuất mỗi phần quà trị giá 250k - 350k bao gồm :
- 5kgs gạo
- 2 kg đường
- 1 hộp mứt các loại
- 1 hộp bánh
- 1 bao lì xì ( 50k )
- 1 chai dầu ăn

Giá cả cụ thể của từng loại Meokitty chưa nắm rõ. Nhờ cả nhà cùng nhau khảo sát chỗ nào giá cả rẻ, chất lương tốt phù hợp với túi tiền của chúng ta thì báo lại ạh.

2. Giao thừa ấm cho người vô gia cư

Đã hai năm rồi chúng ta rất thành công với chương trình. Năm nay cùng nhau phát huy nữa nhé. Hi vọng lần này sẽ có nhiều phần quà được phát hơn trong đêm giao thừa.
Mỗi phần quà trị giá từ 50k - 100k bao gồm :

- 1 bánh chưng hoặc bánh tét
- 1 lon nước ngọt
- 1 ít bánh và kẹo
- 1 bao lì xì ( cái này thì tuy vào ngân sách hihih)

Số lượng người tham gia phát quà:

Cái này cũng quan trọng không kém. Vì giai đoạn này hầu hết các bạn SV ở xa đề đã về quê ăn tết. Nên huy động tất cả các TV còn lại cùng tham gia phát quà trong đó có fullmoon :-)

Cả nhà cùng nhau tranh thủ ít thời gian tham gia và góp ý xây dựng cho chương trình CMX MN nhé.