Tác giả Chủ đề: Hòa Hưng, Cái Bè - Anh Lê Ngọc Lâm  (Đã xem 4128 lần)

Ngủ rồi conanvn

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #12 vào: 01-03-2011 10:25:22
Conan da chuyen tien 1.100.000VND cho Quỹ NTCM, ban quản trị xem xét và cân đối giúp để chuyển cho a Lâm

- Thân chào

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #11 vào: 28-02-2011 20:44:10
conanvn đã viết:
Trích dẫn
- Cái vụ này Conan sẽ ủng hộ 50 Swiss France
- Trễ lắm là thứ 3 sẽ chuyển tiền đến các bạn NTCM  

- Mong a Lâm cố gắng vượt qua nỗi đau thể xác và tinh thần

Cám ơn conanvn.mong là sẽ có nhiều tấm lòng đến với anh trong thời gian sắp tới. :)
vừa qua khi nhận đc khoản CMKTX của  bạn WinDsor.lehung đã vào viên thăm anh Lâm .Nhưng thật tiếc là bệnh viện cho anh về dưỡng sức.chờ đến thứ 5 tức 3/3 anh sẽ nhập viện lại để truyền thuốc.vậy khi anh lên lehung sẽ vào gửi số tiền này WinDsor và cả nhà nhé.thân

Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
Ta có thêm ngày nữa để yêu thương.

Ngủ rồi fullmoon_107

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
Trả lời #10 vào: 27-02-2011 14:10:32
Moon đã nhận được 1.000.000vnd từ thủ quỹ...!!!( em thích tên tròn chứ ko thích mũn mĩm đâu anh Pen) hehe

Ngủ rồi penguin

Trả lời #9 vào: 26-02-2011 23:01:33
pquyen đã viết:
Trích dẫn
Pen em chuyển trả 1.000.000 cho Fullmoon đã ứng trước thăm hỏi anh Lâm.

Thân

Quỹ đã chuyển 1.000.000VND vào tài khoản Fullmoon_107. Em Moon mũm mĩm xác nhận giùm anh nhé. Cảm ơn em!

Ngủ rồi conanvn

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #8 vào: 26-02-2011 19:55:56
- Cái vụ này Conan sẽ ủng hộ 50 Swiss France
- Trễ lắm là thứ 3 sẽ chuyển tiền đến các bạn NTCM  

- Mong a Lâm cố gắng vượt qua nỗi đau thể xác và tinh thần

Ngủ rồi fullmoon_107

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
Trả lời #7 vào: 26-02-2011 19:03:03
Moon đã nhận được 500k của anh WinDsor... Moon đã nhờ anh Lehung chuyển cho anh Lâm.!
Cảm ơn anh...!!
Mong cả nhà quan tâm, đến trường hợp của anh Lâm ah...!!

Ngủ rồi pquyen

Trả lời #6 vào: 25-02-2011 10:49:54
Pen em chuyển trả 1.000.000 cho Fullmoon đã ứng trước thăm hỏi anh Lâm.

Thân

Ngủ rồi fullmoon_107

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
Trả lời #5 vào: 25-02-2011 07:38:42
chào cả nhà...!!!
Như lời của anh lehung nói, gia đình của anh Lâm đang rất khó khăn. Anh vừa phải chịu nổi đau thể xác lẫn nổi đau tinh thần....từ ngày anh bị bệnh, vợ anh bỏ anh đi mang theo hết các đứa con...bây giờ có nhớ anh cũng không gặp được mấy đứa nhỏ.
Tin anh Ngọc vừa gọi cho moon , Vào ngày mai, anh Lâm sẽ được truyền hóa chất...Theo bác sĩ nói chi phí cũng phải đến 8 triệu( một số tiền lớn đối với một gia định khó khăn)
Mong cả nhà quan tâm đến trường hợp anh Lâm, góp một phần nào đó để giảm bớt nổi đau cho anh...!!!!

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #4 vào: 23-02-2011 21:26:10
chào cả nhà.
Trưa nay lehung và Moon đã vào bệnh viện thăm anh Lâm.hiện tại chăm sóc anh gồm có người em út và mẹ của anh Lâm.
những thông tin cơ bản thì đúng như anh Dung.caibe đã thông tin.lehung xin thêm vài thông tin như sau..
gia đình anh Lâm gồm có 4 anh em tất cả,hầu như thành viên trong nhà đều có chung một nghề là làm thuê và bốc vác mướn.thu nhập do vậy ko cố định.chỉ vừa đủ ăn là đã mừng,nhà có mảnh vườn chưa đến một sào,nên thu hoạch khi đến mùa chẳng đáng là bao.
cách đây khoảng 6 tháng anh Lâm mới phát bệnh.chạy chữa ở bệnh viện huyện mà ko hết,do ko còn tiền gia đình đã đưa anh về nhà d963 chữa trị bằng cách đắp lá thuốc,ai chỉ gì thì dùng nấy..gần đây do bệnh ngày càng nặng,hàng xóm gom góp chút ít giúp gia đình đưa anh lên bệnh viện ung bướu thành phố.
đợt khám đầu đã tốn hơn 3 triệu,bác sĩ cho về và hẹn ngày lên tái khám.Và lần này sau khi có kết quả chính xác là anh bị K HẠ HẦU phải nhập viện gấp.Gia đình mấy hôm nay lại về quê vay mượn thêm một số tiền hơn 3 triệu nữa để lo cho anh,anh có bảo hiểm nhưng phải chờ xét duyệt đến tháng 3 này mới có.hiện anh Dũng đang cố gắng lo phần này nhằm giúp gia đình giảm chi phí vì hiện giờ mọi thứ điều là 100%.

