Tác giả Chủ đề: Hà Nội (Đan Phượng) - NNMU14 - Chị Hoa nuôi con thiểu năng  (Đã xem 30151 lần)

Ngủ rồi TunTun

Lason ơi nhà k có cầu thang ah?

Ngủ rồi haybanglong

HBL thấy anh chị em MB dạo này hoạt động đông vui và hiệu quả quá, vậy mà mình đành chịu, không thể tham gia được việc gì :( . Chúc mừng cho gđ chi Hoa sắp có nhà mới, HBL tặng gd chị Hoa 01 màn đôi. HBL sẽ gửi Lason mang giúp nhé!.

Thân!

Ngủ rồi ruacon_xd

• Thành Viên Gắn Kết
  • Rất Tích Cực
  • Thích 11
chị ơi giờ em không ở hà nội nên khi nào mọi người tập kết đồ chuyển lên nhà chị hoa thì chị bảo em để em nhờ anh ấy chuyển giường cho ah :)
chúc cả nhà vui vẽ :cheer:

Ngủ rồi Lason

Cả nhà mình xem cái cửa Hoa đi tìm mua được giá 50k này

Và gạch lát nền loại 2 gía rẻ

Cửa sổ được mở thêm để lấy ánh sáng và tiết kiệm điện

Toàn cảnh ngôi nhà

Hôm qua còn thừa ít dây điện Lason đem trả lại cho cửa hàng cũng được thêm 300k.Chị bán hàng ủng hộ thêm 300k nữa.Cảm ơn chị nhiều nhé.
Bạn Hùng thành viên Otofun-người thiết kế và làm khái toán chúng ta đang dùng để kêu gọi ủng hộ NNMU 5 triệu-với lời xin lỗi vì chưa giúp được thêm gì :P .vì đợt này em bận quá.Lason đã nhận tiền.Cảm ơn sự giúp đỡ của Hùng thật nhiều.Lason cũng đã nhận được quạt ủng hộ của bạn Hạnh.Cảm ơn tất cả các anh chị và các bạn đã chung tay cùng NTCM thật nhiều.
 Hai ngày cuối tuần là hai ngày hoàn thiện nốt,bạn nào rảnh thì chạy qua cho vui nhé.

Ngủ rồi penguin

Penguin ủng hộ 500.000VND, đã chuyển tiền vào quỹ.
Thân.

Âu Dương Kỳ Nhi

• bạn
Để ủng hộ đồ dùng trong nhà cho gia đình chị Hoa, các anh chị và các bạn cũng đã quyên góp được một số vật dụng sau:
1. Thu Ha Vu Thi (ban Quynh Mai Vo) ủng hộ 1 bộ nồi niêu, bát đĩa.
2. Bạn của Thai Dzuy ủng hộ chăn, rổ.
3. Hai Trong Phan xin được 1 cái giường
4. Nguyễn Tuyết Hạnh (bạn chị Lason) ủng hộ 1 cái quạt.
5. ADKN ủng hộ 01 bộ ấm chén.

Ôm các anh, chị và các bạn thật nhiều :)

Âu Dương Kỳ Nhi

• bạn
DANH SÁCH ĐĂNG KÝ ỦNG HỘ NNMU14

Tổng số tiền đăng ký ủng hộ đến ngày 13/5/2013 là 53.700.000 đồng

Tổng chi phí quỹ cần chuẩn bị ( đã bao gồm 10% dự phòng): 62,216,000 đồng

Vậy, còn thiếu 8.500.000 đồng

Chi tiết trong file đính kèm

Mong các anh chị và các bạn ủng hộ thêm cho NNMU của chị Hoa. Ủng hộ bằng tiền mặt, vui lòng chuyển khoản vào quỹ diễn đàn tại địa chỉ:

Số tài khoản: 0021002259202.

- Tên tài khoản: Trần Thái Sơn

- Ngân hàng TMCP Ngoại thương VN - CN Hà Nội (Vietcombank Hà Nội).

- Email: thaison245@gmail.com

Cảm ơn sự ủng hộ tinh thần và vật chất của các anh, chị và các bạn!

