Tác giả Chủ đề: Đồng Nai (Định Quán) - NNMU15 - Chị Hoa một mình nuôi con nhỏ  (Đã xem 23183 lần)

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
  • Mạng là ảo nhưng tình thương yêu là có thật!
trangvitgioi đã viết:
Trích dẫn

@ My Darling: chị Hoa có CMND, có thể đi lại được sao không hướng dẫn chị ấy mở TK trực tiếp mà cần thông qua bác ấp trưởng? Nếu chị ở xa ngân hàng hoặc ATM,có thể 2 tháng rút 1 lần. Chuyển tiền CMTX thông qua người trung chuyển chỉ là giải pháp cuối cùng thôi bạn nhé.

Vì ngân hàng ở xa và chị Hoa lại không có xe máy chỉ có chiếc xe đạp . Nếu vậy thì bác khu trưởng sẽ hướng dẫn chị Hoa ra mở TK .
Còn về việc xây nhà hiện tại cũng đã đủ kinh phí rùi mong tổ điều phối duyệt dùm ạ .

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
My Darling đã viết:
Trích dẫn
Về CMTX thì bác khu trưởng ở ấp 7 sẽ mở tài khoản và nhận trung chuyển cho chị Hoa , có gì cập nhật sau
Thân

@ My Darling: chị Hoa có CMND, có thể đi lại được sao không hướng dẫn chị ấy mở TK trực tiếp mà cần thông qua bác ấp trưởng? Nếu chị ở xa ngân hàng hoặc ATM,có thể 2 tháng rút 1 lần. Chuyển tiền CMTX thông qua người trung chuyển chỉ là giải pháp cuối cùng thôi bạn nhé.

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Cảm ơn cả nhà đã chung tay giúp đỡ cho gia đình chị Hoa .
Về việc xây NNMU đã có bác ủng hộ cũng được 15 triệu rùi .
Mình xin tổng hợp như sau :
Trích dẫn
Lamnhi : 500k
Gietthoigian0707 : 2 triệu
Sonnynhan : 5 triệu
Mechichi : 1 triệu
ONG GIA : 200k
Pquyen : 1 triêu
Banron : 500k
My Daling : 300k
Vitcon702 và bạn : 5 triệu
Vậy là cũng đã tạm đủ kinh phí xây nhà .

trangvitgioi đã viết:
Trích dẫn

@ Tổ Điều phối: thành viên nmttra đăng ký CMTX 300/tháng, tổ ĐP duyệt nha.

@ Nhóm xác minh: các bạn hướng dẫn chị Hoa mở tài khoản nhé. Thanks all.

Bên cạnh đó , có bạn nmttra đăng kí CMTX 300k.tháng .
Mong tổ điều phối duyệt ạ .
 - Về CMTX thì bác khu trưởng ở ấp 7 sẽ mở tài khoản và nhận trung chuyển cho chị Hoa , có gì cập nhật sau
Thân

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
nmttra đã viết:
Trích dẫn
Mình muốn đăng ký CMTX cho \\\"Đồng Nai - Gđ Chị Hoa - Nhà sập - Định Quán\\\" mỗi tháng 300k bắt đầu từ đầu tháng 8/2012.
      Lần đầu tham gia nên không biết thủ tục quy trình thế nào, mong ai hiểu rõ chỉ dẫn giúp. Nói thiệt mình không quen đọc bài trên diễn đàn nên mày mò cả buổi chả biết làm sao hết.
      Mình ở tphcm, nếu được cho mình xin số tài khoản của chị Hoa (nếu có) hoặc tk của người nào có thể chuyển tiền cho chị Hoa giúp mình. Cám ơn.

@ Tổ Điều phối: thành viên nmttra đăng ký CMTX 300/tháng, tổ ĐP duyệt nha.

@ Nhóm xác minh: các bạn hướng dẫn chị Hoa mở tài khoản nhé. Thanks all.

Ngủ rồi vitcon702

Vitcon va ban ung ho them 5tr giup them cho gd chi Hoa .Tks

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Mình cũng xin góp thêm một viên gạch là 300k .
Tính sơ bộ hình như cũng được hơn 10 triệu rùi .
Mong cả nhà tiếp tục ủng hộ giúp đỡ chị Hoa vì hiện nay chị đang phải ở trong một túp lều dựng tạm với lại hiện nay vào buổi chiều mưa rất nhiều .

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Hôm qua mình đã về Định Quán phối hợp với các bác ở ấp này để tìm hiểu giá vật liệu cũng như làm đảm bảo ngôi nhà sau này cho chị Hoa . Mình và các bác ấy đã đến nhà ông bà nội của chị Hoa xin phép ông bà nội và ông bà nội đã cam kết rằng sau này ngôi nhà này thuộc về quyền sở hữu của chị Hoa với lại trong giấy tờ quyền sử đất mang tên chị Hoa như nhóm XM đã cập nhật ở trên , giấy tờ và hình ảnh về bản cam kết cũng như giấy cấp phép xây dựng nhà của bên chính quyền mình sẽ cập nhật sau .
Diện tích làm nhà là 4m X 9m
Về nhân công : các bác hàng xóm  cũng như các bác thợ xây ở khu 4 ấp 7 thấy sự nghèo khổ của chị Hòa nên đã đứng ra giúp đỡ cho chị Hoa .
Cũng hôm qua mình và các bác ấy cũng ra vật liệu xây dựng để hỏi về gia cả vật liệu :
Trích dẫn
Đá chẻ : 400 viên X 3200k
Gạch ống : 10000 X 460k
Xi măng : 50 bao X 80k
Cát : 10 khối X 220 000
Tôn : 50m X 90k
Xà gồ : 50m X 30k
Cửa sắt ( 1 cửa sổ và 1 cửa chính trước ) : 6m X 800k )
Sắt 6 : 30 ký = 500k
Tổng cộng các thứ khác nữa khoảng : 24 triệu

