Tác giả Chủ đề: LỜI HAY Ý ĐẸP ST  (Đã xem 1952 lần)

Ngủ rồi hoaibao1996

Trả lời #2 vào: 22-07-2012 20:36:18
7 Hãy đếm những điều làm bạn thấy hạnh phúc,và đừng đếm những điều khiến bạn phiền muộn
8 Đừng biến bất cứ điều gì trở nên trầm trọng
9 Hãy nhận ra rằng không bao giờ là trễ cả ,khi bạn thực sự muốn làm
10 Bạn sẽ thất bại nếu chỉ biết đánh giá một ai đó qua vẻ bề ngoài,sẽ thất bại nếu bạn lấy sai lầm của ngày hôm nay ,để bỏ đi tất cả những thành công của ngày hôm qua và làm lu mờ những giá trị tốt đẹp sẽ đến vào ngày mai
11 Đừng sợ phải đối đầu với hiểm nguy ,đó là cơ hội để chúng ta học cách làm cho mình trở nên can đảm
12 Mỗi lần vấp là 1 lần trót dại
Ai nên khôn mà chẳng dại đôi lần
13 Con người có đạo đức như cây có gốc,nước có nguồn
14 thiện căn bởi tại lòng ta
Chữ tâm kia bằng ba chữ tài
15 Đứng trước 1 bộ óc vĩ đại tôi cúi đầu,đứng trước 1 trái tim vĩ đại tôi quỳ xuống
16 Thành công là phải biết đứng dậy sau mỗi lần thất bại
17 Cái đức là gốc cái tài là ngọn
18 Chiến thắng lớn nhất là phải chiến thắng được bản thân mình
19 Không kho báu nào quý bằng học thức,hãy tích lũy nó khi bạn còn đủ sức
20 Thắng không kiêu bại không nản
21 Muốn là một người thành đạt trong cuộc sống trước hết hãy là 1 đứa con hiếu thảo

Ngủ rồi hoaibao1996

Trả lời #1 vào: 18-07-2012 11:50:26
1 Nếu bạn được đặt lên 1 bên của chiếc cân chắc chắn khi đau buồn,áp lực bạn sẽ nghĩ cán cân đang đổ sập về hướng mình ,nhưng bạn thử nhìn sang đĩa cân bên kia xem,đã có ai đó đang gánh gồng thay bạn mà bạn không hay
2 Có những đớn đau trong quá khứ ,người ta mới học được cách gìn giữ hạnh phúc ở hiện tại.Có những đỗ vỡ trong quá khứ ,người ta mới biết nâng niu hơn những gì mình đang có .Giữ quá khứ trong tim là điều nên làm nhưng ôm khư khư nó mỗi ngày đi ngủ là điều không ai khuyến khích .Nó khiến mọi thứ trong cuộc sống hiện tại của chúng ta trở nên trì trệ rất nhiều đấy bạn ạ,hãy nhìn nó để rồi hướng về tương lai bạn nhé
3 TRong quan hệ gia đình đừng đắn do khi cho cũng đừng toan tính xem nhận lại được gì hãy đặt sự vung vén hạnh phúc lên trên hết
4 Trời lủng cũng có thể vá(không có chuyện gì là không thể giải quyết được)
5 Bạn có thể lầm khi lấy người đẹp,người giỏi nhưng bạn không thể lầm khi lấy người tốt bụng
6 Có hoạt động 6 ngày liền trong tuần lễ mới nhận thấy giá trị của ngày chủ nhật