Tác giả Chủ đề: Giải đáp vướng mắc trên Diễn đàn  (Đã xem 44308 lần)

Ngủ rồi ONG GIA

Trả lời #42 vào: 13-05-2012 14:14:29
ONG GIA theo dõi thấy một số trường hợp nhà mình sắp xếp vẫn còn chưa đúng các khu vực trên dd ví như vào mục người được giúp đỡ ở khu vực Đông bắc cũng có trường hợp ở Bắc Giang vào khu vực Đồng bằng sông Hồng cũng có trường hợp này. Mặt khác một số trường hợp mà DD giúp đỡ ở các nơi khác nhưng điều trị tại viện Bỏng quốc gia Hà Nội thì lại đưa vào toppic người được giúp đỡ tại khu vực Hà Nôi và Đồng bằng sông Hồng
Theo ý kiến của ONG GIA thì người được giúp đỡ ở khu vực nào ta nên đưa vào topci ở khu vực đó để mọi người tiện theo dõi. Như vậy sẽ dễ dàng hơn.Mong cả nhà cùng cho ý kiến

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
  • Mạng là ảo nhưng tình thương yêu là có thật!
Trả lời #41 vào: 05-05-2012 21:59:55
Yes Man! đã viết:
Trích dẫn

Cho cháu hỏi, sao DD mình không post avatar ngoài list có sẵn được. Cháu đã thử post Avatar mà cháu thích nhưng DD báo là không Copy được. Đã đổi hình qua Gif, Jpeg, giảm dung lượng như yêu cầu nhưng vẫn không được...

Diễn đàn vẫn upload Avatar từ hình ảnh có trong máy tính của bạn được mà bạn . Bạn lưu file ảnh dưới đuôi JPG hay Gif cũng được và nên nhớ phải giảm dung lượng nhỏ nhé bạn .
Bạn vào Hồ sơ cá nhân rùi vào Chọn avatar như hình ảnh sau :

Chúc bạn thành công nhé !!!
opla đã viết:
Trích dẫn
Cám ơn oKeno. Tổ kỹ thuật sẽ nghiên cứu đường link của bạn. Hy vọng sớm thực hiện được việc này. :blush:

Mình nhớ không nhầm là bản mã nguồn mở Joomla là có phần fix trực tiếp ( trong phần Admin quản trị ) tin nhắn hiện thị khi có tin nhắn mới mà bác bánh mì opla , việc này chịu khó vào phần Admin quản trị tìm tòi thui :laugh: .

Ngủ rồi thongpc

Trả lời #40 vào: 29-04-2012 20:32:51
http://www.nguoitoicuumang.com/index.php?option=com_kunena&Itemid=9&func=view&catid=15&id=47235&limit=15&limitstart=45#forumtop

đừng để những cái đầu quá nóng khi làm việc
coi chừng sự việc sẽ đi quá xa
sự thật bao giờ cũng mất lòng
(mong bài này của tôi sẽ không bị xóa)

Ngủ rồi sat_thu_thu

Trả lời #39 vào: 29-04-2012 19:17:11
My Darling đã viết:
Trích dẫn
... Trangvitgioi không nên góp ý trong topic hoàn cảnh như vậy mà đưa vào mục Ý kiến góp ý rùi copy link của topic đó , việc này Trangvitgioi toàn góp ý như thế ở nhiều topic ....
Thân

stt cũng đồng ý với My Darling như vậy. Đã có tiêu mục Góp Ý thì những góp ý nên đưa ra đó.

Vả lại, theo ý riêng của stt, tiễu tiết này thật ra người đọc không để ý đâu. Đáng tiếc lại mất đi một người có nhiệt huyết vì một chi tiết không quan trọng.

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
  • Mạng là ảo nhưng tình thương yêu là có thật!
Trả lời #38 vào: 28-04-2012 19:38:41
Dạo này mình thấy DD mình toàn viết sai chủ đề trong mỗi topic , trong mỗi hoàn cảnh rất là nhiều chẳng hạn mới đây trong topic Đà Lạt - SV Trang - TNGT Chấn thương sọ não -Lâm Đ , trong topic này cũng chỉ vì Trangvitgioi đưa ra góp ý cho TreXanh về việc trích dẫn . Mình thấy Trangvitgioi góp ý như vậy là đúng nhưng đáng lẽ ra Trangvitgioi không nên góp ý trong topic hoàn cảnh như vậy mà đưa vào mục Ý kiến góp ý rùi copy link của topic đó , việc này Trangvitgioi toàn góp ý như thế ở nhiều topic .
Thiết nghĩ , trong topic Đà Lạt - SV Trang - TNGT Chấn thương sọ não -Lâm Đ thì các bác MOD nên sửa lại và chuyển mỗi bài viết về đúng topic chẳng hạn chuyển về topic này . Mình vào đọc trang 2 của topic Đà Lạt - SV Trang - TNGT Chấn thương sọ não -Lâm Đ thì cứ tưởng các bác nói gì về SV Trang chứ ai ngờ nói đến Trangvitgioi  :laugh:  ( cùng tên í mà  :laugh: )
Trên đây mình có vài lời góp ý .
Thân

