Tác giả Chủ đề: Tân Thành, Gò Công Đông - Bà Chín Liệu - Bệnh tật & Nghèo  (Đã xem 1553 lần)

Ngủ rồi lathuvang

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 41
Xin nguyện cầu cho Bà được siêu sinh miền Cực lạc.

Lá thu vàng  không rơi

Ngủ rồi NamViet

Tin buồn : Bà Dương Thị Ba (bà Chín Liệu) - đã từ trần hồi 19h hôm nay, ngày 4 tháng 7 năm 2011, hưởng thọ 72 tuổi.

Gia đình chị HieuTam sẽ thay mặt diễn đàn tới viếng bà, gửi gia đình tiền phúng của chị HieuNhan 500K và 150K còn lại của bạn RongReu

Cầu chúc linh hồn bà sớm được siêu thoát !

Nam Mô A Di Đà Phật !

Ngủ rồi NamViet

Chị HieuTam đã chuyển tiền và gạo tháng 6 cho bà Chín. Bà giờ yếu lắm rùi, mấy bữa trước gia đình đã tưởng đi rùi vì thấy ngưng thở nửa tiếng nhưng bà tỉnh lại được ... giờ bà không còn nói chuyện được nữa, ngày chỉ ăn được vài muỗng cháo ...

Có thông tin gì gia đình sẽ thông báo cho chị HieuTam liền.

Thân ái !

Ngủ rồi NamViet

penguin đã viết:
Trích dẫn
Quỹ đã chuyển 600.000VND của Rongreu giúp bà Chín Liệu vào tài khoản anh Nguyễn Quốc Dũng. Nhờ anh KevinHieu nhắn anh Dũng kiểm tra tài khoản và xác nhận lại trên diễn đàn. Cảm ơn anh!

Chào Penguin,

Mình xác nhận đã nhận đủ 600.000 đồng từ diễn đàn và đã chuyển lại cho chị HieuNhan

Thân ái !

Simon Dzũng (aka NamViet)

Ngủ rồi penguin

KevinHieu đã viết:
Trích dẫn
Thay mặt chị HieuNhan, phiền bạn Penguin chuyển số tiền 600K này cho thủ quỹ của nhóm NamViet là anh Simon Dzũng.

Tên TK: Nguyễn Quốc Dũng
Số TK: 0071-005-146-111
NH Vietcombank HCM
ĐT: 0907.999.000

Quỹ đã chuyển 600.000VND của Rongreu giúp bà Chín Liệu vào tài khoản anh Nguyễn Quốc Dũng. Nhờ anh KevinHieu nhắn anh Dũng kiểm tra tài khoản và xác nhận lại trên diễn đàn. Cảm ơn anh!

Ngủ rồi KevinHieu

Thay mặt chị HieuNhan, phiền bạn Penguin chuyển số tiền 600K này cho thủ quỹ của nhóm NamViet là anh Simon Dzũng.

Tên TK: Nguyễn Quốc Dũng
Số TK: 0071-005-146-111
NH Vietcombank HCM
ĐT: 0907.999.000

Cám ơn rongreu đã tiếp sức cùng chúng tôi giúp đỡ cho bà Chín. Cũng xin báo tin vui là bà Chín vừa được chính quyền địa phương xây tặng căn nhà tình thương. Vậy là tết này bà đã được hưởng một cái tết ấm áp trong căn nhà mới và trong tình thương yêu đùm bọc của gia đình, chính quyền và xã hội mà đại diện là hội từ thiện NTCM.  

Thân,

Ngủ rồi pquyen

Pen em chuyển 600.000 (từ rongreu giúp CMTX) cho chị Hieunhan đã ứng trước cho bà Liệu.

Thân.

Ngủ rồi HieuTam

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Hôm nay Thảo đã tới thăm hỏi và gửi bà 250.000 đồng và 20k gạo của tháng 12 của Bầu ( nick mới là HieuNhan ). Bà và gia đình đều khỏe mạnh và gửi lời cám ơn hội từ thiện.

Vậy xin thông báo cho diễn đàn được biết.

Hải Thảo

Ngủ rồi HieuTam

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Ngày 2/11, mình đã tới thăm hỏi và gửi bà Chín 250.000 đồng và 20kg gạo CMTX của tháng 11.

