Tác giả Chủ đề: Bình Quý, Thăng Bình - Thầy giáo Hải  (Đã xem 17969 lần)

Ngủ rồi hongsam76

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #21 vào: 20-06-2010 21:54:02
Chao!
Minh cam on Vit da huong dan nha.

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Trả lời #20 vào: 20-06-2010 00:25:16
hongsam76 đã viết:
Trích dẫn
Cam on Tho, vay thu hai 21/06/10 minh se chuyen vao tk tren.Minh co can phai vao DKCM nhap gi nua ko?
Chuc thay mau binh phuc

Chào Hongsam76,

Cảm ơn sự ủng hộ của bạn cho nồi cháo ba miền, quán cơm 2000 và gia đình thầy giáo Hải. Vịt đã thấy phần đăng ký cưu mang của bạn trong mục \\\"Thống kê ĐK cưu mang\\\", là thành viên mới nhưng bạn thực hiện rất đúng quy trình đăng ký cưu mang của dd, rất hoan nghênh  :) .

Vịt có lưu ý nhỏ là phần số tài khoản và tên tài khoản trong mục đăng ký cưu mang là số TK và tên chủ TK của bạn chứ không phải của các thủ quỹ của diễn đàn nhé. Nhằm đảm bảo tính minh bạch, chính xác, tổ tài chính thống kê sẽ căn cứ vào những thông tin tài khoản bạn cung cấp để đối chiếu với sao kê khi cập nhật tiền. Thông tin này được bảo mật và chỉ có thành viên phụ trách cập nhật tiền dd mới được xem.

Bạn cứ từ từ dạo quanh dd, sẽ biết thêm nhiều điều thú vị lắm đó.

Thân,

Ngủ rồi hongsam76

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #19 vào: 19-06-2010 23:06:22
Cam on Tho, vay thu hai 21/06/10 minh se chuyen vao tk tren.Minh co can phai vao DKCM nhap gi nua ko?
Chuc thay mau binh phuc

Ngủ rồi pquyen

Trả lời #18 vào: 19-06-2010 22:50:01
hongsam76 đã viết:
Trích dẫn
xin chaøo caû nhaø!
Minh muon chuyen den Thay 3.000.000d,xin chi giup minh cach chuyen ,vi minh la thanh vien moi nen chua biet

Bạn chuyển về cho thỏ là thủ quĩ của dd. Thỏ sẽ chuyển đến bác Mgocthao và bác í sẽ đưa đến tận tay cho thầy.

- Số tài khoản: 0041000820109.

- Tên tài khoản: Trần Thị Kim Phượng.

- Tại ngân hàng: Vietcombank – CN Đà Nẵng.

Thân.

Ngủ rồi nguoithuhaihai

Trả lời #17 vào: 19-06-2010 22:40:48
Bà nội và 2 con trai kháu khỉnh trong căn nhà của 2 vợ chồng thầy Hải

Ngủ rồi hongsam76

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #16 vào: 19-06-2010 22:40:22
xin chaøo caû nhaø!
Minh muon chuyen den Thay 3.000.000d,xin chi giup minh cach chuyen ,vi minh la thanh vien moi nen chua biet

Ngủ rồi nguoithuhaihai

Trả lời #15 vào: 19-06-2010 22:37:27
Chiều nay, mgocthao, 22, ltbuongngoc,tina đã tìm đến thăm thầy giáo Hải. Thầy nằm điều trị tại nhà riêng ở Thị trấn Hà Lam, huyện Thăng Bình, QNam. Chị Nguyệt-vợ thầy môt tay chăm sóc cho chồng. Chỉ những khi chích thuốc, làm thuốc mới nhờ y tá ở gần đó can thiệp.
Chị Nguyệt cho biết, được về quê hương,cạnh các con, mẹ già, và bạn bè, học trò đến thăm...là liều thuốc tinh thần quý giá giúp thầy Hải tươi tình hơn. Và, gia đình chưa đưa thầy ra điều trị ỏ TT Chỉnh hình (?)Đà Nẵng vì muốn sức khỏe thầy ổn định đã.
Nhìn thầy giáo Hải nằm trên giường, gắng gượng tươi tỉnh Chị Nguyệt vợ thầy thì gầy ốm, nói chuyện về bệnh tình của chồng lúc nào cũng chỉ chực khóc.thấy thương lắm.

TM NTCM nhóm đã trao 4.000.000đ NTCM giúp gia đình thầy Hải.
Cô Nguyệt thay mặt chồng xúc động cám ơn NTCM đã tặng món quà tinh thần và vật chất quý báu động viên gia đình chi trong lúc ốm đau.

ảnh: Thầy Hải đang nằm điều trị ở nhà riêng:

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Trả lời #14 vào: 19-06-2010 01:07:05
Quỹ đã chuyển 4.000.000đ tiền các thành viên giúp thầy Hải vào TK anh Mgocthao. Anh kiểm tra và xác nhận giúp em nhé. Cảm ơn anh. Mong thầy Hải sớm vượt qua bệnh tật.

Ngủ rồi nguoithuhaihai

Trả lời #13 vào: 17-06-2010 17:24:05
Chủ nhật 20-6 này, 22 & mgocthao sẽ sắp xếp đến thăm thầy giáo Hải. Hãy chuyển CMKTX cho Mgocthao, để trung chuyển nhé!