Ngủ rồi Lason

Lasson vừa chuyển vào TK Pen 100k của Hùng + 100k của Mitombui+ 100k của Bebuti + 700k của Laohatien ủng hộ NNMU 14.Pen check giúp chị nhé.
  Cho đến hôm nay,mọi công việc đã hoàn thiện xong,chỉ còn lắp cửa,quét vôi nữa .Lason báo tin để cả nhà mừng.Trước  sự giúp đỡ của NTCM,bà con hàng xóm ,họ hàng của gia đình Hoa đã rất cảm động.Ông chú họ Hoa thì cho thêm tiền để làm phần mái bằng gỗ ( vì nhà chú bán gỗ).Hàng xóm cũng thỉnh thoảng chạy qua giúp tí công việc lặt vặt.Chị bán đồ điện cũng bán rẻ cho nên phần điện cũng đỡ được một ít.Phần công trình phụ được Vanminh hỗ trợ,sau khi mang xổm ra hàng đổi,người bán hàng cũng đổi cho thành bệt mà không lấy thêm tiền.Hoa cũng chịu khó chạy quanh mua rẻ được cái cổng săt hoa mà họ chỉ lấy có 50k.Thật là mừng quá.Cái cửa sổ phát sinh thêm Hoa cũng quyết định kiếm gỗ để nhờ đóng thành cửa để khỏi mất tiền mua.Nền nhà được lát bởi những viên gạch loại mua được giá rẻ,nhìn cũng đẹp.Họ nhà ngoại Hoa cũng giúp tiền để khoan thêm cái giếng khoan ( vì ở đây chưa có nước máy).Với việc tham gia lao động của nhóm NTCM MB và nhóm thợ của Vanminh chắc chắn sẽ được trừ thêm một khoản.Với tình trạng này,NNMU 14 sẽ không phải phát sinh thêm mà có khi còn được giảm bớt.Cụ thể thế nào Lason sẽ tính toán và cho các bạn biết sau nhé.
 Dự định khai trương nhà vào 11-4 âm lịch,BQT giúp Lason cái mẫu biển gắn vào NNMU 14 nhé.Cảm ơn các bạn nhiều.

Ngủ rồi Lason

Cảm ơn sự chung tay của các bạn thật nhiều.
   Ngày 5-5 Lason và Ruacon đã đến trao tiền đợt 2 cho Hoa

Ruacon tranh thủ xem lại phần xây dựng xem có thiếu xót gì không

Chúng tôi cùng nhau cân đối thu chi và mua bán.Tôi và Ruacon quyết định tự mua vật tư thiết bị điện và nhà vệ sinh để tiết kiệm chi phí

Chúng tôi quyết định mở thêm cửa sổ để lấy thêm ánh sáng tự nhiên

Chúng tôi sẽ cố gắng tiết kiệm,nhặt nhạnh... để không phát sinh thêm nhiều

Ngày 6 và 7-5 Vanminh cũng cho thợ lên làm đỡ hai ngày công cho phần lát nền.Vanminh còn ủng hộ một bồn cầu.Hôm đó Lason bận không đi được,Vanminh có ảnh thì post cho mọi người cũng xem em nhé.Thank you em nhiều.

Ngủ rồi Nguyen Thi Thu Hue

Chào cả nhà, 

Tôi xin góp 500.000 đ cho NNMU số 14 này, sẽ ghé QC 2000 đ - đường Ngô Quyền nhờ A.6x chuyển đến Penguin.

Mong cả nhà tiếp tục chung tay  :)

Cảm ơn.

Ngủ rồi penguin

Hôm qua quỹ đã chuyển 20.000.000VND vào tài khoản chị Lason.
Thân.

Âu Dương Kỳ Nhi

• bạn
DANH SÁCH ĐĂNG KÝ ỦNG HỘ NNMU14

Tổng số tiền đăng ký ủng hộ đến ngày 3/5/2013 là 52.200.000 đồng

Tổng chi phí quỹ cần chuẩn bị ( đã bao gồm 10% dự phòng): 62,216,000 đồng

Vậy, còn thiếu 10.000.000 đồng

Chi tiết trong file đính kèm

Mong các anh chị và các bạn ủng hộ thêm cho NNMU của chị Hoa. Ủng hộ bằng tiền mặt, vui lòng chuyển khoản vào quỹ diễn đàn tại địa chỉ:

Số tài khoản: 0021002259202.

- Tên tài khoản: Trần Thái Sơn

- Ngân hàng TMCP Ngoại thương VN - CN Hà Nội (Vietcombank Hà Nội).

- Email: thaison245@gmail.com

Cảm ơn sự ủng hộ tinh thần và vật chất của các anh, chị và các bạn!

Ngủ rồi Gaumeoyeu

đọc các bài viết và xem ảnh của nhà mình mà vui hết cả buổi sáng  :cheer:

Ngủ rồi pquyen

Pen em chuyển 20.000.000 (hai mươi triệu đồng) (đợt 2) cho Lason nhé!

