Tác giả Chủ đề: XIN HÃY CHO CHÁU MỘT LỜI KHUYÊN  (Đã xem 2172 lần)

Ngủ rồi DATME

Trả lời #6 vào: 02-06-2012 04:54:00
HOADAIKHO92 đã viết:[/b]
Trích dẫn
Gần đây cháu buồn lắm,cha mẹ cháu thường xuyên bất đồng quan điểm về tiền bạc,cách dạy con,công việc...có khi giận nhau đến 1 tháng trời không thèm nhìn mặt nhau,con khổ tâm lắm .con không biết làm sao để khuyên ba mẹ mình.Con không biết tìm ai để tâm sự nữa nên rất mong cả nhà cho lời khuyên

minh co xem qua video do Thiền Sư Thích Nhất Hạnh giảng về  phương pháp truyền thông qua  \\\"ÁI NGỮ VÀ LẮNG NGHE RẤT HAY\\\" mình hy vọng se giúp cho bạn và gia đình bạn.

[video]http://www.youtube.com/watch?v=VDLqt9xezdE[/video]

Ngủ rồi qdiso

Trả lời #5 vào: 01-06-2012 22:05:52
Thực ra thì đây là 1 vấn đề mà nhiều gia đình mắc phải bạn à! Theo mình trước hết thì bạn nên bình tĩnh để không nghĩ tới những vấn đề tiêu cực. Sau đó, bạn nên tâm sự với bố mình trước để xem vấn đề là ở chỗ nào? Có thể bố bạn gặp khó khăn trong việc kiếm tiền? Hoặc là 1 vấn đề nào đó? Và cuối cùng bạn nói chuyện với mẹ để xem nguyên nhân là gì?
Và mình tin rằng khi mà đã tìm hiểu kỹ đc nguyên nhân thì vấn đề giải quyết là không khó phải không?
Chúc gia đình bạn mau chóng qua giai đoạn khó khăn này. Chúc bạn vui khỏe.

Ngủ rồi ice box

Trả lời #4 vào: 01-06-2012 11:34:31
Sao lạ vậy, bạn HOADAIKHO đưa ra ý kiến thắc mắc rồi bây giờ tự giải quyết sao.

Ngủ rồi HOADAIKHO92

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #3 vào: 29-05-2012 15:01:44
Mình đồng ý với ý kiến của bạn nhile .bạn có thể mua những tạp chí về gia đình như:phụ nữ việt nam,phụ nữ chủ nhật,hạnh phúc gia đình,tiếp thị và gia đình...cho cha mẹ bạn đọc để họ có thêm kiến thức bổ ích từ báo chí.Chúc gia đình bạn sẽ hạnh phúc

nhile577

• bạn
Trả lời #2 vào: 27-05-2012 14:39:45
Mình nghĩ bạn là sứ giả hòa bình tốt nhất cho cha mẹ bạn.Bạn có thể chia sẻ những nỗi niềm của bạn khi mỗi lần cha mẹ giận nhau là bạn rất khổ tâm mình nghĩ cha mẹ nào cũng đều thương con cả.Bạn có thể mua sách báo nói về gia đình cho cha mẹ bạn đọc để có thêm kinh nghiệm

Ngủ rồi HOADAIKHO92

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #1 vào: 26-05-2012 09:00:50
Gần đây cháu buồn lắm,cha mẹ cháu thường xuyên bất đồng quan điểm về tiền bạc,cách dạy con,công việc...có khi giận nhau đến 1 tháng trời không thèm nhìn mặt nhau,con khổ tâm lắm .con không biết làm sao để khuyên ba mẹ mình.Con không biết tìm ai để tâm sự nữa nên rất mong cả nhà cho lời khuyên