Tác giả Chủ đề: Đăk Lăk - Bé Anh Kiệt - Đa bệnh tật  (Đã xem 28321 lần)

Ngủ rồi Xuanhieu

Trả lời #33 vào: 28-12-2011 15:04:28
mynhuan_k40n1 đã viết:
Trích dẫn
Xuân Hiếu sử dụng tài khoản ngân hàng nào thì tiện việc chuyển tiền vậy ạ? Hoặc XH đang ở địa chỉ nào tại SG có thể cho SĐT và Y!M để tiện liên lạc việc chuyển tiền ủng hộ được không ạ.(Nếu gần và tiện có thể nhận tiền mặt cũng được).

mình sd VCB.Vậy bạn làm trung chuyển nhé.Có j bạn cho mình xin TK của bạn.Mình chuẩn bị về quê một tg nên ko có mặt ở SG mấy tháng.Mình sẽ nhắn tin khi chuyển tiền xong vào dt cho bạn.Chờ tin bạn.Cảm ơn

Ngủ rồi mynhuan_k40n1

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #32 vào: 28-12-2011 08:01:13
Xuân Hiếu sử dụng tài khoản ngân hàng nào thì tiện việc chuyển tiền vậy ạ? Hoặc XH đang ở địa chỉ nào tại SG có thể cho SĐT và Y!M để tiện liên lạc việc chuyển tiền ủng hộ được không ạ.(Nếu gần và tiện có thể nhận tiền mặt cũng được).

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Trả lời #31 vào: 27-12-2011 23:06:16
nguyennhutphuong_1989 đã viết:
Trích dẫn
Còn chuyền tiền thì chị có thể chuyên vào tài khoản DD hoặc chuyển trực tiếp cho nguyennhutphuong or My Nhuan

Hiện tại quỹ NTCM chỉ nhận trung chuyển các khoản CMKTX, trừ 1 số TH đặc biệt thành viên ở nước ngoài không thể chuyển trực tiếp được. Chuyển tiền CMTX hiện nay thực hiện 2 cách:

- Chuyển trực tiếp cho người được giúp đỡ thông qua TK của họ hoặc gửi bưu điện.

- Thông qua thành viên trung chuyển.

Nếu bạn nguyennhuphuong_1989 hoặc mynhuan_k40n1 có thể trao trực tiếp cmtx hằng tháng cho gia đình thì quá tốt, nếu không thì nhờ hại bạn hướng dẫn gia đình mở TK nha. Tổ điều phối duyệt TH này luôn hén.

Ngủ rồi nguyennhutphuong_1989

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #30 vào: 27-12-2011 21:39:34
Chào cả nhà !

Xuanhieu đã viết:
Trích dẫn
Mình đang ở Sg nhưng cũng có con nhỏ nên việc đi thăm bé Kiệt hơi khó.Mình cũng ít có thời gian đọc hết tất cả nội dung trên diễn đàn vì 2 nhóc con còn bé quá nên luôn tay luôn chân.Mình hiểu cái vất vả của việc nuôi con nhỏ,đặc biệt lúc con ốm đau...Cho mình xin thông tin cụ thể về cách chuyển tiền,mình chuyển một lần hay chuyển hàng tháng v.v...Và xin BQT cập nhật tình hình sức khỏe của bé thường xuyên nhé!Cảm ơn tất cả mọi người

Chào Anh (Chị) Xuân Hiếu  , Mình là thành viên trong nhóm xác minh của TH bé Anh Kiệt . Mình có thể cập nhật tình hình sức khỏe của bé thường xuyên cho bạn . Còn chuyền tiền thì chị có thể chuyên vào tài khoản DD hoặc chuyển trực tiếp cho nguyennhutphuong or My Nhuan

