Tin chung

GIỖ TỔ HÙNG VƯƠNG

Tin chung

GIỖ TỔ HÙNG VƯƠNG

Tác giả Chủ đề: Điện Trung, Điện Bàn - Lê Tự Cảnh - Tai họa do hóc xương  (Đã xem 12471 lần)

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Tuy không phải là hoàn cảnh mà NTCM đang CMTX, anh Cảnh cũng là một trong những hoàn cảnh bệnh tật hơi đặc biệt. Nhóm cũng cố gắng trên đường đi ghé thăm anh xem tình hình hiện nay của anh thế nào.

Hiện tại anh Cảnh vẫn phải ăn qua sonde vì vẫn chưa thể ăn qua đường miệng. Thức ăn gồm cháo xay nhuyễn, cũng bất tiện nhưng không còn cách nào khác. Anh nói buổi tối anh cũng không ngủ được nhưng thể trạng dù sao cũng khá hơn lúc nằm viện.

Vợ anh thì đi làm bún thuê, phải dậy từ 2h sáng mỗi ngày, thu nhập được 800,000 VND / tháng.

Cô con gái đầu thì vẫn làm công nhân giày da, lương tháng 2 triệu VND / tháng nhưng cũng lo trang trải cuộc sống (thuê nhà, ăn uống...) nên thỉnh thoảng mới giúp bố mẹ được vài trăm ngàn.

Cậu con trai duy nhất học Điện lực sẽ ra trường tháng 10 này. Khi rảnh rỗi, cậu vẫn đảm đương nhiệm vụ chăn bò. Nhà anh Cảnh vẫn nuôi bò thuê (nuôi bò cái, nếu đẻ được bê thì mình sẽ được 1/2 con bê con???)

Bé Út đang hoc lớp 9. Nhà anh còn có bố ruột anh 83 tuổi bị tai biến mạch máu não, hàng ngày phải tập đi phục hồi chức năng tại nhà.

Nói chung gia cảnh nhà anh vẫn còn nhiều khó khăn. Hy vọng bằng sức lao động và sự chia sẻ của họ hàng, gia đình anh sớm ổ định cuộc sống.

Một vài hình ảnh cập nhật:

Anh Cảnh, đằng sau phía xa là bố anh bị tai biến:

Ngôi nhà nhìn từ ngoài vào:

Thân,

Từ đây người biết thương người...

Ngủ rồi nguoithuhaihai

Muathu đã viết:
Trích dẫn
Bimmic post hình trao tiền lên nghe.

- NTCM đang trao CMKTX tại NR ở Điện Bàn

Ảnh: BIMMIC

Ngủ rồi Muathu

• Tin vào lòng nhân ái!
  • Tích Cực
  • **
  • Thích 2
  • Tin vào lòng nhân ái!
Không giỡn nghe bác. Cái chi chớ con đau là bỏ hết chứ ko rút cơm nguội cơm nóng gì đâu :) Phải lo chăm sóc thành viên NTCM tiềm năng đã chứ. Với lại bây chừ mà \\\"cứu lửa\\\" chi nữa bác. Gia đình họ chữa bệnh hơn 80 triệu, mình chỉ hỗ trợ thăm hỏi 2triệu thôi mà.

Chiều qua (4/1), Muathu với Bimmic vào viện nhưng ông Lê Tự Cảnh đã xuất viện.
Trưa nay (5/1), Muathu, Bimmic, lacdo89 và huynhthanhthaoqs đã chạy xe máy vào nhà ông Lê Tự Cảnh ở Điện Thắng Trung, Điện Bàn, QN thăm hỏi và trao số tiền 2triệu rồi. Ông đã xuất viện nhưng vẫn còn yếu lắm, vết thương ở cổ vẫn còn chảy dịch ra ngoài. Bệnh viện hẹn 2 tháng sau sẽ khám và có thể mổ lại

Bimmic post hình trao tiền lên nghe.

Thanks all!

Muathu

Ngủ rồi nguoithuhaihai

Ui, bác muathu ui! chiều nay thì bệnh nhân đã về nhà. Sáng nay mà bác đến thì gặp rồi. Rút \\\"cơm nguội\\\", cứu người như cứu hỏa, xì trét xì triết gì cũng gắng mà đi nhé, hehe.
Thôi thì bác rủ lacdo89,BIMMIC, thuythuy, fly&sky,bichthuy_md du lịch 1 chuyến Điện Bàn nhé! Tanhkiu!

