Tác giả Chủ đề: Hòa Hưng, Cái Bè - Cháu Nguyễn Văn Hoà  (Đã xem 14072 lần)

Ngủ rồi k87yeng

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #42 vào: 18-01-2013 21:18:04
Đã hơn 2 năm...mà mọi chuyện như vừa mới đây thôi.
TH em Hòa là TH đặc biệt, rất đặc biệt với em từ khi em tham gia DD.
Hôm nay ngồi lại. Đọc bài. Buồn, một chút! Đã 2 cái Tết đi qua.
Em xin lỗi mọi người vì những phút lan man. Em xin lỗi!

Ngủ rồi mai-am-chung

Trả lời #41 vào: 20-03-2011 15:08:32
Đọc song bài viết về cháu Hoà mà không cầm được nước mắt. Tội quá vì cái nghèo mà cháu đã bị những cơn đau hành hạ bấy lâu. Ướ gì thời gian quay trở lại để cả nhà ta có thể giúp em kịp thời. Những bài viết cảnh cúi cùng về ánh mắt muốn van xin được sống, vằn quại vì đau đớn => đã làm MAC rrất rất buồn. Ở đâu, đi đâu, làm việc cũng nghĩ về cái cảnh thương tâm của cháu. 
mAC cũng biết là TH này đã qua nhưng cho mình xin lỗi đã rợi lại nỗi buồn của cả nhà.

Ngủ rồi k87yeng

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #40 vào: 03-02-2011 13:54:28
Chào cả nhà,

Trong chuyến về miền Tây ngày 27 Tết vừa qua, nhóm gồm: Bác 6x, anh Lehung73, Yugi và Ken đã nhờ bác Dũng cán bộ xã dẫn đường vào nhà em Hòa thăm em. Mọi chuyện diễn ra quá sức tưởng tượng với suy nghĩ của Ken. Vừa bước chân vào nhà, chị bé Ba nhận ra và gọi, lúc đó thật em vui vô cùng. Mấy bác cháu được người nhà đưa ra phần mộ của Hòa và thắp cho em nén hương.

Thương em, cảm xúc lẫn lộn. Dù chỉ 2 lần gặp em,  2 ngày thôi,...nhưng rồi hình ảnh ngày ấy mãi trong đầu chị cho đến tận bây giờ. Thương cho em vắn số, mới 14 tuổi đời đã ra đi. Lá vàng tiễn lá xanh...Đứng trước phần mộ mà hình ảnh và tiếng hét ngày nào lại rõ mồn một trong đầu chị. Gia đình nghèo, thấy người lạ tới thăm hỏi đón tiếp ân cần, cảm ơn không ngớt. Thương sao cái chân chất thật thà của người miền Tây quanh năm vất vả. Những câu chuyện về em được Mẹ, cậu và anh kể. Giọt nước mắt lại rơi...

Mong em yên nghỉ và phù hộ cho gia đình. Cảm ơn bác 6x và anh Lehung73 đã cho Ken cơ hội đến thăm Hòa, vì Ken biết thời gian không nhiều nhưng các bác vẫn tranh thủ thu xếp dành ra chút thời gian ít ỏi đó. Cảm ơn các bác thật nhiều...

ndntien

• bạn
Trả lời #39 vào: 10-10-2010 19:43:10
Được tin từ anh Hiếu, anh trai ruột của Hòa cho biết : Hòa nằm ở Bệnh viện ung bướu Bình Thạnh , phòng 8 ,lầu 2 ,khoa nhi, khu B...tôi và người bạn tri kỉ suy nghĩ rồi Hòa sẽ qua khỏi thôi, sẽ sống mạnh khỏe, sẽ thấy vui khi 2 tôi vào thăm Hòa. Mang trong mình suy nghĩ đó và tìm kiếm trong bệnh viện,  đó cũng là lúc 21h20\\\' trước ngày Hòa mất. Đi hết hành lang lầu 2 mà không thấy phòng 8, chỉ thấy phòng 400 trở lên. Sinh nghi, tôi hỏi 1 y tá trong bệnh viện thì biết là \\\"Khu B chỉ có ở bên ung bướu\\\". Tức tốc đi sang khu ung bướu thì anh Hiếu gọi báo \\\"trễ quá nên trung tâm đóng cửa ko cho vô\\\"...Lòng tiếc nuối quay về. Định rằng sẽ trở lại thăm Hòa vào 1 ngày trong tuần, ấy vậy mà......Không được nhìn Hòa lần cuối trước khi nhắm mắt.
Trước cảnh sinh ly tử biệt, trước tang lễ, trước quan tài hạ huyệt, nhìn người thân Hòa rơi nước mắt mà trong lòng thật không khỏi ngỗn ngang. Gia đình \\\"Hiếu Thuận Hòa\\\" làm nên 1 ý nghĩa cao đẹp giờ đã mất đi chữ \\\"Hòa\\\"...Trước hương án Hòa, vô cùng thương tiếc, cầu mong Hòa yên lòng !!!!
Thay mặt gia đình Nguyễn Văn Hòa. Tôi xin chân thành cám ơn tập thể các cơ quan ban ngành liên quan, nhóm \\\"Người Tôi Cưu Mang\\\", Chú Dũng cán bộ xã, Anh Hoàng Mạnh Hải, Anh bymyside04, Nguyễn Thế Anh, Chú banbe6x, opla, các thành viên, bạn bè thân hữu đã chia buồn cùng gia quyến và phúng viếng Hòa về nơi an nghỉ cuối cùng. Quý vị đã không ngại đường xá xa xôi, ko ngại tuổi cao hệ lụy, \\\"Phật sự\\\" đa đoan, đã dành nhiều thời gian đến phân ưu, đã gởi điện tín, đăng tin trên trang nhà, cầu nguyện, hết lòng giúp đỡ gia quyến Hòa trong suốt thời gian bĩ cực.
Thành kính tri ân và lòng cảm tạ quý vị !!!
Nguyện cầu hương linh của Nguyễn Văn Hòa sớm tái sinh vào cõi giới an lành.
Mong Cô Chú, Anh Chị ở gần cũng như xa tiếp tục đem tấm lòng VÀNG đến với những người bất hạnh song hành cùng tiêu chí \\\"lan tỏa lòng nhân ái\\\".
CHÚC CÔ CHÚ, ANH CHỊ MẠNH KHỎE !!!!