Đây là số phone  

My NHuan :01664162201

Nguyen Nhut Phuong : 01698402060

Thank cả Nhà đả giúp đở bé Anh Kiệt

Ngủ rồi Xuanhieu

Trả lời #29 vào: 27-12-2011 20:04:11
yugidazai đã viết:
Trích dẫn
Chào chị XuanHieu,
Yugi cám ơn chị đã quan tâm và nhận giúp đỡ TH bé Anh Kiệt trong vòng 6 tháng.
Vậy chị đăng kí CMTX bé 400k/tháng đúng ko ạ? :)
Nếu như thế thì đã đủ mức đề xuất của nhóm xác minh, chị chờ các bác trong Tổ Điều Phối duyệt, sau đó sẽ chuyển tiền trực tiếp vào tài khoản của gia đình bé Kiệt hoặc cho 1 bạn thành viên nhận trung chuyển cho bé (thành viên này có thể cũng sẽ đảm nhận việc cập nhật tin tức).
@nhóm xác minh: ko biết các bạn có ai có thể nhận trung chuyển tiền hoặc cập nhật tình hình của bé hàng tháng được ko ạ?
Thân.

Mình chờ tin các bác,mình đăng kí CMTX 400k/tháng trong 6 tháng đầu năm.

Ngủ rồi yugidazai

Trả lời #28 vào: 27-12-2011 19:31:23
Chào chị XuanHieu,
Yugi cám ơn chị đã quan tâm và nhận giúp đỡ TH bé Anh Kiệt trong vòng 6 tháng.
Vậy chị đăng kí CMTX bé 400k/tháng đúng ko ạ? :)
Nếu như thế thì đã đủ mức đề xuất của nhóm xác minh, chị chờ các bác trong Tổ Điều Phối duyệt, sau đó sẽ chuyển tiền trực tiếp vào tài khoản của gia đình bé Kiệt hoặc cho 1 bạn thành viên nhận trung chuyển cho bé (thành viên này có thể cũng sẽ đảm nhận việc cập nhật tin tức).
@nhóm xác minh: ko biết các bạn có ai có thể nhận trung chuyển tiền hoặc cập nhật tình hình của bé hàng tháng được ko ạ?
Thân.

Ngủ rồi Xuanhieu

Trả lời #27 vào: 27-12-2011 13:24:52
Mình đang ở Sg nhưng cũng có con nhỏ nên việc đi thăm bé Kiệt hơi khó.Mình cũng ít có thời gian đọc hết tất cả nội dung trên diễn đàn vì 2 nhóc con còn bé quá nên luôn tay luôn chân.Mình hiểu cái vất vả của việc nuôi con nhỏ,đặc biệt lúc con ốm đau...Cho mình xin thông tin cụ thể về cách chuyển tiền,mình chuyển một lần hay chuyển hàng tháng v.v...Và xin BQT cập nhật tình hình sức khỏe của bé thường xuyên nhé!Cảm ơn tất cả mọi người

Ngủ rồi mynhuan_k40n1

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #26 vào: 27-12-2011 10:37:10
Cảm ơn tấm lòng của Xuân Hiếu . Không biết Xuân Hiếu đang ở đâu vậy?Có thể đến thăm bé được không?Xuân Hiếu có thể chuyển khoản qua TK của DD

Ngủ rồi Xuanhieu

Trả lời #25 vào: 27-12-2011 10:09:41
Mỉnh mới tham gia diễn đàn.Mình muốn CMTX bé Kiệt trong 6 tháng từ thang1/2012 đến tháng 6/2012. Cho mình xin hình thức giúp đỡ và cách thức chuyển tiền hàng tháng.Cảm ơn các bạn

Ngủ rồi mynhuan_k40n1

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #24 vào: 27-12-2011 08:32:21
Mấy hôm nay Mỹ Nhuần có tới nhà thăm bé , nước mắt của bé có vẻ chảy nhiều hơn, đôi mắt đục hơn và cảm nhận qua ánh mắt nhìn của con có vẻ mắt con đang mờ dần.