Sau đây là những hình ảnh :

Túp lều được căng bạt để ở tạm từ hôm nhà bị sập đến giờ

Bố chồng của chị Hoa đang xác nhận và viết cam kết về quyền sử dụng ngôi nhà sau này cho chị Hoa

Mẹ chồng và chị Hoa

Chị Hoa đang viết và ký vào bản bản cam kết

Phần đất mà cả nhà mình đang ủng hộ giúp đỡ xây cho chị Hoa

Hiện nay hai mẹ con chị Hoa đang ở tạm túp lều nhìn rất tội nghiệp .
Mong cả nhà mình cùng chung tay giúp đỡ cho hai mẹ con chị Hoa .

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Meokitty đã viết:
Trích dẫn
Theo dõi topic này tu82 đầu đến cuối thấy hoàn cảnh chị Hoa cũng thương tâm quá. Nếu chúng ta quyết định xây nhà cho chị Hoa thì mong các bác tìm hiểu thêm nhiều thông tin cho kỹ nữa như đất đó thuộc quyền sử dụng của chị Hoa ko ? Nếu làm nhà thì ai sẽ đứng ra theo dõi việc xây dựng, làm việc với nhà thầu? vv..vv.
Khi đã hội đủ các điều kiện thì chúng ta sẽ đi đến quyết định cuối cùng cũng chưa muộn. Tks

Cảm ơn cả nhà đã ủng hộ giúp đỡ chị Hoa .
Thắc mắc của bạn Meokitty cũng như thắc mắc của cả nhà . Mình xin có ý kiến sau .
Như trên nhóm XM đã cập nhật rùi đó là việc sử dụng đất thì chị Hoa có giấy tờ sử dụng đất , việc này bên chính quyền sẽ cấp phép cho xây dựng đồng thời sẽ làm đảm bảo ngôi nhà này cho chị Hoa . Còn thuê nhà thầu thì mình xin thông báo cho cả nhà biết là anh khu trưởng đã cho biết là những người dân ở khu này nhất là các bác thợ xây sẽ chung sức giúp đỡ cho chị Hoa cho nên làm nhà cho chị Hoa thì chỉ lo vật liệu mà thui vì các ở đây thấy rõ sự nghèo khổ của chị Hoa nên các bác đứng ra giúp đỡ cho chị .
Ngày mai mình sẽ về Định Quán thu xếp mấy chuyện này cụ thể hơn rùi cập nhật cho cả nhà được biết .

Ngủ rồi Meokitty

Theo dõi topic này tu82 đầu đến cuối thấy hoàn cảnh chị Hoa cũng thương tâm quá. Nếu chúng ta quyết định xây nhà cho chị Hoa thì mong các bác tìm hiểu thêm nhiều thông tin cho kỹ nữa như đất đó thuộc quyền sử dụng của chị Hoa ko ? Nếu làm nhà thì ai sẽ đứng ra theo dõi việc xây dựng, làm việc với nhà thầu? vv..vv.
Khi đã hội đủ các điều kiện thì chúng ta sẽ đi đến quyết định cuối cùng cũng chưa muộn. Tks

Ngủ rồi banron

Chào cả nhà,

Nếu BQT duyệt, tôi xin góp 500,000 vnd để xây nhà cho mẹ con chị Hoa.

Mong mọi người cùng chung tay.
Thân.

Ngủ rồi ONG GIA

ONG GIA cũng xin được góp viên gạch 200k cho ngôi nhà mới này ..

chung tay nào nhà mình ơi. :cheer:

Ngủ rồi mechichi

• Tích Cực
  • **
  • Thích 0
Nếu BQT duyệt Mechi xin góp 1.000.000 VND. Khi nào tiến hành thì mechi sẽ chuyển tiền ạ. Cảm ơn nhóm XM.

Ngủ rồi Sonnynhan

Như đã viết bên topic NNMU 14, Sonnynhan bỏ 1 phiếu thuận với mức đóng góp là 5 triệu đồng nếu BQT đồng ý xây NNMU số 15 cho gia đình chị Hoa. (Như vậy tạm thời mình đã có 7.500.000 - 1/2 căn nhà rồi).
Chung tay nào các bác ơi.!

Ngủ rồi gietthoigian0707

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Mong cả nhà cho ý kiến về kế hoạch xây NNMU cho hoàn cảnh này,bản thân GTG bỏ 1 phiếu với 2 triệu nếu NHMU được khởi công.Xin cám ơn!

Ngủ rồi Lason

Cảm ơn bác GTG đã cho đường link này.Lason thấy trường  hợp này thật tội quá.Các bác xem nhà mình có quyết định giúp họ được không nhé.???
                                  Thân.