Ngủ rồi yugidazai

Trả lời #37 vào: 10-09-2011 22:25:37
Chào thaontcm,

Mừng bạn tham gia gia đình NTCM :)
Bạn là thành viên mới, nên dạo sơ 1 vòng để tìm hiểu các hoạt động của NTCM như nồi cháo từ thiện, quán cơm 2000, hoặc CLB Xác Minh miền Nam (đang cần người),...
Đây là diễn đàn từ thiện nghiêm túc, đa số các thành viên ở đây đều lớn hơn bạn,nhất là các thành viên lâu năm, các bác trong Ban Quản Trị, nên mong bạn post bài 1 cách cẩn thận, ko nên nói trống không như các bài mà bạn vừa viết nhé :).
Nút Cám ơn trong mỗi topic Yugi nghĩ cũng là 1 việc nghiêm túc trong dd mình,hãy dùng khi thật sự muốn cám ơn một thành viên nào đó :)
Chúc bạn vui và tìm đc 1 hoạt động phù hợp để chung tay giúp đỡ người nghèo.
p/s: Yugi nghĩ trước mắt bạn có thể đến quán cơm 2000 ở Ngô Quyền,Q10 các buổi trưa 3,5,7 để phụ giúp,rồi tìm hểu thêm :).ah, nếu không cần thiết,bạn đừng viết hoa hết như thế.
Thân.

(Ken lẹ quá, Yugi chưa kịp post nữa :D )

Ngủ rồi k87yeng

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #36 vào: 10-09-2011 22:19:34
thaontcm đã viết:
Trích dẫn
UHM, MỖI TOPIC CÓ CÁM ƠN LÀ SAO VẬY TA.

Chào Thaontcm,

Tôi thấy trong ngày hôm nay bạn đã comment trong 1 số topic, và điều tôi muốn nhắc nhở bạn như sau:

- Thứ nhất, nếu tôi không nhầm thì \\\"ntcm\\\" trong nick của bạn là NTCM? NTCM là một diễn đàn và bao gồm hàng ngàn cá nhân, mong bạn không lấy để làm nick riêng cho mình tránh những hiểu lầm về sau. Nếu như tôi hiểu sai về nick của bạn, bạn thông cảm.

- Thứ hai, bạn nói đang dạo quanh DD tìm hiểu, thì tôi mong bạn nên tìm hiểu trước khi đưa ra những câu hỏi trớt quớt như thế này, sẽ làm mất thời gian của mọi người. DD ưu tiên cho những câu hỏi và bài viết mang tính xây dựng và bổ ích.

- Thứ ba, trong topic quán cơm 2000 Sài Gòn bạn nói mới ra trường, tôi nghĩ 1 sinh viên đã qua mấy năm ăn học trong trường ĐH nên biết và cần phải biết nên viết bài như thế nào cho lịch sự và dễ chấp nhận. DD này không phải dành cho teen, và trong DD rất nhiều thành viên đáng tuổi ông, bà, bác, cô chú và anh chị bạn. Bạn nên viết bài một cách cẩn thận hơn, đừng nói trống không như thế này, kẻo người khác nghĩ bạn vô lễ.

- Và cuối cùng, nếu bạn có nhã ý tham gia một CT nào của DD, mọi người luôn hoan nghênh điều đó. Và tất cả thông tin cần biết đều nằm trong topic cụ thể. Xin đừng lặp lại những câu hỏi đã có sẵn đáp án.

Một vài điều nhắc nhở, mong bạn lưu ý cho.

Cảm ơn.

Yes Man!

• bạn
Trả lời #35 vào: 10-09-2011 17:56:09
UHM, MỖI TOPIC CÓ CÁM ƠN LÀ SAO VẬY TA.

