Tác giả Chủ đề: Lào Cai (Bát Xát) - Cô giáo Điều - Bỏng nặng  (Đã xem 7386 lần)

Ngủ rồi HMHai

Trả lời #2 vào: 21-11-2010 22:37:45
Các bạn ở Hà Nội cố gắng sắp xếp thời gian xác minh và đề xuất giúp đỡ nhé.
Thanks.

Ngủ rồi sansui

Trả lời #1 vào: 21-11-2010 22:20:48
Có một trường hợp nguời lớn bị bỏng rất thương tâm mà các BS tại khoa HSCC đã giới thiệu cho e, đó là chị Nguyễn Thị Điều 26 tuổi (sinh năm 1984) là giáo viên, chưa có con cái,quê ở Lào cai, nhà bị cháy, hai vợ chồng đều bị bỏng nặng, đưa lên HN để cấp cứu, đưa đến viện E thì người chồng chết, chị Điều được chuyển vào viện Bỏng, hoàn cảnh của chị vô cùng thương tâm, đến các BS cũng phải xót xa, hiện tại thì chỉ có bố đẻ chăm , mà bố đẻ lại là người nát rượu,lúc bọn em vào đấy cũng ko ở đấy chăm con gái mà bỏ đi đâu ý. Em vào xin phép chụp ảnh thì chị ý tưởng là nhà Báo nên bảo là đừng đưa chị ý lên báo, đừng chụp ảnh chị ý, chị có lý do đặc biệt là chồng vừa mất. Hik em chẳng biết nói gì để chia sẻ mất mát quá lớn của chị Điều, chị đang trong giai đoạn khủng hoảng về tâm lý, cú sốc quá lớn đối với chị. Em trộm nghĩ nếu chị có qua được thì với di chứng Bỏng kinh khủng thế sau này chị biết làm gì, nương tựa vào ai khi mà chỗ dựa duy nhất của chị bây giờ là một ông bố nát rượu. Tất cả thông tin em nắm được về chị Điều chỉ có thế vì chị ko muốn tiếp chuyện. Rất mong các anh chị quan tâm và giúp đỡ TH này ạ
« Sửa lần cuối: 22-05-2020 19:14:14 gửi bởi -TrườngGiang- »