[video]http://www.youtube.com/watch?v=QpujjnLx-Lo&feature=player_embedded[/video]

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
  • Mạng là ảo nhưng tình thương yêu là có thật!
Trả lời #23 vào: 18-12-2011 21:43:03
Hôm 16/12 vừa rùi mình và nguyennhutphuong_1989 sau đó có cả fullmoon  và cùng người giới thiệu là mynhuan_k40n1 đã đến BV Nhi Đồng 1 để xác minh trường hợp này . Xin lỗi cả nhà vì giờ mời viết bài xác minh được .
Mọi thông tin giống như mình hôm trước mình đã đến phòng trọ ở Bình Dương tìm hiểu . Ở BV hôm đó bé đã được làm thủ tục chuẩn bị thông tim và hôm đó nhóm Xm đến thì bé đã được thông tim xong buổi sáng . Trước khi thông tim thì chị Sinh đã về Dak Lak để xin giấy chuyển viện lên BV Nhi Đồng 1 để được giảm chi phí thông tim , nói chung các khoản viện phí ở BV đã được bảo hiểm chi trả . Mình rất là khâm phục chị Sinh vì bé Anh Kiệt bị rất nhiều bệnh mà chị cũng cố gắng để chữa trị cho con đồng thời hôm đó có một trường hợp có một người mẹ bằng tuổi chị Sinh cũng mới sinh một đứa bé mới được 4, 5 tháng tuổi bị bệnh tim mà được phẩu thuật thành công nhưng lại muốn bỏ đứa con may có mọi người nhất là chị Sinh an ủi , động viên nên không muốn bỏ con nữa .
Hiện nay gia đình chị Sinh cũng rất khó khăn chỉ có anh Hùng là người làm ra thu nhập nuôi cả nhà nhưng với mức lương công nhân ít ỏi nên nhóm Xm đã thống nhất đề xuất như sau :
 - CMTX : 400k/tháng để mua tả lót và sữa phụ thêm cùng gia đình nuôi bé Anh Kiệt .
Hình ảnh về bé Anh Kiệt đã được Mynhuan cập nhật ở trên .
Mong cả nhà mình cùng chung tay giúp đỡ bé Anh Kiệt . Thân

Ngủ rồi nguyennhutphuong_1989

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #22 vào: 18-12-2011 18:47:39
Chào cả nhà !  

Hôm nay ngày 18 tháng 12 năm 2011

Mình có đến bệnh viện Nhi Đồng 1 thăm bé Võ Anh Kiệt thì mình Nhận dc thông tin , nếu ko có gì thay đổi thì ngày mai là ngày 19 tháng 12 năm 2011 thì bé sẽ dc xuất viện

Mình xin đưa thông tin này đến mội người

Thân !

Ngủ rồi mynhuan_k40n1

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #21 vào: 17-12-2011 15:23:52
Em xin up một số hình ảnh của bé sau phẩu thuật :

12 giờ trưa con được đưa lên phòng hẫu phẫu

Con không giống mọi ngày vì vào nước nhiều nên toàn thân con sưng lên. Cố lên con giai

Bàn tay của các mẹ truyền thêm cho con nhiều sức mạnh.Muốn được ôm con vào lòng nhưng chỉ sợ làm con đau
[video]http://www.youtube.com/watch?v=x3NwrKaprkQ[/video]

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #20 vào: 16-12-2011 13:43:52
Chào cả nhà !
Xin thông báo với cả nhà tin vui là ca thông tim đã diễn ra thành công và hiện giờ bé Anh Kiệt nằm trong phòng hậu phẫu để theo dõi thêm một thời gian nữa .

Hiện nay trong bệnh viện có các thành viên Mynhuan_k40n1 , My Darling , nguyennhutphuong_1989 cũng như các thành viên của các nhóm từ thiện khác quan tâm giúp đỡ gia đình bé Kiệt trong mấy tháng qua .

Xin cảm ơn mọi người đã quan tâm đến hoàn cảnh này .

Link thông tin về bé Kiệt tại http://giadinhnhanai.org
http://giadinhnhanai.org/diendan/showthread.php?tid=824&page=12

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #19 vào: 15-12-2011 20:05:03
mynhuan_k40n1 đã viết:
Trích dẫn
Ngày mai (16/12) con trai Thiện An sẽ tiến hành thông tim . Mọi người hãy cùng cầu nguyện cho con lần này được thành công nhé.Nếu con nhanh bình phục thù sẽ được xuất viện trong tuần luôn ạ.Mừng quá!

Vậy chúng ta cùng cầu nguyện và chúc bé đc bình an vượt qua giai đoạn khó khăn này nhé cả nhà.

Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
Ta có thêm ngày nữa để yêu thương.