Ngủ rồi otcay

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #34 vào: 22-06-2011 12:10:51
Đọc bất cứ trang nào của Web NTCM, không thấy ghi ngày tháng năm hiện tại: trang chủ, trang tin, Diễn đàn...trong khi đây là \\\"tín hiệu\\\" đầu tiên cho người mới vào DĐ biết trang Web vẫn đang hoạt động.

Xin có góp ý như trên.

Yes Man!

• bạn
Trả lời #33 vào: 11-05-2011 09:49:40
Chào các cô, các chú trên DD!
Cho cháu hỏi, sao DD mình không post avatar ngoài list có sẵn được. Cháu đã thử post Avatar mà cháu thích nhưng DD báo là không Copy được. Đã đổi hình qua Gif, Jpeg, giảm dung lượng như yêu cầu nhưng vẫn không được...

Ai biết giúp cháu với?
Cảm ơn!

Ngủ rồi ONG GIA

Trả lời #32 vào: 24-04-2011 19:04:55
ONGGIA quen dùng nick này lâu rồi chẳng qua là nếu admin đổi được thì onggia xin tự nguyện chuyể sang tên đăng nhập mới là TRUONG GIANG nếu admin không đồng ý thì ong gia cũng sẽ dùng tài khoản nhiều chứ giờ dùng sang nick mới mà bỏ nick này thì cũng không hay cho lắm. cảm ơn admin nhiều

Ngủ rồi Nhóm_NTCM

• NTCM
  • Tích Cực
  • Thích 44
  • Kết Nối Yêu Thương
Trả lời #31 vào: 23-04-2011 23:35:39
ONG GIA đã viết:
Trích dẫn
Hiện nay trên dd mọi người có thể thay đổi thông tin cá nhân của mình được nhưng không thể thay đổi tên đăng nhập được. kính mong ban quản trị thay cho ong gia tên đăng nhập la TRUONG GIANG được không hix mình vẫn còn trẻ mà các bác các chú cứ gọi tôn kính là ông già thế này cũng hơi ngượng ong gia xin chân thành cảm ơn

Chào ONG GIA,
Bạn có thể ngưng sử dụng nick này nêu bạn cảm thấy không thoải mái. Hãy lập nick mới với tên TRUONG GIANG nếu bạn thấy thích.
Admin chỉ xử lý khi có nick vi phạm nội quy chứ không tác động bất cứ điều gì trên nick, kể cả khi bạn yêu cầu.
Thân

Tin vào Lòng Nhân Ái

Ngủ rồi ONG GIA

Trả lời #30 vào: 23-04-2011 21:37:38
Hiện nay trên dd mọi người có thể thay đổi thông tin cá nhân của mình được nhưng không thể thay đổi tên đăng nhập được. kính mong ban quản trị thay cho ong gia tên đăng nhập la TRUONG GIANG được không hix mình vẫn còn trẻ mà các bác các chú cứ gọi tôn kính là ông già thế này cũng hơi ngượng ong gia xin chân thành cảm ơn

Ngủ rồi phonui_dalat

Trả lời #29 vào: 12-09-2010 19:51:29
admin đã viết:
Trích dẫn
thaispkdkc đã viết:
Trích dẫn
Cho mình tự nguyện loại khỏi diễn đàn, mong admin xóa tài khoản mình vì mình thấy mình không đủ tư cách trong diễn đàn này nữa.

Bạn thaispkdkc thân mến,

Có phải bạn đang tự giận mình vì lỡ đăng bài ở topic bên kia không? Nếu đúng thì sau đây là ý kiến của Admin:

Việc bạn đăng lên cách không phù hợp ấy là do vô tình, và mọi người đều nhận ra điều đó.
Lời bạn xin lỗi \\\"tất cả các thành viên diễn đàn\\\" là rất chân thành, và tất cả đều nhận ra lối ứng xử văn minh, hiểu biết đó của bạn.
Admin nhắc lại sau bài viết của bạn là nhắc nhở chung cho tất cả mọi người vì ai cũng có thể sơ ý khi post bài. Admin cũng muốn cám ơn bạn vì thái độ lịch thiệp của bạn.

Mọi người ở đây rất thân ái với nhau. Chúc bạn luôn vui vẻ và thành công.

Thân.

Admin thật tuyệt vời. phonui cũng sẽ coi đây là một bài học kinh nghiệm cho mình. cảm ơn admin, cảm ơn thaispkdkc

Ngủ rồi thaispkdkc

• Tích Cực
  • **
  • Thích 0
Trả lời #28 vào: 11-09-2010 20:45:46
Xin lỗi cả nhà,con trẻ bồng bột nông nổi mà,hj.