kết quả của bác sĩ cho gia đình bt là.anh đã bị K hạ hầu giai đoạn 3,đang dùng thuốc xem có kết quả gì ko,sắp tới sẽ truyền hoá chất.nếu cơ thể anh phản ứng tốt thì có hy vọng,bây giờ chỉ còn nước còn tát..,nhìn anh đau đớn,tối ko ngủ được,cứ ôm mẹ và em trai rồi nhắn nhủ \\\"chắc anh hai ko qua nổi.em nhớ chăm sóc cha mẹ giùm anh hai nha em\\\" hay \\\"con bất hiếu ko chăm sóc đc cha mẹ,xin cha mẹ tha lỗi cho con\\\" em trai anh nói mà mắt đỏ hoe.

một vài giấy tờ khi vào viện của anh

anh Lâm và người em út

Moon thay mặt dd trao số tiền CMKTX cho gia đình anh Lâm

vì hiện giờ còn phải xem phản ứng thuốc của anh như thế nào trong đợt vào hoá chất đầu tiên,nên nhóm XM chưa đưa ra đc hướng CMTX.
chỉ có lần vào hoá chất đợt này.mà bảo hiểm của anh chưa có.bệnh viện đã báo chi phí là 4 triệu 5.cả nhà đang lo lắng ko bt vay mượn ở đâu nữa,mà ko có thì anh sẽ mất hy vọng cũng như gia đình sẽ hối hận suốt đời vì như mẹ anh ngậm ngùi nói với lehung..cũng vì nhà nghèo quá mà ko kịp chữa cho nó sớm chú ơi..nghe mà xót quá.vì vậy nhóm xm xin đc đề xuất .
CMKTX:cả nhà chung tay giúp anh Lâm đc bao nhiêu hay bấy nhiêu cho đợt truyền hoá chất đầu này.nếu đủ luôn thì quá tốt. :) ,cũng như tìm hy vọng cho chính anh..vì gia đình anh cũng đuối lắm rồi.
sau khi hỏi ý kiến anh 6x.Moon đã thay mặt dd gửi gia đình anh số tiền CMKTX 1.000.000 (Moon ứng trước)phụ giúp cho chí phí sắp tới của anh.mong là anh sẽ gặp nhiều may mắn và điều tốt lành.

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #3 vào: 23-02-2011 10:53:52
HMHai đã viết:
Trích dẫn

Mong các bạn trong CLBXM cố gắng ghé tìm hiểu và cho DD biết cách giúp đỡ.
Thanks nhiều.

Trưa nay lehung và Moon tròn sẽ vào bv XM trường hợp này.sẽ cập nhật chi tiết cho cả nhà sau.Thanks

Ngủ rồi HMHai

Trả lời #2 vào: 22-02-2011 11:40:43
dung.caibe đã viết:
Trích dẫn
... hiện tại anh đang nằm theo dõi tại bệnh viện Trung Tâm Ung Bướu TPHCM phòng 205, khu E, lầu 3, số giường 27.do người em đang nuôi là Lê Văn Ngọc số điện thoại 0932945647.
...

Mong các bạn trong CLBXM cố gắng ghé tìm hiểu và cho DD biết cách giúp đỡ.
Thanks nhiều.

Ngủ rồi dung.caibe

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #1 vào: 21-02-2011 20:45:50
Cách nay 2 hôm, anh nguyễn Hồng Dũng Bí Thư Đảng Ủy Xã Hòa Hưng gặp trực tiếp mình và nhờ mình thông qua diễn đàn để trợ giúp trường hợp căn bệnh của anh Lê Ngọc Lâm. Sau khi nghe tin, tôi trực tiếp đến nhà xem tình hình cụ thể thế nào:
Ang Lê Ngọc Lâm sinh năm 1977 ngụ ấp khu phố xã Hòa Hưng ( cách nhà Mai Trâm chừng 150 mét ) anh là người con thứ 2 trong gia đình có 4 anh em, bản thân anh trước đây đã có vợ và 3 con, nhưng đã ly dị và 3 người con theo mẹ về bên ngoại sống. Một mình anh buồn chán nên anh xin một công ty ở quận 2 TP.HCM làm bảo vệ. Đến tháng 6 năm 2010, bỗng nhiên một bên cổ bị sưng to nên anh xin nghĩ về nhà để điều trị.Qua thời gian điều trị, do hoàn cảnh gia đình khó khăn không tiếp cận được cơ sở y tế nhiều nên căn bệnh ngày một trầm trọng thêm. Đến ngày 9/2/2011 gia đình đưa anh Lâm đến Trung Tâm Ung Bướu TP.HCM khám và được các Bác sĩ chuẩn đoán ban đầu là: Tổn thương ở hạ hầu chưa loại trừ K -  hạch cổ 2 bên - hạch cổ trái có hoại tử ABCÈS hóa - CT sọ não trong giới hạn bình thường. Hiện tại anh ăn uống không được nên sức khỏe ngày kém đi nhiều. Gia đình thuộc diện hộ cận nghèo ( Mới rút sổ hộ nghèo năm 2010 )Gia đình thì khó khăn rất nhiều về kinh tế, lo trị bệnh cho anh là ngoài khả năng. Ở quê mình và bà con đang vận động một ít tiền cho anh dể làm lộ phí đến Trung Tâm Ung Bướu khám lại xem sao. Hôm nay ngày 21/2/ 2011, anh được gia đình chuyển lên thành phố rồi, hiện tại anh đang nằm theo dõi tại bệnh viện Trung Tâm Ung Bướu TPHCM phòng 205, khu E, lầu 3, số giường 27.do người em đang nuôi là Lê Văn Ngọc số điện thoại 0932945647.
Rất mong anh chị em ở diễn đàn giúp đỡ cho trường hợp nầy.