Vậy xin thông báo cho cả nhà được biết.

Hai Thảo

Ngủ rồi KevinHieu

banbe6x đã viết:
Trích dẫn
@Bầu ( Kevin\\\'s 2nd half ): Bạn báo số TK cho thủ quỹ Pen nhé .

Nếu Pen tính chuyển số tiền 600K của rongreu trong vòng 12 tháng, mỗi tháng 50K thì phí ngân hàng chuyển tiền rất cao, uổng lắm,  vậy Bầu sẽ ứng 50K trước, gộp với phần của Bầu ủng hộ là 200K, mỗi tháng chuyển cho bà 250K. Sau một năm nữa, Pen chuyển trả một lần 600K cho Bầu nhé.

Cám ơn Pen,

Ngủ rồi hkfami

hkfami nhận được 100k của Pen chuyển trả rồi nhá! Cảm ơn các bác.

Ngủ rồi penguin

banbe6x đã viết:
Trích dẫn

Xin cho 6x hỏi một chút : Số gạo và sữa này nằm trong khoản CMKTX 100,000đ mà Hkfami đề xuất khi xác minh trường hợp này phải không ạ ?
Nếu đúng vậy thì nhờ Pen chuyển trả Hkfami 100,000đ tiền đã ứng để mua gạo tặng gia đình bà Chín  . Xin cảm ơn mọi người .

hkfami đã viết:
Trích dẫn
@ Banbe6x :
100k CMKTX mua gạo là vừa hết rồi bác ạ.
Còn tiền mua sữa 85k + kẹo 10k (cho các cháu nhỏ) + bánh gạo 5k (cho 5 cháu lớn  :laugh:  :laugh: ) thì của hkfami tặng thêm.

Quỹ đã chuyển lại cho chị Hkfami 100.000VND chị đã ứng trước.

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
KevinHieu đã viết:
Trích dẫn

- giúp đỡ hàng tháng cho bà : 20kg gạo và 200K tiền mua thuốc
- nhận trung chuyển cho những nhà hảo tâm khác muốn giúp đỡ bà, thông wa tài khoản của chị 2 của Bầu ở Gò Công ( gia đình chị 2 của Bầu cũng là nhóm xây dựng chị Năm Gò Công trong tương lai )

Bầu ( Kevin\\\'s 2nd half )

@P.Quyen : bác còn sót 20kg gạo CMTX của Bầu ( Kevin\\\'s 2nd half ) dành cho bà Chín Liệu rồi .

@Bầu ( Kevin\\\'s 2nd half ): Bạn báo số TK cho thủ quỹ Pen nhé .

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi pquyen

Tôi xin tổng kết trường hợp bà Chín Liệu.

Về CMTX có các bác  rongreu & bạn giúp 50.000/tháng, Kenvin giúp 200.000/tháng. TC 250.000/tháng/12tháng. Sau đó chúng ta sẽ tính tiếp.

Đã có bác kenvin nhận trung chuyển, vậy nếu bác rongreu nhờ Pen chuyển thì Pen chuyển phần của rongreu vào tk của Kenvin.

Tổ KT-TC cập nhật nhé!

Thân.

Rongreu

• bạn
Trích dẫn
Hkfami Viết:
Cách nay hai năm Bà đứng tên vay theo chính sách 8 triệu mua 2 con bò, lãi suất 0.32%/tháng trong vòng 3 năm. Hàng tháng có anh cán bộ xã thu tiền 25.600đ và gởi biên lại cho bà.

-Nhóm tụi em sức nhỏ bèn làm việc nhỏ vậy. Năm đứa bạn tụi em góp mỗi đứa 10.000 VND/tháng, tổng cộng mỗi tháng được 50.000 đồng. Tụi em muốn ủng hộ khoản trả lãi ngân hàng cho trường hợp này hàng tháng trong vòng 1 năm, tính từ ngày 1/11/2010. Vậy em sẽ gửi cho DD 12 tháng, mỗi tháng 50 ngàn (25.600đ trả lãi ngân hàng, số còn lại gửi cho gia đình mua gói snack, que kem cho cháu chắt thêm vui cửa vui nhà...)

Vậy, tổng cộng một năm là 600 ngàn đồng. Em sẽ chuyển cho Pen, nhờ DD điều phối giúp.

Cảm ơn mọi người!