Ngủ rồi Muathu

• Tin vào lòng nhân ái!
  • Tích Cực
  • **
  • Thích 2
  • Tin vào lòng nhân ái!
Muathu xin lỗi hơn nữa nè, vì mấy bữa nay con ốm, mẹ stress luôn nên chưa cập nhật được. Chiều nay muathu đi rút tiền rồi mang đến bệnh viện luôn.
Cảm ơn mọi người!

Muathu

Ngủ rồi penguin

Penguin vừa chuyển số tiền 2 triệu vào tài khoản chị Muathu. Chị Muathu vui lòng kiểm tra và xác nhận giúp.
Xin lỗi cả nhà vì mấy hôm nay Penguin rất bận việc quyết toán ở cơ quan nên việc chuyển tiền bị chậm trễ. Mong cả nhà thông cảm.

Ngủ rồi nguoithuhaihai

Bác Pen ui! Khẩn trương chuyển CMKTX trường hợp này cho muathu để muathu đến thăm tặng sớm bác nhé. Tanhkiuvinamiu!

Ngủ rồi Yu

Yu đăng ký giúp gia đình chú Cảnh 500k nhé. Sẽ chuyển tiền vào TK Pen trong hôm nay.

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
k87yeng đã viết:
Trích dẫn

Sức nhỏ việc nhỏ, các bác cho em góp 200.000 cho TH chú Cảnh nhé. Em sẽ chuyển vào TK của anh Pen.
(

Vịt đã chuyển 200.000đ của Ken giúp th chú Cảnh vào TK Penguin sáng nay.

Số tiền các bạn ủng hộ đến hôm nay là 1.00.0000đ từ Opla (500.000đ), K87yeng (200.000đ) và Thaidzuy & Nikecrcc (300.000đ). Rất mong mọi người giúp đỡ thêm cô chú vượt qua giai đoạn khốn khó này.

Ngủ rồi lacdo89

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Chị muathu ơi,khi nào vào bệnh viện trao CMKTX cho bác Cảnh thì gọi em đi với chị nhé!

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
NkeCRCC và Thaidzuy cũng theo chân các bạn, giúp chú Cảnh 300,000 VND (CMKTX) mong đỡ được chút ít tiền ăn uống ở bệnh viện. Chuyển liền cho Thủ quỹ ạ.

Thân,

Từ đây người biết thương người...

Ngủ rồi opla

Opla đăng ký CMKTX 500.000 đồng tặng gia đình. Sẽ chuyển tiền cho Pen vào cuối tháng 12. Tx.

Ngủ rồi k87yeng

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Thương gia đình chú Cảnh quá...!

Trong khi chờ các bác ngoài Trung thống nhất ý kiến đề xuất giúp đỡ, một khoản tiền KTX của mọi người là vô cùng cần thiết trong lúc này. Hơn bao giờ hết, đây là thời điểm gia đình cần lắm vòng tay nhân ái của mọi người.

Sức nhỏ việc nhỏ, các bác cho em góp 200.000 cho TH chú Cảnh nhé. Em sẽ chuyển vào TK của anh Pen.

Xin mọi người hãy giúp đỡ gđ chú bớt đi cơ cực khi Tết đang đến, Xuân đang về mà gđ chú lại lâm cảnh quá khó khăn. :(

Ngủ rồi pquyen

Chào cả nhà.

Hoàn cảnh gia đình bác Cảnh thật khốn khó. Tai hoạ thật bất ngờ từ một việc tưởng chừng như rất nhỏ: hóc xương, đã làm cho gia đình bác kiệt quệ về sức lực cũng như tài chính.

Để giúp phần nào gia đình bác trong lúc này, chúng ta trích quĩ 2.000.000.

Pen em chuyển 2.000.000 cho muathu nhờ chuyển giúp cho gia đình bác Cảnh.

Các bạn tiếp tục giúp bác Cảnh thêm nhé!

Thân.

Ngủ rồi HMHai

Mong bác PQuyen và tổ điều phối giúp khẩn cấp trước khi có quyết định sau cùng.
Cầu mong cho gia đình qua cơn khốn khó...
Cám ơn các bạn Miền Trung và cả nhà.