Ngủ rồi penguin

Trả lời #38 vào: 07-10-2010 21:07:23
Quỹ đã chuyển lại 1.000.000VND cho anh HMHai.

Ngủ rồi opla

Trả lời #37 vào: 05-10-2010 16:11:35
Ngày 3/10/2010, sau khi rời nhà bác Pho, anh Dũng cán bộ xã đã tiếp tục hướng dẫn chúng tôi (HMHai, Theanh, banbe6x, OP) đi sâu vào con đường làng đến một ngôi nhà- nơi chôn cất cháu Nguyễn Văn Hòa.

Giờ đây, điều duy nhất mà chúng tôi có thể làm được cho cháu là thắp nén nhang trước ngôi mộ vừa được xây. Chiếc đèn dầu cũ kỹ không còn một giọt dầu nào, nhẹ tâng, nằm lăn lóc một góc nhà. Thật buồn!

Gia đình gửi lời cám ơn dd đã quan tâm và giúp đỡ cho cháu. Chị bé Ba cảm động nhắc đi nhắc lại việc thành viên bymyside đã gọi điện xin chạy theo xe để nhìn cháu Hòa lần cuối trước khi đưa tiễn cháu về cõi vĩnh hằng nhưng không kịp.

Thay mặt dd, anh HMHai đã gửi biếu gia đình 1.000.000 đồng. ( Nhờ bác PQuyen điều phối lại quỹ nhé).

[video]http://www.youtube.com/watch?v=yXzN540d944[/video]

Ngủ rồi fullmoon_107

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
Trả lời #36 vào: 01-10-2010 09:05:23
cảm ơn anh samac rất nhiều...!!! hixhix từ hi vọng đến thất vọng chỉ trong một khoảng thời gian tích tắc... :( thật xót xa, đau buồn!!!!!!!!!!!!!!
 Cầu mong linh hồn em siêu thoát....an bình em nhé....!!!! :(

Ngủ rồi samac

Trả lời #35 vào: 01-10-2010 00:05:21
Nhận được \\\"Tin Buồn\\\" từ chị Hkfami, Samac đã đến thắp nén hương cho Bé Hòa, dù không kịp tiển đưa em lần cuối cùng, Samac cũng cảm nhận được không khí đau buồn của gia đình, người thân và hàng xóm. Em Hòa được an táng ở đất gần nhà (trên phần đất của bà con). Nhìn ánh mắt đau buồn của Mẹ bé Hòa thật là xót xa quá, vài năm trước Cô đã đau buồn vì người chồng (bị bệnh Tâm Thần, nay đã thất lạc, không rõ tin tức); hôm nay lại đau đớn nhìn khúc ruột bé nhỏ của mình lìa xa, Ôi thật buồn quá đi.

Ở nhà Hòa còn có tên là Tý, rất hiền, do nhà ngheo nên không đi học, xóm Bé Hòa cư ngụ được dân địa phương gọi là \\\"Xóm Nhà Lá\\\" (đa số đều nghèo khó). Năm trước nhà còn ở mé sông, nhà lá, vách tre, rất yếu, sau 1 trận mưa to nhà bị nghiên 1 bên, sau đó xã đã vận động xây 1 căn nhà Tình Thương. Căn nhà mới tuy là nhà tường, lót gạch, nhưng rất nhỏ, và Samac có thể gọi là nhà 3 không, không bàn ghế (có 1 cái bàn duy nhất, nay để làm bàn thờ bé Hòa rồi), không giường, không tủ áo, hay vật dụng gì hết, nhà bến thì chỉ có mỗi cái bếp đất, nấu củi, rất sơ xài, điện thì xài nhờ nhà bà con.