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Trả lời #12 vào: 15-06-2010 16:48:30
Diễn đàn nhận được email của một bạn, học sinh trường Thầy Hải dạy:

Em chào Anh,

Em xin tự giới thiệu, em tên: Võ Thị Hữu Duyên, cựu học sinh trường Tiểu La - Thăng Bình - Quảng Nam và là một trong các thế hệ học trò Thầy Trương Thanh Hải, hiện em đang công tác tại TP. Đà Nẵng. Được biết tin Thầy bịnh nặng, em cũng như các thế hệ học trò của Thầy xót xa và luôn cầu mong có một phép màu mong Thầy chóng khỏi bịnh, nhưng việc làm thiết thực hiện nay chỉ còn cách huy động những tấm lòng hảo tâm góp sức một tay để vơi một phần gánh nặng của Cô Nguyệt, để những nổi lo âu nhẹ bớt phần nào.
http://www.nguoitoicuumang.com/index.php?option=com_kunena&Itemid=9&func=view&catid=17&id=3749

Em có đọc báo nguoitoicuumang.com và thật sự vui mừng vì có nhiều độc giả muốn ủng hộ. Hiện tại, em có số tài khoản của Cô. Em mong Anh giúp em đăng thông tin này lên báo để mọi người được biết. Thay mặt học sinh trường Tiểu La, em chân thành cảm ơn Anh nhiều !

Số tài khoản Cô Nguyễn Thị Kim Nguyệt: 1620100001988 - ngân hàng Việt Á- Chi nhánh Thăng Bình - Quảng Nam.

Vì hàng ngày Anh phải nhận thư rất nhiều từ bạn đọc nên em xin được dừng ở đây. Rất mong nguyện vọng của em đến được Anh ! Để cảm ơn Anh, em xin gửi Anh 02 câu trong bài hát của cố nhạc sĩ Trịnh Công Sơn:
Sống trong đời sống cần có một tấm lòng .....để gió cuốn đi
Một lần nữa em chân thành cảm ơn Anh !

Võ Thị Hữu Duyên
( 0985.430.747)

Từ đây người biết thương người...

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Trả lời #11 vào: 14-06-2010 22:13:00
Cảm ơn Ductri & Vitcon702 đã chia sẻ những khó khăn trước mắt với gia đình thầy giáo Hải.

Tổng số tiền đăng ký CMKTX là 4.000.000 VND (Ductri 3tr, Vitcon702 1 tr VND)

Vấn đề là sau khi thủ quỹ nhận đủ số tiền này, chúng ta chuyển đến thầy Hải cô Nguyệt bằng cách nào?

- Họ có Tài khoản Ngân hàng không?
- Nếu không, ai sẽ làm trung gian? Mgocthao hay là Nguoithuhaihai?

Vui lòng cho Diễn đàn biết ạ.

Thân,

Từ đây người biết thương người...

Ngủ rồi vitcon702

Trả lời #10 vào: 14-06-2010 22:05:35
Vitcon ung ho them cho Thay Hai 1trieu CMKTX

@chi lathuvang nho chi trung chuyen dum em truong hop CMKTX nay nha. Thanks

Ngủ rồi thonggeo

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #9 vào: 14-06-2010 15:14:29
:cheer:
mình cảm ơn diễn đàn đã quan tâm đến trường hợp thầy Hải, đăc biệt là ductri nhé.
Hiện nay cô Nguyệt đã đưa thầy Hải về quê để chăm sóc, theo lời cô thì ở nhà ít hôm để thầy khỏe rồi ra Trung Tâm Phục Hồi Chức Năng ở Đà Nẳng để tiếp tục chữa trị.vNhững ngày này biết bao thế hệ học sinh (cả những phụ huynh) đã đến thăm căn nhà nhỏ bé của thầy cô - âu đó cũng là hạnh phúc của nghề đứng trên bục giảng.
Mọi sự quan tâm của mọi người dưới bất cứ hình thức nào cũng đáng quý cả để giúp cô Nguyệt vơi bớt gánh nặng cuộc sống, giúp thầy Hải có thêm chút lạc quan về bệnh của mình và giúp 2 cháu được tiếp tục nở nụ cười trên môi.

Ngủ rồi nguoithuhaihai

Trả lời #8 vào: 11-06-2010 11:32:45
Có thêm một bài báo nữa:

\\\"Hỗ trợ thầy giáo Trương Thanh Hải hơn 11,6 triệu đồng \\\"

(http://baoquangnam.com.vn/xa-hoi/38/23338-ho-tro-thay-giao-truong-thanh-hai-hon-116-trieu-dong.html )

Vậy, có thể xem các bài báo là một kênh xác minh (riêng tác giả Yến Trinh cũng là mem của NTCM để NTCM nghiên cứu, trực tiếp đến BV giúp trường hợp đáng thương này

Ảnh từ bài báo này:

Phó Tổng Biên tập Báo Sài Gòn tiếp thị - ông Nguyễn Xuân Minh (bên trái) và ông Tăng Văn Hồng đại diện đồng hương Quảng Nam thăm và trao tiền hỗ trợ cho thầy giáo Trương Thanh Hải.

Ngủ rồi nguoithuhaihai

Trả lời #7 vào: 11-06-2010 11:25:20
2/Cô Nguyệt (thứ ba, từ trái sang) giữa dòng người xếp hàng chờ nhận cơm từ thiện