Thân.

Ngủ rồi Lason

Cảm ơn sự chung tay của các bạn thật nhiều.Chúc các bạn có những ngày nghỉ tuyệt vời nhất.
 Sau 3 tuần làm việc,theo dõi và tổng kết lại,ngày 28-4-thêm một ngày nữa Lason và Mecci đã đến nhà Hoa và xem xét lại sổ sách,giấy tờ và thực tế công việc đã hoàn thành,hôm nay Lason xin tổng kết lại để các bạn nắm rõ thêm về tình hình của NNMU 14 nhé.
  Vì lí do chồng Hoa còn trẻ,thần kinh lại không được bình thường,hai cô con gái thì mỗi ngày một lớn nên nhóm xác minh và thiết kế đã mạnh dạn đưa ra thiết kế thêm một gác xép lửng để lấy chỗ sinh hoạt riêng cho hai cô con gái.Nhóm thực sự rất mừng trước sự thấu hiểu,cảm thông của các thành viên trên diễn đàn và BQT nên đã đồng tâm nhất trí cho xây dựng NNMU 14 theo thiết kế đã đưa ra.Tuy nhiên,với trách nhiệm của những người trực tiếp tham gia,nhóm chúng tôi cũng hết sức cân nhắc và cố gắng hết sức mình để có thể để chi phí thấp nhất mà vẫn có kết quả khả quan nhất.Và đây là kết quả của 4 kĩ sư về mặt khái toán xây dựng NNMU14.
 1-Kĩ sư Hùng,thành viên Otofun-ĐT 0989151512 -Email:ngochungarch15@gmail.com.
 Theo kết quả của Hùng là 81 triệu 060k sau khi đã trừ đi tiền sơn chỗ bạn Hùng ủng hộ và các phần chủ nhà đã có sẵn thì chúng ta phải chi 62 triệu 216 k.
 2-Kĩ sư Văn Minh ,thành viên nhóm NTCM 0913055246
 Kết quả của Vanminh là 70 triệu 406 k 527,sau khi đã trừ đi phần gia đình và họ hàng giúp thì phần cần chi là 63 triệu 137k.
 3-Kĩ sư Ruacon,với sự nhất trí của chồng Gaumeoyeu -cũng là kĩ sư đã ra trường lâu năm hiện đang mở cồng ty tại HN.Với cách tính sát hơn với thực tế do thời gian gần với thời gia khởi công.Họ tính cả công thợ là 85 triệu 562 k 870 trừ các khoản gia đình tự làm và họ hàng,hàng xóm giúp đỡ,thì khoản còn lại cần chi là 63 triệu 720k 370.
 4-Cách tính của thợ trực tiếp xây dựng cho toàn bộ phần xây dựng công trình,sau khi đã trừ các khoản hỗ trợ từ họ hàng và phần gia đình tự làm,cần chi 64 triệu 510k.
  Cho đến hôm nay,phần thô đã gần như xong

Phần kèo nhà được ông chú thêm tiền làm bằng gỗ ( do nhà chú làm nghề gỗ)

Nơi xây bể lọc do dùng nước giếng khoan

Những viên gạch cuối cùng sắp sử dụng hết

Chuyên môn xem xét thêm

Thợ điện cũng bắt đầu đến nhận  việc

Vâng sau khi xem xét một vòng,trước mắt chúng tôi đã thấy phát sinh thêm phần lan can cầu thang.Lason đã gọi cho Đaicatroc và chàng cũng đã hẹn xuống xem trực tiếp.Hy vọng Đaicatroc sẽ giúp luôn cho phần phát sinh này thì tốt quá. :P
 Cuối tuần này nhóm MB sẽ tổ chức thêm một ngày lao động.Hy vọng được sự chung tay của các thành viên khu vực MB.Hôm đó,theo điều khoản hợp đồng chúng ta sẽ bàn giao thêm 30% tổng số tiền.Vậy rất mong tổ điều phối xét duyệt và chuyển cho Lason 20 triệu nhé.Cảm ơn các bạn nhiều.Chúc các bạn một ngày nghỉ vui vẻ và hạnh phúc.
 @Pen:Chị đã chuyển 2 triệu của trường Gaumeoyeu cho em- em check giúp chị nhé.Cảm ơn em nhiều.
26/04/2013   VNCK - 0064848   -   2,000,000.00    IBVCB.2604130022384001.Truong cua Gaumeoyeu ung ho NNMU14