Ước mong của gia đình bây giờ là cầu cho Hòa được siêu thoát. Mẹ bé rất đau đớn và tủi phận chỉ vì cái \\\"nghèo\\\" mà mất con. Bản thân Cô hiện đang bị bệnh trĩ lâu năm, sức khỏe bây giờ cũng yếu dần rồi. Anh của Hòa nói sẽ cố làm dành dụm tiền trị bệnh cho Mẹ.

Samac theo lời chị Hkfami đã đại diện Diễn Đàn gửi gia đình 1 triệu để lo phần hậu sự.

Đôi lời chia sẽ cùng các anh chị em trong diễn đàn. Thân ái

Ngủ rồi bymyside4

Trả lời #34 vào: 30-09-2010 23:08:13
gặp được Em 2 lần và rồi biết em sẽ phải tháo khớp chân của mình .rất buồn ,nhưng rồi lại thấy rất vui vì Em sẽ khỏi bệnh sau khi cắt bỏ chân .Rồi lại biết được các Anh chị diễn đàn đã chuẩn bị thủ tục xong cho Em mổ lại thêm vui nữa .Chỉ có mấy ngày lên thành phố vậy mà Em nhận được toàn tin vui không .
Đến gặp Em không mong sẽ giúp gì đó thật nhiều cho em,chỉ đơn giản là muốn biết cảm giác của 1 đứa bé sắp mất đi 1 chân để cứu sống mình,để nói chuyện với em vì thấy em có vẻ nhút nhát quá . Gặp em 2 lần Anh chả thấy 1 dấu hiệu gì của 1 người sắp ra đi cả vì Em rất là tỉnh táo,tuy lâu lâu lại cau có vì chỗ đau ở chân mà thôi . Vậy mà,Anh lại  nhận được tin em đang hấp hối . rối khi tới bệnh viện thì mọi người bảo em đã được chuyển lên xe để về quê rồi . Anh khônng hiểu chuyện gì đang xảy ra nữa ,lại gọi điện cho Cô của Em mong được nghe giọng nói của em ,chỉ đơn giản vậy thôi . vậy mà khi nghe điện thoại,thật không tin nổi .Em ra đi trong đau đớn và mất khi chưa về được nhà của mình .Có lẽ em không phải là người may mắn rồi .
viết vài dòng,chỉ muốn gửi cho em 1 lời cảm ơn  .Cảm ơn em vì đã nhắc nhở Anh và mọi người hãy trân trọng cuộc sống ,hãy cố găng sống tốt và giúp đỡ mọi người vì ở đâu đó có những người như Em phải chịu đau đớn vì không có tiền để đi khám và chữa bệnh.
 :)

Ngủ rồi khi con

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #33 vào: 30-09-2010 18:44:29
ve coi vinh hang mong rang hoa se k con dau don nua
hix

Ngủ rồi khi con

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #32 vào: 30-09-2010 18:43:16
chia buon cung ca nha.hix

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #31 vào: 30-09-2010 15:36:22
Chào cả nhà ! Anh Dũng báo tin cho biết là gần 12 giờ đêm qua thì cháu Hoà mới về tới nhà và anh Dũng cùng bà con chòm xóm đã chung tay chuẩn bị phần tang lễ cho cháu .
Đúng 12 giờ trưa nay gia đình đưa cháu đi chôn và như vậy Samac không kịp tiễn đưa Hoà về nơi an nghỉ cuối cùng rồi.
Mọi việc diễn ra nhanh như một giấc mộng .
Cầu cho hương hồn cháu được siêu thoát .

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi hkfami

Trả lời #30 vào: 30-09-2010 07:50:33
Vẫn còn văng vẳng tiếng rên la của em nghe qua điện thoại với Lehung.

Một bác sĩ khoa Ngoại 2 vừa giao ban xong, nhắn tin chia sẻ vì các anh chị ở đó chưa kịp làm gì cho em.

Thành viên samac (0979709745) đang đi công tác ở Tiền Giang, sẽ đến nhà em ngay trong hôm nay. hkfami và nhóm bạn đã nhờ samac gởi một triệu cùng gia đình lo tang lễ cho Hòa. Tình hình như thế nào samac sẽ báo qua điện thoại cho chúng ta.

Ngủ rồi tommyleewrong

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #29 vào: 30-09-2010 01:45:18
Chúc Hòa ra đi thanh thản và bình yên nhé  :(

Ngủ rồi dautruong100cz

Trả lời #28 vào: 30-09-2010 00:29:58
Hôm trước đọc các bài viết thấy mừng vì mọi người chăm lo để em đc chữa bệnh,nhìn hình thấy em còn khỏe khoắn ,hi vọng là mọi việc chưa quá muộn.Vậy mà em đã vội ra đi!DT100 gửi 500k nhờ dd chuyển tới gia đình em xem như thắp cho em một nén hương tiễn biệt,chúc linh hồn em được siêu thoát,xin chia buồn cùng gia đình em!